Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,669
0
0

mesubim

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

Lâu quá mới thấy chị vào, mới biết chị phải chạy ngược chạy xuôi vì căn bệnh này, chị ơi hay đi học Yoga xem có cải thiện không hả chị, em thấy học được lắm chỉ có cái khó đi quá thôi.

@Mẹ Gôn: Em chừng mô đi làm lại, nhà mình tuần sau có sinh nhật hoành tráng ráng đi bữa em nhé hiiiiii

@Me Tom09: Hôm nào off mẹ Tom tham gia ra mắt chị em bữa nhé :)
Tuần sau sinh nhật hoành tráng thì em Gôn nằm ổ rồi, hu hu... Gôn ơi bố trí taxi một bữa xuống ọp thông đường nhé!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cafe GG lý tự trọng cả nhà ơi,

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em bị thoái hóa đốt sống mấy rứa ? Chị không bị thoái hóa mà bị viêm thần kinh tọa, gần với thoái hóa đó.
Chị bị đau từ tháng 8 năm ngoái, lúc đầu đau sơ sơ ở lưng, xuống mông, rồi xuống bắp chân, mắc cá chân, gan bàn chân...
Chị đã đi cùng rồi, bệnh viện Đa Khoa đã cho xét nghiệm, chụp MRI... Chị đi bs tư cũng nhiều, châm cứu uống thuốc bắc gần 1 tháng, uống thuốc nam và thậm chí đi coi bói, uống thuốc của thầy bói luôn ...hu...hu.. mà không thấy đỡ...
Hè ni chị quyết đi bơi và chuẩn bị tinh thần là sống chung với hắn.
Chị chúc em may mắn hơn chị, mau khỏe vì con.
Chị Sơni ơi, chị bị viêm thần kinh tọa à, giống mẹ chồng em. Đợt rồi mẹ chồng em tự dưng đỡ hẳn, ko biết có phải do uống lá lốt ko? Chị thử xem nhé. Lá lốt rửa sạch thêm nước sôi để nguội vào xay sống như sinh tố và cho chút muối vào cho dễ uống, em thấy mẹ em bảo hơi khó uống nhưng uống một đợt thấy đỡ nhiều chị ạ. Mỗi ngày bà uống một lần vào buổi tối sau khi ăn tối. Nhà mà trồng được là sạch nhất vì lá này dễ trồng. Ngoài ra nghe đồn là cái trái nhàu tươi ngâm đường như nước mơ xong uống cũng đỡ cho bệnh khớp và viêm thần kinh tọa. Lúc nào chị cũng thử xem nhé.

780
0
0

memynhi

@Soni: chị ơi thử tập yoga đi, em có chị bạn bị đau hết 1 bên chân, giờ cũng đang tập. Cô giáo yoga của em người Indo có thể giúp chị 1 số phương pháp giúp giảm đau và tập luyện đấy. Liên lạc với em qua dt nhé, dạo này em hiếm khi online lắm :)-(. à hôm nào chị định lấy diệp lục vậy ?

62
0
0

me tom09

Trả lời: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

@ muathu: c ơi bé hiền sao rồi c, nói gấp quá nên e chỉ quyên dc 1tr3 thôi, c ở đâu để e mang tới

2,801
0
0

muathu

Ðề: Trả lời: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

@ muathu: c ơi bé hiền sao rồi c, nói gấp quá nên e chỉ quyên dc 1tr3 thôi, c ở đâu để e mang tới
Ôi cảm ơn me tom09, muathu ở 47 Trần Phú có tiện đường cho me tom09 không? nếu không me tom09 có thể ghé 04 Ông Ích Khiêm để gửi Susu1811 vì chị sẽ đi vắng đến thứ 2 mới về, chị nhờ Susu1811 theo giỏi vụ này, lịch mổ sẽ lùi lại đến 12h trưa nay. Số của muathu 0913469789. Số của Susu1811 0905007755.

445
0
0

me titdng

Mới 1 tuần không nghé vào nhà mà đọc đến 10 trang thấy nhà mình ai cũng đau hết thế này, thời tiết thay đổi metít cũng bị xoang,nhức không chịu được. xịt cái Prorhinel giờ cũng đỡ chỉ đỡ thôi không khỏi được,chán như con gián.

