Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
216
0
0

mebekevin

Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Off ở đó mẹ Nhím đi gần hơn nữa đọan đường !
Chị ui, đợi em tích lũy để có xiền xây nhà, sau đó cả nhà mình off cả tháng luôn :p:p

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

http://cafef.vn/201012200427346CA35...u-tu-khu-phuc-hop-6000-ty-dong-tai-quan-5.chn.
Trang web công ty http://www.evnlandsaigon.vn/vn/index.php?option=com_content&task=view&id=163&Itemid=1
Cái cổ phiếu BDS mẹ HG đầu tư. Mục tiêu về thời gian từ 5-10 năm, lợi nhuận khiêm tốn 10-15 lần! 20-25 là mơ ước có thể thực hiện được! Thời gian bắt đầu đầu tư 3/2008.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
275
0
0

Me Hai An

Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Vì U và G ít biến động nên mẹ Nhím đi giao lưu ! Sáng giờ mẹ Nhím lang thang mấy cái topic khác để học thêm các món ăn mới! Bây giờ mới mò về nhà! Vừa xem xong cái món bánh cuốn tráng bằng chảo không dính! Hay phết ! Chủ nhật áp dụng luôn!
Í chị ơi, chị làm món này đi, em làm 2 lần rùi, ăn ngon lém í. Nói có sách mách có ....ảnh nì .. ( có dịp để khoe khoang rồi :)))

nguyên liệu nè:

Dùng chảo chống dính và một cái đĩa phẳng để úp vừa lòng chảo ụp bánh ra ...

Này thì cuốn này :)

Thành phẩm nà:

Cả nhà ai đói thì nhón một miếng măm đi nhá, em là em thảo lém đó ! :))

275
0
0

Me Hai An

Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị ui, đợi em tích lũy để có xiền xây nhà, sau đó cả nhà mình off cả tháng luôn :p:p
Mẹ nó hứa rồi đó nha, mai sau xây khách sạn rồi hỏi bà chủ bà í lại xua tay "hổng quen", "hổng có nhớ " thì chít ! :))

88
0
0

gaupu_cuame

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chúc mừng mẹ nó nha ! :)
Mẹ nó cứ quá khen chứ riêng cái khoản đo đỏ ở trên là em phải chạy dài học hỏi mẹ nó rồi đấy. Em nuôi chồng con sao mà chẳng khéo gì cả, con thì hay ốm vặt, dốc sức chăm lắm vẫn thuộc diện còm còm của lớp ( may chưa phải đứng cuối lớp) :(
Mình so với mấy cô bạn thân và mấy cô bạn đồng nghiệp thì còn kém xa cái khoản chăm chồng, chăm con, không hiểu seo bố con nó cứ tăng cân chứ bộ :D
Bố thì từ 54kg trước khi cưới, sau 8 năm lấy mẹ là 69kg
Con gái hơn 7 tuổi: 34kg, cao 1m31
Ngược lại: Mẹ trước khi lấy 43kg, sau khi sinh con gái 50kg, bây giờ còn 42kg.
Bố nó toàn đùa: mẹ lười ăn nên con gái sắp lớn vượt rồi...:(

88
0
0

gaupu_cuame

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Nhân đây em cũng "khoe thành tích" với các chị luôn ạ. Nhà em năm nay làm được 2 việc lớn là xây được nhà mới và em cũng vừa mua được thêm 1 mảnh đất ở quê. Em có ít tiền, nhân 1 chuyến về quê chồng chơi thấy đất rẻ quá, đất mặt đường cách thành phố Thái Bình có 1,5km mà chỉ có 330M/80m2. Em nghĩ tương lai chắc chắn thành phố sẽ mở rộng nên em quyết định mua 1 mảnh để đấy. Biết đâu sau này mảnh đất của em sẽ đổi được 1 mảnh ở Hà Nội nhỉ???
1 năm làm được 2 việc lớn thế là bạn quá giỏi! @};-@};-@};-

34
0
0

memiucon

Í chị ơi, chị làm món này đi, em làm 2 lần rùi, ăn ngon lém í. Nói có sách mách có ....ảnh nì .. ( có dịp để khoe khoang rồi :)))

nguyên liệu nè:

Thành phẩm nà:

Em Hải An ơi cho em xin công thức nước chấm bánh cuốn với ạ....

88
0
0

gaupu_cuame

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Hihihi, nhìn chung nhà mình càng đến thời điểm cuối năm các mẹ cộng sổ là càng thấy có thành tích, chẳng nhiều thì it các mẹ nhỉ:):). Chúng ta cùng cố gắng nào :)
Các mẹ mau cộng sổ đi, ai chưa có nhà thì mua nhà, có nhà rùi mua thêm mảnh đất tương lai, ai có xe số thì sắm xe ga, ai chưa sắm được con oto thì tạm thời sắm " con gà thắp hương" như em cũng được hihihi.

Tiện khoe các mẹ về cái dòng đo đỏ ở trên nhé :).

