Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Em khoe hoa đây cả nhà

Đầu tiên là hoa SG, tha lôi em ấy về nhà được là em đã phải dụ dỗ ép buộc bao nhiêu người :D
DYT đỏ đun, tha lôi từ giữa tháng 12, mới ra 1 đợt hoa

Dừa cạn rủ, chậu này có 3 màu đỏ trắng hồng cơ nhưng mà chụp được có góc này.

Còn đây là đám về HN hôm Tết
Mắt nai

DYT sọc

Tử La Lan

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Còn đây là đám hoa tuần trước tha từ vườn ươm nhà mẹ Ngộ

tha lôi như thế nhưng về cho vào chậu chỉ được 1 góc thế này thôi chị Hương ơi, đang định phủ kín cái ban công này :D

Còn 2 em nay xí xớn ở Metro

Em hết ạ, chúc cả nhà 1 ngày nắng đông vui vẻ (hôm nay dự báo 17o, vui thế ) :)

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

@ Ong: he he, vẫn chưa show hết hàng nhá, dấu hơi bị nhiều đó. Một lũ leo leo đâu chị??? Vậy là vẫn chưa kính hết ban công rồi, tha tiếp nhỉ ;))

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hì hì, vì K đã nói là tranh luận chưa ngã ngũ nên Q không tranh luận nghen, nhưng theo Q thì D. venustum là HT Trường Sơn, D. delacourii là HT môi tơ, 2 thằng này là đồng danh.
Còn tên kia là HT Nam bộ, thằng Nam bộ này mới là thân dài.
Nhà Q cũng có mấy bụi, loại thân ngắn

Hè hè, tóm lại nếu K có thằng thân dài thì ới một tiếng nhá!!!
Hi hi thằng môi tua đây. Dendrobium brymerianum.
Còn thằng mà Q có là thằng Den. Nam bộ đó Q. K có Den. TS thân dài đó. Nhưng mới ghép năm rồi chưa ổn. mấy bữa nữa gửi cây thì nhổ cho Q vài nhánh gửi luôn. Nhưng bây giờ nó trụi thùi lụi nhá.
Cái thằng môi tua là cực khó trồng đó. Trồng sống hai năm tươi tốt rồi cũng ra đi thôi mà trong Q nóng thía thì càng khó. Q có Vanda Cành Giao chưa? Nếu chưa có K có thể gửi tặng 1-2 cọng trồng chơi, cái này ưa nóng. Vanda Laotica nữa. Chọn mấy em này ngon ăn hơn chứ không có nóng quá lại tiêu tùng hết.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

@ Ong: he he, vẫn chưa show hết hàng nhá, dấu hơi bị nhiều đó. Một lũ leo leo đâu chị??? Vậy là vẫn chưa kính hết ban công rồi, tha tiếp nhỉ ;))
hihi, vẫn chưa chụp hết
để hôm nào phải làm lại cái ban công, lộn xộn lắm :)

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Cho tớ đoán em ý là C ... A .... CA "có cuống" nhé (Hì, quê tớ còn có CA "có quai" và CA "có đuôi" nữa).
À đúng rồi, TT ngâm nước máy nó chỉ bị đen thôi hay có bị thui nụ không? nhà Q không có nước mưa nên triệt để nước máy thôi à.
K không hiểu Q nói bông đó là bông gì nữa. Tóm lại là bông gì nào? Còn hoa cam thì nhà ông ngoại có một vườn nhưng chẳng chụp khi nào cả. Mà có tới mấy loại cam đó Q: Cam chua, cam chấp, cam đường canh... Sẽ cố gắng chụp hình hoa cam cho Q ngắm.
K vẫn sài nước máy như thường đó. Nó không trắng gì mà trắng thế nhưng cũng được không còn cách nào khác cả. . Tình hình là nhà em chuẩn bị đi buôn cây mẹ nào có nhu cầu thì ủng hộ nhà em nhé. Em lấy hàng ở HN và lại chỉ muốn bán cho mấy mẹ ở HN thôi hi hi... Đặc biệt là dưa lê nhé cả nhà. Em nhận được thông tin mấy chị thương thương mấy bà bán cây nên em mạo muội mở hàng ạ. Có gì thì tiền vào túi em còn hơn vào túi mấy mẹ kia. Cuối năm làm ăn phát đạt lãi nhiều e sẽ khao nhà mình một chuyến ạ. Hình nóng sốt đây Q

