Trồng hoa quanh nhà - tầng 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
213
0
0

Phuong Thuan

Ðề: Trồng hoa quanh nhà

Ôi, hic hic. Nhưng em trồng Daisy ở đâu mà nó sống được. Mẹ Ngộ trồng ở HN, k qua nổi mùa hè, nên chị cũng rón rén lắm, mặc dù rất thích.
Em trồng trong chậu để ở bancong thôi chị, chắc e để trong mát nên nó sống được. cây này nhổ ở sapa về, cho được 2 bông hoa rồi tịt luôn. hihi, mà kỳ lắm nhé chị, mấy tháng trời nó vẫn tốt nhưng ko lớn, ko thêm cái lá mới nào. chắc đây là giai đoạn ngủ của nó chị nhỉ?

331
1
0

loakenthangmuoimot

Em trồng trong chậu để ở bancong thôi chị, chắc e để trong mát nên nó sống được. cây này nhổ ở sapa về, cho được 2 bông hoa rồi tịt luôn. hihi, mà kỳ lắm nhé chị, mấy tháng trời nó vẫn tốt nhưng ko lớn, ko thêm cái lá mới nào. chắc đây là giai đoạn ngủ của nó chị nhỉ?
Uh chắc thế, cây này ở ngoài mình thì õng ẹo thế, nhưng trong ĐL thì toàn mọc vệ đường, trời ạ! Lần sau e dọn dẹp cây j thì làm cái thông báo nhé, làm c tiếc hùi hụi cái em daisy đó!

1,492
1
0

songviet09

Sm ơi mình là Rose đây, cây này của Sm tên là gì vậy? mình thấy có vẻ hơi giông giống cái bông ở avatar của sm nhỉ?
Chị cũng có , em có muốn đặt gạch không? ;)
Chị có đặt mua chậu treo bên gây quỹ nên cũng sẽ bon chen với cả nhà trồng vài giò dừa cạn và dạ yên thảo, em có hạt hay cây con nhớ cho chị xin vài cây nhé. Cảm ơn em trước@};-

Hì hì, được thì em nhờ chị mua giúp cây papilio này, còn không thì em nghe giang hồ đồn là chị vừa săn được em này, cho em ké cây con cũng được.
Hi...xếp hàng sau chị nhờ Thuận nhờ:D

Mà cả nhà mình ai biết chỗ mua chậu nhựa k nhỉ, hôm trước có đọc bên lớp học rùi mà k nhớ, trí nhớ kém quá. Tks cả nhà trước nhé.
Chị ơi chậu nhựa đen e thấy ở chợ Mơ cũng có bán , hôm trước em mua mấy cái hình như cũng có mấy K/ cái thôi chị à.

58
0
0

mecuvan

@mecuvan: Bạn tận dụng cái giá hay thửa riêng cho cái chậu lồng quạt của bạn cái giá này. Tớ cũng đang định đi đặt hàn bằng sắt, rồi về sơn. Nhưng nếu có chỗ nào bán thì tiện hơn nhiều. Tớ không thích giá inox vì nó công nghiệp quá. Mecuvan có biết đâu bán mấy cái giá này không?
Mình tận dụng đấy ... nó là cái giá để thùng nước uống của nhà ... cái này có bán sẵn rất nhiều - bạn hỏi mấy chổ bán hàng gia dụng nhé.
Có loại bằng inox , nhưng nó sáng loáng ... nhìn ko tình cảm mấy .

58
0
0

mecuvan

Trùi ui nhà mình bên này đông quá nhỉ, lớp bên kia thì vắng hoe. em là rot_rose mấy chị nhé.
....
Hì .... chào em nha ... cứ tham gia cho đông vui nha PT.... vào đây học được nhiều thứ hay lắm

213
0
0

Phuong Thuan

Chị cũng có , em có muốn đặt gạch không? ;)
hihi, vậy cho e đặt cục bê tông ở đó cho chắc ăn. khi nào nó củ con chị ới em nhé. thanks chị nhiều.

