Cháu bé bị cha mẹ bỏ rơi nguy kịch trên giường bệnh

1,528
0
0

saomai

Ðề: Cháu bé bị cha mẹ bỏ rơi nguy kịch trên giường bệnh

Hichichic sao nhiều em bé đáng thương thế. Chị làm thế là đúng rồi. em muốn ủng hộ cho các cháu ít tiền thì phải gửi vào tài khoản nào em đang ơ hp. Xin các bác hướng dẫn giúp em.
cảm ơn tấm lòng của bạn.@};-
Bạn có thể gửi về TK dưới đây, đại diện CSTT ở Sài Gòn sẽ chuyển đến bv Nhi đồng 2 giúp bé.

(Nhờ bác LG nhận giúp :love: )
Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Swift code: BFTVVNVX
Số TK: 0011000871618

7
0
0

Be mit

Bạn có thể gửi về TK dưới đây, đại diện CSTT ở Sài Gòn sẽ chuyển đến bv Nhi đồng 2 giúp bé.

Ngô Thị Phương Loan
Cám ơn mẹ Sao Mai nhé. Em sẽ chuyển theo tài khoản mẹ Sao Mai cung cấp. Mong số tiền nhỏ bé của em giúp các bé bệnh nặng bị bỏ rơi ở bệnh viện nhi đồng 2 có thêm viên thuốc uống khi đau. Chúc các con mau lành bệnh để về với gia đình mới của mình. Hi vọng sẽ có những tấm lòng nhân hậu đón các con về. Có cách nào tìm được gia đình mới cho 3bé bị bỏ rơi mà mẹ Osaka_Viet Nam phản ánh ở trên không nhỉ? Xót xa quá.

499
0
0

Shortee2009

Trường hợp của bé thì được dantri, vnexpress và vài tờ báo khác đưa lên cho nên về tiền đóng góp cũng coi là tạm ổn trong lúc này. Cầu mong là bé đủ sức khỏe để vượt qua giai đoạn khó khăn hiện nay. Nếu mẹ nào ở gần có điều kiện thì thỉnh thoáng ghé thăm bé rồi cho mọi người biết thêm tin tức nhen :)

439
0
0

Thảo Gấu

Em đọc mà cứ khóc tấm tức. Rồi ước gì bố mẹ nó đọc được tin, quay lại chăm sóc cho nó. Có thể họ chỉ nghĩ đơn giản rằng bỏ nó lại đó, bv sẽ phải chữa trị cho nó chứ không thể bỏ nó ra đường. Còn nếu bố mẹ nó còn ở đó mà không có tiền, biết đâu bố mẹ lại phải đưa con về và không nhận được sự giúp đỡ như lúc này. Bây giờ, tiền bạc có thể đủ để chữa bệnh vì nhiều nơi giúp đỡ, cơ bản là chăm sóc cho con thôi.

Cầu mong bố mẹ nó còn ngồi ngóng tin đâu đó quanh bệnh viện và quay lại. Cầu mong!

499
0
0

Shortee2009

Theo báo dân trí thì cho đến hôm nay họ đã nhận được hơn 100tr .... và BVND2 cũng nhận được koảng 300tr rồi .... và hằng ngày đều có rất nhiều người đến giúp đỡ thêm cho bé .... đó là chưa tính đến sự đóng góp từ những tờ báo khác mà chưa được tổng kết. Vấn đề bây giờ là chỉ cầu mong cho bé có đủ sức khỏe để chống chọi với bệnh tật mà thôi. Không cần phải lo về vấn đề chi phí điều trị trong lúc này nữa (có thể sau này nếu cần thì chúng ta có thể kêu gọi thêm). Nếu được thì mong mọi người hãy dành sự giúp đỡ cho các hoàn cảnh khác cũng đang rất cần sự trợ giúp. :pig03::pig03:

