Đà Nẵng ơi tình người (tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Đà Nẵng ơi tình người

Bánh này thì ăn mới ngon em ạ, trông không thể ngon được sản phẩm đầu tay của chị và mẹ Subim đấy :D
Trông ngon thật mà chị, em ko có thích mấy cái trang trí rườm rà quá mà chất ko có giề. Nhìn bánh chị thấy muốn ăn rồi.:x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Chào mừng nhà mới :cstt07::cstt07:

Báo cáo là hôm nay MG đi làm rồi ạ, tình hình sức khỏe bình thường, bữa ni làm "yểu điệu thục nữ", được nhiều người khen nức nở nhờ cái áo đầm xinh tươi và đi đứng nhẹ nhàng :D.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Yêu thương chúc mừng Ngôi nhà CSTT Đà nẵng - Luôn nồng ấm tình Người :cstt02:

13
0
0

thuanhmoi

Cho e gởi hoa chúc mừng nhà mới nhé @};- @};- @};-

65
0
0

Tí Tèo

Mừng Đà nẵng có nhà mới cho chị em hội họp bánh trái.
Em thích tham gia nhiều hoạt động của nhà mình lắm mà khổ cái là vẫn cứ lu bu quá chưa có thời gian.
Híc, hy vọng là sẽ có mặt trong các buổi lên lớp của các chị trong một ngày không xa :x:x:x

467
0
0

pink3

@muathu: có dịp thuận tiện thì e sẽ ghé, k chừng e chờ luôn hàng Nhật đợt 5 chị ạ. em bận quá chị thông cảm cho e.
@all: creamcheese của Philadenphia đang khuyến mãi ở Metro mua 2kg tặng 2kg, em có mua 1block khuyến mãi như vậy giá 372K/4kg, em lấy 1-2kg, còn mẹ nào muốn share thì đăng ký nhé. Chị memynhi, medream có ý định lấy nhưng sao chưa confirm với e ạ? (Date sx 29/3/2009, hạn dùng 29/10/2009)
creamcheese dùng làm bánh quy, cheesecake (kiểu Nhật và kiểu NY). Theo nhà HuaBin (hội bánh HN) thì loại creamcheese của Philadenphia làm tiramisu ngon lắm nhé!
tớ 1kg nhé.
Lấy hàng ở đâu mẹ nó ơi

467
0
0

pink3

:)@muathu: Pink nghĩ cái bánh hôm nọ bị xẹp sau khi lấy ra có mấy lý do sau:
1. Pink quên một tí muối khi đánh trứng.
2. Bị thiếu bột (thiếu một chút, Pink làm 4 trứng là 130-140g bột.
3. Lửa thiếu (nên nướng nhiệt độ cao hơn một chút).
cái bánh này pink mới làm hồi chiều, cũng 4 trứng mà nở cao quá trời, ko có bơ, chỉ có dầu ăn vì nhà hết bơ mất.
Sơ ri chén lia lịa:-*, chia cho con nhà hàng xóm một ít, chỉ còn một ít.
Lần tới nếu lười làm các loại khác thì làm bánh cuộn cho socola vào cuộn để dụ anh tí ăn:)
mời cả nhà ăn bánh:

bánh nở, mềm xốp rất ngon và đặc biệt thơm mùi cam:)

1,413
0
0

Mẹ Gôn

@muathu: có dịp thuận tiện thì e sẽ ghé, k chừng e chờ luôn hàng Nhật đợt 5 chị ạ. em bận quá chị thông cảm cho e.
@all: creamcheese của Philadenphia đang khuyến mãi ở Metro mua 2kg tặng 2kg, em có mua 1block khuyến mãi như vậy giá 372K/4kg, em lấy 1-2kg, còn mẹ nào muốn share thì đăng ký nhé. Chị memynhi, medream có ý định lấy nhưng sao chưa confirm với e ạ? (Date sx 29/3/2009, hạn dùng 29/10/2009)
creamcheese dùng làm bánh quy, cheesecake (kiểu Nhật và kiểu NY). Theo nhà HuaBin (hội bánh HN) thì loại creamcheese của Philadenphia làm tiramisu ngon lắm nhé!
Mẹ Gôn lấy 1kg nhé, tks.
Mà lấy hàng ở đâu đây?

