quán cafe đẹp ở Sài Gòn???

883
0
0

mèo_ú

nhà mình có ai biết quán nào đẹp mà lãng mạn ở SG ko ạh??? em lên google search mà nhiều quá..em chưa đi hết nên chẳng biết chọn quán nào nữa...
thứ 3 này là ngày kỷ niệm "ặc ặc" của vc em....hichic....em muốn tạo một bất ngờ cho lão .....
giúp em với nhé....
(@ chị Nik và chị Kim giúp em với ....)@};-@};-@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
466
0
0

kimsonbui

Ðề: quán cafe đẹp ở Sài Gòn???

Em muốn quán cafe đã từng gắn với kỷ niệm ngày xưa, ở gần nhà em, ở trung tâm... hay là em muốn một quán hoàn toàn mới nhưng phải đẹp và thật lãng mạn, có giới hạn ngân sách không. Chọn quán này tưởng dễ mà khó phết đấy :)

883
0
0

mèo_ú

Em muốn quán cafe đã từng gắn với kỷ niệm ngày xưa, ở gần nhà em, ở trung tâm... hay là em muốn một quán hoàn toàn mới nhưng phải đẹp và thật lãng mạn, có giới hạn ngân sách không. Chọn quán này tưởng dễ mà khó phết đấy :)
em cần 1 quán yên tĩnh , đẹp, lãng mạn ..nếu ở trong trung tâm thì càng tốt ạh.....ngân sách thì vô tư...hehe...lão trả mà lị....:D:D:D

466
0
0

kimsonbui

Nếu em thích phong cách cổ điển, lãng mạn kiểu châu Âu thì có mấy gợi ý cho em.

1. Monilari ở Petrol Tower (lên lầu một nhé) đường Lê Duẩn, nếu muốn bất ngờ cho ox thì nên điện thoại order chỗ để có một lọ hoa tươi thật đẹp.

2. Crêperies & Cáfe nằm ở đường Hàn Thuyên (đối diện với Press Cafe mà mình sẽ hẹn hò nhau vào thứ 4 tới), đây là biệt thự cổ kiểu Pháp, con đường này thì yên tĩnh không phải suy nghĩ rồi, rất nhiều chỗ ngồi cho em thấy sự riêng tư.

Nếu thích phong cách "nghìn lẻ một đêm" có quán Jasba ở Nguyễn Du (đối diện Bưu điện TP), quán trong hẻm, lên lầu, lên rồi sẽ thấy mê ly rụng rời @};-

Tạm thế đã, hy vọng những quán này em chưa sợt tới trong Gú gồ :D

883
0
0

mèo_ú

chưa ạh....hihihi....nãy kím thấy quán kia..đọc giới thiệu hay lắm..ự dưng cuối bài " chơi" cho 1 câu..."đặc biệt có muỗi"..ặc ặc......hihii.cười đến chết mất thôi..

1,961
0
0

anatomysu

Ôi HT biết nhiều cực ý @};- :x Mấy quán này em cũng chưa đi nữa mà nghe chị tả là thấy thèm rồi.

Chị ơi hôm nay buồn ghê. Hoang mang nữa chứ, mà nghĩ đến bữa thứ 4 này em cũng ráng lấy lại tinh thần ạ :(

883
0
0

mèo_ú

Ôi HT biết nhiều cực ý @};- :x Mấy quán này em cũng chưa đi nữa mà nghe chị tả là thấy thèm rồi.

Chị ơi hôm nay buồn ghê. Hoang mang nữa chứ, mà nghĩ đến bữa thứ 4 này em cũng ráng lấy lại tinh thần ạ :(
có chuyện j ko hả chị???

1,961
0
0

anatomysu

Tại đọc bài bên chia sẻ ý em. Chả hiểu chuyện gì nhưng cũng thấy buồn quá :)

2,204
1
0

Nikki

Em muốn theo phong cách sang trọng hay cổ điển? Mà giá cả đúng là vô tư nhưng cũng phải giới hạn ở 1 mức nào đó em ạ, vì nó cũng vô chừng lắm, nếu ko cần thiết thì đừng phí.

Đây là 1 số quán chị đã từng đi...nhưng giá cả thì chưa được update đâu nhé (copy từ blog cũ ra :p)

Cafe nhạc Vàng:
1. Café Vô Thường - 55 Tân Canh, P.1, quận Tân Bình.
Giá cả: trung bình từ 15K đến 30K.

