ốc bươu nhồi nấm hương thit lợn.

269
0
0

Lộc Vừng

Ko có gạch chị ạ. hê hê. Hôm nay em ăn rồi. Ngon dã man.

Ốc mua về làm sạch xay nhỏ cùng nấm hương, mộc nhĩ, 1 ít xả, gừng, tỏi
Trộn lẫn với thịt nạc xay, trộn 1 ít sa tế, lòng đỏ trứng gà.
Viên tròn đổ ngập dầu và chiên.
Viên chả vàng đều là ok. ăn kèm nước mắm tỏi gừng lá chanh. HOoooooooooo. Ngon cực ạ. huhuhuhuhu.

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Viên chả vàng đều là ok. ăn kèm nước mắm tỏi gừng lá chanh. HOoooooooooo. Ngon cực ạ. huhuhuhuhu.
:surprise::surprise::surprise: cô quên đoạn trang trí nhá, sao ko nhét nó vào con ốc trc khi nhét thì nhét một e lá gừng vào , thơm ngon mát bổ lại đẹp mắt, hehe

2,651
0
0

Khai Tâm

Chiên chứ không phải hấp lá gừng à? Chiều nay chị thực hành luôn trả bài cho em nhé. May quá không có gạch, chứ không biết kiếm đâu... :silly:

269
0
0

Lộc Vừng

này chị ruồi. Em nấu cơm mời mẹ chồng thì ko ai chê được đâu nhá. Xí xí

780
0
0

memynhi

hehe mình cũng đang đói đây, thèm quá.

@Lộc Vừng: hay đặt tên cho món này là 'Chả ốc bươu nấm hương' đi nhỉ, để phân biệt với ốc nhồi hấp có lá gừng.

349
0
0

bichthuyhn

Cám ơn Lộc vừng nhé vì đã đóng góp 1 món ăn mà mẹ cháu rất nghiện ah.

883
0
0

mèo_ú

khiếp, đọc ko thui mà thấy thèm rùi, chẹp chẹp, nhưng khổ nỗi em lại ko ăn đc ốc bác ạh, em sẽ bị Tào Tháo dí liền, hihihihi.mà em lại đang trong giai đoạn ăn kiêng, hichic vào đây rồi sao mà giảm đc nữa hả trời...huhuhu....
tội nghiệp ông xã mình, kỳ này ăn kiêng 2 vợ chồng lun.:p

318
0
0

hoa Dím

Ơ, mình nấu xong rồi ăn được ít hơn người không phải nấu đấy. Cứ làm cho ''phe địch'' ăn đi mà! Đừng sợ béo Mèo_ú ơi!

883
0
0

mèo_ú

Ơ, mình nấu xong rồi ăn được ít hơn người không phải nấu đấy. Cứ làm cho ''phe địch'' ăn đi mà! Đừng sợ béo Mèo_ú ơi!
thật hả chị???e sợ lắm, mỗi lần nấu món nào lên, 2 vợ chồng cũng oanh tạc kinh lắm cơ, lúc mới về e chỉ có 51kg, giờ e tới 57 cân rồi đây, hic, mà chị hoa Dím còn món nào lạ lạ ko??chỉ thêm cho em đi, ông xã em là người SG nên thích ăn của lạ lắm,nhất là món của miền Bắc với miền Trung, hihii, cảm ơn chị trc nhé...:p

318
0
0

hoa Dím

Oanh tạc vậy mới có khí thế để...nấu chứ! :)
Èo, chị nội trợ tệ lắm! Chả có món gì lạ cả đâu. Cứ bổn cũ soạn lại miết thôi. Em người miền Nam luôn hả?

883
0
0

mèo_ú

Oanh tạc vậy mới có khí thế để...nấu chứ! :)
Èo, chị nội trợ tệ lắm! Chả có món gì lạ cả đâu. Cứ bổn cũ soạn lại miết thôi. Em người miền Nam luôn hả?
Em ở Ban Mê Thuột, lấy chồng ở Sài Gòn , chị ở Miền Nam lun ạh??em thích nấu ăn lắm, nhưng lại chẳng bíêt thỉnh giáo ai, em ghét đi học ở mấy trung tâm lắm,hihi....vậy nếu có món j mới thì chị dạy em với nhá, cảm ơn chị nhiều..hihi.chúc chị ngày mới tốt lành.

318
0
0

hoa Dím

Ðề: ốc bươu nhồi nấm hương thit lợn.

Chị thấy học trung tâm không hữu hiệu bằng vào đây đâu em ạ. Cứ siêng lượn ở đây như em thì chẳng mấy chốc thành đầu bếp giỏi đấy. Mình vào đây trao đổi kinh nghiệm với nhau, học hỏi lẫn nhau mà, cứ siêng nấu và cho mọi người ở đây ăn ngó là được rồi, không cần cảm ơn chị đâu...hihihi...