Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Tặng hoa mừng nhà mới:
Hoa loa kèn vàng, khi tàn thì nó xanh lè luôn nè:

And, Merry Christmas:

@Cuộc sống tươi đẹp: Chị online suốt ngày mà, nhưng lúc nào rãnh rãnh mới dám vào vườn nhà mình thoai.
Chị post chậu Ivy Chị mua từ tháng 9, lúc đó nó chưa rũ xuống là mấy, hơn 1 tháng sau thì nó thế này:

Chị thay chậu to hơn một chút và bón Rapid Xanh, hôm nay nó thế này:

Chậu này có nhiều màu, xanh có, viền vàng có và đốm trắng có luôn:

Chị để chỗ mát có ánh sáng nhưng không có nắng trực tiếp, trồng trong đất Multi trộn mụn xơ dừa, tưới bình thường. Nếu được thì Em bón cho nó ít ure để nó mau ra lá mới và lá nó mướt mát hơn nhé!

331
1
0

loakenthangmuoimot

Nhà Tuyền này đúng là có ngón tay cái xanh! Thèm chết đi được! Cuối tuần này đi mua mụn xơ dừa đổi chậu cho Ivy xem sao!

320
0
0

ui, đúng là cái gì vào tay chị tuyen cũng đẹp hết. Ivy của chị hoành tráng quá, "râu" dài vậy, lại còn nhiều loại nữa. Chậu của em là loại viền trắng, em cũng thích nhìn ngắm nó lắm, em để ở tầng 1, ra ra vào vào suốt ngày nhìn, ngắm vuốt, càng nhìn càng thích. Trước em ko để ý cây này đâu, lên đây thấy cô với các chị trồng nhiều mới để ý, thấy thích và giờ thấy đẹp.

Về em sẽ để ra ngoài sân cho có sáng, có mái che nên ko có nắng. Giờ em đang để ở trong nhà mà, để trên bệ tường, thấy nhà cũng đẹp hơn.

Ivy cắt cành rồi giâm cũng được chị nhỉ? Để em còn nhân giống, biết đâu sau này nhà đầy Ivy :D

20
0
0

hieuuyen

Chị Tuyền ơi ý em hỏi địa chỉ mua phân nước đó chị ạ.

317
0
0

tuyen-virgo

Chị Tuyền ơi ý em hỏi địa chỉ mua phân nước đó chị ạ.
Hieuuyen à, mình trả lời bạn 2 lần ở cả 2 bên WTT và bên này nữa. Nếu bạn ít online thì cũng nên chịu khó xem lại bài cũ, chứ lâu lâu nhảy xổ vào hỏi thì phiền người được hỏi quá!
PHÂN NƯỚC MÌNH MUA Ở DAISO, CÒN BẠN MUỐN BIẾT ĐỊA CHỈ DAISO Ở ĐÂU THÌ MÌNH KHÔNG BIẾT CHẮC, CHỈ BIẾT CÓ 3 CỬA HÀNG DAISO Ở SÀI GÒN LÀ: TRÊN ĐƯỜNG NAM KỲ KHỞI NGHĨ, TRÊN ĐƯỜNG NGUYỄN KIỆM GẦN COOPMART, VÀ MỘT CÁI NỮA Ở PHÚ MỸ HƯNG (SKYIII)

813
0
0

coldmoon1990

Chị coldmoon, em quên k hướng dẫn chị cái máy ảnh rồi.
Chị trưa nay mới đọc tin của em, nên chị có mang máy ảnh đến cơ quan đâu, hi hi hi.

May quá có điện rồi, báo cáo cả nhà là sáng nay em mất 61k cho 1 giò tiểu quỳnh ghép TL rồi, đầy nụ giá 50k, con lại 11 k cho 4 cái chậu tí hon về trồng cây nội thất . Dạo này đi chợ biết gìm lại rồi chứ ko tha lôi nhiều như trước.
Chị cũng thế, sáng nay đi chợ mà kô mua gì ngoài 25 nghìn các loại cây con, cây con giờ rẻ dã man. Hôm trước chị mua 30nghìn 1 mớ violet, giờ có 5 nghìn thôi. 10 nghìn cũng được đến 20 cây TD.

