Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

150
0
0

anhnghe_emmiu

Trả lời: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Chúc cả nhà mình lên đường THƯỢNG LỘ BÌNH AN, và đừng quên trực tiếp để những người ở nhà thấy mà tiếc mà thèm nhé.

360
0
0

tminh's mum

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Chúc cả nhà mình ngày mai hoàn thành xuất sắc cả việc công và việc tư :) :-*

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đoàn HP đang buôn với nhà ĐN ở khách sạn. Thành phần đi tăng thêm 1 người, chả phải ngày cá tháng tư mà mấy chị em bị lừa 1 quả đau cực. Nhưng mà sẽ có ọp phạt nhé nhé.

@ Mẹ TM : đang đi chơi mà vẫn vào nhà được à? Hôm nào về đấy em? Để chị lên lịch ọp.

360
0
0

tminh's mum

Chị ơi, chiều nay em bay về này, ngày mai lại bắt đầu công cuộc osin chuyên nghiệp rồi ;) chị cứ lên lịch off đi, thứ 2 mọi việc lại về lịch cũ

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hừ hừ hừ lạnh quá cơ, trốn rét được 2 hôm giờ về chỉ mong mau mau đến hè thôi.

Tuần này nhà mình ọp nhé. Ọp báo cáo kết quả chuyến xuất ngoại của mẹ TM và chia quà nội chia quà ngoại :D

Ưu tiên cho cô Mỳ Ha chọn thời gian và địa điểm ;;)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nhà mình ai có nhu cầu áo chuối thì gọi chị nhé.

77
0
0

Me Tit

Ra đi Ớt, hôm nọ Cây Ớt hứa chở mấy mẹ con nhà Ớt ra Hp chơi rồi mà..

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Noa noa noa cả nhà chú ý cả nhà chú ý :D:D

Trưa thứ 6 (ngày kia) nhà mình ọp chia quà Korea và nghe báo cáo kết quả chuyến đi A Lướt Huế Đà Nẵng. Địa điểm quán nướng Hàn Quốc trên tầng 2 của Bách hóa tổng hợp cũ (siêu thị Intimex), cầu thang lên nằm ở phía đường Điện Biên Phủ nhé. Vì là ăn tự chọn nên ai đến sớm được ăn nhiều, ai đến muộn ăn ít, tiền thanh toán như nhau. Không tranh thủ ăn kèm bữa sáng trả tiền 1 bữa vì 10h cửa hàng mới đón khách :))

Quán có món kem tráng miệng (không tính thêm tiền)rất ngon nên sau bữa ăn nhà mình khỏi cần tìm chỗ uống. Nhưng lưu ý rằng đồ uống tính tiền ngoài nên mọi người nên uống nhiều nước trước khi đi :))

6,216
0
36

susu1811

Active Member

nghe thông báo của chị CTB xong, em lại muốn đi, cũng siêu thị intimex, cũng đường Điện biên phủ mà lại chả có cái quán Hàn quốc nào hic hic

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Thêm tiếng rưỡi ngồi đường chim bay là có ngay thôi Su ơi :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Úi, từ lúc rời cái quán BBQ về nhà đến giờ, 2 mí mắt chị cứ trĩu xuống, chả nhẽ lại ngủ đến giờ đón Bi :p

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị thông báo nhé. Ngày mai tổ bánh chuyển địa điểm về nhà chị Minh Minh. Thời gian bắt đầu từ 15h.00, kéo dài tùy ý. Ăn thì phờ ri, còn mang về thì giá thành như sau:

- 1/4 chiếc piza = 80K
- Gato : 100K 1 chiếc đường kính 20cm.

:)):)):))

360
0
0

tminh's mum

Úi, từ lúc rời cái quán BBQ về nhà đến giờ, 2 mí mắt chị cứ trĩu xuống, chả nhẽ lại ngủ đến giờ đón Bi :p
Em đi làm mà mắt cứ ríu lại, mà quái lạ, em ăn có nhiều lắm đâu, ngồi có từ đầu đến cuối thôi, mọi người về là em cũng về ;) thế mà tối vẫn còn ậm ạch, ăn mấ cả ngon

360
0
0

tminh's mum

Hôm nay mùng 8.3, em xin chúc cả nhà mình dáng càng ngày càng xinh, ví càng ngày càng dày, bếp càng ngày càng ấm (bữa tối là được rồi, bữa trưa để dành đi off :D) :x:x:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cứ 1 tuần 1, 2 bữa ọp thế này bao giờ dáng mới xinh???

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị về nhà, tắm rồi, ăn rồi, ra hàng gội đầu đóng cửa nên tranh thủ vào nhà khoe mấy kiểu ảnh cho ai không đi hôm nay tiếc nhé.

Phong cảnh thì vô cùng hữu tình:

Nhân vật chính của chuyến đi thì vô cùng xẹc xi và hấp dẫn :

Sau khoảng 15 phút thì ra thế này:

Không những thế, 1 nồi miến to vật vã sau khoảng 4 phút thì thế này:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Về đến HP mà đồng hồ mới hiện số 16.15, lại đúng vào ngày ọp hội bánh hàng tuần nên cả đoàn quyết định về nhà Lancuccu để làm bánh.

Vào nhà, cho dù bụng còn no căng, nhưng không vì thế mà 2 chiếc bánh flan có sẵn của chủ nhà bị ế :

Khẩn trương vào bếp :

Bánh trong lò :

Bánh ra lò:

Mỗi người véo 1 cái thì còn thế này:

360
0
0

tminh's mum

Chị ơi, sáng sớm, vào nhà mình thấy các em cởi để bảo vệ môi trường mà ... đói đau cả bụng