Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Hi hi, biết ngay là người nhà mình, em có thấy hôm đấy chị cứ nhìn nhìn em vì chị chưa gặp em bao giờ. Cây lá nhỏ họ đồng ý bán cho chị 30k đấy mà chị còn bỏ đi, quay lại nhìn thấy em xách lên rồi. Nhưng thực ra là chị cũng thích chậu lá to vì cô cho chị cành lá nhỏ giâm thấy nó vẫn còn xanh nên chị vẫn hi vọng. Cúc trắng đẹp quá nhưng giá ấy thì chị thấy chát quá. Cây hồng của em tặng đã nở hoa và thơm lắm, cám ơn em nhiều. Buồn cười quá gặp nhau ở chợ mà không biết. Chỉ thấy yêu cây mình đoán người vườn mình thôi.
Tại em không chủ định trước chứ không thì chị em mình a lô trước khi đi chợ cây nhỉ :)

@chị thuytruc, thuyvuong: Các chị mua Ivy ở hàng nào mà rẻ thế ạ, để em ra vác thêm chậu nữa về nghịch ngợm (chứ chậu ở nhà em ko dám động vào). Hôm em mua họ toàn đòi 60-70k í. Sao lại thế nhỉ, mình toàn bị mua đắt đến cựcđắt hic.
Chị cũng không biết trả giá đâu, vì nhà xa nên hay bị tâm lý đã thích thì thôi đắt hơn 1 chút cũng được chứ công đi lại còn tốn hơn ý :p. Cái hàng mua Ivy chị không để ý địa chỉ nhớ là ở giữa chợ Bưởi, họ bán thường xuyên ở đấy chứ không phải phiên chợ.

Chào cả nhà ngày mới,báo cáo là e vừa đi chợ Mơ về ( tranh thủ trước khi đi đưa tài liệu )
Và kiếm được thêm 1 lô chậu này để đi ...buôn tiếp cho bác nào của nhà mình đây;), được người bán hứa hôm sau KM cho mấy cái đĩa:D vì có công tiếp thị.

Đây là 1 giò lan mua giúp chị Thuyvuong
Chiều hết giờ chị đến nhà em nhé, vui quá :)

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Cuộc sống tươi đẹp: chị về rồi em ơi. Mà muốn chị buốn chậu nhựa gì thế?

250
0
0

tanh

CSTD: chị ơi, đó toàn là chậu sành chậu sứ thôi à. Nhân thể, chị SV buôn cái chậu sứ màu sắc đó bao nhiu thế, hí hí ;)) (khảo giá tại gốc và giá của chị SV xem nào)
SV: Chị đi lúc nào mà 2 chị em mình ko gặp nhau nhở, em cũng vừa về xong đây. Căn bản ko nghĩ hnay đi được nên ko dám hẹn bác nào, đến lúc thấy chuồn được là em lao ra chợ ngay :D
Hi, em vác được 2 chậu dơn mà có tận 4 màu liền (đỏ, hồng, tím, trắng); lại tiếp tục hoa hồng (bị chị thuận và loakèn bỏ bùa rồi), khóm nè ko đẹp lắm mà đi cả dọc thấy có mỗi khóm đó màu là lạ, hơi giông giống màu hoa chị Thuận:) và 1 giò ivy lá nhỏ 30k, híhí (Học theo chị SV là đi chợ sớm mở hàng đó, kêu 50k, rùi bảo 35k mới bán thế mà em đi lên tới mấy hàng rồi còn vác chậu chạy theo kêu mở hàng, làm em thấy... hay mình hớ)

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Chào cả nhà ngày mới,báo cáo là e vừa đi chợ Mơ về ( tranh thủ trước khi đi đưa tài liệu )
Và kiếm được thêm 1 lô chậu này để đi ...buôn tiếp cho bác nào của nhà mình đây;), được người bán hứa hôm sau KM cho mấy cái đĩa:D vì có công tiếp thị.
Đây là 1 giò lan mua giúp chị Thuyvuong
Giò lan mua cho Thuyvuong bao nhiêu đấy em, nó có phải là loại Brasavola không, loại này thấy bảo thơm về đêm, chị thích hoa thơm lắm. CN này phiên chợ Mơ chị em mình đi nhé. Để lại cho chị một ít chậu đi em. Em xóa bớt tin nhắn ở CSTT và cả bên lớp học, chị nhắn cho em không được vì nó bảo hết quota.