Chị có đặt mua chậu treo bên gây quỹ nên cũng sẽ bon chen với cả nhà trồng vài giò dừa cạn và dạ yên thảo, em có hạt hay cây con nhớ cho chị xin vài cây nhé. Cảm ơn em trước@};-
hihi, đó, thì cũng vì có ít vốn liếng là hạt giống mấy cây đó nên e cũng đã đặt giỏ rồi đấy. hạt giống thì đang còn, chị thích lấy hạt hay cây con? nếu lấy cây con thì chờ e về gieo, khi nào nó nảy mầm sẽ chuyển cho chị.

1,492
1
0

songviet09

Em mát tay nên gieo luôn cho chị nhé, cái vụ gieo hạt chị í ẹ lắm. Khi nào được hú chị 1 tiếng chị sẽ có mặt.
He he hy vọng năm nay bon chen được với các chị ấy vụ giò treo này, mong được giải KK:drooling:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,492
1
0

songviet09

Nàng Ong ơi, hôm qua tớ gửi chậu cho Ong ở chỗ mẹ Ngộ rồi nhưng vì Ong k đi nên tớ cũng k cắt lại cành CC, để nguyên chậu bác Kely trồng. Tớ về cắt cành khác giâm luôn cho Ong , hôm nào có dịp chúng ta lại o...f...f... thì tớ mang cho Ong nhé.

55
0
0

metomtep76

còn chậu thì ở chợ Mơ có 1 hàng chuyên bán đồ xuất khẩu bị lỗi giá rất rẻ, chỉ từ 3-15k 1 chiếc mà rất đẹp. cái hàng này chị Song Viet còn quen luôn rồi đó.
Bạn ơi, công bố chính thức địa chỉ này đi (hi hi :D)

213
0
0

Phuong Thuan

Bạn ơi, công bố chính thức địa chỉ này đi (hi hi :D)
hihi, mấy hàng ở chợ Mơ họ ngồi ven sông nên e hông biết chỉ thế nào cho đúng. chỉ biết đi từ phía ngã tư thanh nhàn lên bên tay phải, ngay dưới gốc cây liễu (hix, mà có nhiều gốc cây liễu quá, e ko nhớ thứ tự nó như thế nào nữa:-&). cái này túm áo chị Song Viet là rõ nhất đó chị. e cũng đc chị ấy dẫn đi mua mà.

213
0
0

Phuong Thuan

À cả nhà ơi, trên Bưởi đang bán cây dừa cạn rũ, nhiều màu, có 5k/cây thôi. Mình mua về trồng trong chậu nó rũ xuống đẹp lắm.
Chị ơi đám dừa cạn rũ hôm rùi xuống nhà chị treo ở đâu mà e hông thấy. hix, kiểu này e lại phải bon chen bò lên Bưởi vậy. chả hỉu sao cứ nhắc đến dừa cạn e nhốn nháo cả lên. #:-S

1,517
0
0

Mehuungo

Hì hì, chị đã đi mua được đâu, chỉ có đám mà em cho hạt vẫn đang lên thôi.

Mà chị cũng ko biết có phải là dừa cạn rũ ko nữa, tại chị nghe mẹ nào tuyên truyền bên lớp nên chạy sang đay thông báo thôi chứ chị chưa thấy mặt mũi cây . Thấy chị Coldmoon mua có 30k/10 cây thôi. Chị cũng đang định lên mua 1 ít về trồng chậu và giỏ treo đây. Giờ chị cũng khoái trồng dừa cạn

