Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
792
0
0

J.C

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Đúng roài, lúc nào em Sma Dra thì off tiếp, chứ chờ lúc em ra mới off thì lâu lâu mới đc off một lần, Em nhỉ? :D

331
1
0

loakenthangmuoimot

CN, CN nè nè chị, hôm nay chợ ko đẹp lắm đâu, ko rực rỡ như lần chị em mình đi đâu (thủ thỉ, thủ thỉ), mà nhớ ra... hôm nay bán nhiều cây hoa trà của chị phết đó, họ đòi 160k ạ
Hí hí, tin này an ủi chị quá :))

Cuối năm đi chị, cuối năm ọp cho em bám càng với
Em yên tâm, bọn chị ọp toàn đề mô thôi mà. Em ra thì ọp chính thức :))

813
0
0

coldmoon1990

Hí hí, bùn cười quá
Bạn thuytruc ơi, bạn có cách nào để gửi hàng nhẹ, hơi cồng kềnh từ Sài gòn ra không, như mấy cái chậu chữ nhật trồng cây nhựa đẹp đẹp của tuyền ấy. Tớ mê mấy cái chậu đó quá nhưng tớ không đặt vé hành lý nên không mang theo người được.

@Ong Chúa: ngày bao nhiêu em vào để chị và em cùng lượn. Chị biết Gino và biết đường đến đó, ngay gần sân bat TSN luôn. Đồ chậu giá thì đắt hơn chỗ khác nhưng đẹp. Còn cây thì có đắt hơn chỗ khác trong SG nhưng cũng còn rẻ chán so với Hà Nội. Chị chưa tìm được cách nào chuyển chậu ra cả.

316
0
0

thuytruc

Bạn thuytruc ơi, bạn có cách nào để gửi hàng nhẹ, hơi cồng kềnh từ Sài gòn ra không, như mấy cái chậu chữ nhật trồng cây nhựa đẹp đẹp của tuyền ấy. Tớ mê mấy cái chậu đó quá nhưng tớ không đặt vé hành lý nên không mang theo người được.

@Ong Chúa: ngày bao nhiêu em vào để chị và em cùng lượn. Chị biết Gino và biết đường đến đó, ngay gần sân bat TSN luôn. Đồ chậu giá thì đắt hơn chỗ khác nhưng đẹp. Còn cây thì có đắt hơn chỗ khác trong SG nhưng cũng còn rẻ chán so với Hà Nội. Chị chưa tìm được cách nào chuyển chậu ra cả.
coldmoon đang ở HN hay SG, nếu ở SG thì cứ mua đi đóng thùng lại rồi mình gửi cho. Mình có thể gửi hộ bạn bằng ĐS. Vài ngày mới ra đến Hn.

320
0
0

Đen đủi quá, sáng CN này em lại phải đưa người nhà ra sân bay. Ko có duyên với chợ Mơ rồi, đen đủi quá.

82
0
0

menhimsu

Songviet ơi! DYT lần trước mua ở chợ Mơ của bạn thế nào rồi? Cây của tớ hôm mua về rũ hết đất ra để thay đất tưởng là chết thế mà giờ ngon lành rồi đấy. Đang ra tược mới và có nụ sắp nở rồi:p, may quá. A, hôm nay tớ cũng đi Mơ đấy, mua đc 1 chậu Ivy 30k.
Cả nhà mình đã có ai trồng Ngọc Lan chưa? cho tớ xin tí kinh nghiêm nào. Đang muốn rinh 1 em về trồng nhưng chưa biết chăm ntn. Thấy chị bán hàng bảo là Lan chiết nên ra hoa quanh năm không biết có đúng không?

1,492
1
0

songviet09

coldmoon đang ở HN hay SG, nếu ở SG thì cứ mua đi đóng thùng lại rồi mình gửi cho. Mình có thể gửi hộ bạn bằng ĐS. Vài ngày mới ra đến Hn.
Hí hí...chị Coldmoon chít đuối vớ được cọc rồi:D. Giống em...;)

Em nhìn ảnh tưởng mấy chậu đó là chậu nhựa, hóa ra là sứ :) Chị mà buôn thì để cho em 5 chậu đấy nhé :D
Mình mua giúp chị Coldmoon đấy, của mình có 4 cái thôi.