Sáng nay tiểu quỳnh ghép thanh long ở chợ Mơ nó đòi chị 120 nghìn, chị trả 40 nghìn, nó ko bán. Chị quay đi nhủ thầm may quá, vì chị kô thích thằng ấy, thấy mọi người trên này pót nên thì chị adua thôi hi hi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

Nhà mình lên tầng 4 mà em không có hoa mừng nhà mới, về nhà thấy cái chậu đang ươm này lên hoa, cây ươm từ Ki mới 1 mùa, mừng tạm vậy

Thêm 2 bông hoa mới

@ chị coldmoon: Lay ơn em mới trồng bữa rằm nè chị, hoa tết đó

320
0
0

Ủa, SG nhiều Daiso nhỉ. Ở HN có mỗi 1 cái. Lúc đầu ở GV, rất tiện đường với em (đi làm- về nhà toàn qua đó), giờ chuyển ra TQT, chán ơi là chán. Mà hàng hóa lại ko phong phú, nhiều như ở SG. Có cái chậu với đế chậu hôm trước PT mua được, mấy hôm sau em ra đã ko còn nữa roài.

@chị Coldmoon: :)) ko thích nhưng vẫn bon chen, đúng bản chất của người nhà hoa đấy chị :)) em thi thoảng cũng vậy, thấy mọi người chơi nhiều, khen nhiều, tự dưng cũng muốn có. Trước em ko thích cây trà, giờ thấy mọi người mua và trồng nhiều quá, lại đang định bụng làm 1 cây đây (2 tháng trước em chặt bỏ 2 cây trà nhà em; 2 năm rồi chúng ko ra hoa; em chậc lưỡi nó tàn quá rồi, lúc nào thích thì đi mua cây khác, giờ thấy tiếc tiếc, nếu khéo chăm có khi chúng sống).

Cuối tuần trước em cũng mua 1 mớ 10 bó cây con các loại hết 100k. Đúng là rẻ hơn so với trước. Mà chị cũng từng mua 30k/mớ violet ạ :D

82
0
0

menhimsu

Chúc mừng nhà mới, tớ có tý cây nhà lá vườn đơi...........
Hồ điệp

IMG_0995 by nhimxu05, on Flickr

IMG_0994 by nhimxu05, on Flickr
Hải đường, em này không biết đến tết có nở được không

IMG_0992 by nhimxu05, on Flickr
Tiểu quỳnh trắng

IMG_0984 by nhimxu05, on Flickr
hồng

IMG_0976 by nhimxu05, on Flickr
Ngọc thảo đỏ

IMG_0977 by nhimxu05, on Flickr
Ngọc thảo con

IMG_0985 by nhimxu05, on Flickr
Mắt nai

IMG_0986 by nhimxu05, on Flickr
Nụ bướm

IMG_0978 by nhimxu05, on Flickr
Dừa cạn

IMG_0981 by nhimxu05, on Flickr
Mai hoàng yến

IMG_0982 by nhimxu05, on Flickr

Thêm tý hoa giả
Ivy

IMG_0997 by nhimxu05, on Flickr

IMG_0996 by nhimxu05, on Flickr
A, hôm trước xã nhà tớ mua hoa cho vợ bị người ta cho hoa cắm. Mà cả nhà biết hoa gì không? họ lấy Mai hoàng yến cắm vào cây cỏ gì đấy rồi gọi là Dạ yến thảo. Xã nhà tớ hí hửng mua hẳn 4 cây,mà chết cười vì Mai hoang yến nhà có, dạ yến thảo nhà cũng có, thế mà vưỡn bị lừa ạ.

316
0
0

thuytruc

Small, Tuyền : Cho chị hỏi các chiên da môi trường cái, vấn đề này hơi lạc đề chút nha. Đối với nhà ở nông thôn không có đường cống chung thoát nước thải thì có biện pháp gì để tự xử lý nước thải không. Nếu có link về vấn đề này gửi cho chị với. cám ơn các em nhìu.