213
0
0

Phuong Thuan

Mà chị cũng ko biết có phải là dừa cạn rũ ko nữa, tại chị nghe mẹ nào tuyên truyền bên lớp nên chạy sang đay thông báo thôi chứ chị chưa thấy mặt mũi cây . Thấy chị Coldmoon mua có 30k/10 cây thôi. Chị cũng đang định lên mua 1 ít về trồng chậu và giỏ treo đây. Giờ chị cũng khoái trồng dừa cạn
cái vụ này là e bảo ở trên Bưởi có 1 hàng bán dừa cạn giống giá 5k/ 1 cây. nhưng ko phải loại rũ đâu chị ạ. tại cái bọn này nó cứ ngả ngớn nên trông như vậy đó. hihi, chắc chị Coldmoon mua nhiều nên họ bán rẻ hơn chăng;)

813
0
0

coldmoon1990

Hello, tớ mua dừa cạn loại thẳng đơ, chả rủ tẹo teo nào :D. Có 30 nghìn 10 cây thôi. Tớ cũng thích có dừa cạn rủ, ai mua được thì ới 1 câu, cho địa chỉ rõ ràng tý nữa nhe - vụ tìm hơi bị miệt.

@loaken: chị có biết sao nháy là cái hạt chị đưa em :D. Nhưng chị gieo nó toàn tèo, nên thôi mua cây con cho chắc cú. Khi nào em và các bạn nhìn thấy bán cây con ới chị nhé. Cả thược dược vilolet nữa nhé, nhất là hoa hướng dương nữa nhé. Cúc các loại thì năm nào chị cũng có thấy nhưng mấy năm rồi trồng vào mùa đông thấy nó không tươi tỉnh mấy, hầu như sau Tết là rụi.

213
0
0

Phuong Thuan

Em chào chị Coldmoon. em Rose nì`. hi`hi`
Chị Coldmoon mua cây con trên bưởi hay ở đâu vậy? nếu e nhớ ko nhầm thì hàng e mua số nhà 624. mẹ nào thích dừa cạn thì thử ghé cửa hàng đó nhé.

1,517
0
0

Mehuungo

Hello, tớ mua dừa cạn loại thẳng đơ, chả rủ tẹo teo nào :D. Có 30 nghìn 10 cây thôi. Tớ cũng thích có dừa cạn rủ, ai mua được thì ới 1 câu, cho địa chỉ rõ ràng tý nữa nhe - vụ tìm hơi bị miệt.

@loaken: chị có biết sao nháy là cái hạt chị đưa em :D. Nhưng chị gieo nó toàn tèo, nên thôi mua cây con cho chắc cú. Khi nào em và các bạn nhìn thấy bán cây con ới chị nhé. Cả thược dược vilolet nữa nhé, nhất là hoa hướng dương nữa nhé. Cúc các loại thì năm nào chị cũng có thấy nhưng mấy năm rồi trồng vào mùa đông thấy nó không tươi tỉnh mấy, hầu như sau Tết là rụi.
Thế em gieo đám violet, cosmos rồi bán lại cho chị nhé, bán thật đắt hì hì...

Đùa tí chứ em sẽ gieo khi nào lên cây em sẽ ới chị đến lấy , hướng dương đợi hè hãy trồng chị ạ, em "thủ" 1 gói hạt Nhật do Khai Tâm gửi về rồi, hàng Mix luôn nhé.

Thế củ TD cô Xuân gửi cũng tèo hết rồi hả chị? Bên kia mọi người đang nô nức khoe mầm đấy, có mẹ còn hí hửng tưởng cây ra nụ rồi cơ . Nếu tèo thật thì em nghi chị chăm quá, hay tưới nên cây bị úng chết . Nghi lắm vì chị nói đám tóc tiên em cho chị cũng chết ( đám đó em nhét túi nilon , để khô trên sân thượng 6 tháng mà vẫn sống nhăn).

813
0
0

coldmoon1990

Thế em gieo đám violet, cosmos rồi bán lại cho chị nhé, bán thật đắt hì hì...

Đùa tí chứ em sẽ gieo khi nào lên cây em sẽ ới chị đến lấy , hướng dương đợi hè hãy trồng chị ạ, em "thủ" 1 gói hạt Nhật do Khai Tâm gửi về rồi, hàng Mix luôn nhé.