2,801
0
0

muathu

cái bánh này pink mới làm hồi chiều, cũng 4 trứng mà nở cao quá trời, ko có bơ, chỉ có dầu ăn vì nhà hết bơ mất.
Lần tới nếu lười làm các loại khác thì làm bánh cuộn cho socola vào cuộn để dụ anh tí ăn:)
mời cả nhà ăn bánh:

Bánh ngon quá nhỉ chẹp chẹp còn ko mai đem đi off bàn chống cúm H1N1 :D đang kiếm bánh gì có Chocola để làm cho Tí đây, mẹ làm xong mà con chẳng mơ màng gì mất lửa quá :p

1,018
0
0

mymy

Bánh ngon quá nhỉ chẹp chẹp còn ko mai đem đi off bàn chống cúm H1N1 :D đang kiếm bánh gì có Chocola để làm cho Tí đây, mẹ làm xong mà con chẳng mơ màng gì mất lửa quá :p
Dụ ni nghe là lạ ah nghe :cstt09:

2,801
0
0

muathu

Dụ ni nghe là lạ ah nghe :cstt09:
Á tóm được mymy đây rồi, đi lấy cái cầm bút cho anh Tí bỏ vào túi ngay, chẳng lẽ lại nói lý do khác nói thế cho hoành tráng nhé :">:p

467
0
0

pink3

tui cũng túm được mymy đây rồi. tỏi nhiều tép của tui đâu (1kg):(:(:(
còn một ít, mai google nghe, tui đem theo mời mọi người. Hồi nãy tức cười quá, sơ ri ăn tham làm một miếng to roiif ngốn ngấu suýt nghẹn cứ ngúc ngắc cái cổ mà không chịu nhè ra làm mẹ một phen hết hồn.

124
0
0

sonylucky

@ chị Hồng và chị mẹ Gôn: để tối nay e đến nhà chị muathu để lấy hàng Sing rồi gởi creamcheese lại nhà chị ấy, cuối tuần các chị off bánh rồi lấy nhé

798
0
0

cifmoon

mời cả nhà ăn bánh:

Bánh chị làm ngon quá :p chẹp chẹp. Nhà mình có nhiều chị đảm đang quá, em chưa bao giờ làm được cho con miếng bánh nào :">

1,018
0
0

mymy

Bánh chị làm ngon quá :p chẹp chẹp. Nhà mình có nhiều chị đảm đang quá, em chưa bao giờ làm được cho con miếng bánh nào :">
Cái này thì em giống chị nè :p

1,018
0
0

mymy

Alo alo, trưa nay trân trọng kính mời bà con CSTT Đà Nẵng ọp mừng tân gia nhà mới tại GOOGLE CAFE số 91-93 Lý Tự Trọng vào lúc 11h30 (hihi, thông báo địa chỉ cho hoành tráng chứ các mẹt ni ngồi mà chủ quán tặng tới mấy phiếu khuyến mãi rùi), ai có camen cơm thì mang theo luôn :cstt07:

798
0
0

cifmoon

Alo alo, trưa nay trân trọng kính mời bà con CSTT Đà Nẵng ọp mừng tân gia nhà mới tại GOOGLE CAFE số 91-93 Lý Tự Trọng vào lúc 11h30 (hihi, thông báo địa chỉ cho hoành tráng chứ các mẹt ni ngồi mà chủ quán tặng tới mấy phiếu khuyến mãi rùi), ai có camen cơm thì mang theo luôn :cstt07:
Em kô tham gia mừng tân gia được rồi, sao kô để hôm nào off bánh mình làm bánh kem mừng tân gia luôn hehe.

