Dụng cụ và nguyên liệu làm bánh

73
0
0

Sunbeam

Ðề: Dụng cụ và nguyên liệu làm bánh

Trưa nay đã được Sơn Hùng giao lò Gali 34l rồi. Chiều về làm bánh thử luôn.
Chị ơi cho em xin địa chỉ của Sơn Hùng với, em cũng đang tìm mua lò nướng mà chưa mua được, em cũng muốn tập tành làm bánh. Mà chị mua lò Gali mã như thế nào đấy, em thấy nhiều loại lắm chẳng hiểu loại nào thì mới nướng bánh được. Cảm ơn chị nhiều.

2,080
0
0

Tình hình là tớ chưa biết làm bánh , nhưng mới học đc cách làm sữa chua trà xanh của bạn KIWi rất hay, nên muốn hỏi trà xanh đó là bột trà xanh đúng kg? hay pha trà ra nhỉ ? hiiii, bột nó như thế nào mua ở đâu, giá rổ thế nào ? Với lại ai có nhã ý cho em xin 1 tý thì hay biết mấy , vì chỉ làm thử sữa chua trà xanh thôi, kg làm bánh nên sợ mua nhiêù thì phí , mua ít kg ai bán hhehehe

42
0
0

huong100175

Chị ơi cho em xin địa chỉ của Sơn Hùng với, em cũng đang tìm mua lò nướng mà chưa mua được, em cũng muốn tập tành làm bánh. Mà chị mua lò Gali mã như thế nào đấy, em thấy nhiều loại lắm chẳng hiểu loại nào thì mới nướng bánh được. Cảm ơn chị nhiều.
Sơn Hùng ở 120 Phố Huế bạn ạ. Mình mua loại Gali 34l có đối lưu, màu trắng, bảo hành 2 năm. Hiện các loại lò 40-42l có đối lưu ở Hà Nội đều hết hàng. Mình gọi điện và họ chở đến nhà, thử máy đàng hoàng. Mình nướng thử 1 mẻ chiffon cake ngay chiều hôm đó, rất ngon nhé. Nhưng không hiểu sao chị cùng cơ quan ra tận nơi mua lại 820k, chắc tại màu đen nên đắt hơn chăng?
À, nhưng hôm sau vì mình làm cháy máy đánh trứng nên ra đó mua loại Phillips 175W 5 tốc độ 590k thì bị đắt hơn Promart 20k đó.

313
0
0

july137

Sơn Hùng ở 120 Phố Huế bạn ạ. Mình mua loại Gali 34l có đối lưu, màu trắng, bảo hành 2 năm. Hiện các loại lò 40-42l có đối lưu ở Hà Nội đều hết hàng. Mình gọi điện và họ chở đến nhà, thử máy đàng hoàng. Mình nướng thử 1 mẻ chiffon cake ngay chiều hôm đó, rất ngon nhé. Nhưng không hiểu sao chị cùng cơ quan ra tận nơi mua lại 820k, chắc tại màu đen nên đắt hơn chăng?
À, nhưng hôm sau vì mình làm cháy máy đánh trứng nên ra đó mua loại Phillips 175W 5 tốc độ 590k thì bị đắt hơn Promart 20k đó.
Không có đâu chị em mua ở Sơn Hùng Gali 34lX có dối lưu màu đen dc chở đến tận nhà có 790k ah Vừa mua hôm trước 2 hôm sau về hàng mới em Gali 42l :sad:

4
0
0

vivian0907

Tình hình là tớ chưa biết làm bánh , nhưng mới học đc cách làm sữa chua trà xanh của bạn KIWi rất hay, nên muốn hỏi trà xanh đó là bột trà xanh đúng kg? hay pha trà ra nhỉ ? hiiii, bột nó như thế nào mua ở đâu, giá rổ thế nào ? Với lại ai có nhã ý cho em xin 1 tý thì hay biết mấy , vì chỉ làm thử sữa chua trà xanh thôi, kg làm bánh nên sợ mua nhiêù thì phí , mua ít kg ai bán hhehehe
mẹ bé ớt ơi, em le te trả lời dùm chị kiwi nhé, trà xanh là bột màu xanh xanh, thơm mùi trà chị ạ....50k/1 lạng, nhưng mỗi lần dùng 1 chút thôi cũng thơm lắm chị ạ. chứ ko phải pha nước trà bt đâu nha...hì, cái đó hình như mua ở sì gòn chị ạ, em nhờ mua nên cũng ko rõ lắm...chúc chị thành công:love:

42
0
0

huong100175

Không có đâu chị em mua ở Sơn Hùng Gali 34lX có dối lưu màu đen dc chở đến tận nhà có 790k ah Vừa mua hôm trước 2 hôm sau về hàng mới em Gali 42l :sad:
Ồ, mình cứ tưởng ở đó thì giá như nhau chứ nhỉ. Bạn mua 790, mình thì gọi điện chở đến nhà là 800k, thế mà chị bạn làm cùng ra tận nơi mua 820k. Mà mình và chị ấy đều mới mua tuần trước thôi. Không hiểu nổi nữa. Mà có lò 42l rồi à. Mình chờ mãi ko có nên đành mua 34l.

42
0
0

huong100175

Bột trà xanh bạn ơi. Nhưng giá chát lắm ý, 1 gói tý xíu mà gần 200k. Mà hình như chỉ có trong các siêu thị bán đồ Nhật mới có thôi. Ở Hà nội thì ở Unimart, còn Huế thì???