1,492
1
0

songviet09

ÔI...sao chị k nhìn thấy Ivy nhỉ Tanh, tại hôm nay có xã chở đi nên k lượn được lâu. Nói chung là chợ hôm nay k có nhiều cây đẹp, như TQ chị định mua nhưng thấy sơ xác nên thôi.8h chị đã có mặt ở đó rồi . Hớ...gì mà hớ, c bảo trả tới giá là họ bán ngay mà, hi...tiếp thu nhanh.

Giò lan mua cho Thuyvuong bao nhiêu đấy em, nó có phải là loại Brasavola không, loại này thấy bảo thơm về đêm, chị thích hoa thơm lắm. CN này phiên chợ Mơ chị em mình đi nhé. Để lại cho chị một ít chậu đi em. Em xóa bớt tin nhắn ở CSTT và cả bên lớp học, chị nhắn cho em không được vì nó bảo hết quota.
Chính hắn: Nữ hoàng bóng đêm, kêu ghê chị nhỉ. Ở chợ vẫn còn chậu đó chị, cái này em mua giúp chị D, lấy xiền rồi. Để CN e đi với chị, chị nháy lại số máy cho e đi, hôm trước e quên lưu.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
250
0
0

tanh

ÔI...sao chị k nhìn thấy Ivy nhỉ Tanh, tại hôm nay có xã chở đi nên k lượn được lâu. Nói chung là chợ hôm nay k có nhiều cây đẹp, như TQ chị định mua nhưng thấy sơ xác nên thôi.8h chị đã có mặt ở đó rồi . Hớ...gì mà hớ, c bảo trả tới giá là họ bán ngay mà, hi...tiếp thu nhanh.
Ồ, hơn 8h30 em mới ra tới chợ, thảo nào ko gặp, hix. Công nhận hôm nay cây cối ko đẹp lắm chị nhỉ, em cũng định mua TQ ghép TL nhưng thấy xấu quá (TQ cô cho em ghép không thành công sao á, nó teo tóp rùi :() Có 2 hàng bán ivy đấy chị ạ (ở phía gần đường Trần khắc chân ấy), cả lá to cả lá nhỏ luôn. Hôm trước có chị mua 30k rùi nên em cũng trả đến đó :D

[/QUOTE]Chính hắn: Nữ hoàng bóng đêm, kêu ghê chị nhỉ. Ở chợ vẫn còn chậu đó chị, cái này em mua giúp chị D, lấy xiền rồi. Để CN e đi với chị, chị nháy lại số máy cho e đi, hôm trước e quên lưu.[/QUOTE]
Ý, lan này bao xiền hả chị, mua cho em zới ;) (hix, ko hiểu CN này có off cùng các chị được không, hôm đó mà đi được em sẽ ới nhá)

1,284
1
0

small_dracula

Nào hôm nay chị khều ...sung đây:D.

Quỷ nhỏ cho chị hỏi: vòi nụ lan hồ điệp từ lúc bắt đầu nhú đến lúc ra hoa thì thời gian là bao lâu? Đợt này nhà chị có rất nhiều nhưng không biết có kịp Tết k? làm thế nào cho cái ...vòi nó mập mạp lên chút, bón phân gì được không? Đang có vòi như vậy có nên bón phân không?
Giờ đã nhú nụ thì tết tưng bừng rồi, nhiều luôn à, thích hén! Chị có thể bón 20:20:20, nhưng cẩn thận đừng phun lên nụ, chỉ tưới ướt lá và gốc thôi.

