(MS96.1/TT) 28.11.2009 - CSTT đến chia sẻ lương thực và thuốc men với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hòa Bình

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
713
0
16

Virgo2007

Member
Ðề: 28.11 CSTT đến chia sẻ lương thực và thuốc men với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hoà Bình

Trời các bố mẹ tuyệt quá nhưng mà đoàn khảo sát ngoài Virgo2007 còn ai nữa thế sao toàn chụp mặt hậu không à :-* Lá Mơ còn thêm nghề hàng xáo (Mua thóc xay ra gạo đem bán) nữa hả em :x
Bác ơi, có một cái ảnh chuối đẹp lắm, dưng mà vì một số lý do em không được post lên đây ạ, toàn người nhà mình ý mà bác.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: 28.11.2009 - CSTT đến chia sẻ lương thực và thuốc men với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hoà Bình

HP lưu ý giúp em là không đi xe con 4 chỗ gầm thấp được đâu nhá, kiểu như Camry ý ợ, vì trên đó đang sửa đường nhiều đá hộc lắm nhá. Em không biết tiến độ làm đường trên đó thế nào, nếu đường xong thì bác mới đi em ý được còn nếu không thì bác cho em ý ở nhà nghỉ cho khỏe bác nhá không lại mất công vác xe lên vai ợ
Em ơi không đi 4 chỗ đâu. Chị xem số người thế nào sẽ thuê xe em ạ.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: 28.11 CSTT đến chia sẻ với đồng bào Xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc

Lá mơ ơi a đang ngồi ở cái chỗ em nói thì phải, về Thủ Đô từ lâu rồi mà còn cứ réo HàTay B-). Nếu mọi người mua gạo ở đây thì ĐN sẽ nhận chở lên Hòa Bình cho.
Xin lưu ý là hãng vận chuyển ĐN k delay nhé :p:p
Hihi. Gọi là Hà Tây cho dễ phân biệt.:p Em nhờ hỏi giá thì thấy báo là 6400k/tấn gạo khang dân. Nhưng mấy hôm vừa rồi mưa bão nên giá gạo cũng hơi biến động 1 chút. Để sang tuần trời đẹp trở lại em lại nhờ hỏi xem có xuống tí tẹo nào ko nhé! Nếu mua được ở HB thì tốt, nhưng chị LG bảo mua gạo xong phải chia ra thành từng bao 20kg 1 cơ. Nên nếu trong trường hợp ko mua được ở đâu hợp lý hơn thì mua ở đây nhá! Hãng vận chuyển ĐN delay sẽ vận chuyển lô gạo này. hehe.:p:pB-)

60
0
6

bobim2

Member
Ðề: 28.11.2009 - CSTT đến chia sẻ lương thực và thuốc men với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hoà Bình

Em xin phép hỏi vụ tài trợ thuốc men thế nào ạ? Em muốn xin 1 chân trong việc này.

Em là Hạnh Nguyễn ạ !

713
0
16

Virgo2007

Member

Em xin phép hỏi vụ tài trợ thuốc men thế nào ạ? Em muốn xin 1 chân trong việc này.

Em là Hạnh Nguyễn ạ !
Mình sẽ chỉ mang một số thuốc thông dụng như các loại vitamin tổng hợp, B1, B6, C, paracetamol. Rút kinh nghiệm lần trước, mình sẽ không nhận những loại thuốc chữa bệnh vì sẽ rất khó khi phát rộng rãi và đại trà như thế này.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Em là Hạnh Nguyễn ạ !
"Em Hạnh Nguyễn" ơi, không chơi mượn nick anh xã nhé:p. híhí..