Songviet ơi! DYT lần trước mua ở chợ Mơ của bạn thế nào rồi? Cây của tớ hôm mua về rũ hết đất ra để thay đất tưởng là chết thế mà giờ ngon lành rồi đấy. Đang ra tược mới và có nụ sắp nở rồi:p, may quá. A, hôm nay tớ cũng đi Mơ đấy, mua đc 1 chậu Ivy 30k.
Của tớ cũng ngon lành, hình như còn thấy có cả quả nữa. Cành giâm của tớ cũng đã có rễ ( hi...biết có rễ vì mình mới lôi nó lên xem ).

Hic...tớ k nhìn thấy Ivy...:(
Cả nhà mình đã có ai trồng Ngọc Lan chưa? cho tớ xin tí kinh nghiêm nào. Đang muốn rinh 1 em về trồng nhưng chưa biết chăm ntn. Thấy chị bán hàng bảo là Lan chiết nên ra hoa quanh năm không biết có đúng không?
Ra hoa quanh năm thì...xạo:D nhưng nhà bạn có rộng không mà trồng Ngọc lan. Cây này mai sau to lắm, cạnh nhà mẹ Ngộ có 1 cây to đoành, khủng bố mùi hương nhà chị ấy đấy:D
Ngày trước ( hồi chưa bị trai dụ ) tớ cũng có mua 1 cây trồng nhưng bị người lớn doạ: cây này hay có...ma, người ta chỉ hay trồng ngoài đường hay chùa chiền, ai bảo đem về trồng thế??? Làm tớ sợ quá đem ngay lên chùa nhờ nhà chùa chăm giúp:D

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Lại làm phát ọp với Tanh, chị Thuytruc chị Loa kèn, SV09 đê...............ai nữa nào.

Cả nhà ơi, hay mình làm 1 chuyến hàng này đi. Có đầu chị Thuytruc giúp rồi, chung nhau mua rồi chuyển 1 thể cho rẻ - bổ.

http://new.dalatrose.com/View/167/4460/1/
Chị đăng ký off và cả mua lan ở link kia với nhé ( nhưng mua cây gì songviet tư vấn và chọn giúp nhé :p )

1,492
1
0

songviet09

Hi...e cũng chưa đọc hết cái link kia.
Chiều chị nhớ xuống e nhé.

813
0
0

coldmoon1990

Tớ cảm ơn bạn nhiều. Tớ đang ở Hà Nội. 31 tớ mới vào SG cơ. Tớ phải hỏi trước để tớ còn mua. Ai mua đăng ký cùng tớ mua hộ cho nhé, với điều kiện thuytruc giúp được vụ gửi. Cho tớ xin thuytruc so DĐ nhé để tớ hỏi xem mua xong thì làm thế nào để gửi được. Đóng gói sẵn luôn trước đúng kô bạn. Tớ sẽ đi mua ngay hôm 31 may ra họ làm, chứ sau đó là nghỉ Tết dương lịch dài luôn.

Bao nhiêu ngày ra đến HN cũng không quan trọng bạn ạ.

Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Hí hí...chị Coldmoon chít đuối vớ được cọc rồi:D. Giống em...;)

Ngày trước ( hồi chưa bị trai dụ ) tớ cũng có mua 1 cây trồng nhưng bị người lớn doạ: cây này hay có...ma, người ta chỉ hay trồng ngoài đường hay chùa chiền, ai bảo đem về trồng thế??? Làm tớ sợ quá đem ngay lên chùa nhờ nhà chùa chăm giúp:D
Hi hi. Thank You em mấy cái chậu. Cứ vứt nó đâu đó nhé. Chị đang định mua cây ngọc lan be bé trồng trong chậu đấy, em bảo nó có lên có ra hoa không, hoa còi cũng được.

Có ai gửi gì cho mấy chị MN thì aloo chị nhé. Không biết tuyền út thuan thao mecuvan ...... có nhu cầu gì từ Thủ Đô yêu dấu không nhẩy?

1,492
1
0

songviet09

Hi...kinh nghiệm em gửi ở chùa rồi chị ơi.
31 chị bay hả? để xem các chị MN có nhu cầu gì không rồi em sẽ gửi nha chị.