5
0
0

vnhn

Ngô Thị Phương Loan
Đã chuỷen cho bạn, tuy nhiên nếu thấy trường hợp nào cần giúp đỡ hơn thì bạn có thể tùy ý chuyển vì theo báo chí thì số tiền ủng hộ em cũng đã tạm đủ rồi. Mình không cứng nhắc cứ phải là 1 trường hợp.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Đã chuỷen cho bạn, tuy nhiên nếu thấy trường hợp nào cần giúp đỡ hơn thì bạn có thể tùy ý chuyển vì theo báo chí thì số tiền ủng hộ em cũng đã tạm đủ rồi. Mình không cứng nhắc cứ phải là 1 trường hợp.
Ngày 23.07 nhận từ TK... số tiền 100K của vnhn
Với thông tin như vậy chúng mình sẽ gửi tấm lòng của bạn chia sẻ cho bé khác nhé. Cảm ơn bạn

5
0
0

vnhn

Không biết đã có ai vào bệnh viện thăm cháu chưa??? Cứ mỗi lần xem ảnh là lại nhói đau, nhìn bé mà cứ nghĩ đến cu con nhà mình được mọi người chăm sóc lại thương quá.

176
0
0

Mẹ Kê

Tin vui đây các mẹ ơi: báo Dân trí thông báo con gái Nhân Ái đã giảm 30% virut nhiễm trùng máu. Để đáp ứng lại tấm lòng mong mỏi của mọi người, từ bây giờ báo sẽ mở chuyên mục Nhật ký sức khỏe Nhân Ái.
Đọc tin này mình vui đến chảy nước mắt. Đêm nằm với con gái nhỏ ở nhà lại nghĩ đến Nhân Ái mà không ngủ được.

7
0
0

Be mit

Tin vui đây các mẹ ơi: báo Dân trí thông báo con gái Nhân Ái đã giảm 30% virut nhiễm trùng máu. Để đáp ứng lại tấm lòng mong mỏi của mọi người, từ bây giờ báo sẽ mở chuyên mục Nhật ký sức khỏe Nhân Ái.
Đọc tin này mình vui đến chảy nước mắt. Đêm nằm với con gái nhỏ ở nhà lại nghĩ đến Nhân Ái mà không ngủ được.
Bạn ơi còn một bé nữa cũng rất đáng thương đang bị bỏ rơi đã được đưa vào bệnh viện nhi đồng 2. Một bé Nhân Ái thứ 2 bạn ạ. Thương quá. Đau lòng thật vì các bé không có tội.Bạn vào dân trí đọc đọc nhé. Rơi nước mắt khi nhìn thấy bé.

1
0
0

Frank041008

Xin chào cả nhà,
Tôi là thành viên mới của CSTT, đọc bài này tôi thực sự cảm động quá và không biết nói gì hơn để chia sẻ với cháu. Đầu tháng 8 (cụ thể là 10/8) tôi có việc đi vào Sài Gòn, tôi sẽ qua thăm và ủng hộ cháu.
Mới đây, tôi có vô tình đọc được thông tin trên trang Webtretho, các mẹ viết về việc làm Điều tra thị trường online từ trang web AWSurveys. Tò mò tôi có thử đăng ký và làm một vài cái surveys, thấy tài khoản ghí tăng 27$.
Tôi bỗng nảy ra ý tưởng như thế này: Các bạn hãy vào đường dẫn sau để đăng ký (Hy vọng các bạn không nghĩ tôi lừa các bạn để trục lợi cho mình :() http://www.AWSurveys.com/HomeMain.cfm?RefID=frank041008.
Cứ mỗi 40 bạn đăng ký, tôi sẽ lấy ra được $50 của Nhà quảng cáo.
Tôi sẽ dùng toàn bộ số tiền này để ủng hộ cho cháu bé. Tôi sẽ chụp ảnh và upload lên cho các bạn xem để làm chứng. Hãy cùng nhau giúp đỡ cháu bé này các bạn nhé.
Phần tôi, tôi sẽ ủng hộ cháu 1 triệu đồng.
P/s: Tôi lấy tiền ra bằng tài khoản Paypal, mất 5-7 ngày để tôi nhận được tiền. Xin nói thêm là tôi cũng có một cháu trai 4 tuổi rồi, cháu cũng rất hay ốm vặt, đặc biệt là ho rất lâu khỏi. Tôi cảm nhận được nỗi đau và tuyệt vọng mà cháu bé kia đang trải qua :(
Hãy cùng chia sẻ tình thương các bạn nhé.