Thuốc men lần này do bạn của Virgo tài trợ hoàn toàn, theo list mà Virgo lập ra. Virgo đã và đang tranh thủ đến chở từng loại về, xếp ở kho nhà rồi:D. Đi xin nên phải nhanh chân không có người khác xin mất.:D:D Thế nên, "Em Hạnh Nguyễn" chuyển qua chăn hoặc gạo hoặc cá hoặc muối nhé:):)? Hì hì...Không biết mình có "chỉ điểm" quá không?? :-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Thuốc men lần này do bạn của Virgo tài trợ hoàn toàn, theo list mà Virgo lập ra. Virgo đã và đang tranh thủ đến chở từng loại về, xếp ở kho nhà rồi:D. Đi xin nên phải nhanh chân không có người khác xin mất.:D:D Thế nên, "Em Hạnh Nguyễn" chuyển qua chăn hoặc gạo hoặc cá hoặc muối nhé:):)? Hì hì...Không biết mình có "chỉ điểm" quá không?? :-*
ha ha, cái này gọi là úp sọt chị ạ
chị úp hơi bị chuẩn :D

314
0
0

Me DiemNgoc

Gạo cũng hơi nhiều nhỉ ? Nếu nhà mình các mẹ ko rảnh thì để em thầu tiếp vụ mua sắm và đóng gói nhé , mỗi tội từ nhà em hơi xa tí :(

133
0
0

Gà ăn thóc

Thui em cũng chuyển qua chăn gạo quần áo nhé, không thuốc nữa không có thừa. hihi
Chị VIgro là ở chỗ nào Sở y tế vậy ạ? xem em có nhờ vả được gì không ạ.hì
Em sẽ liên lạc với một số bác sĩ quen của em xem có ai đi cùng đoàn được không nhé. Còn em sức khỏe đang ốm yếu chắc lần này khó đi lắm . huhuhu

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cho em đăng ký 1 suất đi với ạ (Đăng ký từ bi h không thì hết suất mất). Các chị có giao cho em nhiệm vụ chuẩn bị gì không ạ? :x:x:x
:cstt02:

1,014
0
0

Em bé ngoan

Cho em đăng ký 1 suất đi với ạ (Đăng ký từ bi h không thì hết suất mất). Các chị có giao cho em nhiệm vụ chuẩn bị gì không ạ? :x:x:x
:cstt02:
Mẹ Mít Nhợn lên đó làm live show hát bét nhè chè đỗ đen chiêu đãi bà con đi :D

Hôm nào chia gạo cần nhân lực thì các bác ới em với nhé.

Em có ý đóng góp vừng ạ. Nhà em ăn chủ đạo gạo lứt muối vừng thấy ổn ạ :)
Vừng là lương thực rất tốt. Các bác thử search về "vừng, mè" mà xem. Những ngày mưa lạnh không chợ búa gì được thì cứ cơm với muối vừng là đủ ;)
Các bác cho ý kiến để em tìm nguồn mua ạ.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Ðề: 28.11 CSTT đến chia sẻ với đồng bào Xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc

20kg gạo/ phần x 140 phần là 2800kg gạo nhỉ? Để em hỏi phần gạo này nhé! Nhà em có mấy đứa người làm ở Hà Tây (cách HN tâm23km), thấy bảo gạo trong quê rẻ hơn ngoài này nhiều. Mùa này vừa gặt xong nên có thể mua thóc rồi nhờ người xát chắc giá sẽ ổn hơn đấy.
Nếu xát rối thì ăn càng bổ bác ạ.
Chỉ e là mọi người chưa hiểu về dinh dưỡng của lớp cám bên ngoài, chê gạo đen thôi.
Các bác cứ thử ăn gạo xát rối mà xem, thấy cơ thể khác hơn hẳn ăn gạo xát trắng tinh.
Gạo xát trắng tinh chỉ còn cái lõi, bao nhiêu chất dinh dưỡng bên ngoài dành cho heo, gà,...hết rồi :D
Còn nếu nấu ăn bằng gạo trắng thì mỗi khi nấu thả vào nồi 1 nắm cám gạo rang cho thêm chất ạ. Hì, nhà em cứ dặn hàng gạo lấy hộ 1 túi cám, về sàng rồi rang thơm lên, vừa làm xà phòng tắm cho Bi tồ chuyên chàm cơ địa nhà em, vừa thả vào nồi cơm những khi hết gạo lứt, rồi ngâm hoa chuối cho trắng, ...

