Những món đồ tâm đắc...

331
0
0

Hua Bin

Ðề: Những món đồ tâm đắc...

Ở trên đường Giảng Võ gần trung tâm triển lãm giảng võ ý, có siêu thị của Daiko hay sao ý gần siêu thị hapro ý. Bán hàng đồng giá 35k của nhật đấy.
Siêu thị đồng giá DAISO bạn nhé, hihi, DAIKO là tên công ty tớ. :grin: Buồn cười quá, mọi người toàn nẫn nộn thôi:smiling:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mẹ Cáo ơi mua dao sắc của Nhật ở đâu cho nhau đc nhé. Cám ơn mẹ nó.
Ở cửa hàng đồng giá Nhựt Bổn chỗ Giảng Võ chị ơi, mỗi tội cái mũi dao nó nhọn hoắt, ai không quen sợ lắm:grin:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mẹ Cáo ơi mua dao sắc của Nhật ở đâu cho nhau đc nhé. Cám ơn mẹ nó.
Nhà bác cả nghìn con dao rồi mà vẫn đi tậu dao dọa ai thế:20::20::20:

@Chị Cáo: Cái đũa inox ý nó cọ vào mâm nghe rợn người lắm, ăn ko ngon đâu, nhà em mua rồi cả nhà kêu kinh quá lại cất đấy. Thôi cứ thiên nhiên đũa gỗ, thỉnh thoảng thay là được.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Công nhận phần lớn mọi người tâm đắc đồ của Nhật nhờ:applause:.
Chị định đi kiếm đũa inox đây, cảm ơn em cho chị kinh nghiệm, nhưng đúng là chưa thấy loại có khía ở HN. Không có khía khoe lúc ăn bún chẳng vớt lên nổi 1 sợi í chứ. À, chị còn món đồ tâm đắc nữa, là 2 cái thớt nhựa mỏng của Ikea, 1 cái đen để thái thịt sống, 1 cái đỏ để thái thịt chín, trông đẹp xinh, dùng cũ lâu rồi mà không đổi màu như thớt trắng của Trung Quốc. Thích lắm í, lúc nào mà chị có cơ hội lại mua mấy set nữa tích trữ dùng dần:grin:
Đũa inox đầu có khía vài vòng tròn nhiều lắm mà mẹ nó. Ra hàng bán bát đũa nào cũng có. Tớ cũng mua 1 mớ nhưng chỉ dùng mùa nồm. Mùa khô lại thay bằng đũa gỗ, gắp vẫn chuẩn hơn :66:

132
0
0

Mamachue2007

em thì mua đũa inox của Hàn quốc ạ, mua trong cửa hàng miễn thuế.
Em thấy ban đầu ko quen lắm, nhưng bây giờ nhà em ai gắp cũng thợ. Được cái em thích vì nó sạch lắm. Đũa gỗ, kể cả đũa Nhựt bổn rồi vẫn ko bằng.

354
0
0

Như mình thì thích dùng:

-sữa tắm Yves rocher...thơm và toàn mùi cây cỏ tự nhiên..lai k có cảm giác dính ẩm sau khi tắm như 1 số loại khác

- Son bóng môi Lipe ice, rẻ thật, có hai mấy ngàn, mà mềm môi thích lắm.
- Dầu dừa, tóc mình khô mà bôi thứ này thì hết xơ xác và mướt hẳn
- Chà người bằng 1 cái xơ mướp để tắm, mình mua ở cửa hàng đồng giá Nhật bản í, sạch lắm..sướng ...:eyelash:
Mà mình cũng thấy cửa hành đồng giá Nhật bản nó bán nhiều thứ linh tinh nhưng rất hay và tiện dụng cho gia đình.....
Mình mua đũa Nhật ở đó, đẹp và yên tâm lắm ..k sợ có tẩm hóa chất như đũa bình thường
Làm ơn cho em hỏi mua dầu dừa ở đâu ạ ?Tóc em khủng khiếp quá :20:

349
0
0

bichthuyhn

Em ah, nhà chị nhiều dao thật nhưng dao của tây chỉ đẹp thôi : có hương mà không có sắc chán lắm em ah nên chị vẫn dùng dao Sinh từ nữa.