2. Café Du Miên - 48/9A Hồ Biểu Chánh, P.11, quận Phú Nhuận.
Giá cả: trung bình từ 20K đến 50K. ( wán này cùng chủ với Vô Thường )

3. Café Hình như là - Nguyễn Đình Chính, quận Phú Nhuận.
Gía cả: trung bình 10K đến 40K.

4. Café Nhỏ và Xinh - 91 Nguyễn Trọng Tuyển ,Q.Phú Nhuận
Giá cả: trung bình 20K đến 50K

5. Café Cõi Riêng - 334A Nguyễn Trọng Tuyển, Q.Phú Nhuận ( sau lưng trường THCS Ngô Sỹ Liên )

6. Café Thềm Xưa - 371D1 Nguyễn Cảnh Chân, quận 1.
Gía cả: trung bình 15K đến 40K ( quán này hồi trước cũng có tên là Cõi Riêng, giờ ông chủ của Vô Thường ôm luôn, đổi tên là Thềm Xưa )

7. Café Tĩnh Lặng - 61/2D Phan Đình Phùng P17, Q.Phú Nhuận
Giá cả: trung bình 15k đến 50k

8. Café Lối về - 438 Nguyễn Kiệm Q.Phú Nhuận
Giá cả: trung bình 15k đến 40k

9. Café Không gian xưa - 260/4/31 Nguyễn Thái Bình ,P13 ,Q.Tân Bình
Giá cả: trung bình 20k đến 50k

10.Café Nét Việt - Nguyễn Thái Bình P12 Q.Tân Bình
Giá cả : trung bình 15k đến 50k

11. Café Takê - 27/6 Nguyễn Bỉnh Khiêm ,P. Đa Kao, Q.1
Giá cả : trung bình 20k đến 50k

Cafe wifi:
1. Café Nhịp Sống Thành Phố - 29 - 31 Bà Huyện Thanh Quan , Q . 3.
Giá cả: trung bình 20K đến 40K ( ở đây có cơm trưa văn phòng ngon tuyệt với giá 18K/phần )

2. Cafe Piano - 17 Hồ Xuân Hương, Quận 3.

3. Cafe Cat - Trường Sơn P2 Q.Tân Bình
Giá cả: trung bình 15K đến 60K (ở đây có cơm trưa văn phòng rất được ưa chuộng, có cả buffet trưa với giá 26k và tối cuối tuần 70k) (và có rất nhiều tạp chí,tuần nào cũng phải dành 1 ngày vô ngồi đọc hết,hìhì)

4. Cafe Nirvana - 37 Nguyễn Đình Chiểu , Q.3.
Giá cả: trung bình 25K đến 60K

5. Cafe Viet's top - 80 Nguyễn thị Minh Khai , Q.1.
Giá cả: trung bình 30K đến 60K

6. Cafe I-Phone - Hẻm Lê Văn Sĩ, Q. Phú Nhuận ( đối diện Citimart Minh Châu )
Giá cả: trung bình 25K đến 50K (bạn có thể được cài đặt các phần mềm điện thoại mới free, ông chủ rất sành điệu về điện thoại…)

7. Cafe Grammy - 40B Trần Cao Vân, Q.3.
Giá cả: trung bình 30K đến 60K.

8. Café Chợt nhớ - Nguyễn Văn Trỗi P11, Q.Phú Nhuận
Giá cả; trung bình 20k đến 60k

9. Café Terrace - sảnh ngoài Saigon Center ,góc Lê Lợi - Pasteur ,Q.1
Giá cả: trung bình 25k đến 60k (đồ ăn Tây rất ngon và nổi tiếng với các loại nước ép trái cây)

Cafe nhạc sống:

1. Cafe La Mode – ngã tư Tôn Thất Tùng – Bùi Thị Xuân Q.1
Giá cả: trung bình 15K đến 40K ( hỏng có đồ ăn ^^ )

2. Cafe Yesterday - 35A Nguyễn Đình Chiểu, Q.3 ( Yesterday "xịn" )
Giá cả: trung bình 50K đến 100K ( giá nhạc sống, còn ban ngày thì chắc rẻ hơn )

3. Cafe Cõi Riêng
334A Nguyễn Trọng Tuyển Q . Phú Nhuận.

4. Café Viet’s top (V3) tầng 3 – 80 Nguyễn Thị Minh Khai Q.1
Giá cả; trung bình 40k đến 100k

Cafe piano:

1. Café Nirvana - 37 Nguyễn Đình Chiểu , Q.3.

2. Café AQ - góc Mạc Đĩnh Chi - Trần Cao Vân, Q1.
Giá cả: trung bình 40K đến 80K.

3. Café Serenata - hẻm số 6, Ngô Thời Nhiệm, Q.3.

4. Café Piano – 17 Hồ Xuân Hương Q.3

Cafe Rock:

1. Yoko - 22A Nguyễn Thị Diệu, quận 3.
Giá cả: hong bít, hong trả, hong dzòm wa menu nên hong rõ

2. RFC - 111B Lý Chính Thắng, Q3.
Giá cả: tương tự Yoko

Vài quán café khác:

1. Café Era - 58C Trần Quốc Thảo, Q3. ( Coffee Shop )
Giá cả: trung bình 25K đến 50K

2. Cafe sách của Fahasa - Ciao - 40 Ngô Đức Kế, Q1.
Giá cả: trung bình 25K đến 50K.

3. Café Ibox - 135 Hai Bà trưng, Q1.

4. Café Bảo Quang – Ngô Quyền , Q.5
Giá cả: trung bình 20k đến 50k

5. Café Trung Nguyên – Góc ngã tư Hai Bà Trưng - Trần Quốc Toản Q.3
Giá cả: trung bình 15k đến 30k ( tớ đã uống café ở đây từ khi còn học cấp 3 đấy)

6. Café Trung Nguyên – 218 Pasteur Q.3
Giá cả: trung bình 15k đến 40k (ở đây mới sửa chữa lại cũng đẹp ghê)

7. Café Sapa – trong 1 con hẻm trên đường Lê Văn Sỹ,kế bên Trung tâm Dinh dưỡng TP)
Giá cả: trung bình 12k đến 30k (trong suốt thời gian ôn thi ĐH, bọn lớp tớ ngày nào cũng có mặt ở đây cả)

Còn 1 số quán sang như
- Saigon Bar - Tầng 8 (or 9) Caravelle Hotel
- Molinari - Toà nhà Petrolimex Lê Duẩn
- Nhà hàng - cafe RiverView - toà nhà Miss Aodai 22 Nguyễn Trung Ngạn Q1 (thức ăn ngon, giá ok, view nhìn ra sông SG hoặc TP)

883
0
0

mèo_ú

ối ối ...đến chết sặc với cái list của chị Nik mất thôi....em sẽ từ từ lựa..hichic:(:)(:)((
cảm ơn chị nhé@};-@};-@};-

806
1
0

meduydu

Nếu em thích phong cách cổ điển, lãng mạn kiểu châu Âu thì có mấy gợi ý cho em.

1. Monilari ở Petrol Tower (lên lầu một nhé) đường Lê Duẩn, nếu muốn bất ngờ cho ox thì nên điện thoại order chỗ để có một lọ hoa tươi thật đẹp.

2. Crêperies & Cáfe nằm ở đường Hàn Thuyên (đối diện với Press Cafe mà mình sẽ hẹn hò nhau vào thứ 4 tới), đây là biệt thự cổ kiểu Pháp, con đường này thì yên tĩnh không phải suy nghĩ rồi, rất nhiều chỗ ngồi cho em thấy sự riêng tư.

Nếu thích phong cách "nghìn lẻ một đêm" có quán Jasba ở Nguyễn Du (đối diện Bưu điện TP), quán trong hẻm, lên lầu, lên rồi sẽ thấy mê ly rụng rời @};-

Tạm thế đã, hy vọng những quán này em chưa sợt tới trong Gú gồ :D
Tôi đang wan tâm tới cái khoản nghìn lẻ 1 đêm của cụ, nghe rụng.... quá. :p:p:p
Chả nhẽ mời lão ấy đi uống cafe nhân sinh nhật mình nhỉ?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bà con ơi, tớ nhớ ngày xưa vợ chồng tớ đi trăng mật có lên cái quán cà phê Panorama gì trên nóc cái toà nhà gì í nhở không nhớ, chơi vơi luôn í, nhìn toàn cảnh tp về đêm, lung linh ánh đèn:-*, em KSB và em Nikki có biết quán đấy còn hay không, địa chỉ đau thế nhể, khiếp 10 năm rồi đới, ai mà nhớ được:p

466
0
0

kimsonbui

Bà con ơi, tớ nhớ ngày xưa vợ chồng tớ đi trăng mật có lên cái quán cà phê Panorama gì trên nóc cái toà nhà gì í nhở không nhớ, chơi vơi luôn í, nhìn toàn cảnh tp về đêm, lung linh ánh đèn:-*, em KSB và em Nikki có biết quán đấy còn hay không, địa chỉ đau thế nhể, khiếp 10 năm rồi đới, ai mà nhớ được:p
Vẫn là Panorama cafe & bar, vẫn ở tòa nhà 33 tầng (6 năm trước là tòa nhà cao nhứt SG), 37 TĐT.

