Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Tiếp tục đến osaka sau khi vặt trụi lá, bây giờ các em í thế này
Em bé

em lớn

Phungham: Mấy hôm rồi HN nắng quá chị chuyển chậu đùi gà vào trong cho mát có nên không hay cứ để em í ở ngoài nhiều nắng. chị chỉ sợ nắng quá em í chít mất. he he chậu thủy tiên của chị ra 6 vòi hoa nhé, khi nào nở sẽ khoe típ.

1,492
1
0

songviet09

Báo cáo : chợ Mơ hôm nay em thấy có bán Thạch thảo hồng( bà trong cty mua về ) , chậu đất vuông rất đẹp nhé .
Em đi kiếm lan Tỏi cho chị D nhưng người ta nói mùa này không có hoa nên họ không đem bán .

* Chị Thuytruc : chị lên tay ghê , cái vườn trông càng ngày càng đẹp rồi đấy . Lần này cho xã hết chê nghe , chắc tâm phục khẩu phục rồi , không dám chê chị trồng hoa tốt như rau nữa nhỉ ?

792
0
0

J.C

Chị Thủy Trúc ơi, chị cho e xin ít hạt thơm đi :D, mê hoa thơm lắm, đã đẹp lại còn thơm nữa thì nhất nhỉ?

427
0
0

poppy summer

Báo cáo các bác là em mua Thạch thảo hay DTY cao mầu hồng đây, rẻ không ah, 15k/cụm có sẵn chục bông. Nhưng mà, hoa nỏ nhỏ hơn bọn thạc thảo tím.

273
0
0

meby

@ meby cái cây có người mẫu đứng cùng hôm rồi em hỏi ở tiệm hoa lan gần nhà giá chừng 1tr đới, nhưng mà ba bốn cây lận hi.hi bán đê
Trồng hoa được ngắm, ngửi, khoe hoa còn có cả xiền nữa kìa, sướng.

316
0
0

thuytruc

Chị Thủy Trúc ơi, chị cho e xin ít hạt thơm đi :D, mê hoa thơm lắm, đã đẹp lại còn thơm nữa thì nhất nhỉ?
Chị đang thu hoạch nhé, để chị phơi cho nó khô thêm tí rồi lúc nào tiện chị gửi cho. Nhưng chị quên mất địa chỉ nhà em rồi.PM lại cho chị nhé.
Báo cáo các bác là em mua Thạch thảo hay DTY cao mầu hồng đây, rẻ không ah, 15k/cụm có sẵn chục bông. Nhưng mà, hoa nỏ nhỏ hơn bọn thạc thảo tím.
Hì hì, cứ trồng đi nhé rồi cuối mùa hết hoa chị xin ít cành về giâm. Bi giờ thống nhất là cây gì giâm được thì nhất quyết không mua trừ những cây thật thích. Ki bo lắm để dành tiền mua Huệ.

427
0
0

poppy summer

Úi giời, bay giờ cứ tăng xin, giảm mua, tích cực vặt, vừa chống bão giá vừa thêm phần đoàn kết chị nhỉ, hi. Em thấy cái bụi em mua cũng to, nếu chị thích cứ lấy 1/2, có gì ới em.

357
0
0

bachtue

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Bạch tuế : Cây thứ 3 là hoa dành dành, tên mỹ miều hơn là Bạch thiên hương. Hoa này dân dã nên chị nghĩ em phải biết chứ nhỉ? nó thường được trồng ở bờ ao, hoa sai và thơm.
Huhu, thế mà em không biết đấy, vì em có trồng hoa bao giờ đâu, giờ mới bắt đầu mà, em ý thơm lắm, em rất thích.
Hạt MG em gieo lên rồi chị ơi

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Hôm nay em vừa đặt hàng 100K/1 túi hạt DYT đủ màu!! Đắt hay rẻ các chị ơi!!! Em quyết tâm phục thù vụ DYT ạh!! :((

316
0
0

thuytruc

Hôm nay em vừa đặt hàng 100K/1 túi hạt DYT đủ màu!! Đắt hay rẻ các chị ơi!!! Em quyết tâm phục thù vụ DYT ạh!! :((
ui, bao nhiêu người có hạt DYT, mua làm gì đắt thế, chị thích đi xin hơn. hì hì. Chắc em thích DYT xịn.

