Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
320
0
0
Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

@chị loaken: Có vẻ như em tưới nhiều thật, trời này mà buồn buồn lên ngắm hoa em vẫn tưới. DYT cao nhà em lá vẫn sẫm và vẫn khỏe chị ạ, mỗi tội ko có hoa thôi. Thanh tú thì vẫn phát triển thêm chồi, thêm cành, nhưng ko hoa. Em sẽ canh hạt bóng nước, nếu có hạt em sẽ loa loa ngay.

chị thuytruc giâm cành giỏi thế.

250
0
0

tanh

S
Đám cleome bung ra tưng bừng

Cúc Indo của tanh này:
[/CENTER]

Nụ Indo (nụ hơi hé hé, thấy hơi hồng hồng, chưa chắc được tím rồi em ạ):

Wao, dừa cạn nhà chị đẹp quá, hi, chị Thuận cho em mấy cây non, chưa thấy nó phát triển lắm từ khi vào tay em, huhu, ko biết màu gì, hồi hộp quá đi! Hihi, cleome nhiều thế thì chị fải "năng cho" thui, em xin 1 cây nhá.
Hi, màu cúc Indo thế nào cũng được mà chị, được chị mua hộ là thích rùi, chăm sóc hộ em mấy hôm nhé, dạo này mưa liên miên thé nè ghét thật, hix, được cái cây cối sẽ đâm chồi

250
0
0

tanh

@chị loaken: Có vẻ như em tưới nhiều thật, trời này mà buồn buồn lên ngắm hoa em vẫn tưới. DYT cao nhà em lá vẫn sẫm và vẫn khỏe chị ạ, mỗi tội ko có hoa thôi. Thanh tú thì vẫn phát triển thêm chồi, thêm cành, nhưng ko hoa. Em sẽ canh hạt bóng nước, nếu có hạt em sẽ loa loa ngay.

chị thuytruc giâm cành giỏi thế.
Cây tốt lá thì là do tưới nhiều quá thì phải, em cũng có mấy cây mãi chưa ra được hoa, tức mình em cắt cành để nó lên lại, đang có nhiều chồi lắm rồi đấy (cây lựu ý chị, mùa đông nó vàng lá và khô héo, giờ cắt cành đã đâm tược tươi tốt rồi) Thanh tú thì chị đặt chỗ nắng ko thế, thanh tú nhà em có 1 khóm be bé thôi nhưng đặt hướng tây, ngày nào ít nhiều cũng có hoa nở hết

317
0
0

tuyen-virgo

[FONT=&quot]"Professional growers propagate cyclamen exclusively by seed, says the Clemson University Extension website. However, cyclamen seeds germinate slowly and erratically, and it takes 9 to 15 months to create blooming, full-sized plants from seed."
Tạm dịch: "Chỉ có các chuyên gia gieo trồng mới có thể nhân giống cyclamen bằng hạt. Hạt cyclamen nẩy mầm rất chậm và thất thường, mất khoảng 9-15 tháng mới có thể làm cho cây nẩy mầm và trưởng thành."
Để hạt An thảo nẩy mầm rất lâu và khó, đặt trong bóng tối và nhiệt độ dưới thấp hơn 15độCC và cao hơn 12độC. Kiểu này nhà mình không thể gieo Anh Thảo đâu nhỉ!
[/FONT]
[FONT=&quot][/FONT]

58
0
0

mecuvan

Lan huệ trắng nhà mình nở đợt thứ 3 trong năm. Nó vẫn bị nghẹt vòi bông kiểu như lần trước nên lùn tịt. Lần này chỉ được 1 hoa, chắc là đuối sức lắm rồi. Chơi xong hoa này em sẽ giải quyết cục gạch của mẹ Văn nhé. Chị có tin vui chưa ?
Em hỏi hàng quý tộc của chị hả ???
Vẫn chưa em ơi ... nhưng tình hình thì như em thấy hôm bữa đó ... phơi 1 ngày chưa đủ khô , do đó trồng xuống lại úng tiếp lớp ngoài nữa ... mà chị đâu có tưới nhiều ..hic .. chắc để ngoài trời bị mưa quá ... mấy nay chị lôi nó lên phơi rồi giam vào mật thất chắc tuần sau trồng lại ... đúng là quý sờ tộc

