SOS : Tú Xuyên, huyện Văn Quan , Lạng Sơn

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator
Chắc cả nhà đã biết chúng mình đang ấp ủ dự định xây trường.
LG viết địa danh lên đây để xem mọi người có quen biết , thân thiết với vùng miền đó ko nhé. Mọi ngừoi có kinh nghiệm gì thì phổ biến để cả nhà cùng nghiên cứu nhé.

Xã Tú Xuyên, huyện Văn Quan , Lạng Sơn.
Trường bé thôi nhưng với CSTT chưa bao giờ làm thì rất rất lớn.

Nếu ko quen thì chuẩn bị đi gào đi thỏ thẻ. Mỗi chúng mình là một chiếc đũa trong bó đũa nhé.

Hiện nay có
OG nhờ 1 đồng chí mới làm công trình ở LS về tuần sau cùng lên đó khảo sát chốt sơ qua bản vẽ với trường, để cùng với giá vật liệu của bạn Virgo về chốt lại dự toán luôn.
Virgo đang nhờ ng quen bán vật liệu xây dựng ở đúng xã đó xin giá tốt.
Nát đang nhờ ....để hỏi thăm nghiên cứu tình hình. .....
MeLuti có em trai ở OF LS sẵn sàng hỗ trợ nếu xe cộ khó khăn ...
......

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: SOS : Tú Xuyên, huyện Văn Quan , Lạng Sơn

Trường học là công trình xây dựng đặc thù, liên quan đến nhiều quy định, quy chuẩn, tiêu chuẩn các lĩnh vực. Các bác đi tiền trạm ở địa phương thì đề nghị Trường và UBND xã trao đổi, làm việc với các cquan chức năng của huyện Văn Quan như UBND huyện, phòng Giáo dục, phòng kinh tế hạ tầng hay quản lý xây dựng để xem việc xây dựng Trường có cần lập dự án, cần giấy phép xây dựng hay văn bản thỏa thuận thiết kế gì k. Trường học thì Bộ Xây dựng đã ban hành mẫu thiết kế điển hình rồi. K hiểu quy mô trường mình xây như nào, có phải tuân theo thiết kế điển hình k. Việc này rất cần phải hỏi địa phương. Diễn đàn mọi ng ở xa nên những thủ tục xin phép để triển khai xây dựng mình nên để địa phương và nhà trường đảm nhiệm thì sẽ thuận hơn. Cộng đồng, đoàn thể địa phương cũng phải đc biết thông tin về việc xây dựng trường và tham gia tùy theo điều kiện. Sự tham gia của cộng đồng và đphuong sẽ tăng thêm tính bền vững của việc hỗ trợ.Khi đó chúng mình sẽ tập trung vào việc huy động đóng góp, tổ chức thi công xây dựng công trình.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: