Thụy Sĩ nơi tôi sống

240
0
0

Liên ròm

Hôm nay ròm dọn nhà về Thụy Sĩ nha bà con, post vào tấm hình cho vui

Qua Affoltern cứ mỗi sáng đưa con ra đầu đường là thấy các bác xe đạp giỏ đã đi chợ sớm nhìn rất là hay hay. Ròm nhà ta nghía đựơc vài tấm khoe mọi người nhe.

Sáng hai con đi học, bô lão cũng chuẩn bị xe đạp đi chợ

Đi ngang qua hàng hoa thấy cái xe trang trí giỏ và giỏ đáng yêu nên ngóay hai tấm

Chiều dẫn hai con đi Coop mua giày cho con thấy hàng xe giỏ

Có người đạp xe không nón bảo hiểm

Hai cái xe dựa góc nhà cũng có giỏ luôn

Đang rè hoa đồng tiền mua cho chiếc này để dạo phố mua đồ ăn

Màu này sang hơn

Và cả xe máy cũng giỏ luôn

Xe này thì không giỏ nhưng già sẽ kéo trẻ

Còn xe này thì sao nhỉ???

240
0
0

Liên ròm

Ðề: Thụy Sĩ nơi tôi sống

Lúc mới qua được 1 ngày mấy cha con dẫn nhau qua nhà em chồng chơi chồng nói mấy cái vòi nước này uống ngọt lắm, uống thử đi mà ngọt thiệt ngon thiệt nhưng vẫn không bằng nứơc Brum xứ của ròm hihi

Hình vòi nước

Gần cục đá đó là vòi này

Đứng từ hai cái vòi nước nhìn ra bùng binh

Chỗ vòi này thì công ty hoa hòe mới thả bông, hoa cho đẹp thêm, sáng bọn trẻ đi học lại vọc bông, trưa chiều trèo lên đưa "mỏ" vào uống nước luôn. Chụp mấy lần bọn trẻ uống nước ở đây mà lần nào giơ máy lên cũng hết pin.
Sao đen thế hổng biết.

bye bye mẹ mìn lên dốc đi vô trường

Gần cái vòi nứơc này nhìn ngược lại hướng hai con đi học có cái tấm bảng này, mấy đứa nhỏ nói là đo gió

Ngay cái vòi nước nhìn qua cái nhà màu hồng, đi thẳng vô đến nhà ròm hihi

Đi lòng vòng phía trong khu vực có hai nhà làm nail, cắt tóc và beauty. Chưa bao giờ bước vô chỉ nghe MC nói là làm 1 bộ móng tay 200F.

Chiều thứ 4 nghỉ học mẹ cho đi lòng vòng qua Coop chơi, trên đường cũng có một vòi thế là quậy tiếp. Bà con thấy có kẻ quần short nhưng trùm đầu kín mít không?

Kê mỏ vào uống

Cuối cùng là chụp gì chụp vẫn hút hồn bởi hoa

The end.

872
0
0

kelly

Nhìn mấy tấm hình của Ròm lại thấy nhớ TS đến nao lòng, mà Ròm cũng ở bên phần ngôn ngữ Đức à? vùng nào vậy? Ôi, đất nước thanh bình đến lạ thường!

240
0
0

Liên ròm

Kelly từng ở thụy Sĩ rồi hả? ròm ở gần Zurich. Afoltern am Albis Kelly đến chưa?

Bên này học tiếng đức nhưng nói tiếng Swiss German nên mình chào 1 đằng họ chào mình 1 nẻo.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

ôi đẹp quá chị Ròm ơi :)

Cái hình xe đạp không có yên xe, em nghĩ, chắc người chủ xe tháo ra tránh mất xe, hi.hi.
Vì nhỡ ai lấy, sao ngồi mà đạp xe ha..ha.

[/QUOTE]

872
0
0

kelly

Kelly từng ở thụy Sĩ rồi hả? ròm ở gần Zurich. Afoltern am Albis Kelly đến chưa?

Bên này học tiếng đức nhưng nói tiếng Swiss German nên mình chào 1 đằng họ chào mình 1 nẻo.
Năm 2007 chị ở 8 tháng tại vùng Dornbỉm trên trục highway E60 đi Innbruck, chỗ này gần hồ Bodensee, ào cái là qua Đức liền. Chỗ Ròm ở chị chưa được đến hoặc có đến rồi cũng chẳng nhớ nổi nữa. Chỉ có 1 ấn tượng sâu sắc nhất là chưa 1 đất nước nào chị đã từng qua mà lại êm ả thanh mình như nơi này.

240
0
0

Liên ròm

Năm 2007 chị ở 8 tháng tại vùng Dornbỉm trên trục highway E60 đi Innbruck, chỗ này gần hồ Bodensee, ào cái là qua Đức liền. Chỗ Ròm ở chị chưa được đến hoặc có đến rồi cũng chẳng nhớ nổi nữa. Chỉ có 1 ấn tượng sâu sắc nhất là chưa 1 đất nước nào chị đã từng qua mà lại êm ả thanh mình như nơi này.
Khu ròm ở là vùng quê. Cái ròm thích nhất là con tự đi học tự về đó chị, ròm chỉ ở nhà lo cơm nước thôi chứ lên cái dốc đến trường ròm em thở không ra hơi huhu

Công nhận là thanh bình thật chị há. Vùng chị ở ròm không biết vì ròm qua đây mới được 1 tháng thôi chị.