349
0
0

bichthuyhn

Mẹ Cáo : Cám ơn mẹ Cáo nhiều nhé. Sẽ qua đó xem sao.

883
0
0

mèo_ú

Em ah, nhà chị nhiều dao thật nhưng dao của tây chỉ đẹp thôi : có hương mà không có sắc chán lắm em ah nên chị vẫn dùng dao Sinh từ nữa.
hok lo chuẩn bị đố để mai lên máy bay, giờ còn ngồi lo dao với thớt......:106::106:

37
0
0

apricot

Làm ơn cho em hỏi mua dầu dừa ở đâu ạ ?Tóc em khủng khiếp quá :20:
Mẹ Tin và Bin ơi, mua dửa khô về lấy nước cốt rồi đun nước cốt dừa đến trong lả được , bỏ lọ dùng dần...bôi rồi 1-2h sau thì gội đầu nhé

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@chị Cáo, em cũng đang dùng đũa inox đấy, nhẹ, sạch và leng keng, rất vui tai. Nếu chị mua đũa này thì nó mua loại có khía ở đầu đũa để gắp cho dễ, nếu không là trơn, khó gắp lắm chị nhé. Ngoài ra nên mua loại đũa tròn, ưu điểm dễ cầm hơn đũa vuông.
Ô đũa nhà em ko tròn ko vuông mà dẹt, mà thằng Mèo nhà em gọi đũa là 2 trong 1, dùng như dĩa, xiên các loại củ quả ninh chẳng hạn, thậm chí xiên hoa quả :4: .

Hồi trước em đi Hàn xẻng tha về được cái loại này, dùng rất thích nhé, hơn đứt Salonpas, mà lại rẻ nữa chứ, em mua cả thùng tính ra có hơn 20K 1 lọ 100ml, nhà mình có ai đi cục tác bên đó tha về bán gây quỹ được đấy.

Loại lotion nhé:

Loại xịt nhé:

354
0
0

Chị ơi, Sài Gòn sẵn dầu dừa lắm. Em cũng hay mua giúp họ hàng ngoài đó. Em sẽ nhờ chị Thủy cầm ra 2 lọ để chị bôi cho mượt tóc nhé.
May quá ,em mua giúp chị với ,chị đã gửi ngọc vào cho em rồi đấy ,có kèm theo quà miền Bắc nữa :1: ,mai em qua chị Thủy lấy nhé . Cám ơn em nhiều :love::kiss:

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Ô đũa nhà em ko tròn ko vuông mà dẹt, mà thằng Mèo nhà em gọi đũa là 2 trong 1, dùng như dĩa, xiên các loại củ quả ninh chẳng hạn, thậm chí xiên hoa quả :4: .

Hồi trước em đi Hàn xẻng tha về được cái loại này, dùng rất thích nhé, hơn đứt Salonpas, mà lại rẻ nữa chứ, em mua cả thùng tính ra có hơn 20K 1 lọ 100ml, nhà mình có ai đi cục tác bên đó tha về bán gây quỹ được đấy.

Loại lotion nhé:

Loại xịt nhé:
Mẹ mèo ơi, 01/07 này tôi đi Hàn xẻng đây! Không biết bà mua ở đâu? có ai đặt không, tôi tha về gây quỹ nhỉ :)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mẹ mèo ơi, 01/07 này tôi đi Hàn xẻng đây! Không biết bà mua ở đâu? có ai đặt không, tôi tha về gây quỹ nhỉ :)
Ôi trời xin lỗi bạn iu nhé tôi ko ghé qua đọc, để mai đt hay email bàn với nhau cụ thể nhé nhé :-* !