Cafe GG lý tự trọng cả nhà ơi,
Su hôm đó chị đi làm sáng 12h về, cũng nhìn vào GG xem có ai cafe không để bon chen, mà chị có nhìn thấy xe của ai đâu.

@ Muathu, Subim 2 nàng về chưa ọp đê.

Chúc cả nhà mình cùng các con mạnh khỏe

270
0
0

Soni

Lâu quá mới thấy chị vào, mới biết chị phải chạy ngược chạy xuôi vì căn bệnh này, chị ơi hay đi học Yoga xem có cải thiện không hả chị, em thấy học được lắm chỉ có cái khó đi quá thôi.
@Soni: chị ơi thử tập yoga đi, em có chị bạn bị đau hết 1 bên chân, giờ cũng đang tập. Cô giáo yoga của em người Indo có thể giúp chị 1 số phương pháp giúp giảm đau và tập luyện đấy. Liên lạc với em qua dt nhé, dạo này em hiếm khi online lắm :)-(. à hôm nào chị định lấy diệp lục vậy ?
@muathu, memynhi: biết tin tập yoga cũng cải thiện tình hình chị vui lắm, gần nhà chị, chổ vườn Bách Hương Cau mới đăng báo tuyển người học yoga, chị sẽ qua học, và chị định nhờ Thủy trong tuần này sẽ alo cho em nhờ gặp cô giáo và lấy Diệp Lục luôn :)

Chị Sơni ơi, chị bị viêm thần kinh tọa à, giống mẹ chồng em. Đợt rồi mẹ chồng em tự dưng đỡ hẳn, ko biết có phải do uống lá lốt ko? Chị thử xem nhé. Lá lốt rửa sạch thêm nước sôi để nguội vào xay sống như sinh tố và cho chút muối vào cho dễ uống, em thấy mẹ em bảo hơi khó uống nhưng uống một đợt thấy đỡ nhiều chị ạ. Mỗi ngày bà uống một lần vào buổi tối sau khi ăn tối. Nhà mà trồng được là sạch nhất vì lá này dễ trồng. Ngoài ra nghe đồn là cái trái nhàu tươi ngâm đường như nước mơ xong uống cũng đỡ cho bệnh khớp và viêm thần kinh tọa. Lúc nào chị cũng thử xem nhé.
Cám ơn thông tin của Mít và Nem. Thuốc đắng mấy mẹ Sơni uống cũng được, chưa chê thuốc nào :)
Nhờ Mít và Nem hỏi xem 1 tối uống 1 ly khoảng 10 đến 15 lá có được không ?
1 đợt khoảng bao lâu là dừng rồi uống lại ?
Mẹ Sơni cám ơn.

@Su: Chị đã CK, hồi mô có hàng Đức thì nhắn chị nghe.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Nhờ Mít và Nem hỏi xem 1 tối uống 1 ly khoảng 10 đến 15 lá có được không ?
1 đợt khoảng bao lâu là dừng rồi uống lại ?
Chị à, cái lá này ko đắng, mà chỉ khó chịu thôi bà bảo thế ạ vì nó hăng hăng mà, chị uống 1 ly khoảng 15 lá là chuẩn đó, bà nhà em cứ uống một đợt đỡ đau là dừng (khoảng 2-3 tuần). Hi vọng chị cũng hợp thuốc này.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Tớ vào cảm ơn nhà Đà Nẵng đã cử 4 đại diện về ọp tại HP :-*

Mẹ Subim về rồi, không biết Muathu về chưa. 2 bé đi theo có mệt không? Hôm đó các bé nô nhiều. Tối Bi nhà tớ mệt nôn đầy giường :(

Nhà HP đang nóng lòng chờ đường bay HP - ĐN khai trương để có thể vào ĐN ọp hàng tuần đấy :x

1,250
0
0

baoduy_susu

Cả nhà ơi, tình hình là Subim đã về nhưng em Bim đang sốt nhập viện rồi, muathu thì tối nay mới về chắc mai có quà HN và HP nhỉ???