499
0
0

Shortee2009

Đọc bài này mà thấy chán cái gia đình này quá ....

Vén “bức màn” sự thực của gia đình bé Nhân Ái
(Dân trí) - Vứt bỏ cháu thơ trong cơn nguy khốn lại bệnh viện, gia đình nội ngoại quay gót với lý do “chúng tôi còn phải làm ăn”. Họ phao tin cháu chết nhằm che mắt xóm giềng. Khi biết bé còn sống, bà con lối xóm đau xót kêu trời.
>> Cha ruột bé Nhân Ái bất ngờ xuất hiện?
>> Nhiều luồng ý kiến quanh việc cha bé Nhân Ái xuất hiện

Ông Huỳnh Tấn Huyện (ngoài cùng bên phải) làm việc với gia đình chị Dung

“Cháu nó mất rồi, chú còn nhắc đến làm gì!”

Sau khi có sự xuất hiện của người đàn ông tên Nguyễn Đức Trọng, tự xưng là cha ruột của bé Nhân Ái, sáng 31/7, Dân trí tìm đến địa phương nơi gia đình anh Trọng đang sinh sống để tìm hiểu.

Tại công an xã Phú Mỹ Hưng, huyện Củ Chi, sau khi xem qua các giấy tờ và hồ sơ có liên quan, ông Cao Thanh Học - đại điện công an xã - cho biết: “Hai vợ chồng anh Nguyễn Đức Trọng và chị Vũ Thị Dung quê gốc ở Hưng Yên, chưa nhập khẩu. Đăng ký tạm trú tạm vắng tại địa phương cách đây hơn 1 năm. Họ có một bé trai tên khai sinh Nguyễn Đức Hoàng Hùng (SN 2006), còn nghe nói có một đứa con gái tên là Nguyễn Vũ Tường Vy thì chưa thấy đăng ký khai sinh”.

Ông Huỳnh Tấn Huyện, Tổ phó an ninh tổ 7 - người trực tiếp quản lý về nhân khẩu và đăng ký tạm trú tạm vắng trên địa bàn, xác nhận: “Anh Nguyễn Đức Trọng đứng tên thuê mảnh đất để mở cơ sở xay xát lúa hơn một năm nay. Còn việc họ mới sinh con thì tôi chưa nắm được”.

CMND của chị Vũ Thị Dung, mẹ của bé

Dân trí đến thăm hai hộ gia đình hàng xóm của vợ chồng anh Trọng. Tại nhà của cựu chiến binh Dương Quốc Thư, ông cho biết: “Cuối năm ngoái, cô ấy đi sinh ở bệnh viện huyện nhưng không thấy mang con về. Tôi có qua hỏi thăm. Cô ấy cho biết đã sinh bé gái nhưng thiếu tháng, yếu lắm đang phải nằm trong viện.

Bẵng đi một thời gian vẫn không thấy bé, tôi lại sang hỏi thì hay tin cháu nó chết rồi. Biết gia đình họ buồn nên mình cũng không hỏi thêm. Tội nghiệp con bé quá!”...

Ngừng một chút, ông chợt nhìn tôi với vẻ ngạc nhiên: “Mà cháu nó mất rồi, chú còn nhắc đến làm gì?”. Khi biết bé vẫn còn sống và bị bỏ lại bệnh viện, ông xoa hai tay vào nhau rồi co rúm người lại trên võng: “Trời ơi là trời ! Làm thế thì phải tội chết!”.

Ông Thư ngồi trầm ngâm chép miệng: “Sao lại bỏ con, bỏ cháu mình như thế!”. Ông chỉ người con bên cạnh: “Thằng con tôi đây, nó bị chất độc da cam ngây ngây dại dại có biết gì đâu. Song làm người, ai lại nỡ lòng nào đi bỏ con ruột của mình”.

