(MS96.1/TT) 28.11.2009 - CSTT đến chia sẻ lương thực và thuốc men với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hòa Bình

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
60
0
6

bobim2

Member
Ðề: 28.11.2009 - CSTT đến chia sẻ lương thực và thuốc men với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hoà Bình

Cho Bobim2 đăng ký 1 ghế chuyến này nhé các bác ôi:cstt02:

741
0
16
Ðề: 28.11.2009 - CSTT đến chia sẻ lương thực và thuốc men với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hoà Bình

Việc này mình phải quyết nhanh để còn mua cho kịp vì gần 3 tấn gạo là khá nhiều, phải có thời gian để gom gạo mới đủ.
Em ơi 3 tấn gạo một nhà hàng sáo làm 3 ngày là xong thôi! Chị vừa làm cái resrearch về gạo, có đi phỏng vấn vài chị hàng sáo! Có chị ở Thái Bình làm 1 tháng khoảng trăm tấn đấy! :-&

110
0
0

mdsg05

Lâu quá mới lại thấy em giai, hai đứa đã đến chị Tý ruồi lấy áo đồng phục chị và chị Loan tặng chưa. Hy vọng lần này lại ngắm những bức ảnh đẹp của hai em trong màu áo cstt @};-:x
chị à, em đang mặc chính chiếc áo Chị tặng ngồi quocte lại cho Chị nè. KHông biết Thương lần này cos đi được không vì bạn ấy bận học nhiều nhưng em thì chắc chắn rồi Chị à. Em cũng rất mong được gặp Chị đó. Mấy lần hỏi thăm về chị mà đến giờ vẫn chưa hình dung được gì về Chị nè!:cstt03:

1,904
0
36

291179

Active Member

Em cũng muốn đi chuyến này BTC nhá !

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ngày 22/10/2009 nhận của bạn Bùi Ngọc Tú - thành viên WTT - nick Meyeuhieucoi 500K ủng hộ chuyến đi :x

@ ALnML : Chị chuyển cho em rồi. Kiểm tra giúp chị nhé.

713
0
16

Virgo2007

Member

Em ơi 3 tấn gạo một nhà hàng sáo làm 3 ngày là xong thôi! Chị vừa làm cái resrearch về gạo, có đi phỏng vấn vài chị hàng sáo! Có chị ở Thái Bình làm 1 tháng khoảng trăm tấn đấy! :-&
Èo, thế á chị? nhiều chị nhỉ, e cứ tưởng phải gom dài dài mới gom dc hết. Thế hay là về Thái Bình mua gạo vậy nhỉ?, hihi

1,014
0
0

Em bé ngoan

BTC thân yêu ơi, em đang hỏi giá lạc (hì, chuyển từ vừng qua lạc theo ý kiến của BTC).
Với lại em đang đi vận động mấy chị em thân quen.
Mẹ chồng em nói em vận động được bao nhiêu, còn lại mẹ em thêm vào để ủng hộ mỗi suất 1 kg lạc ạ.
Vậy em đăng ký 140 kg lạc nhé!
Bác nào hỏi giúp em mối mua lạc rẻ, ngon với ạ.

314
0
0

Me DiemNgoc

BTC thân yêu ơi, em đang hỏi giá lạc (hì, chuyển từ vừng qua lạc theo ý kiến của BTC).
Với lại em đang đi vận động mấy chị em thân quen.
Mẹ chồng em nói em vận động được bao nhiêu, còn lại mẹ em thêm vào để ủng hộ mỗi suất 1 kg lạc ạ.
Vậy em đăng ký 140 kg lạc nhé!
Bác nào hỏi giúp em mối mua lạc rẻ, ngon với ạ.

Lạc thì ko thể tham rẻ đc đâu chị nhé , mua lạc thì phải mua của người quen , bảo họ bóc bằng tay nhá và bóc khô , ko đc tẩm nước . Bây giờ dân mua lạc về , tẩm nước cho ướt lạc sau đó cho vào máy quay để ko phải bóc . Mình mua của lái buôn là 100% lạc kiểu đó nên phải tìm nhà dân có lạc bán , bảo họ bóc tay và bóc khô , chấp nhận giá chênh với thị trường 1 chút , lạc ẩm sẽ mốc ngay ạ

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Mọi người đăng ký tham gia, đăng ký ủng hộ hiên vật đề nghị sau khi post bài hãy gọi trực tiếp cho mecunlinh nhé giúp BTC chuẩn bị mọi việc được chu toàn
Xin cảm ơn tất cả mọi ng.

