Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Nhà chị ko có bụi tường vi e ạ, chỉ có một cái cây trong chậu thôi, lả lướt quanh chậu cây là dễ bị ăn đòn đấy :D, tưởng trộm mà :))
Quỷ nhỏ đang muốn bị đòn mà J.C ;)
Chủ nhật đi chợ Mơ nữa không, chị mang đồ sang cho em đỡ phải sang nhà chị nhé, qua cầu mùa này mà toàn đi 1 mình lạnh lắm :D

ÔI..........chị Codlmoon nữa. Em đang tưởng tượng chị giống như Thanh niên xung phong vậy:p. Các chị tốt bụng quá, cả chị Thuytruc nữa@};-@};-@};-@};-@};-

Báo cáo cả nhà : là e vừa lượn Daiso dzìa. ! tin nữa là hàng nó mới về , có rất nhiều mẫu chậu đẹp. Ai có ý định nhờ mua chậu trong Gino thì hãy lượn Daiso trước nhé.
Tổng thiệt hại của em ( rất kìm lòng :p ) cũng hết 210K, hi... ( 2 cái móc treo chậu: treo chậu như của chị Út ở trên thì đẹp cực , 1 cái bình tưới hình con voi : cũng đẹp lắm ý, cho con tưới cây ; và còn lại là bút màu cho con ).
Mai e sâu hàng nhé.
Chị cũng kịp thời tậu về mấy em treo giỏ và kê chậu rồi, 2 đứa nhỏ cùng đòi 2 con voi huhu chúng đòi tha đủ thứ về. Chị còn mua được ít dĩa ăn bánh ngọt xinh lắm.
Sáng nay đẹp trời dậy sớm mà chẳng được chụp ảnh vì 2 vợ chồng phải đi tìm chuột :(. Một con dính bẫy nữa nhưng không hiểu sao vẫn còn mùi hôi phảng phất :((

1,492
1
0

songviet09

Chị cũng kịp thời tậu về mấy em treo giỏ và kê chậu rồi, 2 đứa nhỏ cùng đòi 2 con voi huhu chúng đòi tha đủ thứ về. Chị còn mua được ít dĩa ăn bánh ngọt xinh lắm.
Sáng nay đẹp trời dậy sớm mà chẳng được chụp ảnh vì 2 vợ chồng phải đi tìm chuột :(. Một con dính bẫy nữa nhưng không hiểu sao vẫn còn mùi hôi phảng phất :((
Khoe hàng đi chị ơi, e muốn xem cái dĩa xinh của chị. Thế có lại mua voi tiếp không? quả này em dủ cả mẹ Ngộ vào mua voi cho 2 đứa, rồi lúc nào ọp cây cả nhà mình cho bọn trẻ mang đàn voi ra tưới. Hí ... vui nhỉ.

320
0
0

Khoe hàng đi chị ơi, e muốn xem cái dĩa xinh của chị. Thế có lại mua voi tiếp không? quả này em dủ cả mẹ Ngộ vào mua voi cho 2 đứa, rồi lúc nào ọp cây cả nhà mình cho bọn trẻ mang đàn voi ra tưới. Hí ... vui nhỉ.
Cho cu nhà e nhập bọn với, cu cậu ũng có 1 con voi màu đỏ.

20
0
0

hieuuyen

Tanh: Vậy là mình phải xưng hô lại rồi. Kêu bằng em xưng chị ha.

316
0
0

Boxu-Chun

Cả nhà ơi cho em hỏi chút, em trồng dơn cách đây khoảng nửa tháng, cao khoảng 50cm rùi thì tự dưng lá nó đổ gập xuống, ứ dựng thẳng đựoc nữa. Liệu có thể ra hoa đựoc ko ạ?

58
0
0

mecuvan

Èo.......làm khó em rồi, hội MB đang cử người vào MN càn quét mừ gìơ chị bảo em tư vứn thì có chít không chứ.:p

Dạ, còn bi chừ em báo cáo chịQuỷ nhỏ đây, em k post bên kia đâu sợ Già làng phật ý;)
Hic....nhìn củ của em mà chị cứ tưởng tượng nè ... thèm chết được

@Song Việt: chị ơi sao chị lột nó ác thế. Nhìn cái búp xèm quá đi mất. trời ơi bao giờ mới đến lượt em :((
Chị và em cùng nghéo tay cầu nguyện đi nè T ơi

213
0
0

Phuong Thuan

Hic....nhìn củ của em mà chị cứ tưởng tượng nè ... thèm chết được

Chị và em cùng nghéo tay cầu nguyện đi nè T ơi
hì, còn mỗi 2 chị e mình, c đừng bỏ e lại một mình nhá (à ko biết của mẹ Mainhi đã có nụ chưa chị nhỉ?)

