Nhật ký tham gia diễn đàn

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: Nhật ký tham gia diễn đàn

Bác LG ơi, thành viên thứ 4 ngàn này:
"Ðề tài: 3,717, Bài gửi: 97,050, Thành viên: 4,000.
Chúng ta cùng chào đón thành viên Vanilla mới gia nhập diễn đàn"
Hôm nay 9/11/2010 tức mùng 4 tháng 10 âm lịch. Ngày đẹp vì sáng nay đi đường thấy nhiều đám cưới, đám ăn hỏi lắm, hi hi!
Thành viên thứ 4000 có khi phải có quà gì tặng chứ các bác nhỉ:D:D:D

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Và 11.12.2010 mấy chị em chúng tôi sẽ được gặp nhau Mẹ CTB - LG- Ớt - Muathu-Sao Mai (thiếu mất chị Tâm HD ) các đầu cầu của CSTT. Mong lắm !

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Cuối năm, đường xá rộng thênh thang, bà con xa gần, ốm đau, khỏe mạnh đều về nhà ăn Tết hết. Lòng mình cũng thênh thênh! Từ hôm kia đến giờ, nhận được nhiều lắm tin nhắn và điện thoại chúc Tết vô cùng cảm động của mọi người, từ những người quen sơ ở tít tận đâu, đến những bố, mẹ của các bệnh nhân được CSTT giúp đỡ từ mấy năm rồi, nào là mẹ Ánh, mẹ Thu, bố Linh, mẹ Giang, mẹ Duyên, mẹ Hiếu Thảo, ông của Đức,...và cả những số máy không biết tên chủ nhân. Tất cả đều chung một lời cảm ơn chân thành tới toàn thể gia đình CSTT, chúc đại gia đình CSTT một cái Tết sum vầy, đầm ấm và hạnh phúc, một năm mới thịnh vượng, an khang, đủ đầy.

Hạnh phúc biết bao!

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Thống Kê - Chia Sẻ Tình Thương

Ðề tài 4,231
Bài gửi 112,150
Thành viên 4,400 - Chúng ta cùng chào đón thành viên Kitty Mum mới gia nhập diễn đàn .

94
0
0

Kinan

Trả lời: Nhật ký tham gia diễn đàn

Dạ, em là thành viên mới, mong các bác chỉ bảo ạ.

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Kết thúc một đợt công tác dài bận rộn, trở về CSTT thấy nhà mình đẹp quá!!!

34
0
0

ngodong9

Trả lời: Ðề: Nhật ký tham gia diễn đàn

Ðề tài 4,231
Bài gửi 112,150
Thành viên 4,400 - Chúng ta cùng chào đón thành viên Kitty Mum mới gia nhập diễn đàn .
Mình đăng kí nick từ cuối năm 2010 nhưng vì tk kích hoạt bị thất lạc nên chính thúc hoạt động thì là hôm qua ngày 4/4, ui sao chọn cài này tử để vào nhỉ, hy vọng nó k theo số đó, hihi
Chúc cstt của mình ngày càng đông mem, ngày càng phát triển

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Ðề tài 5,475 Bài gửi 119,999 Thành viên 4,643
Chúng ta cùng chào đón thành viên Future_ furniture mới gia nhập diễn đàn .
Blogs 10 Entries 15 Last 24 Hours 0
Latest Blog Entry, Thảo Chi 06 tháng tuổi by Phụng Hàm
Em làm quả bài 120.000 :))

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

02g38 AM : Số người đang xem

There are currently 49 users online. 1 thành viên và 48 khách

741
0
16

1 thành viên kia chắc uống nhầm cafe nên không ngủ được gòi! =))

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ðề tài 6,363
Bài gửi 127,341
Thành viên
5,009

(Tuần trước em canh me làm thành viên thứ 5,000, thế mà 2 ngày cuối tuần lãng đi mất :( . )

Chúc mừng CSTT vượt qua con số thành viên 5,000 :cstt04: !

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

Hôm nay Admin nhận được tâm sự này qua email, xin phép được post lên để chia sẻ với mọi người.