Cái sự hâm hâm của em nó nổi dậy nên em đã mua được mảnh đất ở Vịnh Vân Phong ( nghe nói Vịnh này tương lai phát triển lém - hiện tại thuộc quản lý của TW ) thực tế vào ngắm nghía em cũng thấy đã mắt lém, mọi thứ còn hoang sơ nhưng quả là kiệt tác của thiên nhiên.

Mảnh đất của em rộng 500m2 bao gồm 100m2 thổ cư em đang chuyển đổi thêm 100m2 nữa để mai mốt xây nhà cho tiện. Bảo đảm diện tích cả nhà mình off ep cả tháng bên bờ biển.

Trước mặt là Vịnh Vân Phong - Hưởng tây nam, sau lưng là Biển Đông sóng vỗ ầm ầm :):) cồn cát. Biển xanh mướt như ở trên phim Holywood ấy. Chưa bao giờ em thấy Biển đẹp đến vậy trong ánh nắng chan hòa.
Mình cũng ganh tỵ quá!
Ôi uớc mơ của tôi, bao giờ mới thực hiện được???
Có thực hiện được thì cũng ko có đủ xiền để đi ra đi vào, rồi phải kiếm người trông coi, quản lý tài sản ...

88
0
0

gaupu_cuame

Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

nguyên liệu nè:

Thành phẩm nà:

Bún gà này... bánh rán này... bánh cuốn tráng này... làm người ta thèm chết lên được !
Đảm đang quá cơ :-O

88
0
0

gaupu_cuame

http://cafef.vn/201012200427346CA35...u-tu-khu-phuc-hop-6000-ty-dong-tai-quan-5.chn.
Trang web công ty http://www.evnlandsaigon.vn/vn/index.php?option=com_content&task=view&id=163&Itemid=1
Cái cổ phiếu BDS mẹ HG đầu tư. Mục tiêu về thời gian từ 5-10 năm, lợi nhuận khiêm tốn 10-15 lần! 20-25 là mơ ước có thể thực hiện được! Thời gian bắt đầu đầu tư 3/2008.
Phục chị thật đấy!@};-@};-@};-
Chị nhìn xa trông rộng, đi trước 5-10 năm
E mà có tiền khó mà để lâu được như vậy lắm

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Phải có những khoản tiền lãng quên thế này chị mới tạo ra tài sản như ngày hôm nay! Như vậy tính từ mốc đầu tư đến bây giờ đã 2,5 năm! Khoản này chị định sau 5-10 năm thu về khoảng 4tỷ. Nhanh hơn tốc độ trượt giá VND, tăng U và vàng nhỉ!

275
0
0

Me Hai An

Thế mới là chị Hương Giang ! :)
Thèm như chị quá cơ ! 8->

2
0
0

vanhang

Trả lời: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chào cả nhà, hum nay em mới đăng ký được nick để vào nhà mình ạ, hic hic

216
0
0

mebekevin

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Phải có những khoản tiền lãng quên thế này chị mới tạo ra tài sản như ngày hôm nay! Như vậy tính từ mốc đầu tư đến bây giờ đã 2,5 năm! Khoản này chị định sau 5-10 năm thu về khoảng 4tỷ. Nhanh hơn tốc độ trượt giá VND, tăng U và vàng nhỉ!
Hihi, chị HG ui, thía chị nghía xem có cái đầu tư nào mà chừng 10 năm nữa " thu hoạch" chị ới bọn em theo đuôi với. Em cũng thích dài hạn :):). Cùng lắm mình để cho con hưởng :):)

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Hihi, chị HG ui, thía chị nghía xem có cái đầu tư nào mà chừng 10 năm nữa " thu hoạch" chị ới bọn em theo đuôi với. Em cũng thích dài hạn :):). Cùng lắm mình để cho con hưởng :):)
Cái chị đang đầu tư đó vẫn còn mua kịp. Chịị đang làm cho thế hệ sau đấy chứ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,136
0
0

Mẹ Đạt

Èo, mấy hôm em ko vào mà nhà mình xây nhà mới lên tầng cứ vèo vèo ấy nhỉ?!!! :) chúc mừng nhà mới ạ!!

216
0
0

mebekevin

Cái chị đang đầu tư đó vẫn còn mua kịp. Chịị đang làm cho thế hệ sau đấy chứ!
Ôi vậy ah chị. Em muốn biết chi tiết được không chị? Dưng nói thật là giờ vốn em còn ít lém huhuhu, Nhưng em vấn ham. Chị gửi chi tiết cho em được không? email của em : moonnguyen.vn@gmail.com

243
0
0

me-songhye

Các mẹ buổi trưa ko ngủ hay sao mà bàn tán rôm rả thế ạh, Em thấy các mẹ giỏi thật đấy. Nhà em năm nay vẫn thế, chẳng cần cộng sổ cũng biết vì tháng nào làm hết luôn tháng đó. Hy vọng sang năm sau học hỏ các mẹ sẽ cố gắng hơn.

235
0
0

metholau

Ngưỡng mộ và có phần GATO với cả nhà đấy nhé! Hihi...mà em cũng bon chen gửi cái địa chỉ email để chị Nhím gửi cho em ké với brave_cloudy@yahoo.com

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.