Bớ....các chị hội MN. Các chị có nhu cầu gì từ TW không ? xin cứ đề đạt nguyện vọng, TW sẽ cố gắng thu xếp và đáp ứng ( kiểu chở củi dzìa rừng í, hi... )

250
0
0

tanh

Lại làm phát ọp với Tanh, chị Thuytruc chị Loa kèn, SV09 đê...............ai nữa nào.

Cả nhà ơi, hay mình làm 1 chuyến hàng này đi. Có đầu chị Thuytruc giúp rồi, chung nhau mua rồi chuyển 1 thể cho rẻ - bổ.

Ko hiểu CN này em đi được ko, nếu trời sầm sì là đi được đó :p
Wao, lan đẹp mà rẻ hơn ngoài nhiều nhỉ, em cũng mún theo nhưng dưới sự tư vấn của "chuyên gia lan" kiêm "kế toán viên" nhá;))

1,492
1
0

songviet09

Chị đăng ký off và cả mua lan ở link kia với nhé ( nhưng mua cây gì songviet tư vấn và chọn giúp nhé :p )

Quỷ nhỏ ơi, e vào cái link này chưa? Ý em thế nào?

All:em xem rồi. Nếu không quá câu lệ thì chúng ta mua các cây này ở ngoài này cũng có, giá cả cũng xêm xêm. Cái hay là mình trực tiếp chọn và cân nhắc nên mua gì?

* chị Thuytruc: hôm nào em dẫn chị đến Vũ Lan Viên xem lan nhé. Có khi chị lại bỏ ý định mua lan tận Xì gòn, hì...

250
0
0

tanh

All:em xem rồi. Nếu không quá câu lệ thì chúng ta mua các cây này ở ngoài này cũng có, giá cả cũng xêm xêm. Cái hay là mình trực tiếp chọn và cân nhắc nên mua gì?

* chị Thuytruc: hôm nào em dẫn chị đến Vũ Lan Viên xem lan nhé. Có khi chị lại bỏ ý định mua lan tận Xì gòn, hì...
Ý ẹ, em chưa xem tới cái địa chỉ, ra là ở SG à, thui, các chị cứ tính, có gì em theo cùng, chủ yếu là zui thui:)

316
0
0

thuytruc

ok, cám ơn em, thế nên vẫn phải hỏi chiên da mà. CN vẫn đi chợ Mơ nhé.

250
0
0

tanh

Huhu, em điên quá, em làm rơi mất nhẫn lúc trồng cây rồi, ko hiểu rớt lúc nào, ở đâu (dễ là trong mấy chậu cây mới lắm) Đào ra đào vào mà ko tìm được, kiểu nè em fải biếu mấy cái cây thôi:((

317
0
0

tuyen-virgo

Huhu, em điên quá, em làm rơi mất nhẫn lúc trồng cây rồi, ko hiểu rớt lúc nào, ở đâu (dễ là trong mấy chậu cây mới lắm) Đào ra đào vào mà ko tìm được, kiểu nè em fải biếu mấy cái cây thôi:((
Suỵt, nho nhỏ thôi Em à, kẻo không ban đêm lại có kẻ gian vào vườn "đào vàng" đó!
Lần sau cẩn thận chút, trồng cây phải đeo bao tay, mang tạp dề và bịt khẩu trang để phân, thuốc không ảnh hưởng đến "dung nhan mùa hạ" nhé!

250
0
0

tanh

Hơhơ, có người trong vườn biết thôi, để đến đêm em rình gặp người nhà:D
Đùa thui, nhẫn bạc ấy mà chị, chà, tiếc vì mình kết nó, tiếc vì nó gắn bó với mình, hức, em là chuyên gia sơ suất, đã bị 1 lần rồi đấy

427
0
0

poppy summer

Hi cả nhà, dạo này bận quá, không thò mặt lên được. Muốn cám ơn nhiều bác quá mà thỉnh thoảng nút thank mất tiêu. Forum nhà mình rất dễ lộ hàng (đầy mầu sắc mà) sếp sẽ phát hiện ngay là đang chat trong khi làm việc, hix.
Sáng nay tớ cũng điểm mặt ở Mơ từ sớm, tầu nhanh thôi, thế mà cũng đến cơ quan chậm 30'. Kết quả là 2 cây cúc mốc xinh xinh 15k/cây; 2 giò pansee 25k/giò (có đắt ko nhỉ?), mua của cái anh đẹp giai bán cả Ivy ấy. Mơ dạo này buồn thật, cả có gì hay.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.