Tình hình này có khi e vác 2 củ của e đến nhà chị Song Việt ăn vạ đến khi nào có vòi bông thì thôi :p

58
0
0

mecuvan

hì, còn mỗi 2 chị e mình, c đừng bỏ e lại một mình nhá (à ko biết của mẹ Mainhi đã có nụ chưa chị nhỉ?)

Tình hình này có khi e vác 2 củ của e đến nhà chị Song Việt ăn vạ đến khi nào có vòi bông thì thôi :p
Uh, chị cũng ko biết 2 củ của Memainhi sao rồi nữa , nhưng chắn chắn là tốt hơn của chị rồi ...hic ... hôm thấy 3 củ của memainhi và Cun&bubu to đùng - mạnh khỏe , đã lắm . 2 củ của chị thì èo uột ... hic ... tụi mình phải quyết tâm chăm cho thiệt tốt mới được hén .
Uh , củ còn lại của em cũng chậm vậy luôn hả T ? Hihi ... Song viet ơi .... kiêm thêm nghề bảo mẫu nữa đi em

792
0
0

J.C

Chủ nhật đi chợ Mơ nữa không, chị mang đồ sang cho em đỡ phải sang nhà chị nhé, qua cầu mùa này mà toàn đi 1 mình lạnh lắm :D

Vụ chợ Mơ e ko dám ý kiến gì vì sợ lại nói trước bước không qua đấy, hihi. Để sát giờ em báo cáo chị vậy. Mà chị bóc mẽ em thế, có lần e đi hẳn 2 mình sang nhà chị cơ mà :))

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Em chào các anh chị

hehe.......được sự rủ rê của chị SV và chị LK (2 chị mà thấy chắc la em chít) cộng với tinh thần 888 cao độ, í lộn tinh thần yêu hoa nồng nàn mới đúng chứ nên em xin gia nhập vườn hoa nhà mình ạ. Mong các AC chỉ bảo em thêm ạ. Em xin show hoa xấu nhà em, các AC đừng chê, em tủi

Em này là 1 loại mọng nước nhưng em ko bít tên, AC nào biết thì cho em xin cái tên với ạ. Hiện tại em ấy đang có rất nhiều con, AC nào thix thì em xin gửi tặng ạ, nhưng khoảng 2 tuần sau thì em mới dám chuyển hộ khẩu, vì bây giờ đám con còn nhỏ lắm, như trên hình đấy ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
792
0
0

J.C

Hi straw, welcome! :D, bạn lấy link url paste vào cái hình cây trong ô vuông nhé, chỗ bỏ hình vào bài, cạnh quả cầu ý.

427
0
0

poppy summer

Hi cả nhà, dạo này bận nên lặn suốt. Hôm nay nhân đi qua Bưởi ko cầm lòng đc lại vác cây con thược dược (chả biết có Tết có kip ra hoa ko, nếu nó sống) violet và susi con thì trông như rau mùi và cải cúc. Hì hục trồng đến tận 7h, chả buồn nấu cơm, hix.

@thuytruc: sức khỏe em Cleome thế nào rồi?
@coldmoon: mình muốn bon chen cái chậu nhựa giống nhà Tuyền quá nhưng ko biết số lượng lên tới đâu rồi? ko biết 2 Cửu vạn có vác nổi ko?
@CSTĐ: chị bận quá nên chưa moi, đào huệ đỏ, huệ trắng cho em đc. Chờ nhé.
@Chuyên gia SD ơi: cái cây cúc Indo nhà chị nó lại sốc rồi, đợt nụ mới ko lớn lên nữa, nách lá lại mọc chồi mới. Chị thề là chị chả làm gì nó, lần trước thì do bị sốc thay chậu. Cái bệnh này chạy chữa thế nào em?
Welcome em Dâu tây, chụp ảnh rất pro.