240
0
0

Liên ròm

ôi đẹp quá chị Ròm ơi :)

Cái hình xe đạp không có yên xe, em nghĩ, chắc người chủ xe tháo ra tránh mất xe, hi.hi.
Vì nhỡ ai lấy, sao ngồi mà đạp xe ha..ha.
Bên này chắc cũng có trộm nên làm vậy chắc cú em há.

713
0
16

Virgo2007

Member

Công nhận là ở TS đẹp và thanh bình thật, thích thế. Nhà chị Ròm chuyển qua đây có vườn ko? Cái vườn bên nhà cũ của chị nhìn thích mê đi ý nhỉ, nhà chị chuyển đi thấy tiếc ghê

240
0
0

Liên ròm

Công nhận là ở TS đẹp và thanh bình thật, thích thế. Nhà chị Ròm chuyển qua đây có vườn ko? Cái vườn bên nhà cũ của chị nhìn thích mê đi ý nhỉ, nhà chị chuyển đi thấy tiếc ghê
Không có vườn em à, có một miếng sân bé tí không đủ làmmm gì cả.

872
0
0

kelly

Ròm ơi, thỉnh thoảng cho vài tấm hình lên nhé, tự nhiên chiều nay đọc bài của em xong lòng chị cứ thấy nao nao, tiếc vì gia tài ảnh nhà chị bị hỏng ổ đĩa mất sạch hết rồi. Nhớ TS quá chừng, sắp tới khắp các khu rừng bên dãy Alps ngập lá vàng, vàng từ trên cây xuống đến mặt đất. Giờ thì trên các cánh đồng những cuốn cỏ khô và các khối rơm đang nằm chờ để được vào kho cho những ngày đông tháng giá. Ôi nhớ quá đi thôi. Chúc cả gia đình Ròm ngập tràn hạnh phúc ở nơi thiên đường này.

713
0
16

Virgo2007

Member

Không có vườn em à, có một miếng sân bé tí không đủ làmmm gì cả.
Thôi thì cũng an ủi là có cái sân, rơi vào tay chị Ròm thì chắc mấy bữa nữa cũng sẽ có hoa để ngắm thôi, chị nhỉ:D. Đợt em đi TĐiển hưng đi vào mùa đông nên chả thấy hoa hoét gì cả, đg phố xám xịt, giờ nhìn ảnh TS thấy đẹp thế. Lại thèm đi :(.

2,801
0
0

muathu

Nhìn ảnh mấy cái xe đạp của chị Liên thích quá à, em sẽ về quê kiếm cái xe đạp cũ bắt chước làm xe hoa :D cảm ơn chị nhiều nhiều, xe đẹp, Thụy Sĩ đẹp, ảnh đẹp chị được sống ở nhiều nơi thích ghê, gửi hoa cho chị nè khi nào có thêm ảnh đẹp cho em xem với nhé @};-@};-@};-

240
0
0

Liên ròm

Thôi thì cũng an ủi là có cái sân, rơi vào tay chị Ròm thì chắc mấy bữa nữa cũng sẽ có hoa để ngắm thôi, chị nhỉ:D. Đợt em đi TĐiển hưng đi vào mùa đông nên chả thấy hoa hoét gì cả, đg phố xám xịt, giờ nhìn ảnh TS thấy đẹp thế. Lại thèm đi :(.
Kiếm chuyện qua Thụy Sĩ đi em. Tặng em cái lan vũ nữ chị trang trí nhà

240
0
0

Liên ròm

Ròm ơi, thỉnh thoảng cho vài tấm hình lên nhé, tự nhiên chiều nay đọc bài của em xong lòng chị cứ thấy nao nao, tiếc vì gia tài ảnh nhà chị bị hỏng ổ đĩa mất sạch hết rồi. Nhớ TS quá chừng, sắp tới khắp các khu rừng bên dãy Alps ngập lá vàng, vàng từ trên cây xuống đến mặt đất. Giờ thì trên các cánh đồng những cuốn cỏ khô và các khối rơm đang nằm chờ để được vào kho cho những ngày đông tháng giá. Ôi nhớ quá đi thôi. Chúc cả gia đình Ròm ngập tràn hạnh phúc ở nơi thiên đường này.
Dạ để có cảnh đẹp em sẽ chụp mà thực sự máy em là máy du lịch bỏ túi còn máy ngon chút thì bỏ quên bên UK rồi.

Hoa trứoc Migros nè

Thấy bình yên khi nghe tiếng nước chảy ngày nằng

713
0
16

Virgo2007

Member

Kiếm chuyện qua Thụy Sĩ đi em. Tặng em cái lan vũ nữ chị trang trí nhà

Hoa đẹp quá. Em trồng hoa một là toàn chết hai là mãi chả ra hoa nên nhìn thấy ai mà trồng được hoa đẹp thế này là em phục lắm, nhất là lan, khó trồng. Cây này nhiều hoa ghê chị nhỉ

240
0
0

Liên ròm

Ngày chị mua về nó như vầy nè em

Chồng chị nói mua cây gì mà xấu quá chừng, bởi vì nó rẻ vật chứ giá cả TS quá mắc mà.Như cây này là 25SF canh mãi mới rinh về được nửa giá. Ở Vn chăm lan cũng khó hơn vì nắng nóng quá, còn bên đây khí hậu mát hơn nên cụng dễ chăm hơn. Lan phải để nơi mát và tưới đều đừng để nó thiếu nước.

240
0
0

Liên ròm

Gửi hình này cho chị kelly nhe. Hôm qua em đi zurich