357
0
0

bachtue

Cô này ăn chơi không sợ mưa rơi nhỉ, em mua ở Tunglam à, là loại rủ hay không rủ thế?

427
0
0

poppy summer

100K/túi chắc của bọn Tùng Lâm. Chị đã mua về, gieo 10 hạt thì nảy mầm khoảng 7-8 hạt, nhưng chả sống được cây nào. Mua hạt của TQuốc có 20k/túi thôi. Ở đây nhiều người có hạt DYT mà, lởm như chị mà cũng có 2 túi mầu tím nhung và đỏ tím (tự thu hoạch).

813
0
0

coldmoon1990

@út: chị gửi hạt MG cho em rùi, gửi từ thứ 6 tuần trước út nhé.

Có 2 loại:

- Hạt to dài thuôn thuôn là hạt MG xanh tím dại, loại lá tim tròn không xẻ. Loại này khác loại lần trước chị gửi cho em đấy nhé.

- Hạt tròn là MG Mỹ.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Dạ, em cám ơn chị. Khi nào nhận được em sẽ báo cho chị biết ạ.

792
0
0

J.C

Em cũng gieo của Tùng Lâm đấy, sống mà chị?

832
0
0

Phụng Hàm

Họ cho em qua Yên viên lấy ư? Thế còn đỡ. Có mẹ đề nghị qua lấy họ không cho luôn cơ. Chị đang nghĩ hay bảo nó mang qua nhà chị rồi chị chịu khó đi chơi mang cho em. Nhưng 9 chậu thì xe chị không chở được, chị nghĩ chỉ được 4 chậu thôi, 3 chậu trong cốp, 1 chậu ghế sau. Nhưng để trong cốp sợ hỏng béng hoa. Hài.

Yên tâm vụ giá treo chậu, chị sẽ ra đó. Nó làm việc trái khoáy - mình nghỉ nó cũng nghỉ còn nói làm gì.
Chị à, em cũng không hiểu sao nó không cho qua vườn chị ạ. Nó cho qua Yên Viên nhưng là cái chỗ nào ý chứ không phải vườn nó còn tính em 15k/chậu phí vận chuyển em không nghe đó. Mà đi xe con mang hoa chậu hoa đó không ổn đâu chị. Em tính mãi rồi. Gieo hạt chơi mùa hè lấy kinh nghiệm đi gần tết rồi tính làm hay mua gì đó để chơi tết cho ổn là ok vì ban công nhà em là hướng tây nên nắng thôi rồi đó ạ.
Cả nhà ơi, hôm trước em đi chợ Mơ, tha mấy cây này về mà không biết tên các em nó là gì, cả nhà giúp em với nhé
Cây này là cúc mốc chị ạ. Nếu trẻ con bị ho chị có thể hái lá hấp với mật ong cho uống rất hiệu nghiệm ạ.
@ Kem ơi, có chụp hình cho K rồi đấy, nhưng "xóa mù" thế nào đây nhể, post lên đây sợ thành sờ-pam, mà đang phân vân nên nói sơ hay nói kỹ
Nói đủ hiểu hé hé. Hỏi các chị có ai cần không nếu không thì gửi vào e-mail cho K.
Hoa này trồng khá lâu rồi giờ mới nở lứa đầu tiên, không biết hoa gì nhờ mọi người chỉ giúp, thanks.

View attachment 594
Zen Red đỏ. (Cây này cũng khá tiền đó chị. Dạo sốt có lúc tới 5-6 trăm ngàn một cây giờ có rẻ cũng phải 250k. Nhà em có cây nhưng sau đợt rét vừa rồi thảm lắm rồi chị ơi, rụng hết lá gốc rồi còn cái ngọn trơ trơ nhìn như ở trần vậy chị).
@SD: Hạc đính nhà chị hiện thế này thì nên làm gì? tách cây con hay dưỡng để nó ra hoa năm sau?
@PH: rắc cho nó vài hạt NPK để nó phục hồi ah?