Rời nhà ông Thư, chúng tôi qua nhà bà Bùi Thị Run. Bà Run cũng xác nhận: “Đứa bé mất rồi, cô Dung nói với tôi gia đình còn tốn hơn năm triệu hỏa táng cho nó để mang tro cốt về đấy chú ạ”. Cũng như ông Thư, bà Run lặng đi khi biết bé vẫn còn sống trong bệnh viện.

Bé Nhân Ái chưa được làm giấy khai sinh mà chỉ có giấy chứng sinh

“Chán quá, ngán quá nên tôi bỏ tôi về”

Theo chính quyền địa phương và hàng xóm thì với công việc xay xát lúa, cuộc sống của gia đình anh Trọng không quá khó khăn. Trái lại họ còn khá hơn so với rất nhiều hộ trong ấp. Anh em bên nội có nghề xay lúa còn bên ngoại theo nghề làm thạch cao.

Chiều ngày 30/7 khi gặp tại bệnh viện, trao đổi với Dân trí, anh Trọng nói: “Vợ chồng làm nghề mua bán ve chai, cuộc sống quá khó khăn. Gia đình nội ngoại đều ở xa không có người chăm sóc bé, trong khi vợ lại mang bệnh nên chúng tôi buộc lòng phải bỏ cháu”.

Thực tế được biết ông bà và anh em bên nội hiện đang sinh sống tại tỉnh Long An (giáp ranh TPHCM). Ông bà bên ngoại hiện đang sống cùng vợ chồng anh Trọng. Một số anh em bên ngoại cũng sống ngay tại Củ Chi. Thời gian đầu, cả hai bên gia đình cũng có thay nhau đến chăm sóc bé.

Nhưng rồi việc chăm sóc ấy bị cắt đứt. Kể từ đó đến nay, họ chưa một lần trở lại thăm cháu và nói dối mọi người “đứa bé đã chết”.

Theo phản ánh của người dân, khi sinh con trở về được một thời gian, họ vẫn thấy chị Dung bưng bê lúa gạo, xay xát, sinh hoạt bình thường.

Trưa ngày 31/7, PV Dân trí đến thăm gia đình theo lời hẹn trước. Tiếp tôi chỉ có bố mẹ vợ của anh Trọng. Chị Dung (mẹ bé Nhân Ái) mặc dù đã được gọi nhưng vẫn nằm im trên giường. Bà mẹ giải thích: “Từ lâu đến giờ em nó đau ốm suốt anh ạ”.

Theo chính quyền địa phương và hàng xóm thì với công việc xay xát lúa, cuộc sống vợ chồng anh Trọng không quá khó khăn

Khi ông Huyện cho biết thông tin về gia đình đã được bà con và chính quyền địa phương trao đổi với PV thì chị Dung liền ngồi nhổm dậy. Lý giải về nguyên nhân bỏ cháu mình, bà ngoại bé là Nguyễn Thị Được nói: “Chúng tôi đã thay nhau chăm sóc nó hơn ba tháng, nhưng bệnh tình mỗi lúc một xấu đi.

Tiền không có, ngày ba bữa phải xin cơm từ thiện, lại phải sống trong cảnh màn trời chiếu đất. Chán quá, ngán quá nên tôi bỏ tôi về. Gia đình cũng phải lo làm ăn chứ”. Như để vớt vát lại lời vợ, ông Vũ Sĩ Sáng trầm ngâm: “Chúng tôi biết bỏ cháu là sai với lương tâm của con người”.

Người mẹ trẻ với dáng người chắc khỏe, gương mặt sáng sủa “trườn” xuống khỏi giường. Chị bước nhanh sang gian kế bên của căn nhà. Sau khi lục tìm giấy chứng sinh của đứa con, Dung không quên mang theo giấy tờ khám chữa bệnh của mình rồi quay lại ngồi lên võng. Chị trả lời rành rọt từng câu hỏi của PV: “Con bé sinh vào ngày mồng 6 tháng 11 năm 2009 tại Bệnh viện Đa khoa huyện Củ Chi. Sau khi sinh 2 ngày, chúng tôi chuyển cháu lên Bệnh viện Nhi Đồng 2, bác sĩ cho biết cháu mắc phải nhiều chứng bệnh phức tạp.