1,492
1
0

songviet09

Giò Bra đó hôm nay k nhiều nên sự lựa chon cũng k nhiều bằng hôm trước, cây lại bé nữa. Chị Thuý nhờ chị mua 3 giò mà c chỉ chon được 2 thôi, nếu e k cần ngay thì CN đi mua. Giá 120 K nhưng cũng tuỳ giò nhé.
TQ em ghép mùa này phải cho vào túi nilong mới được.

Giờ đã nhú nụ thì tết tưng bừng rồi, nhiều luôn à, thích hén! Chị có thể bón 20:20:20, nhưng cẩn thận đừng phun lên nụ, chỉ tưới ướt lá và gốc thôi.
Không...nhú vòi thôi, khoảng 2-3cm rồi.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Ôi.... tui bị đầu độc rồi...
Cứ hoa với cây với chậu như thế này...
Hỏi làm sao mà không cuống lên chạy ra chợ...
Tui đi chít đây....

213
0
0

Phuong Thuan

Tui đi chít đây...
.
Cho e theo với, e cũng đang cuống cả chân đây. chắc nghỉ chưa phải tranh thủ phóng ra ngó cái mới yên tâm làm việc tiếp đc :p

250
0
0

tanh

Giò Bra đó hôm nay k nhiều nên sự lựa chon cũng k nhiều bằng hôm trước, cây lại bé nữa. Chị Thuý nhờ chị mua 3 giò mà c chỉ chon được 2 thôi, nếu e k cần ngay thì CN đi mua. Giá 120 K nhưng cũng tuỳ giò nhé.
TQ em ghép mùa này phải cho vào túi nilong mới được.

Úi, thế ạ, em lại... cứ để nó trên tầng thượng gió vi vu suốt, chết thật, ko hiểu giờ cứu còn kịp ko, huhu. Hi, ok, có gì mà vội đâu ạ, chẳng qua em thấy đẹp, thấy thích thôi mà, CN mà em ko đi được thì chị cứ chọn cho em 1 cây rùi em qua nhà lấy nhé. Cứ cây nào màu hoa tươi tắn là ok ạ!!! ^^

250
0
0

tanh

Tui đi chít đây....
CN, CN nè nè chị, hôm nay chợ ko đẹp lắm đâu, ko rực rỡ như lần chị em mình đi đâu (thủ thỉ, thủ thỉ), mà nhớ ra... hôm nay bán nhiều cây hoa trà của chị phết đó, họ đòi 160k ạ

1,492
1
0

songviet09

Tui đi chít đây....
Trả ...em phí tiền mua thuốc độc đi he he he...
Đừng cà cuống chị ơi, hôm nay cây nhiều nhưng k đẹp, sơ xác lắm...
Chít...từ từ thôi.=))=))=))

331
1
0

loakenthangmuoimot

Cho e theo với, e cũng đang cuống cả chân đây. chắc nghỉ chưa phải tranh thủ phóng ra ngó cái mới yên tâm làm việc tiếp đc :p
Chị có chạy được đâu, phải chờ đến CN thui.
@ mẹ Long Tùng: CN lại lượn với chị đi :))

320
0
0

Đọc xong tin mọi người đi chợ mà em cũng sốt cả ruột. Chợ Mơ ngày thường thì em bó tay bó chân ko thể đi được rồi. Chợ Bưởi dạo này ko biết có gì ko (2 tuần nhịn ko lên rồi). Nghe Ivy 30k mà thèmmmmmmmmmm quá. Lay ơn cũng thích nữa.

1,492
1
0

songviet09

Chị có chạy được đâu, phải chờ đến CN thui.
@ mẹ Long Tùng: CN lại lượn với chị đi :))
Lại làm phát ọp với Tanh, chị Thuytruc chị Loa kèn, SV09 đê...............ai nữa nào.

Cả nhà ơi, hay mình làm 1 chuyến hàng này đi. Có đầu chị Thuytruc giúp rồi, chung nhau mua rồi chuyển 1 thể cho rẻ - bổ.

http://new.dalatrose.com/View/167/4460/1/

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

Cuối năm đi chị, cuối năm ọp cho em bám càng với

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.