Chị làm như Q nói đi. Em thấy bọn này dễ lắm mà. Chỗ nào mát mát chút chị bỏ vào là sống thôi.
Chào cả nhà ngày mới. Sau nghỉ lễ không đi đâu ở nhà ngắm vườn hoa thích ghê. Khoe thành quả gieo hạt DYT của D nhé.
Một phần toàn cảnh "vườn"

Cái đám DYT chân dài này thơm ghê, mình rất yêu nó, sang năm chắc lại tiếp tục gieo hạt, hay gieo luôn kế tiếp nhỉ. Có điều năm nay chưa biết nên em chân dài này trồng chậu treo

trong khi em DYT rủ này thì chồng chậu, em í đã rủ xuống chạm sân rồi mà cái chậu cao hơn 40cm chứ có ít đâu
Đẹp quá chị ơi. Thu hạt cho em xin nhé.
Tiếp tục đến osaka sau khi vặt trụi lá, bây giờ các em í thế này
Em bé

em lớn

Phungham: Mấy hôm rồi HN nắng quá chị chuyển chậu đùi gà vào trong cho mát có nên không hay cứ để em í ở ngoài nhiều nắng. chị chỉ sợ nắng quá em í chít mất. he he chậu thủy tiên của chị ra 6 vòi hoa nhé, khi nào nở sẽ khoe típ.
Osaka đẹp rồi đó chị. Đùi gà chị không lo chết nắng nha mà chỉ lo chết úng và mưa thôi. Năm đầu chị cứ tránh mưa tuyệt đối đi, năm sau cây ổn rồi thì chị cho ra mưa từ từ cho ăn chắc. Giữa hai lần tưới phải khô giá thể, chị tưới qua thôi đừng tưới sũng chị nhé. Với phương châm quên ít ngày thì sống, nhớ hàng ngày tưới là chít đó. Đùi gà nhà em trồng sân thượng tầng 3 nắng 100% không mưa OK rồi đó chị.

316
0
0

thuytruc

Chào cả nhà, cả nhà cho mình hỏi tại sao cũng là ảnh mình post mà khi xem máy ở nhà ảnh nó to đùng, lên toàn ảnh mà khi xem trên máy CQ lại cứ phải đẩy cái thanh trượt xem ảnh từng phần một rất khó chịu. Ai biết chỉ dẫn mình với nhé.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Cô này ăn chơi không sợ mưa rơi nhỉ, em mua ở Tunglam à, là loại rủ hay không rủ thế?
100K/túi chắc của bọn Tùng Lâm. Chị đã mua về, gieo 10 hạt thì nảy mầm khoảng 7-8 hạt, nhưng chả sống được cây nào. Mua hạt của TQuốc có 20k/túi thôi. Ở đây nhiều người có hạt DYT mà, lởm như chị mà cũng có 2 túi mầu tím nhung và đỏ tím (tự thu hoạch).
Em cũng gieo của Tùng Lâm đấy, sống mà chị?

Em mua của Tùng Lâm, em ko biết là loại rủ hay ko rủ, nhưng của anh ý hình như chỉ có loại ko rủ!! Anh ấy bảo: Đồng môn, nên nếu hoa ko thành anh ko lấy tiền, em cũng chưa trả tiền, anh ý bảo: Khi nào thành hoa trả tiền!! Hóa ra là Sư huynh em!! Nhưng mờ khác khoa, anh ý học BVTV còn em học CNTY!!

Chào cả nhà, cả nhà cho mình hỏi tại sao cũng là ảnh mình post mà khi xem máy ở nhà ảnh nó to đùng, lên toàn ảnh mà khi xem trên máy CQ lại cứ phải đẩy cái thanh trượt xem ảnh từng phần một rất khó chịu. Ai biết chỉ dẫn mình với nhé.

Em hay resize ảnh trước khi up, chị mở ảnh ở microsoft office Picture Manager và vào mục edits picture rồi chọn resize, ở đó, chị chọn: Web - large (640x480) là ảnh thích hợp nhất để khi up ảnh ko to, cũng ko quá nhỏ để khó xem ạ!!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

ui, bao nhiêu người có hạt DYT, mua làm gì đắt thế, chị thích đi xin hơn. hì hì. Chắc em thích DYT xịn.

Dạ ko phải thích xịn hay ko!!! Mà tại em thấy em có tới 2 túi hạt DYT, 1 túi của cô bầu Lào cho, 1 túi chị mẹ Ngộ cho, mà đều ko nảy mầm hạt nào cả!!! Lại được cái tính em nó ưa nịnh, anh bán hạt hoa nịnh cho 1 tý, thế là quyết mua!! Giờ em hối hận rồi!! :((

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Mẹ Đạt học trường nào ra thía? Mà sao không nhắn chị hết nhiêu xiền nhỉ??? Chị hỏi bên bán hàng rùi mừ???