Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

357
0
0

bachtue

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Chị Bachtue: cây chị thắc mắc e thấy chợ Bưởi gọi là trúc pháp, hình như đấy là 2 loại hoa đực và cái đấy, ban công cơ quan e cũng trồng, e cũng nghiên cứu ác rồi =>>> tự kết luận thế , hihihiiii.
Đây là Thu Hải Đường ạ, họ này có nhiều loại lắm, nhà Nghèo cũng có hai loại này, thêm cánh kép như hoa hồng tiểu muội nữa, nhỏ tí bằng ngón tay út. Nó có hai loại hoa vì một là hoa đực, một là cái ra bao hạt đó.
Thảo nào tớ "nghiên cứu" mãi mà không hiểu vì sao, cứ nghĩ là do cái chuông nó rụng bớt nên còn cái cánh tròn, nhưng cũng không phải, hihi.

Em cũng xin chúc mừng nhà mới.

Công nhận ngọc thảo trồng sướng thật đó. Em mua từ tháng 11 năm ngoái, đến giờ cây vẫn nở hoa tưng bừng, chưa lúc nào ngừng nở hoa. Có lần em quên tưới cây đến vài ngày, thấy cả 2 chậu héo rũ, mới lấy nước tưới lại, thì hôm sau cây đã lại khỏe khoắn tươi tắn ngay được và hoa vẫn đều đều.

Nhưng hình như đến tháng 6 hay tháng 7 thì cây sẽ hết hoa và cũng ra đi luôn thì phải. Đến lúc đó em sẽ chờ mua mấy cây ngọc thảo khác.
Nhà tớ cũng nở hoa suốt luôn, thích thật.

@ đúng là ngất với CC nhà bạn Nghèo, nhà tớ chưa có cây CC nào.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Hehe, e có hết mấy e này rồi, đang có nụ rồi, hehe
Chị ơi, trong SG cẩm cù ra bông nhiều lắm, hầu như loại nào cũng ra. Cây hồng này cùng đợt với cây em gởi cho Ong, giờ nó ra hoa luôn rồi. Vào khuân đi
hic CC của chị ra nụ mấy tháng nay rồi mà nó vẫn y nguyên, không lớn cũng không phải bị chết. Cây màu hồng thì xin cành của mẹ Ngộ giâm tươi tốt ra lá mới rồi

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Songviet: thật là có chừng ấy thôi hả? Hehe có om ko đấy, thế này thì "thương" quá

1,517
0
0

Mehuungo

Mừng vườn mình lên tầng mới !

Ong hên ghê nhé, mê em CC thì được luôn Út chuyển giao, rồi HS Nghèo kiếm hộ, rồi cô HX hứa cho nữa, giờ thì CC bắt đầu có nụ , GATO quá rồi đấy nhé. CHị trồng từ năm ngoái mà có đúng 1 cây có hoa sẵn, còn lại chỉ tốt lá thôi.

HS nghèo ơi, em thấy có cây CC lá bạch tạng hồng ( hình cuối cùng của em) thì mua hộ chi với nhé, chị sẽ tìm cách rước em ý ra. Cám ơn em nhiều.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ong hên ghê nhé, mê em CC thì được luôn Út chuyển giao, rồi HS Nghèo kiếm hộ, rồi cô HX hứa cho nữa, giờ thì CC bắt đầu có nụ , GATO quá rồi đấy nhé. CHị trồng từ năm ngoái mà có đúng 1 cây có hoa sẵn, còn lại chỉ tốt lá thôi.

HS nghèo ơi, em thấy có cây CC lá bạch tạng hồng ( hình cuối cùng của em) thì mua hộ chi với nhé, chị sẽ tìm cách rước em ý ra. Cám ơn em nhiều.
Chị ơi, cây đó người bán nói là cc Thái, lúc lá non thì màu trắng viền, sau đó già đi lá sẽ chuyển xanh đậm đó chị, Để em mua cho chị, lần tới có người của Ong ra em gởi luôn nhé!

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Cây viền xanh ở ngoài là krimson princess còn cây viền vàng ở ngoài là krimson queen thì phải, đúng không Quỷ ? Nếu không để ý thì tưởng là một loại.

