Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

2,080
0
0
Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Dừa cạn nhà em nó rủ mỗi 1 cây, còn lại chả rũ hhuuuu. Ai có cây gì rủ rủ , hoặc DYT cho em hạt với ,. Chị Đèn ơi .

169
0
0

bầu lào

Cẩm cù nhà em .

SV ơi, cẩm cù nở hoa đẹp quá có bí kíp nào để cẩm cù ra hoa không?, nhà mình trồng hai năm rồi mà chả có hoa .

Úp thêm cho nhà mình khí thế nè:

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

bí kíp là chờ đợi không sốt ruột chị ơi :))

1,492
1
0

songviet09

SV ơi, cẩm cù nở hoa đẹp quá có bí kíp nào để cẩm cù ra hoa không?, nhà mình trồng hai năm rồi mà chả có hoa .
Chị ơi , không có bí kíp gì đâu ah , chỉ chờ đợi thôi :) .
Em đoán mò chút là hoa nhà chị rực rỡ thế kia chứng tỏ nắng gió rất chan hòa , nhưng với cẩm cù thì nắng quá chúng nó cũng không thích lắm đâu . Nó chỉ cần nắng sáng nhưng lại ưa ẩm như lan ấy chị . Hì...cái này không biết có được coi là bí kíp không nhỉ ??? nhưng nhà e có rất nhiều cẩm cù nuôi 2 năm có dư mà chưa có hoa :((

169
0
0

bầu lào

với cẩm cù thì nắng quá chúng nó cũng không thích lắm đâu . Nó chỉ cần nắng sáng nhưng lại ưa ẩm như lan ấy chị . Hì...cái này không biết có được coi là bí kíp không nhỉ ??? nhưng nhà e có rất nhiều cẩm cù nuôi 2 năm có dư mà chưa có hoa :((
Chị cũng ưu tiên chúng ở ban công mái che nơi có ánh nắng buổi sáng . Ui, sốt ruột lắm rồi, để tận mắt được ngắm nhìn bông cẩm cù do chính tay mình trồng thì phải thật kiên nhẫn đây, Ko biết chờ bao lâu nữa đây, nhìn cẩm cù nhà SV mà xèm, hì hì.

1,517
0
0

Mehuungo

Chị Bầu lào ơi, nhà em có 1 chậu CC trồng gần 4 năm rồi mà chưa có hoa. Cú nhất là khi cắt cành cho mọi người thì nó lại ra hoa tá lả ... ở nhà mới . Còn vô số cây chết mà chưa biết mặt mũi bông hoa của nó như thế nào . Đúng là bí kíp là chờ đợi và .... chờ chị ạ:D

1,517
0
0

Mehuungo

Có chị ạ, em còn giữ giống được mấy màu, giờ nó đag lên

169
0
0

bầu lào

Nhà mình dạo này vắng vẻ quá, úp vài cái hình cho nhanh tăng trang:

2,501
0
0

Haidang02

Nhà mình dạo này vắng vẻ quá, úp vài cái hình cho nhanh tăng trang:
Chị ơi, có phải sam cảnh đây không? Em có màu đỏ cơ mà trồng chậu xấu lắm không đẹp được như chị...

169
0
0

bầu lào

Chị thấy họ gọi là Sam Nhật mẹ Hải Đăng ạ.

1,492
1
0

songviet09

Em lại chỉ có huệ để khoe thôi , nhà mình nắng to quá nên đi trú nắng hết rồi hay sao mà vắng vẻ quá :)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Nhà Tin hôm nay cũng có huệ khoe :)

169
0
0

bầu lào

Có chậu Thanh tú nở tưng bưng mang khoe khắp nơi:

169
0
0

bầu lào

Thanh tú đang vào mùa, chỉ cần cắt cành cắm xuống đất ẩm để trong mát khi nào thấy tươi tỉnh ra mầm lá non hãy đưa ra nắng chả mấy mà có một bụi mẹ Hải Đăng ạ. Đây là chậu chị giâm cành đó.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Thanh Tú nhà em cũng nhiều hoa nhưng cứ vươn cao lên chứ không xòe thế này, chắc tại em trồng chậu nhỉ

169
0
0

bầu lào

Có hai loại đấy Thuyvuong ạ, nhà chị cũng có một chậu vươn thẳng đứng ko dài loằng ngoằng như này.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

em thấy trong Đà Lạt mọi người trồng nó bò như DYT ý, em lại tưởng trồng ở HN nó thế hihi

2,501
0
0

Haidang02

Thanh Tú nhà em cũng nhiều hoa nhưng cứ vươn cao lên chứ không xòe thế này, chắc tại em trồng chậu nhỉ
Chị cứ thích cái loại nó lòe xòe cơ, rủ càng tốt. Em sẽ đi tìm mua, mà khômg mua được là em xin bác Bầu Lào.