741
0
16

Em còn phơm với chị Loan là cho em hai suất nhé! Đảm bảo sức khỏe chăm phần chăm, đường xấu không ngại ạ! :cstt04:

64
0
0

Hạnh Nguyễn

Quả này là bị úp sọt toàn diện đấy nhé tyruoi nhé. Vậy theo chỉ đạo của tỷ, em sẽ chuyển qua cơm áo gạo xiền ạ :p

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

chăn đã sẵn sàng ở nhà em, he he quần áo cũ em huy động ở và và văn phòng em cũng được mấy túi + mẹ chồng em đã mua hộ em 50 kg muối iốt.
@ Mẹ Mít Nhợn: ke ke, thế là trên đường đi được nghe em hát rồi, hay em ơi, cho chị làm ...chân hát bè, hôm đấy mang thêm con lơn, em hát, chị vừa bè vừa thu xèng, lên đến nơi đập ra có thêm 1 khoản để ủng hộ ý chứ.:D

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Tổ bánh Hà Nội bọn em lại xin phép được làm bánh cho các bé. Chỉ có điều là có 33 cháu mẫu giáo thì ít quá, bọn em xin tặng cho cả các cháu hoc cấp 1,2 nữa được không ạ :cstt09:

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

chăn đã sẵn sàng ở nhà em, he he quần áo cũ em huy động ở và và văn phòng em cũng được mấy túi + mẹ chồng em đã mua hộ em 50 kg muối iốt.
@ Mẹ Mít Nhợn: ke ke, thế là trên đường đi được nghe em hát rồi, hay em ơi, cho chị làm ...chân hát bè, hôm đấy mang thêm con lơn, em hát, chị vừa bè vừa thu xèng, lên đến nơi đập ra có thêm 1 khoản để ủng hộ ý chứ.:D
ơ, các bác ấy mặc quần áo khác mình, sao lại quyên góp quần áo cũ ạ :-O

em tưởng quần áo cũ cho đồng bào miền Trung thôi chứ

314
0
0

Me DiemNgoc

Em góp ý chút về việc mua gạo . Mẹ gì đó bảo mua lúa bây giờ rẻ , xay ra lấy gạo , cstt cần 2 ,8 tấn gạo , thử tưởng tượng thế này . Lúa cực đẹp xay ra 10kg thì đc 6,5 đến 6,8 kg gạo còn lại là cám . 2,8 tấn gạo thì cần mua bao nhiêu lúa , còn số cám từ việc xay gạo ra là rất lớn . Người dân ở quê chăn nuôi nên họ xay lúa để còn tận dụng cám chăn nuôi , cstt xay lúa thì cám đấy lại phải bán đi , nan giải lắm đấy ạ . Mua là phương án tối ưu nhất

2,651
0
0

Khai Tâm

Đọc bài Em bé ngoan xong đọc bài Me Diễm Ngọc, thấy nếu chúng mình tự xát rồi chia nhau mỗi người nửa cân hay một cân cám để về nấu cơm thì tình cảm lắm lắm ấy nhỉ :> :cstt01: Hihihi... offline chia cám :p

@thuyvuong: Làm bánh cho em góp tí tẹo cho các bé với nhé :x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Đọc bài Em bé ngoan xong đọc bài Me Diễm Ngọc, thấy nếu chúng mình tự xát rồi chia nhau mỗi người nửa cân hay một cân cám để về nấu cơm thì tình cảm lắm lắm ấy nhỉ :> :cstt01: Hihihi... offline chia cám :p

@thuyvuong: Làm bánh cho em góp tí tẹo cho các bé với nhé :x
Cám mà nấu được cơm chắc Cáo biết làm bánh giỏi như Rùa mất:-O
Rùa quên tiếng Việt hả Rùa ơi:D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.