OFF - Ăn chay

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Tình hình ngày mai 09/12/2009 (23 âm lịch) là một ngày trong Lục Trai của ăn chay kỳ. Em vừa được 1 thành viên vừa xinh vừa ngoan rủ đi ăn chay tại Quán Chay Nam An, số 1 ngõ 39 Linh Lang. Nhà mình có ai rảnh thì tham gia nhé! Thời gian sẽ từ 11h30' đến 1h30' ạh. :x:x:x

:cstt02:

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Ðề: OFF - Ăn chay

hơ hơ, sao lại cứ vào giờ trưa thế nhỉ
các cô ăn mảnh quá đấy

1,014
0
0

Em bé ngoan

Hôm nay các bác ko đi ăn chay thì cũng ráng ăn ít thịt thôi ạ, vì ăn nhiều thịt trong những ngày như thế này (liên quan đến trăng/thủy triều/...) là làm hại cơ thể đấy. Thi thoảng các bác nên cám ơn cơ thể đã vận hành cả năm phục vụ mình bằng 1 buổi nhịn ăn bữa tối nhé, cho cơ thể nghỉ ngơi thư giãn tí :)

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Túm lại, chỉ có bè lũ 4 tên hưởng ứng...thấy "đứa" nào cũng hớn hở sáng đèn:D

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Xa quá nhờ, mà chị bực rồi đấy vì các bạn đi ăn mảnh, trưa nay hay mình đi Nàng Tấm nhờ, có ai đi ăn chay với iem ko nào?

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Hôm nay các bác ko đi ăn chay thì cũng ráng ăn ít thịt thôi ạ, vì ăn nhiều thịt trong những ngày như thế này (liên quan đến trăng/thủy triều/...) là làm hại cơ thể đấy. Thi thoảng các bác nên cám ơn cơ thể đã vận hành cả năm phục vụ mình bằng 1 buổi nhịn ăn bữa tối nhé, cho cơ thể nghỉ ngơi thư giãn tí :)
Học tập kinh nghiệm của em bé ngoan và hưởng ứng phong trào ăn chay của Mít nhợn trưa nay anh sẽ nhịn :D:D

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Trưa nay đi ăn chay với một bạn mà ko ngờ bạn ý cũng thuộc loại thùng nước gạo, gọi đồ nhiều như ăn buffet nên mình ko hiểu là có còn đúng là ăn chay ko nữa:D Đang ngồi thở đây ạ, các em ơi ăn xong chưa hay là ăn nhiều hơn cả chị ko nhấc người đi được nữa hử:p

Vừa xem ảnh Nhợn pot ối dồi ôi nhân dân đi ra LL đông như quân Nguyên nhờ hờ hờ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

ăn xong, ngon, bổ , rẻ...

(Cái tay cái tay...)

(Mải ăn +bàn chuyện đại sự, nên chỉ có mấy cái ảnh thế này thoai)

1,007
0
0

Mường Tè

Hôm qua hẹn Mít Nhợn và Mẹ xề trưa nay đi ăn chay. Cơ mà tối qua do lập trường tư tưởng khôg vững vàng, trót nhỡ 1 cái. Sáng nay gọi điện báo em Nhợn, em Xề là anh không đi được, anh không còn bụng dạ nào để đi ăn chay, anh xin nhận trách nhiệm trước đảng trước nhân dân lần sau anh... cứ thế... Lý do thì mình xin giấu kín k nói cho các em ấy...
gần 2h, 2 em đi ăn về, em ấy mới hỏi là tại sao anh không đi, hôm nay vui lắm, ngoài bọn em còn có cả các Lão phu nhân nữa. Mình mới ngại ngùng kể sự tình. Nghe xong, chời ơi, MX bảo em tối qua còn trót nhỡ 2 lần (1 lần nhỡ thật, còn 1 lần em năn ni xin thêm vì HN đang trong tháng khuyến mại). Còn nhợn thì nghe đâu còn nhỡ 3 lần, lập hattric như Michael Owen của MU tối qua....
Vậy nên đề nghị các pác đã ăn chay là phải kiêng. Không kiêng được cả năm 12 tháng thì phải kiêng được tháng giêng. Tháng giêng không kiêng được cả tháng 30 ngày thì ít nhất phải kiêng đến ngày 11. Ngày 11 mà không được hết thì phải kiêng cả ngày mùng 1. Ngày mùng 1 mà không kiêng được hết cả ngày thì phải kiêng đến 11h. Không kiêng được đến 11h ngày mùng 1 thì phải kiêng đến 1h. 1h mà không kiêng được thì.... Túm lại, ăn chay là phải kiêng...!
:D:D:D

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

chết mất thôi, lần sau nhất định em với Nhợn k tâm sự với anh nứa:-O

0
0
0
B

Bừa

Guest

ăn xong, ngon, bổ , rẻ...

(Mải ăn +bàn chuyện đại sự, nên chỉ có mấy cái ảnh thế này thoai)[/QUOTE]

Đăng ký có mấy người mà sao đi đông thế, lại toàn bạn mới xinh ơi là xinh. Lấn sau cho Bừa tham gia với nhé, nếu vẫn cứ đi toàn người xinh thế này thì cho em thêm cốc sinh tố rau răm nhé.

Đã thế hôm nay lại nhận ra 1 người quen hehe..
@ Trang (áo đen, yếm mầu cánh phượng) : anh là Quý, bạn của anh Tuấn đây.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

trời, đông thế cơ à
toàn hội trốn việc ở cơ quan à??
thế này phải báo xếp cắt lương thôi B-)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Đăng ký có mấy người mà sao đi đông thế, lại toàn bạn mới xinh ơi là xinh. Lấn sau cho Bừa tham gia với nhé, nếu vẫn cứ đi toàn người xinh thế này thì cho em thêm cốc sinh tố rau răm nhé.

Đã thế hôm nay lại nhận ra 1 người quen hehe..
@ Trang (áo đen, yếm mầu cánh phượng) : anh là Quý, bạn của anh Tuấn đây.
ơ, em nhìn ảnh bạn áo kẻ trắng - đen cũng quen quen, ko biết gặp ở đâu rồi

333
0
0

T&G

Sáng nay chị ăn chay đấy chứ, có 1 bắp ngô với 1 cốc sữa đậu nành thôi. Đến trưa định đi thì thấy lòng mình lại nao nao nhớ thịt:D. Không dám đi nữa sợ đến đó làm tan không khí trang nghiêm của cả nhà, nên thôi để dịp khác vậy. E gái dạo này hơi bị xinh nhé:x