58
0
0

mecuvan

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Em chào cả nhà ạ

PS: Các anh chị miền Nam cho em hỏi với ạ: Các AC có biết ở đâu có củ Hồng sọc đang có hoa hoặc chồi hoa ko ạ, em cần mua gấp. Mấy củ có hoa em share hết rùi mà vẫn thiếu 1 củ, share cho người này mà thiếu người kia thì kì lắm ạ, giờ em đang điên cái đầu, ko biết tính sao lun. AC nào biết thì chỉ em với ạ, em cảm ơn nhiều nhiều.
Hì ... bữa giờ lu bu ... chưa chào người quen nè.
Hồng sọc thì bao la ... nhưng đang có chồi hoa thì trễ mất rồi ... tháng trước chị có 2 củ ra hoa liên tiếp luôn ... chiều nay để chị về khám điền thổ lại xem nếu có thì chị sẽ ới em nhe .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
213
0
0

Phuong Thuan

Em hỏi hàng quý tộc của chị hả ???
Vẫn chưa em ơi ... nhưng tình hình thì như em thấy hôm bữa đó ... phơi 1 ngày chưa đủ khô , do đó trồng xuống lại úng tiếp lớp ngoài nữa ... mà chị đâu có tưới nhiều ..hic .. chắc để ngoài trời bị mưa quá ... mấy nay chị lôi nó lên phơi rồi giam vào mật thất chắc tuần sau trồng lại ... đúng là quý sờ tộc
hix, chị ơi 1 cây của e tình trạng cũng vậy đó. Tối qua đi chơi về thấy 1/2 vỏ ngoài của củ đen xì, e sờ vào thấy mềm mềm nên đành nhổ cả củ lên và bóc nốt hết lớp đó đi rồi. Tệ hơn là thấy mấy cái rễ cùn của nó bị nhũn hết, giờ nó trơ mỗi cái đít ra, nhìn tội lắm.

213
0
0

Phuong Thuan

Còn đây là thành quả của chuyến đi chơi, ai thích gieo hạt ới em nhá

Trong đám hạt đó có hoa NT và DYT màu này

320
0
0

Tớ giơ 1 tay nhé Rose :)

@tanh: Em lấy cả đám cũng được, chứ xin gì 1 cây :)) chỉ có điều ko biết có sống nổi ko ý.

250
0
0

tanh

Hihi, còn thừa hạt thì cho em nhé chị Thuận, cứ để cho các chuyên gia gieo hạt no đủ đã. Thu hoạch khá quá chị nhỉ, nhìn thích quá cơ:D

213
0
0

"hot boy utvanut"

Trời ơi, sao nghe mẹ Văn và Thuận nói mà thấy đau tim quá vậy. Hic, hic, cầu mong sao các em ấy được bình an.

213
0
0

Phuong Thuan

@ALL: hạt rất nhiều nên cả nhà cứ thoải mái nhé. cứ nhắn e địa chỉ e sẽ gởi hết.

317
0
0

tuyen-virgo

Danh sách hạt Tuyền ship ra HN:
- Aster "Sweet dream" (Cúc Thái/Cúc Thúy/Cúc Magic)
- Dianthus (Cẩm chướng Ấn Độ/Cẩm nhung/phăng)
- Salvia Blue (Xác pháo xanh)
- Salvia Scarlet (Xác pháo đỏ)
- Pentunia mix (Dạ yên thảo thường)
- Pentunia Tornado mix (Dạ yên thảo xoăn)

Hai hôm nay trời Sài Gòn u tịch, sáng nay nắng trở lại, cập nhật tí hoa cỏ:
Dạ yên thảo thường giâm cành, phế thải thu được sau khi trảm mạnh tay hai chậu cũ vì bị rệp tấn công:

Sau gần 1 tháng bị cắt tỉa tả tơi, đã hồi sinh và tiếp tục ra hoa:

Dạ yên thảo xoăn giờ đổ về phía ngoài ban công, muốn ngắm hoa nhà mình phải xin qua nhà hàng xóm ngắm:

Bụi marguerite của cô HX tặng:

Cây violet cô tặng:

Anh thảo nở ráng:

Ivy "râu dài 1mét":

320
0
0

Bái phục, bái phục, phục sát đất chị Tuyền. Cái gì vào tay chị cũng ngon lành cành đào cả, nhìn mà thèm.

@Rose ơi, hay là ở HN thì chờ cuối tuần ọp ẹp rồi xin hạt luôn, chứ cũng gửi bưu điện thì tốn công quá .

213
0
0

Phuong Thuan

Bái phục, bái phục, phục sát đất chị Tuyền. Cái gì vào tay chị cũng ngon lành cành đào cả, nhìn mà thèm.

@Rose ơi, hay là ở HN thì chờ cuối tuần ọp ẹp rồi xin hạt luôn, chứ cũng gửi bưu điện thì tốn công quá .
hì, okie, hẹn hôm nào ọp tớ mang đi nhé

169
0
0

bầu lào

Phương Thuận + Tuyền: Cho mình xin hạt với nhé . Cảm ơn 2 mẹ nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.