Chỉ trong khoảng 3 tháng, chi phí điều trị cho nó đã tốn đến 20 triệu. Tôi cũng bị bệnh phải chữa trị ở Bệnh viện Chợ Rẫy tốn thêm hơn 20 triệu nữa. Lúc đó gia đình quá khó khăn, vay mượn khắp nơi không được. Bác sĩ khuyên tụi em còn trẻ còn cơ hội sinh thêm bé khác”.

Tuy nhiên, chị Dung chỉ cung cấp được hóa đơn khám bệnh và hóa đơn mua thuốc của mình với tổng chi phí hơn bốn triệu đồng. Tiền thanh toán viện phí cho đứa con, như chị nói, thì lúc này không có bất kỳ hóa đơn nào.

Gia đình đang xem hình ảnh về bé Nhân Ái được chụp tại bệnh viện.

Người mẹ trẻ chống chế, đổ lỗi cho sự nghèo khó và bệnh tật. Cùng với sự thừa nhận về việc phao tin con mình đã chết, chị Dung lại bày tỏ mong muốn sẽ nhận lại con khi cháu khỏi bệnh: “Nếu các nhà hảo tâm quyên góp được tiền cho cháu chữa khỏi bệnh thì chúng tôi sẽ quay lại nhận con”. Nước mắt của người mẹ chỉ rơi khi PV nhắc đến thông tin đứa bé đã chết theo lời kể của những người hàng xóm.

Hàng ngày nhìn bé Nhân Ái gồng mình chống chọi với bệnh tật, nay được gặp đầy đủ những người thân của bé, chứng kiến cuộc sống hàng ngày không đến nỗi khó khăn như họ nói, không sao tránh khỏi cảm giác cay đắng, xót xa…

Vân Sơn

1,850
0
0

Mẹ Cáo

~X(X(
Trên đời này chắc có một không có hai cái nhà mà cả nhà táng tận lương tâm như vậy
:((

176
0
0

Mẹ Kê

Bạn ơi còn một bé nữa cũng rất đáng thương đang bị bỏ rơi đã được đưa vào bệnh viện nhi đồng 2. Một bé Nhân Ái thứ 2 bạn ạ. Thương quá. Đau lòng thật vì các bé không có tội.Bạn vào dân trí đọc đọc nhé. Rơi nước mắt khi nhìn thấy bé.
Tin vui là trường hợp em bé bị dị tật trên mặt đang được Hội Chung một tấm lòng và các mẹ bên Thiện Nhân hội đỡ đầu và theo dõi rồi mẹ nó ạ. Mẹ nó vào đường link này để theo dõi về con nhé:
http://www.webtretho.com/forum/f343...ngay-tuoi-bi-tim-sut-moi-va-bi-bo-roi-525838/
Phản đối kịch liệt việc cha mẹ ruột Nhân Ái nhận nuôi con các mẹ nhỉ.

7
0
0

Be mit

Tin vui là trường hợp em bé bị dị tật trên mặt đang được Hội Chung một tấm lòng và các mẹ bên Thiện Nhân hội đỡ đầu và theo dõi rồi mẹ nó ạ. Mẹ nó vào đường link này để theo dõi về con nhé:
http://www.webtretho.com/forum/f343...ngay-tuoi-bi-tim-sut-moi-va-bi-bo-roi-525838/
Phản đối kịch liệt việc cha mẹ ruột Nhân Ái nhận nuôi con các mẹ nhỉ.
Mẹ Loan ơi hnay em gửi đến tài khoản của mẹ Loan số tiền nhỏ. Mẹ Loan thay mặt em và các mẹ mua ít quà gửi cho em của Nhân Ái nhé. Bé đagn rất cần người đến để nói chuyện bế ẵm bé để bé không bị não giống như chị Nhân Ái. Nhờ mẹ Loan giúp em nhé. Cảm ơn mẹ Loan nhiều