Lời đầu gửi tới Ban quản trị, các anh chị, em lời chúc sức khỏe và luôn mang tới niềm vui, hạnh phúc chia sẻ tới những mảnh đời bất hạnh!

Một lần tình cờ tôi xem trên ti vi, phát sóng phóng sự hoạt động của tổ chức tình nguyện Chia sẻ tình thương, tôi rất cảm khích và xúc động trước những hoạt động của tổ chức Chia sẻ tình thương. Những phóng sự nói về những đứa trẻ tật nguyền bất hạnh sống ở cộng đồng và nhà tình thương trên khắp mọi miền đất nước Việt nam chúng ta. Tôi đã từng tham gia tình nguyện mùa hè xanh lần thứ 15 do Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh và Hội HS-SV tổ chức, năm 2008 Mặt trận Quận 12 Tp-Hcm. Lúc đó tôi là ủy viên ban chấp hành đoàn trường, được giao chức vụ Phó chỉ huy mặt trận. Khi xem chương trình những hồi ức tinh thần nhiệt huyết của tuổi trẻ tình nguyện, gắn liền với công tác xã hội thật ý nghĩa, năm nay tôi đã tốt nghiệp ngành Lao động-Xã hội của trường Đại học Lao động-Xã hội Tp-Hcm. Ngành học của tôi gắn liền với công tác xã hội và an sinh xã hội, cứu trợ xã hội, nên những lần thực tế tại các trại trẻ mồ côi trên địa bàn tp, làm cho bản thân tôi càng thêm yêu nghề, mong muốn mình sẽ gắng hết mình, để hòa mình chia sẻ tình thương yêu tới những mảnh đời bất hạnh.

Tôi mong rằng kể từ hôm nay, cái ngày tôi được xem và hiểu về hoạt động xã hội của chương trình Chia sẻ tình thương, tôi mong bản thân mình sẽ hòa mình vào chương trình, góp phần sức nhỏ của mình để chia sẻ những tình cảm, những phương pháp, ý kiến xây dựng tổ chức hoạt động chương trình thêm phong phú hơn, trên cơ sở tình nguyên mang niềm vui cho nhữn em nhỏ bất hạnh và khó khăn trên đất nước mình.

Tôi mong Ban quản trị giử lời chúc sức khỏe, may mắn, an lành tới toàn thể cán bộ, các tình nguyện viên của hoạt động Chia sẻ tình thương.

Tôi rất mong được chia sẻ từ Ban quản trị cũng như toàn thể tình nguyện viên của tổ chức.

Tôi trân trọng cảm ơn!

110
0
0

Haibara82

Tâm sự này của e chẳng biết viết vào đâu nhưng thôi cứ viết ra để chia sẻ suy nghĩ cùng mọi người.
Ngay từ lúc bước vào hoạt động giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn, e đã luôn tâm niệm là những người làm từ thiện dù thế nào đi chăng nữa cũng là người tốt và chỉ 1 mục đích hướng thiện mà thôi.
Nhưng mà hình như càng ngày e càng thấy niềm tin đấy của e bị lung lay.
Thực sự là nếu mình quyên góp, kêu gọi được tài trợ của ai thì phải rõ ràng minh bạch, đúng ko các chị.
Nhưng sao e thấy có những người cứ của người phúc ta thôi, rõ ràng là của người khác, của nhiều người góp lại nhưng rồi đóng mác lại là của 1 -2 cá nhân. Lấy từ chỗ này post sang chỗ khác.
E xin lỗi cứ như là đi PR cho bản thân mình ý, lúc đầu thì e cũng nghĩ là thôi mỗi người 1 tính nhưng càng thấy càng thấy đấy ko phải là hiện tượng mà là bản chất con người đấy. Thấy ko biết nên nghĩ gì nữa.
Mà sợ nhất là đi đâu cũng kể lể về vc cả 1 tập thể làm cứ như là công sức của mình mình ý, rồi lại còn ra vẻ ta đây ko cần cái danh hão, thẳng tính ...abc.... xyz.
Nghĩ cũng buồn cười, lớn tướng đầu rồi, hơn e bao nhiêu tuổi nhưng lại để cho những cái đứa kém tuổi nó coi ko ra gì.
Cái gì nó cũng phải rõ ràng chứ, mình đi xin ở đâu thì phải nói rõ ở đấy ra làm quái có chuyện đánh bùn sang ao.
Ngẫm cho cùng, cái gì lâu mà chả lòi đuôi.
Ôi búc xúc chỗ khác tự nhiên vào đây viết.
Các chị ở CSTT đừng nghĩ ngợi gì nhé vì e tuyệt nhiên đề cập tới 1 số đối tượng ở các diễn đàn khác cơ. Nghe đồn ngày trc cũng mon men sang CSTT nhưng ko đc hoan nghênh nên lại đi chỗ khác rồi.
Khiếp, mặt dày lắm ý, chả hiểu làm mấy cái việc đấy có ăn no ngủ kĩ đc ko nữa. Mà cứ tưởng ko ai biết việc mình đang làm mới sợ chứ.
Ooi e ức chế quá. Ko khéo e nói ra lại phá tan tành cái công sức gây dựng của bao nhiêu người, mà vẫn ức chế ko chịu đc.
Nếu là các chị thì các chị xử lý thế nào?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

