Thăm dò nhu cầu thuốc nhuộm tóc L'oreal

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Tình hình là mình đang tính đi buôn tiếp để gây quỹ ủng hộ nhà Đà Nẵng trong chuyến đi Trà My sắp tới! Trước khi xin phép Mod mở topic gây quỹ, mình tính thăm dò xem nhu cầu của các mẹ thế nào ạ!

Chia sẻ với cả nhà là mình phải mua thuốc nhuộm tóc thường xuyên cho người thân và bản thân, cái này là do "truyền thống" gia đình :( Quay đi, quay lại thì nhiều năm nay, mình hay mua thuốc nhuộm tóc của L'oreal (loại L'oreal Excellence Cream, có dưỡng trước và sau khi nhuộm).

Mình hay chọn mua loại thuốc này ở Inđônêsia vì không hiểu sao thuốc bên đó khá rẻ (so với giá ở Singapore và ở Thái Lan) và chất lượng rất tốt. Giá gốc trung bình một hộp khoảng 10$ trong khi mua loại tương tự ở Singapore thì phải tầm 14-15$. Mình không rõ ở nhà mình bán bao nhiêu nhưng thường chỉ mua ở nước ngoài vì cảm thấy yên tâm hơn!

Nếu các mẹ có nhu cầu thì ới lên nhé và tham khảo giúp mình xem giá ở nhà là bao nhiêu và bán tầm bao nhiêu thì vừa để có nhiều lãi ủng hộ nhà Đà Nẵng :)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Thăm dò nhu cầu thuốc nhuộm tóc L'oreal

khi nào chị mở topic đưa bảng màu lên nhé, em đăng ký 2 hộp cho mẹ em.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Ko biết giá bán ở VN bao nhiêu nhưng chị đi nhuộm L'oreal ngoài hàng thì 500k/ đầu tóc ngắn. Em cho bảng màu lên chị mua về tự nhuộm, tạo công ăn việc làm cho chồng & tăng tình thương mến thương :D

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ko biết giá bán ở VN bao nhiêu nhưng chị đi nhuộm L'oreal ngoài hàng thì 500k/ đầu tóc ngắn. Em cho bảng màu lên chị mua về tự nhuộm, tạo công ăn việc làm cho chồng & tăng tình thương mến thương :D
Cho em ké thợ được ko HG ơi :D .
Trà ơi tớ cũng đăng kí 1 hộp cho bà ngoại Mèo.
Mí lại tớ có nhu cầu bộ dầu gội + xả L'Oreal, gội hợp cực í, đổi sang loại khác là lại bị gàu, và SRM L'Oreal nữa, rửa ko nhờn, thơm, lại mịnnnnn.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Thăm dò nhu cầu thuốc nhuộm tóc L'oreal

E cũng có nhu cầu mua cho mẹ e :)

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

em cũng cần, he he cả nhà dùng í (trừ ZIn thúi)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

ơ chị Trà cũng cho em với nhé, hi.hi bon chen quá

1,014
0
0

Em bé ngoan

Chời, vụ nhuộm tóc nhà chị Hà mecunlinh nghe hấp dẫn quá. Anh Q sắp bận hơn cũng nên :D
Em cũng có nhu cầu thuốc nhuôm tóc, dầu gội đầu ạ.
Cám ơn chị Trà :)

567
0
0

Ciao

Mí lại tớ có nhu cầu bộ dầu gội + xả L'Oreal, gội hợp cực í, đổi sang loại khác là lại bị gàu, và SRM L'Oreal nữa, rửa ko nhờn, thơm, lại mịnnnnn.
Bác giống em chỉ gội được Oreal ko gội được loại khác, thuốc nhuộm thì đầu chị Hà 500 đầu em 1 chai, cho nên em cũng toàn gửi mua thuốc về tự nhuộm cho rẻ (Bác Hà gây quỹ dịch vụ nhuộm tóc đi;))

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Em thì không được tình thương mến thương như chị Hà nên chỉ toàn tự mua thuốc nhuộm + 40K trả công cho cô thợ khéo tay gần nhà thôi :)

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ!

Có một vấn đề hơi khó là màu thuốc nhuộm (có số cụ thể) sẽ phụ thuộc vào availability của siêu thị lúc mình đến mua thuốc. Như vậy, có khả năng không thể mua được đúng số như các mẹ đặt hàng. Để mình check lại vấn đề này xem sao, có thể sẽ nhờ người quen chạy ra các siêu thị lớn xem họ thường có các số nào rồi chụp hình về thông báo lại cho các mẹ. Theo kinh nghiệm của mình thì mình thường chọn màu số 5 (dark brown) cho mẹ mình, số 6 (light brown) cho bản thân (hoặc trộn số 5 và số 6 cũng ra màu rất đẹp). Ngoài ra nếu muốn ánh đỏ, hoặc ánh tím thì cũng sẽ các số cụ thể...

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Bác giống em chỉ gội được Oreal ko gội được loại khác, thuốc nhuộm thì đầu chị Hà 500 đầu em 1 chai, cho nên em cũng toàn gửi mua thuốc về tự nhuộm cho rẻ (Bác Hà gây quỹ dịch vụ nhuộm tóc đi;))
Này có khi lãi hơn bán thuốc nhuộm nhể :))

2,501
0
0

Haidang02

Chị cũng thích gội dầu gội + xả L'Oreal...

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Thế Trà cho tớ 1 dark brown cho bà ngoại và 1 ánh đỏ cho bản thân. Nếu có bộ gội xả thì cho tớ 2 bộ, và 2 SRM L'Oreal nếu có nhé. Cám ơn cậu nhe!

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Chào cả nhà, đợt vừa rồi mình mới có dịp sang Inđô xem lại một loạt thuốc nhuộm tóc và giá cả thì thấy không khả thi lắm.

Mặc dù bán ở Inđônêxia (tại Inđô cũng có nhà máy L'oreal), các loại thuốc bán ra toàn tiếng Bahasa loằng ngoằng và tiếng Anh - không có dòng chữ tàu nào, nhưng tìm kỹ hóa ra vẫn "Made in China". Nếu thế, sản phẩm thuốc nhuộm cùng loại tại Việt Nam cũng bán giá tương đương:

http://www.vatgia.com/6158/2043165/thuốc-nhuộm-tóc-l-oreal-excellence-màu-4-dark-brown.html

Lý do nữa là mình thấy có vụ dị ứng thuốc nhuộm tóc L'oreal gì đó, sợ buôn bán cái này gặp rủi ro thì nguy :(

Xin lỗi các mẹ đã ủng hộ! Để mình nghiên cứu xem có mặt hàng gì khác rồi sẽ xin ý kiến các mẹ tiếp nhé!