Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
54
0
0

Bảo Quân

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

@ su : tôi nghiệp bé Su...Chúc bé mau lành nhé.
@cifmoon : ôm đã đỡ nhiều chưa em? Không về nhà nên chị ko được biết tin...
@muathu : Trưa ni off mà em ko biết, đọc kỹ mà không thấy dòng bôi đậm...hehee...già rồi mắt kém quá!

1,250
0
0

baoduy_susu

hai mẹ con mình lại ho nhiều trở lại, chán như con gián.
Susu thế là không thi hoa hậu được rồi VA ơi...

1,669
0
0

mesubim

Tội nghiệp 2 mẹ con chưa, giữ cho con bà ơi ho cả tháng rồi coi chừng viêm phổi là mệt lắm đó.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

đúng rồi chị, em lo quá, tại cháu do cơ địa nên bị sẹo lồi. hic.hic không cần thi hoa hậu chỉ lo mặc váy ngắn không được là chết rồi
Em cũng đang ho như hai mẹ con chị, tấp thuốc vô mà mãi khôgn hết, bị mới 4 hôm mà ho thắt ruột, chán quá. con gái bé quá, chị phải gọi bs thôi chứ biến chứng thì mệt nhiều hơn. có BS Tạo chữa ho cũng ổn lắm đó chị, không biết chị gọi chưa

798
0
0

cifmoon

Thời tiết gì mà ai cũng đau ốm, chán ơi là chán .
Bé ho thì chị cho đi khám cho chắc . Gô nhà em cũng ho hoài thấy mệt luôn, đêm hay ngồi dạy ho ọe ra đầy giường hic.

@all : Chúc nhà mình các con, các mẹ đều khỏe mạnh :x

273
0
0

meby

@Susu: Tội Su chưa, bị bong da rồi thì phải giữ gìn kẻo nhiểm trùng thì mệt lắm đó em. Chị hôm tết cũng bị bỏng ống bô ở tượng đài, chạy về đến nhà mới rửa nước lạnh. Sau đó chị vào mạng thì có mấy mẹ chỉ cho cách bôi mật ong thiên nhiên nếu vết bỏng không bị trầy da. Chị bôi mật ong lên rồi đi nằm, cũng lo nếu mà nó phồng lên thì khỏi đi chơi tết luôn vì vết bỏng khá to, đỏ tấy lên và rát lắm, da chị lại độc nữa, có chút xước là sưng liền, vậy mà sáng hôm sau vết bỏng không phồng lên, chị bôi mật ong thêm mấy hôm đến khi hết đỏ thì thôi không bôi mật ong nữa, dần dần da khô rồi bong ra không thấy sẹo gì cả.

@ Mẹ con Cà rốt cố lên nhé, Xuka mới sốt hôm qua, chán.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

em cũng tìm thấy cái bôi mật ong, thì tính ra nếu biết sớm thì cũng k sao, nhưng lúc biết cháu bị thì đã buổi chiều rồi. bị xong thì toét ra luôn nên mọi cái k áp dụng lung tung được

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Thời tiết đổi giời liên tục thế này nên người lớn trẻ con thi nhau ốm, cả nhà ĐN cố lên nhé. Su ơi cẩn thận nhiễm trùng bé con nhé.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Mới vắng mấy hôm mà nhà mình đau tùm lùm hết vậy trời. MG và Gôn cũng đang ho, sổ mũi.

@ Su: coi chừng nhiễm trùng đấy em, tốt nhất là khám BS để họ rửa vết thương cho con em ạ. Hồi xưa Gôn bị bỏng cũng vậy, sau khi bong ra chị cũng chủ quan đến khi thấy tấy đỏ lên mới đem ra BS, bị la cho 1 trận, BS rửa vết thương 2 hôm là khỏi. À có 1 kinh nghiệm chữa bỏng mới biết hôm về quê là lấy trái mướp cắt ra áp vào chỗ bỏng sẽ ko bị phồng dộp.

679
0
0

songthao

Hix, con em bị tay chân miệng rồi. Nổi bóng nước ở tay và chân. Lở quanh trong miệng. Khổ cái là nàng này hay dị ứng thời tiết, nổi mề đay cả người nên không phân biệt được. Đến khi lở cả miệng và lặn hết mề đay mới thấy bóng nước. Giờ cho cô "nghỉ dạy" rồi huhuhu...

679
0
0

songthao

@ Susu: Su bị sao rồi em ơi, con nít khó giữ mấy vụ bỏng này ghê. Hình như xức dầu mù u vào vết bỏng là nhanh khô và ít để lại sẹo em ơi. Dầu mù u chừng vài k một bình thôi. Đỡ lắm. Em thử xem nhé.

@ Cifmoon: em ơi, chị ít vào nhà. Vào thì thấy đau tùm lum thế này. Mùa này dễ bệnh, giữ sức khỏe nhé em.