499
0
0

Shortee2009

Gia đình bé Nhân Ái không muốn nhận lại con
(Dân trí) - “Qua trao đổi với bác sĩ, tôi thấy bệnh của cháu vẫn còn rất nặng. Nếu nhận lại con, vợ chồng tôi cũng không lo nổi. Gia đình còn phải làm ăn.”
>> Cháu bé bị cha mẹ bỏ rơi nguy kịch trên giường bệnh
>> Nhiều Tấm lòng Nhân ái đến với “cháu bé bị bỏ rơi nguy kịch trên giường bệnh”
>> Đã xác định được danh tính mẹ cháu bé bị bỏ rơi

Anh Nguyễn Đức Trọng: “Bệnh của cháu còn nặng, nhận lại bé cũng khó qua khỏi”

Đó là ý kiến của anh Nguyễn Đức Trọng, người tự nhận là cha ruột của bé Nhân Ái, trong buổi làm việc với chính quyền địa phương và báo Dân trí trưa ngày 2/8. Lý giải về nguyên nhân đưa ra quyết định này, anh Trọng cho biết do kinh tế khó khăn, nếu có nhận lại con cũng sẽ không đủ điều kiện chăm sóc cho bé.
“Qua trao đổi với các bác sĩ, tôi thấy bệnh của cháu vẫn còn rất nặng, gia đình còn phải làm ăn, không có thời gian đến thăm nuôi bé thường xuyên. Việc chăm sóc và các khoản kinh phí điều trị cho bé đành nhờ cả vào bác sĩ và cộng đồng xã hội”, người tự nhận là cha bé Nhân Ái nói.

Trước đó, chiều ngày 30/7, anh Trọng đột ngột xuất hiện tại Khoa hồi sức bệnh viện Nhi Đồng 2, sau khi vào thăm con anh cho biết: “Việc bỏ con lại bệnh viện của vợ chồng tôi là tội lỗi không thể tha thứ. Chúng tôi cứ tưởng con mình đã chết, nhưng không ngờ bé vẫn còn sống. Tôi sẽ hoàn thành các thủ tục pháp lý để nhận lại con và chăm sóc cho cháu, hy vọng sẽ bù đắp được phần nào những đau khổ mà bé đã phải chịu đựng.”

Vân Sơn

499
0
0

Shortee2009

cặp vợ chồng này .... đem đi thiến cho rồi .... chớ càng đẻ càng làm khổ con cái :(

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Kết chuyển của tuần 03 tháng 07.2010

Cháu bé con bà Vũ Thị Dung Chính là Nhân Ái
Bệnh viện Nhi Đồng 2, TPHCM
67,970,000

Kết chuyển của tuần 04 tháng 07.2010

Cháu bé con bà Vũ Thị Dung - Chính là Nhân Ái
244,886,300

Kết chuyển của tuần 05 tháng 07.2010

Bé Nhân Ái
191,805,000

Kết chuyển của tuần 01 tháng 08.2001

Cháu Nhân Ái
76,166,000

1,007
0
0

Mường Tè

Trái tim bé Nhân Ái đã ngừng đập
(Dân trí) - Tối qua (ngày 6/9), bé Nhân Ái đã trút hơi thở cuối cùng tại BV Nhi Đồng 2, chấm dứt chuỗi ngày đau khổ ở nhân gian. (Thông tin về việc tổ chức tang lễ cho bé được cập nhật liên tục ở cuối bài).
>> Cháu bé bị bỏ rơi nguy kịch trên giường bệnh
>> Ngày 06/09: Sức khỏe của bé Nhân Ái đang dần xấu đi
>> Bé Nhân Ái: Nếu điều đó xảy ra sớm hơn!

Bé Nhân Ái đã không còn, nhưng ánh mắt này sẽ còn đọng lại mãi trong lòng bạn đọc Dân trí

Tròn 10 tháng (sinh 6/11/2009 - mất 6/9/2010) có mặt ở nhân gian, Nhân Ái đã chịu nhiều cay đắng, từ nỗi đau của đứa con bị bỏ rơi đến những đau đớn tột cùng do nhiều chứng bệnh gây ra.