Cái này thử lòng kiên nhẫn của mình ghê gớm , toàn gang tay gang tay , biết bao giờ có hoa hả giời ???

Còn nhớ chậu tim vàng mà chị trồng chung với hạt dưa, dischidia ovata không SV ? Vậy mà mấy tuần trước gió to thổi bay cái chậu đó qua nhà hàng xóm rồi. Bây giờ nó vẫn nằm trên mái tôn nắng thiêu đốt, tội nghiệp ghê luôn.

1,284
1
0

small_dracula

Quỷ:Hôm nay mới vào post ảnh đc quỷ ạ, em xem hộ chị nhé
Cây này có tận 3 vòi nụ đấy nhưng k biết chụp lên có nhìn rõ không

IMG_1209 by nhimxu05, on Flickr

IMG_1210 by nhimxu05, on Flickr
Mấy cây như này nữa, cây nào cũng có 1 nụ, nhung chỉ chụp 1 cây đại diên thôi

IMG_1211 by nhimxu05, on Flickr
Quỷ xem hộ chị nhé. TKS!:x
Nếu chị thích thì để lại 1 vòi chơi, một thôi chị nhé, trong quá trình chăm sóc nếu thấy cây xuống lá trầm trọng thì điều chỉnh sau.
Cây viền xanh ở ngoài là krimson princess còn cây viền vàng ở ngoài là krimson queen thì phải, đúng không Quỷ ? Nếu không để ý thì tưởng là một loại.
Hè hè, hình như rứa, em không chắc lắm đâu!

1,284
1
0

small_dracula

Hi, hôm bữa em đi biên giới chơi, trên chổ đồn biên phòng mấy ổng trồng Thược dược tốt phết, có chụp hình nhưng nán sang nhà mới post lên luôn thể. Chị nào trồng TD thì nhìn thèm nhé

357
0
0

bachtue

Nôn nóng với mấy em lan huệ quá, mẹ cháu đi sắm mấy cái chậu rồi, đánh tạm 1 em ra chậu, cả nhà cho hỏi như thế này đã được chưa để mẹ cháu còn tự tin làm nốt mấy em kia

Mà nhổ em ý lên lại thấy có cái mầm như này, về sau cái mầm này sẽ ntn nhỉ cả nhà

96
0
0

Strawberry28488

Em mừng nhà mới với ít hoa và bánh nhé

@ chị HS Nghèo: em cũng kết em CC cuối và em có cái nụ tim tím đấy chị ơi, chị mua ở đâu ạ, chỉ em với :)

@ chị SV: Em ngắm của chị được 3 cây rùi :D:D:D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

hihi, cái này gọi là ở Hiền gặp lành đó chị :)
cây chị ngắm e với chị Thúy rước về HN lâu rùi, cả e Hiền nữa :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

hạt hoa viola Nhật:)

341
0
0

NHD

Mừng tầng mới

hoa chanh

cây Osaka nha mình

1,284
1
0

small_dracula

Lúc họ bán cây Osaka là bầu nilon hả mọi người? Các chị trồng có lột bì không thế?!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hehe, có lột.
Sao thế Quỷ?

2,501
0
0

Haidang02

Báo cáo cả nhà hạt giống mẹ Ngộ cho giờ thế này. Chị mong chờ từng giờ từng phút nó lớn lên, ra hoa... Mỗi tội lúc gieo thì nhớ hạt gì, giờ lẫn lộn, mẹ Ngộ thấy sai thì sửa hộ chị nhé :x

Hồng Ri:

BB và rất nhiều hạt nhỏ tý ty khi gieo cũng lên vô cùng nhiều cây bé tý ty

Cây này chị đoán là hoa Bướm hè :

Cây này có vẻ là Tóc tiên:

Chậu này hỗn hợp :

Đây là F1 DYT chị làm theo cách các của các mẹ. Giờ nó cứng cáp thế này, sống ngon lành rồi :x

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Lúc họ bán cây Osaka là bầu nilon hả mọi người? Các chị trồng có lột bì không thế?!
Hehe, có lột.
Sao thế Quỷ?
Chắc Quỷ nhìn thấy gốc cây Osaka cuả NHD vẫn thấy mẩu dây xanh xanh họ buộc cây, chắc là NHD không tháo hết ra đấy mà.