Gô nhà em chưa đi học qua trưa được nên buổi trưa em chẳng đi đâu được hết, chán wá.
Luôn tiện em bán than tí, hôm qua là ngày đâu tiên Gô đi học ở lại trưa sau 2 tuần đi học buổi sáng. Chiều mẹ đón về thì giận khóc hoài, mẹ đút ăn cũng khóc, đến tối đi ngủ thì cứ 5 phút lại giật mình dậy ré khóc, gọi mẹ ơi mẹ ơi, tôi nghiệp lắm. Cả đêm ngủ kô yên giật mình làm ba mẹ cả đêm cũng kô yên giấc.
Thế là sáng nay mẹ tạm thời cho Gô nghỉ hôm nay để lấy lại tinh thần. Kô biết sao đây nữa, sao mà chưa thấy con ai khó bằng con em :(

1,018
0
0

mymy

Em kô tham gia mừng tân gia được rồi, sao kô để hôm nào off bánh mình làm bánh kem mừng tân gia luôn hehe.

Gô nhà em chưa đi học qua trưa được nên buổi trưa em chẳng đi đâu được hết, chán wá.
Luôn tiện em bán than tí, hôm qua là ngày đâu tiên Gô đi học ở lại trưa sau 2 tuần đi học buổi sáng. Chiều mẹ đón về thì giận khóc hoài, mẹ đút ăn cũng khóc, đến tối đi ngủ thì cứ 5 phút lại giật mình dậy ré khóc, gọi mẹ ơi mẹ ơi, tôi nghiệp lắm. Cả đêm ngủ kô yên giật mình làm ba mẹ cả đêm cũng kô yên giấc.
Thế là sáng nay mẹ tạm thời cho Gô nghỉ hôm nay để lấy lại tinh thần. Kô biết sao đây nữa, sao mà chưa thấy con ai khó bằng con em :(
Em ơi, cứ phải cho đi nhé chứ mới đầu như thế em đã cho nghỉ rồi là không tạo được thói quen đi học đâu, phải để cho anh ấy biết là dù có khóc, buồn thế nào đi nữa cũng phải đi học. Nhưng mà em cũng phải làm công tác tư tưởng cho anh cu, chăm sóc anh ấy, mua quà cho anh í, bảo Gô đi học để mẹ đi làm mua sữa, mua đồ chơi....Em muội nhà chị sáng ra là đi học, bảo đi học để mẹ đi làm lãnh lương mua sữa, mua váng sữa, ba đi làm để có tiền dẫn Muội đi Big C, đi ăn kem :)Em Muội thâm niên đi nhà trẻ từ lúc 10 tháng lận đó.

798
0
0

cifmoon

Em ơi, cứ phải cho đi nhé chứ mới đầu như thế em đã cho nghỉ rồi là không tạo được thói quen đi học đâu, phải để cho anh ấy biết là dù có khóc, buồn thế nào đi nữa cũng phải đi học. Nhưng mà em cũng phải làm công tác tư tưởng cho anh cu, chăm sóc anh ấy, mua quà cho anh í, bảo Gô đi học để mẹ đi làm mua sữa, mua đồ chơi....Em muội nhà chị sáng ra là đi học, bảo đi học để mẹ đi làm lãnh lương mua sữa, mua váng sữa, ba đi làm để có tiền dẫn Muội đi Big C, đi ăn kem :)Em Muội thâm niên đi nhà trẻ từ lúc 10 tháng lận đó.
Đi học về or trước khi đi học em cũng nói đủ thứ chuyện để dụ con đi học, nhưng hình như kô ăn thua chị ơi, thế mới chán.
Vì trưa hôm qua ở lại cô bảo nhóc kô chịu ngủ, ngủ tí là giật mình dậy, rồi khi đêm về ngủ cũng thế, cứ giật mình dậy hoài nên nhóc mệt lã cả người vì mất ngủ. Em thấy tình hình căng quá nên cho nhóc nghỉ 1 ngày dưỡng sức lại chứ đi học ngày nay nữa em sợ về ốm thì nghỉ học cả tuần.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.