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Cây này có phải Thủy Tiên ko PH ơi?
hihi, bán đi bán đi
chị đăng ký này :)

832
0
0

Phụng Hàm

Phụng Hàm: Nhà ông chị ngày xưa ở giữa Ngã Sáu đấy, nhà em có gần đó không. Giờ nhà chị chỉ còn một chú với một cô ở Quang Trung và khu Nam Cường mới.
Dạ, nhà em ở khu Hà Hải, nó cũng giáp với khu Đông Nam cường. Nói như này để chị dễ hình dung. Nó cũng là khu đô thị mới ạ. Còn TP HD bé bé xinh xinh nên cũng không xa lắm chị ạ. Ngã 6 là khu trung tâm thành phố đó. Chị cứ về HD alua là em có thể đón được rồi.

320
0
0

Thông tin cho ai thích chơi Ly Tết này. Em thấy giá cũng được đấy, nếu đăng ký được giảm 30% nữa thì càng được. Hôm trước em hỏi ở Bưởi 1 chậu 3 cây cũng là 350k rồi (em chưa mặc cả nhưng có vẻ cũng ko giảm được mấy).

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?229683-Hoa-Ly-Tết-Theo-hoa-đón-Xuân-về-Gian-hàng-34C

------------------------

@Ong (hình như bằng tuổi mình thì phải :D): Ong mua chậu Ly và Tulip ở Metro mấy xiền thế? 2 tuần trước mình qua đó thì chứa có tulip, đang định chờ Tết mua tulip ở Bưởi.

@Phung Ham: Mấy chậu của PH là chậu gì thế? Nếu buôn thì mình đăng kí với nhé, là cái gì thì cũng đăng kí :D

@Mehuungo: Ngại với chị quá, em vẫn đau đáu vụ qua nhà chị mà dạo này cuối tuần nhà lúc nào cũng bận, cu nhà em lại vừa ốm dậy. Nhà chị lắp DYT rồi ạ? em lại ko vào được WTT để xem. Chị có ảnh up ở đây cho em xem với. Riêng DYT ko hiểu sao em trồng chưa bao giờ ra hoa.

832
0
0

Phụng Hàm

Cây này có phải Thủy Tiên ko PH ơi?
hihi, bán đi bán đi
chị đăng ký này :)
Thủy tiên đó chị. Hi hi bán mà, bán mà... chị trả giá nhiêu nhiêu đi... càng nhiều thì cuối năm càng nhậu nhớn... Nhà mình vỗ tay mừng chị ong mở hàng cho e đêeeeee... lại sắp thành đại gia buôn cây rùi hé hé...

832
0
0

Phụng Hàm

@Phung Ham: Mấy chậu của PH là chậu gì thế? Nếu buôn thì mình đăng kí với nhé, là cái gì thì cũng đăng kí :D
He he, em buôn dưa lê là chính chị ơi hí hí. Chị đăng ký rùi là chị em mình buôn bán thả mái ròi nhể.... Thủy tiên đón tết đó chị.

320
0
0
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

He he, em buôn dưa lê là chính chị ơi hí hí. Chị đăng ký rùi là chị em mình buôn bán thả mái ròi nhể.... Thủy tiên đón tết đó chị.
Ra thế :)) ok, buôn dưa hay buôn hoa gì thì cũng mua hết.
Nhớ phần chị 1 em Thủy tiên nhé. Mà bao giờ mới có?

