Thiết kế chế bản tặng 100% gây quỹ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Thiết kế chế bản tặng 100% gây quỹ.

Không biết có phải do ấn tượng ban đầu khó phai mà mình vẫn thích logo hiện nay, hoặc đổi một chút như là: hai bàn tay mẹ con mềm mại hơn thì chữ chuyển kiểu đứng hơn.
Cái logo XSTT mới thiết kế mình thấy nhiều màu quá thành ra cứ 'lòe loẹt' thế nào ấy, đừng nản vì lời chê của mình nhé :smiling:

131
0
0

Hi hi. Cảm ơn các chị về sự góp ý quý báu này. E sẽ cố gắng thể hiện ý tưởng cho hợp với yêu cầu của số đông mọi người. Các mẹ cứ nhiệt tình góp ý nhé.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Gấp gấp Thần tiên ơi hiện nay các chương trình giao lưu cộng đồng của CSTT đều mang tên Trao gửi yêu thương
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=316
Lần thứ 1 sẽ diễn ra tại Lăng Cô "khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô ngày 19.04
Gấp quá nhờ XSTT giúp thiết kế băng rôn cho các bạn mTrung hôm tới nhé. Mong lắm .

131
0
0

E thiết kế rồi. Chị xem ổn chưa nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Hi hi ha ha nghe bác Loan cầu cứu "gấp gấp thần tiên ơi" nghe như Tấm (thời hiện đại) đang gọi Bụt :angle:

Băng rôn đẹp lắm XSTT ạ. Nhưng mình nên cho tên chương trình "Trao Gửi Yêu Thương" lần thứ I lên trên cùng. Nội dung Text có thể trình bày như sau:

Trao Gửi Yêu Thương lần thứ I
KHÁM CHỮA BỆNH CHO NGƯỜI NGHÈO
Hói Dừa - Lăng Cô 19/04/2009

Các chương trình sau mình cứ làm theo format như vậy để khỏi phải thiết kế nhiều, mà cũng được thống nhất trước sau nhỉ. :love:

131
0
0

Hóa ra tên chương trình là vậy. Chỉnh sửa lại theo chủ đề mà chị Khai nói.

185
0
16

chiasetinhthuong

Super Moderator

:love: :love: :love: Thật may là chúng mình có nhà thiết kế Xứ Sở Thần Tiên thật chuyên nghiệp. Từ nay về sau việc thiết kế băng-rôn chương trình xin được trao "trách nhiệm" cho XSTT nhé :rose::rose::rose::rose::rose:

7
0
0

Trẻ con

Hóa ra tên chương trình là vậy. Chỉnh sửa lại theo chủ đề mà chị Khai nói.
Xin phép góp ý được k ạ? Theo em: nội dung chính là: Khám chữa bệnh cho người nghèo, nên cái dòng này cho to nhất.
Về hình ảnh, có hình ảnh nào hay hơn cái ảnh bàn tay cầm cây kia k nhỉ? Cho màu nó tươi sáng lên chút.

@logo: nếu chọn giữa cái mới và cũ, em chọn cái cũ

185
0
16

chiasetinhthuong

Super Moderator

Xin phép góp ý được k ạ? Theo em: nội dung chính là: Khám chữa bệnh cho người nghèo, nên cái dòng này cho to nhất.
Về hình ảnh, có hình ảnh nào hay hơn cái ảnh bàn tay cầm cây kia k nhỉ? Cho màu nó tươi sáng lên chút.

@logo: nếu chọn giữa cái mới và cũ, em chọn cái cũ
Đồng ý với Trẻ con :love: Tên chương trình cụ thể (dòng giữa) là dòng chữ to nhất được không XSTT ơi??? :love: Về hình ảnh bên phải, chắc là mình chọn những gì liên quan đến y tế nhé?

1,849
0
0

BB&C

Banner đẹp quá. Cám ơn XSTT nhiều vô cùng.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Băng rôn thường mọi người làm trên vải đỏ hoặc xanh, nên các bác nên chọn làm nền một trong hai màu này thôi. Màu hồng thì đẹp đấy mà kiếm vải hồng ko dễ đâu ạ. Hay là các bác định in hàng loạt chứ ko phải cắt chữ dán lên vải như bình thường?

Cảm ơn bạn XSTT rất nhiều. Chồng chị chị bảo vào làm gì đi thì suốt ngày kêu bận, đúng là bận thật, nên chị chả dám bắt làm nữa.

7
0
0

Trẻ con

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
131
0
0

@ Mít và Nem: E đã ghi rõ là banner in bạt mà. Ko dùng vải làm j vừa đắt vừa ko đẹp.
@ Trẻ con: E thích cái hình này vì nó "thuần việt" và gần gũi với tên gọi của chương trình.

2,080
0
0

Cảm ơn XSTT nhiều nha, mà chị L ơi nếu như mà thiết kế thế này mỗi lần đi mình lại in băng rôn 1 lần thì phí lắm nhỉ , có kiểu nào kiểu có thể cắt dán ý nhỉ , như thế đỡ lãng phí .

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cái này chị thấy rất đẹp đó. In bạt thì cũng không tốn nhiều lắm vì họ tính theo m2
Căn bản là chỉ dùng một lần thôi nên tính cái nào rẻ nhất đỡ lãng phí mà, còn thì in bạt chị nghĩ chắc chắn đắt hơn là cắt chữ.

Hay là tiết kiệm kiểu in phông nền thôi, còn thì cắt chữ dán lên chị L nhỉ, có thể sử dụng phông đó nhiều lần.

594
0
0

meyeuTomTom

Căn bản là chỉ dùng một lần thôi nên tính cái nào rẻ nhất đỡ lãng phí mà, còn thì in bạt chị nghĩ chắc chắn đắt hơn là cắt chữ.

Hay là tiết kiệm kiểu in phông nền thôi, còn thì cắt chữ dán lên chị L nhỉ, có thể sử dụng phông đó nhiều lần.
Em thấy ý kiến của chị hay lắm. Mình in phông nền cho nó đẹp mà nổi, dùng được lâu. Còn chữ thì ta cắt cũng được. Vừa đẹp, vừa rẻ, vừa dùng được nhiều lần. Chứ nếu dùng phông vải thường thì nhìn nó "bình thường" quá chị nhỉ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.