Nha Trang - ai đã từng đi tư vấn cho em với

313
0
0

july137

Sắp tới nhà em dự định đi Nha Trang nghỉ hè Em được giao nhiệm vụ tổ chức mà còn chưa biết bắt đầu từ đâu Search thì cũng thấy nhiều thông tin nhưng còn mông lung lắm ah Nhà em gồm bà, ba mẹ, 2 chị em em cũng nhớn rùi nhưng bà em bị viêm khớp ko di nhiều được Các chị có biết nhà nghỉ hay resort nào phù hợp, hợp lý ko ah Đến Nha Trang thì nên đi những đâu ah và đặt vé máy bay ntn Em vẫn đang phân vân ko biết nên đi bằng phương tiện nào máy bay, tàu hoả hay ô tô ah Các chị giúp em với nha Cám ơn mng :x>:D<

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: Nha Trang - ai đã từng đi tư vấn cho em với

Ôi,Nha Trang xa lắm ấy,có người già thì tốt nhất là nên đi máy bay hoặc tàu nằm,vì nếu ngồi lâu sẽ cực kỳ khó chịu(máu dồn xuống chân mà).Đặt vé may bay thì bác cứ ra đại lý vé check vé thôi.Nhưng nên tự mình check trên mạng,check sớm&chịu khó kiếm có khi sẽ mua được với giá khá là rẻ đấy.
Ở Nha Trang thì có rất nhiều nhà nghỉ,khách sạn dọc đường Trần Phú(nhìn ra biển),giá thành thì cũng dao động từ 250-1000k.Còn Resort thì có Vinpear là đỉnh nhất rồi.Em khuyên chân thành,nếu có điều kiện thì cứ Vinpear thẳng tiến,ko chê vào đâu được.Ở đấy đẳng cấp quốc tế rồi,nhưng giá cũng giá quốc tế đấy:D.Nếu vào Vinpear thì đặt phòng trước, sẽ có xe đón.
Nha Trang là thành phố du lịch nên các dịch vụ du lịch nhiều vô kể.Bác có thể tự đi hoặc đi theo tour trong ngày.Các điểm du lịch nổi tiếng của NT: suối khoáng nóng Tháp Bà(người già đi rất tốt vì nước khoáng&bùn nóng có tác dụng tốt với bệnh khớp),Dốc Lết(mình thấy nhiều người chọn khách sạn ở Dốc Lết vì biển ở đấy sạch hơn hẳn so với biển Nha Trang),chùa Linh Sơn,đi thăm các vịnh ở NT,...
Ah,buổi tối có xe điện chạy vòng vòng thành phố đi cũng hay lắm.
Thêm 1 lưu ý là đừng bao giờ nghe lái xe taxi giới thiệu hàng ăn nhé!toàn cò đấy,chặt chém&ăn chán khủng khiếp.
Chúc gđ bác có 1 chuyến đi vui vẻ!:)