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

thương em Bim...

Các chị giờ này chắc đang đi làm và nhớ buổi SN lắm đây, he he, được ôm có mõi một cái, ít quá...
@baoduy_susu: hôm qua em mơ thấy chị hí hí

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Trưa nay su vào ọp với mesubim ở viện, có ai bám càng không.

@ Cám ơn chị CTB và Xề ạh. Em cũng mong lắm chuyến bay Hải phòng Đà nẵng để ôm ấp .. Hẹn gặp lại sớm nhất có thể ạh.

1,250
0
0

baoduy_susu

@ Mexecuazin:hehe, mexe cứ làm một chuyến xem pháo hoa sắp đến vào ĐN đi, qua khách sạn homestay của chị giao lưu và ăn bánh nhé.
@cả nhà: cả đêm hôm qua và hôm nay con gái lại sốt không biết sốt vì nguyên nhân gì nữa, huhu

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ Mexecuazin:hehe, mexe cứ làm một chuyến xem pháo hoa sắp đến vào ĐN đi, qua khách sạn homestay của chị giao lưu và ăn bánh nhé.
@cả nhà: cả đêm hôm qua và hôm nay con gái lại sốt không biết sốt vì nguyên nhân gì nữa, huhu
su em hôm trước cũng thế, cộng thêm cái chân đau chơi với bạn thế nào mà toét ra máu me tùm lum, sau đó mời bs Tạo thì chuẩn đoán em bé viêm mủi họng, xử lý bằng kháng sinh rồi, một công đôi việc cho cái sẹo ống bô xe máy luôn. Hôm nay trộm vía ổn cả hai thứ . Thực ra đôi khi cho con uống ks em thấy thương con ,nhưng đành vậy, vì nếu mẹ chủ quan để càng lâu con càng nặng thì thuốc lại càng nặng.

2,801
0
0

muathu

Cả nhà ơi, tình hình là Subim đã về nhưng em Bim đang sốt nhập viện rồi, muathu thì tối nay mới về chắc mai có quà HN và HP nhỉ???
Subim đã cho Bim về vì BV quá đông đúc và Bim đã đỡ hơn

Quà có rất nhiều quà của Chanh của Xề của Hà Nội... :) nhà mình off khi nào thôi ...

@Chị Soni: Em đã đem Osaka về chị ghé nhà em đem về chăm chị nhé.

@all: Cây Osaka muathu tặng cho Chùa Quang Châu cũng đã về đến Đà Nẵng, cuối tuần này nhà mình có ghé chùa để trồng cây và tặng vở bút bảng con cho các bé không nhỉ ???

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
817
0
16

Chị Lý ơi, hôm qua thợ lắp bếp nhà em họ làm hỏng đá, thay đá mới lâu quá nên hẹn gặp chị mà không qua được! Thôi để dành chuyến sau em vào Đà Nẵng ôm chị và cả nhà Đà Nẵng cho đã nhé!

798
0
0

cifmoon

Subim đã cho Bim về vì BV quá đông đúc và Bim đã đỡ hơn

Quà có rất nhiều quà của Chanh của Xề của Hà Nội... :) nhà mình off khi nào thôi ...

@Chị Soni: Em đã đem Osaka về chị ghé nhà em đem về chăm chị nhé.

@all: Cây Osaka muathu tặng cho Chùa Quang Châu cũng đã về đến Đà Nẵng, cuối tuần này nhà mình có ghé chùa để trồng cây và tặng vở bút bảng con cho các bé không nhỉ ???
Không biết nhà mình có 2 chị đi off HP hic .
@Subim : em Bim ốm thế nào rồi chị .
@Baoduysusu : gọi bác sỹ khám cho con gái đi chị. Thời tiết thế nào mà người lớn, trẻ con đều ốm hết hic.
Gô nhà em sốt 3 ngày nay, con ốm mẹ lại nghỉ làm, chán gì mà chán.
Chúc các con nhanh chóng hết ốm, khỏe mạnh cho các mẹ nhờ :x

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.