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Hi straw, welcome! :D, bạn lấy link url paste vào cái hình cây trong ô vuông nhé, chỗ bỏ hình vào bài, cạnh quả cầu ý.
Dạ, em làm được rùi, Cảm ơn chị nhé

poppy summer;Welcome em Dâu tây nói:
Thanks chị nhiều, sướng quá sướng quá. Thế mà em suốt ngày bị la là cái gì cũng chụp đấy ạ

1,284
1
0

small_dracula

Tuyệt! không chê 1 điểm nào cả, chị cố gắng tưới nó bằng nước ấm và để nơi khuất gió nhé, nếu thấy có nắng là đem ra nắng liền! Hy vọng nó nở kịp, tại mấy bữa ni lạnh quá.

1,284
1
0

small_dracula

@Chuyên gia SD ơi: cái cây cúc Indo nhà chị nó lại sốc rồi, đợt nụ mới ko lớn lên nữa, nách lá lại mọc chồi mới. Chị thề là chị chả làm gì nó, lần trước thì do bị sốc thay chậu. Cái bệnh này chạy chữa thế nào em?
Hè hè, chị thề mà chị có hứa và đảm bảo không?!!
Chị kiểm tra xem nụ có bị rầy bám không nhé. Nếu mọi thứ vẫn bình thường thì chị cứ bấm nụ đó đi, bấm 3-4 lượt chậu càng sum suê, chả sao cả! Khi nó nở càng tưng bừng.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Em chào các anh chị

hehe.......được sự rủ rê của chị SV và chị LK (2 chị mà thấy chắc la em chít) cộng với tinh thần 888 cao độ, í lộn tinh thần yêu hoa nồng nàn mới đúng chứ nên em xin gia nhập vườn hoa nhà mình ạ.
Ha ha, cuối cùng cũng đã xuất hiện! Hôm nay có cảm giác là lạ nên giờ này vẫn ghé vô nhà mình, quả nhiên thấy chuyện vui. Chào mừng bé Dâu tham gia cùng mọi người nhé.

320
0
0

Hello cả nhà!!! Hello thành viên mới em Dâu (có vẻ là dân chụp ảnh pờ rồ và trồng cây cũng pờ rồ đây :D)

Hôm nay em đang ngồi run cầm cập lo cho số phận mấy em MG vì sáng nay em vừa chuyển khẩu cho chúng nó, chứ chúng nó 5 cây chen chúc nhau trong 1 cái chậu bé tí, đã thấy ngả ngả nghiêng nghiêng rồi nên phải chuyển gấp, lo lắm, ko biết chúng nó có khỏe mà qua đận này ko, cơ bản vì em cưng đám này nhất đám cây nhà em :S

Cẩm Tú Cầu đúng như SD nói, chăm ra hoa thì khó, còn chăm chúng sống thì ko khó. Cây nhà em, hoa thì tàn hết rồi, nhưng lá mới, cành mới thì ra nhiều lắm :D làm thế nào cho ra hoa giờ

792
0
0

J.C

Hi cả nhà, dạo này bận nên lặn suốt. Hôm nay nhân đi qua Bưởi ko cầm lòng đc lại vác cây con thược dược (chả biết có Tết có kip ra hoa ko, nếu nó sống) violet và susi con thì trông như rau mùi và cải cúc. Hì hục trồng đến tận 7h, chả buồn nấu cơm, hix.

@coldmoon: mình muốn bon chen cái chậu nhựa giống nhà Tuyền quá nhưng ko biết số lượng lên tới đâu rồi? ko biết 2 Cửu vạn có vác nổi ko?
Tết ta thì ra hoa tốt chị ạ. e cũng mua về giâm, dễ sống kinh khủng nhưng chuột toàn ăn thôi, chuột ăn xong cái ngọn này nó lại nảy cái ngọn khác, xong chuột lại ăn, giờ ăn hết cả gốc rồi, nếu không thì giờ chắc cũng sắp có hoa chị ạ.

316
0
0

thuytruc

Em ơi 5 cây thì tèo mất 4 rồi, còn một cây cũng èo uột lắm. Để chị nuôi thấy nó khỏe mạnh thì chị hú em đến lấy nhé. Lúc nào tỉa lưỡi hổ thì lại gọi chị nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.