10 tháng tuổi, nhưng con đã biết thế nào là khó thở, là tức ngực, là đau nhức vì các vết lở loét…

Con chưa được hưởng cái hạnh phúc của đứa trẻ biết lẫy, biết bò, biết bi bô…

An ủi thay, kể từ bài báo đầu tiên của Dân trí (ngày 19/7) đến nay, hai tháng cuối đời, con được sống trong ngập tràn tình yêu thương.

10 tháng ngắn ngủi của một kiếp người, nhưng con đã đón nhận sự ấm áp của hàng ngàn trái tim “ngày đêm cầu xin cho con vượt qua căn bệnh hiểm nghèo”.

Chỉ cần dòng thông tin “con khỏe hơn” là dậy lên bao nhiêu hy vọng, hàng ngàn comment mừng vui gửi đến. Ngày nào sức khỏe con xấu đi, biết bao trái tim lại quặn thắt.

10 tháng thôi nhưng con đã gieo thật nhiều duyên lành. Nhiều quần áo, quà, sữa và sắp tới là hàng tỷ đồng của con sẽ được chia cho các bạn kém may mắn khác.

Con nằm đó, tuy bất động vì bệnh tật nhưng trái tim con vẫn khao khát yêu thương. Mỗi khi có người vào thăm, giọt nước mắt mừng vui vẫn tràn nơi khóe mắt con.

Con nằm đó, đơn giản chỉ cần tình yêu thương. Dù cha mẹ đối xử thế nào, con cũng không oán giận. Còn nhớ ngày cha ruột đến thăm, con bỗng giàn giụa nước mắt. Con khóc như chưa từng được khóc. Những giọt nước mắt mừng mừng tủi tủi…

Giờ, con nằm đó, thanh thản làm sao. Chính con đã kéo nhiều người lại gần nhau. Để ngẫm ra rằng, cuộc đời ngắn ngủi lắm. Ngày nào còn sống thì hãy hết lòng với nhau.

Thật khó khăn cho chúng tôi để viết nên những dòng tin buồn này. Bởi cũng như bạn đọc, chúng tôi luôn cầu mong cho bé có thể qua khỏi, cầu mong cho bé có thể hưởng được cái Tết Trung thu đầu tiên. Nhưng…

Dân trí xin chân thành cảm tạ tấm lòng của bạn đọc dành cho Nhân Ái của chúng ta.

Dân trí sẽ lo hậu sự cho bé Nhân Ái

Theo BS Vũ Hiệp Phát, Phó khoa hồi sức, “Bé Nhân Ái ngày càng suy kiệt. Tình trạng viêm ruột và nhiễm trùng toàn thân mỗi lúc một nặng thêm. Chúng tôi đã sử dụng tất cả những loại kháng sinh tốt nhất từ Mỹ chuyển về để phục vụ cho quá trình điều trị của bé.

Bác sĩ trong khoa đã làm hết sức mình để giành giật từng giây từng phút sự sống cho bé. Tuy nhiên, do bệnh tình quá nặng, bé đã không thể vượt qua. Nhân Ái của chúng ta đã trút hơi thở cuối cùng vào lúc 19 giờ 30 phút ngày 6/9.

PV Dân trí đã thông báo với gia đình bé Nhân Ái được biết tin.

Được sự đồng ý của Ban giám đốc bệnh viện, Báo Điện tử Dân trí sẽ đứng ra lo hậu sự cho bé.

Thông tin về việc tổ chức tang lễ cho bé Nhân Ái:

14h30 chiều nay (7/9), Báo Dân trí sẽ tổ chức khâm liệm cho bé Nhân Ái tại BV Nhi Đồng 2.

15h00 sẽ đưa bé đi hoả táng.

Sau khi hoả táng, tro cốt của bé sẽ được đưa về an nghỉ tại chùa Như Lai ở 229A đường Nguyễn Thái Sơn, Phường 5, Quận Gò Vấp, TP. HCM.

(Hồng Tâm)
Buồn quá:(:(:(.. Cầu chúc cho linh hồn bé được siêu thoát:whileflower02:whileflower02:whileflower02