832
0
0

Phụng Hàm

Thông tin cho ai thích chơi Ly Tết này. Em thấy giá cũng được đấy, nếu đăng ký được giảm 30% nữa thì càng được. Hôm trước em hỏi ở Bưởi 1 chậu 3 cây cũng là 350k rồi (em chưa mặc cả nhưng có vẻ cũng ko giảm được mấy).

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?229683-Hoa-Ly-Tết-Theo-hoa-đón-Xuân-về-Gian-hàng-34C

------------------------
À, nhà mình để e hỏi lại nếu ly mà đắt vậy thì để em coi xem thía nào nếu rẻ hơn em sẽ báo chớ vội mà rước về lại mất tiền oan nhá. Gần chỗ e thường có một trung tâm nuôi cấy mô. Năm nào cũng có ly giá mềm không biết năm nay có ko nữa. Cuối tuần e sẽ đi hỏi cho mọi người ạ. Lương em thấp lắm nên e hay lọ mọ ạ. Cả nhà đừng cười e nhé.

320
0
0
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

------------------------
À, nhà mình để e hỏi lại nếu ly mà đắt vậy thì để em coi xem thía nào nếu rẻ hơn em sẽ báo chớ vội mà rước về lại mất tiền oan nhá. Gần chỗ e thường có một trung tâm nuôi cấy mô. Năm nào cũng có ly giá mềm không biết năm nay có ko nữa. Cuối tuần e sẽ đi hỏi cho mọi người ạ. Lương em thấp lắm nên e hay lọ mọ ạ. Cả nhà đừng cười e nhé.
ô hay, sao lại cười, cổ vũ nhiệt tình chứ lị.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Ra thế :)) ok, buôn dưa hay buôn hoa gì thì cũng mua hết.
Nhớ phần chị 1 em Thủy tiên nhé. Mà bao giờ mới có?
Chị ơi không gửi được chị à, nó đỏng đảnh khủng khiếp, dễ gãy lá, hoa, rễ và nó phải ngâm trong nước nên lấy ra chừng 30' là nó thâm rễ. Em làm là để canh hoa tết đó chị. Hàng này thì bó tay toàn phần không cách gì gửi được cả. Tết chị ra bưởi thế nào cũng có.
Em có thông tin nhà mình có mẹ mua 50k một củ TT nên e quyết định sang năm sẽ buôn món này. Khuyến mãi tư vấn miễn phí. he he (củ nào xâu xấu là em tư vấn cho các mẹ kết em đó nha khà khà)... Mẹ nào gọt thì lên tiếng với em cho vui cửa vui nhà.
- Quỷ gọt tới đâu rồi nhỉ? Không có hình thì mô tả đi nào.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Em khoe hoa đây cả nhà
Ong, xem ảnh hoa của Ong xong chị lại có dũng khí show hàng tiếp rồi, he he. Hoa đẹp thế mà vào tay chị em mình chụp hỏng hết bánh kẹo.

Còn đây là đám hoa tuần trước tha từ vườn ươm nhà mẹ Ngộ
Còn 2 em nay xí xớn ở Metro
Em hết ạ, chúc cả nhà 1 ngày nắng đông vui vẻ (hôm nay dự báo 17o, vui thế ) :)
Cho giá rổ luôn cái Ong, tối chị đi Metro. Thấy bảo Big C cũng có tulip 50k 1 chậu cả nhà nhé. Thông tin chưa được kiểm chứng.