Thế củ TD cô Xuân gửi cũng tèo hết rồi hả chị? Bên kia mọi người đang nô nức khoe mầm đấy, có mẹ còn hí hửng tưởng cây ra nụ rồi cơ . Nếu tèo thật thì em nghi chị chăm quá, hay tưới nên cây bị úng chết . Nghi lắm vì chị nói đám tóc tiên em cho chị cũng chết ( đám đó em nhét túi nilon , để khô trên sân thượng 6 tháng mà vẫn sống nhăn).[/QUOTE]

Hì hì. Em nghi chị không oan tý nào. Chị đi xem tử vi họ bảo không có số trồng cây gì nuôi con gì mà. Tóc tiên không chết, hi hi, nhưng mà lên chán lắm (dù vẫn kịp ra 1-2 bông hoa). Chị là loại lạc quan với hoa hoét lắm, nên chị mà nói chán thì nghĩa là nó chán ghê lắm đấy, chỉ có 1 lá hoặc không có lá luôn - nhưng chưa tèo hẳn hì hì.

Thược dược chưa chết nhé. Chị báo cấu bọn em rồi là mới trồng 1 củ. Đã mọc mầm ngay, nhưng mà nó chậm rì rì. Bây giờ mới cao độ 2cm nhé. Mặc dù chị chỉ trồng sau Rose có 1 ngày. Có ai làm gì nó đâu mà nó không lên cơ chứ nhỉ.
Củ TD chị mua bên kia về thì lên nhanh lắm, mỗi tội sau đó thối gốc chết mất gần hết. Còn mấy cây hôm rồi ngắt ngọn, giờ lại sắp tèo rồi. Chị cũng chịu chị rồi mà em.
Còn đám còn lại chị chả bảo bọn em là để trong giỏ chờ thời. Hôm thứ 7 vừa mua giá thể vùi xuống đất xong. Xem tình hình thế nào đã. Đầu tiên chị nghĩ tại củ TD rời nên nó lên kém hơn cả chùm - nhưng on second thought thì có cái gì chị trồng mà lên không kém đâu nhỉ, chả cứ thược dược. Cây morning glory chị gieo mạnh mồm tý thế thôi chứ nói thiệt là cái thân của nó chỉ to bằng 1/4 cái thân cây nha mehuungo trồng thôi nhé. Mãi chả thèm bắt vào giàn, vẫn mới cao độ 10cm, thân thì bằng thân kim khâu :(:(:(. Cái giàn leo thì trông Tây lắm mà chả có gì leo.

Thế nên chị suốt ngày đi hỏi mua cây con cho đỡ buồn. Cây con trồng cũng thay liên tục ấy mà em. Vì nó cũng chẳng tốt mấy. Mấy bà bán cây hoa chợ Bưởi chợ Mơ chắc chắn yêu quý chị hơn bọn em he he. Thanks em rose nhé, chị sẽ đi mua dừa cạn rủ, để treo vào giỏ gây quỹ hì hì.

Me Ngộ lấy cây TT hồng tuần sau chị bứng cho. Không thấy chợ Mơ có nữa, chỉ thấy màu tím thôi. Cho em 2 búi nhé. Nó ở nhà chị chả ra hoa đâu. Tuần này em đi SG à? Hoặc hôm nào em qua gần chỗ chị ới trước chị mang đến cơ quan cho tiện. Có cây con gì cho chị đăng ký. Hoặc hôm nào dọn vườn gọi chị, chứ 3 cây rưỡi cúc zinnia ở nhà em về nhà chị đã có 2 cây ra nụ rồi nhé.