Chỉ có view đẹp thôi chị ạ, còn tối là nhạc sống của mấy ẻm người Phi Luật Tân, đinh tai nhức óc lắm :D. Phàm cái gì đã mang tên là bar thì ... hì hì, nhức hai cái lỗ tai lắm :)

466
0
0

kimsonbui

Tôi đang wan tâm tới cái khoản nghìn lẻ 1 đêm của cụ, nghe rụng.... quá. :p:p:p
Chả nhẽ mời lão ấy đi uống cafe nhân sinh nhật mình nhỉ?
Cụ ơi, thử đi, đảm bảo mê đó, không gian mở nhưng rất riêng tư nhé. Quán nằm trong hẻm nhỏ, lại trên lầu 1, nếu muốn hít khí trời và ngắm nhà thờ Đức Bà thì lên tầng thượng (lầu 2 là hết đường) nhé. @};-

883
0
0

mèo_ú

Cụ ơi, thử đi, đảm bảo mê đó, không gian mở nhưng rất riêng tư nhé. Quán nằm trong hẻm nhỏ, lại trên lầu 1, nếu muốn hít khí trời và ngắm nhà thờ Đức Bà thì lên tầng thượng (lầu 2 là hết đường) nhé. @};-
địa chỉ cụ thể chị có nhớ ko ạh???tên quán này sao em search ko đc ???

67
0
0

childlike mother

nhà mình có ai biết quán nào đẹp mà lãng mạn ở SG ko ạh??? em lên google search mà nhiều quá..em chưa đi hết nên chẳng biết chọn quán nào nữa...
thứ 3 này là ngày kỷ niệm "ặc ặc" của vc em....hichic....em muốn tạo một bất ngờ cho lão .....
giúp em với nhé....
(@ chị Nik và chị Kim giúp em với ....)@};-@};-@};-
Mình nhớ hồi trước có lần đi trên đường Lê Thánh Tôn (hình như thế..chỉ nhớ đường nào có góc giáp đường Tôn Đức Thắng ý ::-?) có một quán cafe mà ai nhìn vào cũng thấy một khung cảnh rất lãng mạn...Mình mô tả cảnh mình nhìn thấy nha...Ban ngày mà trong quán mờ mờ tối...Có 2 cặp ngồi cạnh 2 cửa kính. Trên bàn và 1 cây nến to và 1 bình hoa hồng, bàn nào cũng thế...Nhìn đẹp lung linh và ấm áp...
Hay hai vc mò đến đấy xem sao...hehehhe...Chỉ có điều giờ không biết còn không...Vì nhà mình hiếm khi đi cafe lắm...

883
0
0

mèo_ú

Mình nhớ hồi trước có lần đi trên đường Lê Thánh Tôn (hình như thế..chỉ nhớ đường nào có góc giáp đường Tôn Đức Thắng ý ::-?) có một quán cafe mà ai nhìn vào cũng thấy một khung cảnh rất lãng mạn...Mình mô tả cảnh mình nhìn thấy nha...Ban ngày mà trong quán mờ mờ tối...Có 2 cặp ngồi cạnh 2 cửa kính. Trên bàn và 1 cây nến to và 1 bình hoa hồng, bàn nào cũng thế...Nhìn đẹp lung linh và ấm áp...
Hay hai vc mò đến đấy xem sao...hehehhe...Chỉ có điều giờ không biết còn không...Vì nhà mình hiếm khi đi cafe lắm...
ko nói thì thôi.....các chị làm em rối hết lun rồi này..hihihi@};-@};-@};-
nhiều thế thì biết " mò đến đấy xem sao" khi nào mới xong....
okie ...mỗi tuần 1 quán...:D:D

67
0
0

childlike mother

ko nói thì thôi.....các chị làm em rối hết lun rồi này..hihihi@};-@};-@};-
nhiều thế thì biết " mò đến đấy xem sao" khi nào mới xong....
okie ...mỗi tuần 1 quán...:D:D
:D thế thì càng "nóng" đấy đấy...hihihi :x