K không hiểu Q nói bông đó là bông gì nữa. Tóm lại là bông gì nào? Còn hoa cam thì nhà ông ngoại có một vườn nhưng chẳng chụp khi nào cả. Mà có tới mấy loại cam đó Q: Cam chua, cam chấp, cam đường canh... Sẽ cố gắng chụp hình hoa cam cho Q ngắm.
K vẫn sài nước máy như thường đó. Nó không trắng gì mà trắng thế nhưng cũng được không còn cách nào khác cả. . Tình hình là nhà em chuẩn bị đi buôn cây mẹ nào có nhu cầu thì ủng hộ nhà em nhé. Em lấy hàng ở HN và lại chỉ muốn bán cho mấy mẹ ở HN thôi hi hi... Đặc biệt là dưa lê nhé cả nhà. Em nhận được thông tin mấy chị thương thương mấy bà bán cây nên em mạo muội mở hàng ạ. Có gì thì tiền vào túi em còn hơn vào túi mấy mẹ kia. Cuối năm làm ăn phát đạt lãi nhiều e sẽ khao nhà mình một chuyến ạ. Hình nóng sốt đây Q
]
Ôi, chị tâm hồn ăn uống, chị cứ tưởng tượng ra sắp được chén món gì, trông ngon quá.

Mẹ Ngộ: lắp hoa DYT 1 triệu rồi à em, em show đi?

320
0
0
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chị ơi không gửi được chị à, nó đỏng đảnh khủng khiếp, dễ gãy lá, hoa, rễ và nó phải ngâm trong nước nên lấy ra chừng 30' là nó thâm rễ. Em làm là để canh hoa tết đó chị. Hàng này thì bó tay toàn phần không cách gì gửi được cả. Tết chị ra bưởi thế nào cũng có.
Em có thông tin nhà mình có mẹ mua 50k một củ TT nên e quyết định sang năm sẽ buôn món này. Khuyến mãi tư vấn miễn phí. he he (củ nào xâu xấu là em tư vấn cho các mẹ kết em đó nha khà khà)... Mẹ nào gọt thì lên tiếng với em cho vui cửa vui nhà.
- Quỷ gọt tới đâu rồi nhỉ? Không có hình thì mô tả đi nào.
Ui rời ơi, thế mà cứ đang tưởng bở, tưởng em buôn luôn đám Thủy Tiên vì nhiều thế cơ mà :))
Hôm ở Bưởi chị cũng thấy họ bán củ TT nhưng nghĩ sức mình khó cho em nó nảy nở được nên thôi ko mua. Chờ Tết mua cả củ cả hoa luôn cho chắc ăn vậy :>

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Ôi, chị tâm hồn ăn uống, chị cứ tưởng tượng ra sắp được chén món gì, trông ngon quá.

Mẹ Ngộ: lắp hoa DYT 1 triệu rồi à em, em show đi?[/QUOTE]
Hi hi, chị cứ pha nước dùng đi, chua chua ngọt ngọt và vài cái húng, vài hạt lạc với nhúm vừng nữa thêm tí cay cay cho vào trộn trộn đảo đảo là ok rồi. Còn không thì chị cho em nó mấy lạng thịt bò là ok mà.
Em cũng tính lắp hoa DYT ban công mà rồi không thành vì họ bán hàng úp mở quá mà nhà em tính ra mất hơn 2tr cơ ạ. Lại phải tự đi lấy háng nên nản, tính vào đây học hỏi các chị rồi tự trồng đó. Hi vọng tết năm sau em cũng sẽ có một cái ban công xinh xắn ạ.

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Đề nghị nàng PH không được kích thích ...quá thế này:D:D:D, chị đang cố nhắm mắt làm ngơ nó đây.

Thủy tiên đó chị. Hi hi bán mà, bán mà... chị trả giá nhiêu nhiêu đi... càng nhiều thì cuối năm càng nhậu nhớn... Nhà mình vỗ tay mừng chị ong mở hàng cho e đêeeeee... lại sắp thành đại gia buôn cây rùi hé hé...
=))=))=))

Chiều nay chị mới đi được em ơi, hic...từ sáng k ra được ngoài.

1,492
1
0

songviet09

À, đây chi khoe cái góc VƯỜN nhà chị cho PH nè, KM thêm em huệ sáng nay.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.