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Bột trà xanh bạn ơi. Nhưng giá chát lắm ý, 1 gói tý xíu mà gần 200k. Mà hình như chỉ có trong các siêu thị bán đồ Nhật mới có thôi. Ở Hà nội thì ở Unimart, còn Huế thì???
Bác vào Unimart thì giá chát là đúng rồi.:thinking:.Em thì ko nghiện mấy món trà xanh này nên em ko mua,nhưng em thấy các mẹ ngoài HN thường hay nhờ các mẹ trong TPHCM mua bột trà xanh giúp,giá thường là 55k/lạng,em thấy các mẹ cũng khen thơm lắm.Chị ở Huế thì nhờ mẹ nào ở SG mua giúp cho đỡ "lục tốn".

41
0
0

DaLi

Sao hôm chủ nhật vừa rồi em vào Unimart mà k có bột trà xanh nhỉ? Em tìm mãi k thấy hỏi em bán hàng thì em ý bảo là hết hàng :sad:

41
0
0

DaLi

Chị ơi, thứ 4 tuần trước em mua được lò Gali 42l có quạt gió rùi đấy ah. Ở Sơn Hùng bán 920k rồi, em mua bên Promart 945k vì họ ship đến nhà em có 15k (SH tính 50k ah). Máy đánh trứng 175W chị em mua có chưa đến 500k ah :smiling:

331
0
0

Hua Bin

mọi người thích mua bột trà xanh thì nên nhờ chị linhlan hoặc lolita88 trong HCM mua bột trà gói đóng 0,5kg hiệu Ying Feng (em cũng không nhớ chính xác lắm) của Đài Loan. Đóng gói cẩn thận lắm. Giá thành hợp lý, tính ra khoảng 55k/lạng. Mà một lạng thì dùng tẹt ga luôn. Trà thơm lắm, làm bánh lại rất ngon. Cái bột trà của Nhật đắt quá, mà mùi vị em lại không ưa bằng bột trà này. Đây là sản phẩm từ bột trà xanh em mua đó. Bánh quy ngàn lớp trà xanh

[/IMG]

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
610
0
0

MinhMinh

Ôi đang nói ai mà sao giống nói mình nhở :thinking:

Em ơi, chị hỏi 1 câu ngố ngố:silly: nhà chị có cái lò bé bé theo mô tả cũng giống như trên đây, nó dùng để nướng bánh mì, pizza, khoai tây, các món gra-tăng.. (hình như họ gọi nó là toaster oven), vậy có dùng nó nướng bánh được không em, vì chị đọc hình như chưa thấy có phần cake trong danh mục của nó. Tks em :rose:
Khai Tâm ơi! lò vi sóng có chế độ grill thì có thể thay lò nướng để làm bánh được không?:smiling:

2,080
0
0

Màu bánh làm từ trà xanh đẹp quá nhỉ , thích thế, mình thích màu nhạt bớt 1 tý thì bớt bột trà xanh đúng kg?
May quá đợt này có 1 mẹ HN vào mẹ ấy sẽ mang vào hiiiii.

41
0
0

DaLi

@ mẹ HuaBin : fải mua cả 0.5kg hả chị? Em chỉ có nhu cầu mua khoảng 200g thui, k biết họ có bán lẻ không để nhờ các mẹ mua :)

331
0
0

Hua Bin

@ mẹ HuaBin : fải mua cả 0.5kg hả chị? Em chỉ có nhu cầu mua khoảng 200g thui, k biết họ có bán lẻ không để nhờ các mẹ mua :)
uh, các mẹ ở Hội bánh HN share nhau em ạ, chứ lấy cả 0.5kg thì nhiều quá. Mỗi lần làm bánh thì chỉ cần 2-3 thìa cà phê thôi.
Nhưng mình cứ mua cả rồi chia, như bột mì CC ây, chứ mua lẻ lại k đảm bảo.

@bác Ớt: bác thích màu bánh nhạt thì bác bớt trà xanh đi nhé,

19
0
0

me nana

em thấy có mấy chị nhờ chị Kati mua được rất nhiều đồ bếp đẹp, nhất là mấy cái cốc sứ và rồi là cookie cutter/press mà em chẳng biết đặt mua ở đâu. các chị giúp em với.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Khai Tâm ơi! lò vi sóng có chế độ grill thì có thể thay lò nướng để làm bánh được không?:smiling:
Grill không phải chế độ nướng bánh bác ạ.
Mình cần 1 cái lò nướng 1 chức năng nướng thôi thì dùng sẽ tốt hơn là kết hợp vi sóng.

610
0
0

MinhMinh

Grill không phải chế độ nướng bánh bác ạ.
Mình cần 1 cái lò nướng 1 chức năng nướng thôi thì dùng sẽ tốt hơn là kết hợp vi sóng.
Thế thì mình sẽ mua 1 cái lò nướng. Chưa có 1 tí kthức nào về làm bánh nhưng thích lắm, KT chỉ giáo cho mình nghe. Hi vọng là sẽ k có cái hành trình "đi thẳng vào thùng rác":grin::grin::grin:

42
0
0

huong100175

Chị ơi, thứ 4 tuần trước em mua được lò Gali 42l có quạt gió rùi đấy ah. Ở Sơn Hùng bán 920k rồi, em mua bên Promart 945k vì họ ship đến nhà em có 15k (SH tính 50k ah). Máy đánh trứng 175W chị em mua có chưa đến 500k ah :smiling:
Ôi, mình mua ở Sơn Hùng đắt thế mà còn đi quảng cáo cho mấy người nữa mua chứ. Xấu hổ quá!

82
0
0

Mod_CSMM

Moderator

Chào các mẹ , để topic được liền mạch cung cấp các thông tin, hỏi đáp liên quan đến nguyên liệu và các công dụng, cách dùng, nếu có nhu cầu hỏi về địa chỉ mua các nguyên liệu, mời mọi người sang topic này nhé:
http://www.chiasetinhthuong.org/dien...read.php?t=146