Thắc mắc chung về làm bánh

23
0
0

HD94

Ðề: Thắc mắc chung về làm bánh

KT ơi cho mình hỏi khi mà làm nhân bánh trung thu mà mình kô có bột bánh dẻo để vô trộn với nhân đậu thì mình có thể thay thế bằng gì được ....cám ơn nhe ...nếu ai biết có thể chỉ dùm luôn

3
0
0

Bolsa

Ðề: Bánh từ A-Z: Bài 3 - "Bánh quy CSTT"

Bác Khai Tâm ơi, lần trước tôi có dùng thử cái Cookie press mà thấy khó dùng quá, cho bột vào "bắn" xuống khay mà nó cứ nhều nhễu ra. Hình thù thì méo mó. Nhưng nếu mà cho ra cán và dùng cookie cutter thì ok. Bác bắt bệnh hộ tôi với? Cảm ơn bác.

1
0
0

Libra

Trả lời: Thắc mắc chung về làm bánh

Chị Khai Tâm ơi! Giúp em với =.=
E bắt đầu tự học làm bánh,mở đầu là bông lan bơ,e cũng dùng theo công thức trên Web,đánh bằng tay nhưng mà bánh ko nở bung lên được =.= e cũng ko hiểu vì sao nữa,bánh nó bị chắc và hơi ướt.Thất bại thảm hại =.=
Tiếp tục kiên cường,e dùng bột pha sẳn,lần này e đánh bằng máy,đánh 1 hồi lâu thì bột nó bông lên như kem ý,bánh nướng xong cũng xốp như mà rất khô,và để vào ngăn mát thì thôi rồi,cứng ko tả =.=....thất bại lần nữa
Tiếp tục xông lên,e học làm cupcake,loại căn bản nhất. Lần đầu tiên e làm theo y chang công thức,đánh bột bằng máy đánh khoảng 15p,xong lần nó bánh chính thì bị nứt như núi lửa và bánh bị khô,chắc và lỏm ở phần đáy =.= e lại thất bại
Lần 2,e đánh bột bằng tay và ko đánh nhiều,vì e nghe mọi người bảo đánh nhiều bánh sẽ chay,lần này bánh đỡ hơn ko bị chắc,khô nhưng ăn bánh cupcake mà giống bánh bò hơn .hì hì lần này bánh cũng bị lõm ở phần đáy như kỳ trước,e ko hiều tại sao nữa...nhường như e đều thất bại =.=

Chị ơi giúp em với.Cảm ơn chị Khai tâm nhiều nhiều

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Thắc mắc chung về làm bánh

E bắt đầu tự học làm bánh,mở đầu là bông lan bơ,e cũng dùng theo công thức trên Web,đánh bằng tay nhưng mà bánh ko nở bung lên được =.= e cũng ko hiểu vì sao nữa,bánh nó bị chắc và hơi ướt.Thất bại thảm hại =.=
Tiếp tục kiên cường,e dùng bột pha sẳn,lần này e đánh bằng máy,đánh 1 hồi lâu thì bột nó bông lên như kem ý,bánh nướng xong cũng xốp như mà rất khô,và để vào ngăn mát thì thôi rồi,cứng ko tả =.=....thất bại lần nữa
Tiếp tục xông lên,e học làm cupcake,loại căn bản nhất. Lần đầu tiên e làm theo y chang công thức,đánh bột bằng máy đánh khoảng 15p,xong lần nó bánh chính thì bị nứt như núi lửa và bánh bị khô,chắc và lỏm ở phần đáy =.= e lại thất bại
Lần 2,e đánh bột bằng tay và ko đánh nhiều,vì e nghe mọi người bảo đánh nhiều bánh sẽ chay,lần này bánh đỡ hơn ko bị chắc,khô nhưng ăn bánh cupcake mà giống bánh bò hơn .hì hì lần này bánh cũng bị lõm ở phần đáy như kỳ trước,e ko hiều tại sao nữa...nhường như e đều thất bại =.=

Không hiểu bạn làm theo công thức nào mà toàn thấy ghi là " đánh bột" thế, mà lại đánh những 15' thì thật lạ.

39
0
0

Nhím xù xù

Ðề: Trả lời: Thắc mắc chung về làm bánh

Hiì, trước tiên là khen bạn có tinh thần bất khuất thật. Rât tốt cho công cuộc học làm bánh.
Sau nữa mình xin hỏi bạn làm theo công thức nào thế ah?
Cho mình công thức của bạn đi, chúng mình cùng bắt bệnh xem.