813
0
0

coldmoon1990

cái vụ này là e bảo ở trên Bưởi có 1 hàng bán dừa cạn giống giá 5k/ 1 cây. nhưng ko phải loại rũ đâu chị ạ. tại cái bọn này nó cứ ngả ngớn nên trông như vậy đó. hihi, chắc chị Coldmoon mua nhiều nên họ bán rẻ hơn chăng;)

Ối chị lại nhầm, tưởng rose bẩu dừa cạn rủ. Loại thẳng tưng thì chị mua rồi. Chị chả mặc cả đâu. Có điều các hàng bán cây chợ Bưởi thuộc mặt chị lắm (mặc dù chị tự kiểm điểm cũng lượn nhiều nhưng có nhiều lắm đâu nhỉ).

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Hì hì. Em nghi chị không oan tý nào. Chị đi xem tử vi họ bảo không có số trồng cây gì nuôi con gì mà. Tóc tiên không chết, hi hi, nhưng mà lên chán lắm (dù vẫn kịp ra 1-2 bông hoa). Chị là loại lạc quan với hoa hoét lắm, nên chị mà nói chán thì nghĩa là nó chán ghê lắm đấy, chỉ có 1 lá hoặc không có lá luôn - nhưng chưa tèo hẳn hì hì.

Thược dược chưa chết nhé. Chị báo cấu bọn em rồi là mới trồng 1 củ. Đã mọc mầm ngay, nhưng mà nó chậm rì rì. Bây giờ mới cao độ 2cm nhé. Mặc dù chị chỉ trồng sau Rose có 1 ngày. Có ai làm gì nó đâu mà nó không lên cơ chứ nhỉ.
Củ TD chị mua bên kia về thì lên nhanh lắm, mỗi tội sau đó thối gốc chết mất gần hết. Còn mấy cây hôm rồi ngắt ngọn, giờ lại sắp tèo rồi. Chị cũng chịu chị rồi mà em.
Còn đám còn lại chị chả bảo bọn em là để trong giỏ chờ thời. Hôm thứ 7 vừa mua giá thể vùi xuống đất xong. Xem tình hình thế nào đã. Đầu tiên chị nghĩ tại củ TD rời nên nó lên kém hơn cả chùm - nhưng on second thought thì có cái gì chị trồng mà lên không kém đâu nhỉ, chả cứ thược dược. Cây morning glory chị gieo mạnh mồm tý thế thôi chứ nói thiệt là cái thân của nó chỉ to bằng 1/4 cái thân cây nha mehuungo trồng thôi nhé. Mãi chả thèm bắt vào giàn, vẫn mới cao độ 10cm, thân thì bằng thân kim khâu :(:(:(. Cái giàn leo thì trông Tây lắm mà chả có gì leo.

Thế nên chị suốt ngày đi hỏi mua cây con cho đỡ buồn. Cây con trồng cũng thay liên tục ấy mà em. Vì nó cũng chẳng tốt mấy. Mấy bà bán cây hoa chợ Bưởi chợ Mơ chắc chắn yêu quý chị hơn bọn em he he. Thanks em rose nhé, chị sẽ đi mua dừa cạn rủ, để treo vào giỏ gây quỹ hì hì.

Me Ngộ lấy cây TT hồng tuần sau chị bứng cho. Không thấy chợ Mơ có nữa, chỉ thấy màu tím thôi. Cho em 2 búi nhé. Nó ở nhà chị chả ra hoa đâu. Tuần này em đi SG à? Hoặc hôm nào em qua gần chỗ chị ới trước chị mang đến cơ quan cho tiện. Có cây con gì cho chị đăng ký. Hoặc hôm nào dọn vườn gọi chị, chứ 3 cây rưỡi cúc zinnia ở nhà em về nhà chị đã có 2 cây ra nụ rồi nhé.
Hihi đọc bài chị chết cười quá, thạch thảo nhà em có nụ rồi đấy, khi nào mehuungo giâm TT hồng lên nhiều em lại đến xin tiếp nhé :D

2,651
0
0

Khai Tâm

Chóng mặt quá ạ, bài thứ 1000. Cả nhà mình ai mát tay lên tầng nhé, em có "quà" ở tầng 2 ;)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.