1,492
1
0

songviet09

Vào nhà mới đến trang 4 rồi mà em giờ mới có hoa khoe, phải nói trước là bông này ở ngoại lung linh lắm nhưng vào cái ĐT lởm của em nó ra như dzị.

Chị Dung: so ri chị vì hôm nay mải đi chợ và mải mần cái lũ cây mới mua nên em quên mang hạt cho chị rồi. Để ngày mai chị nhé, và chị còn nhiều DL thì mai cho em xin 1 ít nha. Ciu ciu chị trước.

Chị Thuytruc:
chiều đi làm về em mang cây qua cho chị nhé.

Tuyền: nhà này kích động phong trào tốt nhỉ:p, chắc ngày trước làm cán bộ Đoàn. Các phần thi bên lớp bạn làm đều xuất sắc, rồi DYT , giờ lại đến Ivy. Nhìn thèm lắm ý;), bái phục...bái phục...

316
0
0

thuytruc

songviet: Em cũng khuấy động phong trào chả kém, nhìn lan huệ của em chị cũng muốn trồng. Chị trồng cái cây em cho rồi, cả mấy củ hồng sọc nữa có điều chị chả làm gì cứ thế trồng vào chậu thôi.
cám ơn em chuyển cây cho chị nhé.

320
0
0

Chị Songviet: Cây của chị lên ảnh mờ mịt nhưng vẫn đẹp lắm. Ở HN tìm đâu ra chỗ để mua huệ, hay loa kèn bi h hả các chị? Hồi trước ở nhà cũ, nhà em có 1 cây loa kèn trắng, chuyển nhà xong ko chuyển hoa nên giờ thất lạc rồi. Hồi đấy ra hoa cũng đẹp lắm. Giờ em muốn trồng lại nhưng ko biết mua được ở đâu.

1,284
1
0

small_dracula

hehe, bà chị ơi, cây từ nguồn nào thế? Baby Star hén

1,492
1
0

songviet09

& Cuộc sống tươi đẹp: chị chuyên săn ở chợ Mơ thôi, bông này cũng vậy. Qua tháng 3 - 4 em đi chợ Mơ sẽ mua được huệ trắng.
Còn nếu cần nhiều thì ở đây có bạn Quỷ nhỏ ( nhà chuyên cung cấp lan huệ trong tương lai ) sẽ cung cấp cho em cả ha.

Hi...hay nhỉ, Quỷ có khác...mình vừa réo cái đã thấy lò dò xuất hiện.

320
0
0

Hôm nào em phải sắp xếp làm phiên chợ Mơ mới được. Vừa tìm cây vừa tìm mấy cái chậu giống chị songviet Mehuungo mua hôm nay nữa, rẻ thế cơ chứ, mà em nhìn kích thước chậu cũng hợp mắt nữa.

@SM: Ủa, em ơi, em cung cấp lan huệ à? Làm thế nào cung cấp cho chị với, chị đang thèm quá mà ko biết kiếm ở đâu này :)

427
0
0

poppy summer

Chị Songviet: Cây của chị lên ảnh mờ mịt nhưng vẫn đẹp lắm. Ở HN tìm đâu ra chỗ để mua huệ, hay loa kèn bi h hả các chị? Hồi trước ở nhà cũ, nhà em có 1 cây loa kèn trắng, chuyển nhà xong ko chuyển hoa nên giờ thất lạc rồi. Hồi đấy ra hoa cũng đẹp lắm. Giờ em muốn trồng lại nhưng ko biết mua được ở đâu.
Em gái ơi, nếu máu quá thì chị sẽ về nhà bố mẹ chị moi cho 1 củ.

427
0
0

poppy summer

:D :D :D thích quá thích quá, chị ơi nếu được thì moi em vớiiiiiii . Cám ơn chị nhiều nhiều.
Bao giờ em lấy để chị đi moi, papa chị san cho chị 1 chậu nhưng chị đợi có hoa mới vác về. Huệ trắng đẻ ít lắm, papa chị trồng 3 củ, 5 năm sau mới đc 10 củ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.