EM Haibara thân mến

1. Tâm sự này của e chẳng biết viết vào đâu nhưng thôi cứ viết ra để chia sẻ suy nghĩ cùng mọi người.
Ngay từ lúc bước vào hoạt động giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn, e đã luôn tâm niệm là những người làm từ thiện dù thế nào đi chăng nữa cũng là người tốt và chỉ 1 mục đích hướng thiện mà thôi.

Trả lời: Sai : Định nghĩa thế nào là người Tốt. Con người luôn tiểm ẩn hai mặt tốt và xấu. Mặt nào mạnh hơn thì lộ ra ngoài , áp chế mặt kia. Những ng tốt lại thường ko tự nhận mình là ng tốt hì hì.
Tham gia Hoạt động XH bao gồm nhiều thành phần, xã hội thu nhỏ thôi em ơi:
+ Vì danh: Đi làm 1 nói 10, muốn ai đó tung hô họ khi họ làm đc 1 việc gì đó. Với những ng này danh như không khí, nếu ko có nó họ ko sống và làm việc tiếp đc đâu. Những thành phần như vầy sẽ sớm tự out, bởi vì họ ko thể sống giữa những con ng hoạt động XH ko vình danh được. Cũng ko thể nói họ xấu đc, vì mỗi ng mỗi tính , thích danh cũng ko phải là điều gì xấu vì chẳng làm hại ai cả.
+ Vì ham vui, đc quen biết thêm nhiều ng. Cuộc sống bận rộn rồi họ cũng bị bật ra ngoài mà thôi.
+ Phong trào , mở rộng mối quan hệ để đạt đc mục đích cá nhân của mình. Lợi dụng nhg ng cùng hội để vay mượn tiền, để nhờ vả...(Như ai đó bên diễn đàn khác mà chi vừa mới biết, choáng)
+ Những ng mong muốn đc đóng góp gì đó cho xã hội. Họ ko cần vinh danh, ko cần kể tên và cứ làm , cứ làm ko cần ai biết đến. Những ng này mới thực sự là nhg ng có tâm hoạt động xã hội. Nhưng cũng ko thể nói họ là ng tốt hì hì.

2. Nhưng mà hình như càng ngày e càng thấy niềm tin đấy của e bị lung lay.
Trả lời: Không phải suy nghĩ nhiều chuyện này.

