Trái nhàu tươi và chín cây: Ai biết ở đâu bán ko ạ?

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Chả là nhà em có người bị đau dây thần kinh tọa mà nghe nói ngâm trái nhàu này với đường uống rất tốt và giúp chữa bệnh. Em đã tìm trên mạng nhưng toàn thấy bán trái nhàu khô thôi. Các mẹ ai biết ở đâu bán trái tươi chỉ giúp em để em nhờ người mua ạ. Em cần mua trái chín và tươi ạ. Em cảm ơn cả nhà.@};-

26
0
0

Me Mia

Ðề: Trái nhàu tươi và chín cây: Ai biết ở đâu bán ko ạ?

Quả này ở Miền Nam, khu vực Cần Thơ thì phải có bán rất nhiều. Chị nhớ nếu vào mùa quả chín, thì em có thể nhờ ai ra chợ Cầu Muối ở Sài gòn hỏi mua quả tươi đc đấy. Cách đây mấy năm chị cũng nhờ mua cho bà ngoại Mía để ngâm dùng rồi. Hi hi, kết quả thế nào thì không rõ đâu, vì bà dùng nhiều loại thuóc khác nhau, nên có đỡ cũng chẳng biết là do đâu :))

Chả là nhà em có người bị đau dây thần kinh tọa mà nghe nói ngâm trái nhàu này với đường uống rất tốt và giúp chữa bệnh. Em đã tìm trên mạng nhưng toàn thấy bán trái nhàu khô thôi. Các mẹ ai biết ở đâu bán trái tươi chỉ giúp em để em nhờ người mua ạ. Em cần mua trái chín và tươi ạ. Em cảm ơn cả nhà.@};-

2,080
0
0

Ối Mít ơi, ở Huế nhiều lắm , bao la bát ngát ,nhưng ngâm rượu chỉ cần trái nhàu phơi khô thôi mà . Chợ Huế bán nhaù tươi nhiều lắm , nhưng tớ toàn thấy màu xanh á , đâu có nhàu chín. Để về hỏi xem đã .

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ớt ơi, nhàu chín ngâm mới tốt cơ nên mới hỏi, chứ trái khô HN cũng thấy rao bán đầy. Bà mà thấy thì giúp tôi một tay nhé:x

@ Mẹ Mia: Chị ơi, thế mùa quả chín thường vào tháng mấy hả chị, em cũng ko thấy nói cái này trên mạng đâu ạ. Em cảm ơn.

2,080
0
0

Ớt ơi, nhàu chín ngâm mới tốt cơ nên mới hỏi, chứ trái khô HN cũng thấy rao bán đầy. Bà mà thấy thì giúp tôi một tay nhé:x

@ Mẹ Mia: Chị ơi, thế mùa quả chín thường vào tháng mấy hả chị, em cũng ko thấy nói cái này trên mạng đâu ạ. Em cảm ơn.
Để tôi về đi chợ xem xem, nếu có chín tôi mua cho bà .Ở Huế tôi toàn thấy nhàu tươi á.
À con dâu đang bị bỏ bú đấy .

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Để tôi về đi chợ xem xem, nếu có chín tôi mua cho bà .Ở Huế tôi toàn thấy nhàu tươi á.
À con dâu đang bị bỏ bú đấy .
Con dâu bị bỏ bú tức là mẹ cho cai sữa à? Thôi thế cũng sướng rồi, em Nem cai sữa từ 1 tuổi nhé. Nếu bà mua được thì giúp tôi nhé,cảm ơn bà nhiều.:x

467
0
0

pink3

@ Mit ơi mít : vừa rồi mít về Đà Nẵng mà Pink ko đọc topic này, ở đà nẵng quá trời trời luôn nhưng gởi hàng đó giống như sầu riêng vậy đó, mùi "đặc trưng" lắm :D nhàu chín nhàu xanh gì cũng có hết. Pink thấy người ta ngâm rượu với nhàu chín đấy.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@ Mit ơi mít : vừa rồi mít về Đà Nẵng mà Pink ko đọc topic này, ở đà nẵng quá trời trời luôn nhưng gởi hàng đó giống như sầu riêng vậy đó, mùi "đặc trưng" lắm :D nhàu chín nhàu xanh gì cũng có hết. Pink thấy người ta ngâm rượu với nhàu chín đấy.
Bạn Pink ơi, mình ra chỗ chợ tam giác gần đường Trần Cao Vân vì có người chỉ một hàng chuyên bán trái này mà họ bảo hết rồi. Khi nào có họ sẽ gọi cho mình. Pink biết chỗ nào bán chỉ cho mình với nhé, cho mình xin số điện thoại luôn, cuối tháng này có thể lại bay vào đó mà.

Mà mình thấy bảo nhàu chín gửi dễ bị nát lắm, nên định cho vào lọ ngâm đường luôn rồi chuyển ra là gọn nhất mà trái ko hỏng. Cảm ơn bạn trước nhé.