Ngày 18.10 nhận từ TK... số tiền của 100K của Vũ Hương (qua Ong Chúa)
Ngày 18.10 nhận từ TK... số tiền của 100K của Hằng (qua Ong Chúa)
Ngày 18.10 nhận từ TK... số tiền của 50K của Trang (qua Ong Chúa)
Ngày 20.10 nhận từ TK... số tiền 50K của Cỏ Mập (qua Ong Chúa)
Ngày 20.10 nhận từ TK... số tiền 200K của Xiao Ling(qua Ong Chúa)
Ngày 22.10 nhận của bạn Bùi Ngọc Tú - thành viên WTT - nick Meyeuhieucoi 500K

610
0
0

MinhMinh

[/B][/B]

Lạc thì ko thể tham rẻ đc đâu chị nhé , mua lạc thì phải mua của người quen , bảo họ bóc bằng tay nhá và bóc khô , ko đc tẩm nước . Bây giờ dân mua lạc về , tẩm nước cho ướt lạc sau đó cho vào máy quay để ko phải bóc . Mình mua của lái buôn là 100% lạc kiểu đó nên phải tìm nhà dân có lạc bán , bảo họ bóc tay và bóc khô , chấp nhận giá chênh với thị trường 1 chút , lạc ẩm sẽ mốc ngay ạ
Đúng rồi! lạc mốc thì có hại cho sức khoẻ, nguy hiểm lắm!

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em hỏi được gạo ở HT rồi đấy. Nếu BTC đồng ý mua thì ới em nhé! Nếu mua, em sẽ đưa tới tận nhà họ trồng lúa, bán thóc gạo để khỏi lo họ làm hàng, ko đảm bảo.

44
0
0

cun_gialinh

Để tối em về nhà hỏi mẹ em cái vụ muối với cá khô xem thế nào. Quê em là nơi sản xuất ra muối mà. ( Chỉ sợ không có muối iốt thôi, nếu không co thì em sẽ xuống chỗ nhà máy Hải châu để hỏi muối iốt Hải Châu rồi báo giá cho các chị nha).

53
0
0

MeAnhVu

Các Mẹ ơi! Cá khô mua loại nào ạ. Từ nay đến 28/11 hay là em rỗi rãi em mua cá tươi về ướp rồi phơi nhỉ?

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Các Mẹ ơi! Cá khô mua loại nào ạ. Từ nay đến 28/11 hay là em rỗi rãi em mua cá tươi về ướp rồi phơi nhỉ?
Tớ thấy muối với cá khô, trên chợ Đồng Xuân nhà tớ bán cũng rẻ lắm, bán buôn mà.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

@Gạo cá mắm muối ...mọi thứ cho chuyến đi : Ai có mối tốt để nghị sớm liên lạc với mecunlinh nhé 0903415455 để tập trung giá cả chọn lựa còn mua và đóng gói nếu ko ko kịp mất.Cảm ơn tất cả mọi người :x

@MeAnhVu : Biết chỗ em dễ mua dễ làm nhưng thôi để lần khác vất vả quá

Ngày 18.10 nhận từ TK... số tiền của 100K của Vũ Hương (qua Ong Chúa)
Ngày 18.10 nhận từ TK... số tiền của 100K của Hằng (qua Ong Chúa)
Ngày 18.10 nhận từ TK... số tiền của 50K của Trang (qua Ong Chúa)
Ngày 20.10 nhận từ TK... số tiền 50K của Cỏ Mập (qua Ong Chúa)
Ngày 20.10 nhận từ TK... số tiền 200K của Xiao Ling(qua Ong Chúa)
Ngày 22.10 nhận của bạn Bùi Ngọc Tú - thành viên WTT - nick Meyeuhieucoi 500K
Ngày 23.10 nhận từ TK...88 số tiền 500K của Cunbonghe

53
0
0

MeAnhVu

Vậy em gửi c L 200k, thứ 2 em mới gửi được ạ. Em chỉ có TK của Incombank. Nhưng không biết cách chuyển tiền từ thẻ ATM của em đi:(. Dấu dốt nên không dám hỏi ai

439
0
0

Thảo Gấu

Chị ơi cá khô, hôm nay em mới được MC mang lên cho một ít, hỏi giá luôn. Nếu là cá thu loại nhỏ thì 40k/kg; nếu là cá hồng, cá nục ... thì 20kg/cân. Đấy là mua lẻ còn nếu mua nhiều chắc rẻ hơn nữa.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

ơ, hôm nào chuẩn bị dóng gói thì các chị ới em với ah, vì em đang tích ở nhà 50kg muối iốt:D

21
0
0

lolem_0240

các bác ui, iem xin đóng góp ít hiện vật gửi cho các bé ở trên đoá : 100 đôi tất trẻ em khoảng 3-5 tuổi, 60 đôi tất loại >10t và 50 đôi găng tay len ạ. :-*

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

các bác ui, iem xin đóng góp ít hiện vật gửi cho các bé ở trên đoá : 100 đôi tất trẻ em khoảng 3-5 tuổi, 60 đôi tất loại >10t và 50 đôi găng tay len ạ. :-*
Xin nhận của em tất thôi, găng tay trên đó hầu như không sử dụng. Số lượng trẻ như sau, em thay đổi số lượng loại tất sao cho phù hợp nhé. Cảm ơn em @};-
Trẻ em nghèo lứa tuổi mẫu giáo: 33 cháu; lứa tuổi từ cấp 1 - cấp 2: 53 cháu;

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.