3. Thực sự là nếu mình quyên góp, kêu gọi được tài trợ của ai thì phải rõ ràng minh bạch, đúng ko các chị.
Nhưng sao e thấy có những người cứ của người phúc ta thôi, rõ ràng là của người khác, của nhiều người góp lại nhưng rồi đóng mác lại là của 1 -2 cá nhân. Lấy từ chỗ này post sang chỗ khác.
E xin lỗi cứ như là đi PR cho bản thân mình ý, lúc đầu thì e cũng nghĩ là thôi mỗi người 1 tính nhưng càng thấy càng thấy đấy ko phải là hiện tượng mà là bản chất con người đấy. Thấy ko biết nên nghĩ gì nữa.
Mà sợ nhất là đi đâu cũng kể lể về vc cả 1 tập thể làm cứ như là công sức của mình mình ý, rồi lại còn ra vẻ ta đây ko cần cái danh hão, thẳng tính ...abc.... xyz.
Nghĩ cũng buồn cười, lớn tướng đầu rồi, hơn e bao nhiêu tuổi nhưng lại để cho những cái đứa kém tuổi nó coi ko ra gì.
Cái gì nó cũng phải rõ ràng chứ, mình đi xin ở đâu thì phải nói rõ ở đấy ra làm quái có chuyện đánh bùn sang ao.
Ngẫm cho cùng, cái gì lâu mà chả lòi đuôi.

Trả lời: Đại diện cho nhóm hội thì cực kỳ phải phải cẩn thận. Chỉ những ng thích Danh mới làm như thế thôi. Họ như vậy chỉ "phình phờ" ai đó được một lần. Còn lần sau thì chả ai ủng hộ nữa cả.

4. Ôi búc xúc chỗ khác tự nhiên vào đây viết.
Các chị ở CSTT đừng nghĩ ngợi gì nhé vì e tuyệt nhiên đề cập tới 1 số đối tượng ở các diễn đàn khác cơ. Nghe đồn ngày trc cũng mon men sang CSTT nhưng ko đc hoan nghênh nên lại đi chỗ khác rồi.

:D:D:D

5. Khiếp, mặt dày lắm ý, chả hiểu làm mấy cái việc đấy có ăn no ngủ kĩ đc ko nữa. Mà cứ tưởng ko ai biết việc mình đang làm mới sợ chứ.

Trả lời: Chị thấy em ngây thơ quá đi thôi. Bỏ qua đi, họ cũng chả thanh thản gì đâu vì đầu óc luôn tìm cách đối phó.

6. Oi e ức chế quá. Ko khéo e nói ra lại phá tan tành cái công sức gây dựng của bao nhiêu người, mà vẫn ức chế ko chịu đc.
Nếu là các chị thì các chị xử lý thế nào?

Trả lời: Phá làm sao được cơ chứ. Thành quả mình làm vẫn còn ở đó, người thật việc thật.
Nếu là chị thì chị không xử lý gì cả. Chị tin sẽ có thế lực vô hình "xử lý họ "

Em và các bạn hãy tiếp tục đi con đường mình đã chọn, làm những việc mình cần làm. Mình làm đúng, làm tốt ko ai cản được bước chân của mình.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
228
0
0

BAO DUY

Sống không giận hờn, không oán trách chị nhờ :)

817
0
16

Em ơi, chị mới nghe câu chuyện của Hòa thượng kể trong lúc giảng pháp ở thiền viện Sùng Phúc. Câu chyện "Mặc tình trôi". Chuyện dài lắm nhưng tóm lại là một người lái đò muốn tu tập được Hòa thượng chỉ giáo cho cách tu là phải "mặc tình trôi". Nước trôi, thuyền trôi nhưng tâm người không trôi. Chúc em vững tâm bền chí với CSTT, "mặc tình trôi" em nhé!

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

So du tk VCB 0011000871618 thay doi +8,350.00 VND. Ref IBVCB.0109110110276002.chia se tinh thuong em la Phu 01692123687...

Chao chi a. E la Phu. E vua chuyen vai ngan cuoi cung e con trong tai khoan cua minh de ung ho quy:) e muon biet tru so cua cstt o HN la o dau a. E muon khi ranh,se den de dong gop chut suc luc cua minh,cung cstt chia se kho khan voi cong dong. Cam on c a. (mong nhan dc phan hoi tu c som)

51
0
0

thanhdat123

Trả lời: Nhật ký tham gia diễn đàn

Cùng chúc CSTT luôn là nơi đi về của những trái tim nhân ái. Hy vọng hàng năm, cứ kết thúc năm, chúng mình lại có thêm một bảng tổng kết thật ấn tượng.