@ All, cả nhà mình giữ sức khỏe nhé. Em bị thoái hóa đốt sống cuối rồi, vật lí trị liệu và uống thuốc hai bữa rồi, mỗi bữa 150k, hix. Còn bữa nay nữa rồi về tự tập thể dục theo hướng dẫn. Nghèo gặp eo huhuhu

62
0
0

me tom09

Trả lời: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

@susu: su đi khám bác sĩ chưa? Tùy theo vết bỏng bác sĩ sẽ cho cách xử lý e ah. Mong su mau lành nhé!
@songthao: cháu mình vừa rồi cũng bị chân tay miệng đó, bs Tạo khám ko cho uống thuốc gì, chỉ bảo vệ sinh tay chân kỹ, buổi sáng rà miệng mật ong cho mau đỡ, cháu vẫn đi học bình thường giờ cũng đỡ hơn rồi.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Trả lời: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

@susu: su đi khám bác sĩ chưa? Tùy theo vết bỏng bác sĩ sẽ cho cách xử lý e ah. Mong su mau lành nhé!
Cám ơn chị, vết thương cũng tạm ổn rồi. vẫn tư vấn bs thường xuyên ạh. cách tốt nhất, bôi thuốc ngoài da hạn chế làm ướt vết thương, sẹo chắc chắn có, nhưng không sao đừng để bị nhiễm trùng mới quan trọng, Ba mẹ gắng làm nhiều xèng mai mốt đi tẩy sẹo :D
@ Susu: Su bị sao rồi em ơi, con nít khó giữ mấy vụ bỏng này ghê. Hình như xức dầu mù u vào vết bỏng là nhanh khô và ít để lại sẹo em ơi. Dầu mù u chừng vài k một bình thôi. Đỡ lắm. Em thử xem nhé.
Cám ơn chị, đúng là khó giữ ạh, vốn chân chạy mà, nên k thể giữ được thành ra mới nan giải. Đặc biệt dầu mù u thì không hợp hic hic Đã dùng và thảm hại lắm hi.hi :)

@ Su: coi chừng nhiễm trùng đấy em, tốt nhất là khám BS để họ rửa vết thương cho con em ạ. Hồi xưa Gôn bị bỏng cũng vậy, sau khi bong ra chị cũng chủ quan đến khi thấy tấy đỏ lên mới đem ra BS, bị la cho 1 trận, BS rửa vết thương 2 hôm là khỏi. À có 1 kinh nghiệm chữa bỏng mới biết hôm về quê là lấy trái mướp cắt ra áp vào chỗ bỏng sẽ ko bị phồng dộp.
Dạ cũng ổn rồi chị, sau vụ này em sẽ làm topic về kinh nghiệm chữa bỏng hi.hi . Bao giờ thì gặp được chị ạh, có cái cần đưa.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đề nghị ai có mặt trên tờ rơi cstt tập trung rửa cafe đê, lâu không tụ tập thèm quá, với cả thông tàu xe nữa nhỉ
Tờ rơi cstt

1,669
0
0

mesubim

Ai rứa ai rứa??? :-O tui mình mãi mà chẳng thấy ai hết hè :ptrưa mai cà fe đi cả nhà ơi...

2,801
0
0

muathu

Ai rứa ai rứa??? :-O tui mình mãi mà chẳng thấy ai hết hè :ptrưa mai cà fe đi cả nhà ơi...
Hihi mai tui có cafe miễn phí rùi nhé cho dù hổng thấy cái mẹt nhưng ai cũng bếit đó là ai haaaaa

270
0
0

Soni

@ Cifmoon: em ơi, chị ít vào nhà. Vào thì thấy đau tùm lum thế này. Mùa này dễ bệnh, giữ sức khỏe nhé em.

@ All, cả nhà mình giữ sức khỏe nhé. Em bị thoái hóa đốt sống cuối rồi, vật lí trị liệu và uống thuốc hai bữa rồi, mỗi bữa 150k, hix. Còn bữa nay nữa rồi về tự tập thể dục theo hướng dẫn. Nghèo gặp eo huhuhu
Em bị thoái hóa đốt sống mấy rứa ? Chị không bị thoái hóa mà bị viêm thần kinh tọa, gần với thoái hóa đó.
Chị bị đau từ tháng 8 năm ngoái, lúc đầu đau sơ sơ ở lưng, xuống mông, rồi xuống bắp chân, mắc cá chân, gan bàn chân...
Chị đã đi cùng rồi, bệnh viện Đa Khoa đã cho xét nghiệm, chụp MRI... Chị đi bs tư cũng nhiều, châm cứu uống thuốc bắc gần 1 tháng, uống thuốc nam và thậm chí đi coi bói, uống thuốc của thầy bói luôn ...hu...hu.. mà không thấy đỡ...
Hè ni chị quyết đi bơi và chuẩn bị tinh thần là sống chung với hắn.
Chị chúc em may mắn hơn chị, mau khỏe vì con.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Hehe, nhìn mãi mới ra cái người mà "ai cũng bếit đó là ai" đó, tức là mai hụt 1 bữa cà phê miễn phí rồi, híc.

2,801
0
0

muathu

Em bị thoái hóa đốt sống mấy rứa ? Chị không bị thoái hóa mà bị viêm thần kinh tọa, gần với thoái hóa đó.
Chị bị đau từ tháng 8 năm ngoái, lúc đầu đau sơ sơ ở lưng, xuống mông, rồi xuống bắp chân, mắc cá chân, gan bàn chân...
Chị đã đi cùng rồi, bệnh viện Đa Khoa đã cho xét nghiệm, chụp MRI... Chị đi bs tư cũng nhiều, châm cứu uống thuốc bắc gần 1 tháng, uống thuốc nam và thậm chí đi coi bói, uống thuốc của thầy bói luôn ...hu...hu.. mà không thấy đỡ...
Hè ni chị quyết đi bơi và chuẩn bị tinh thần là sống chung với hắn.
Chị chúc em may mắn hơn chị, mau khỏe vì con.
Lâu quá mới thấy chị vào, mới biết chị phải chạy ngược chạy xuôi vì căn bệnh này, chị ơi hay đi học Yoga xem có cải thiện không hả chị, em thấy học được lắm chỉ có cái khó đi quá thôi.

@Mẹ Gôn: Em chừng mô đi làm lại, nhà mình tuần sau có sinh nhật hoành tráng ráng đi bữa em nhé hiiiiii

@Me Tom09: Hôm nào off mẹ Tom tham gia ra mắt chị em bữa nhé :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.