Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,492
1
0

songviet09

Ðề: Re: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Phương Thuận + Sóng Việt: Thời tiết đang mưa gieo hạt thì thuận lợi quá, hai mẹ cho mình xin hạt DYT giống của mẹ Tuyền và giống của QC và cả ngọc thảo nữa V.V... CQ các mẹ ở chỗ nào thì mình đến lấy chứ chờ ọp ẹp thì lâu lắm , các mẹ nhớ giúp mình vụ này nhé.
Nhất chị nhé!! Chị có hạt giống gì chị cứ cho em nhé!!! Nhà em 2 bồn cơ, mỗi bồn dài 2m, rộng 50cm!!! Hi hi... Còn cả 30m2 vườn sau nhà nữa!!! Càng nhiều càng ít ạ!!! :))
To cả nhà: ai có hạt giống hoa gì cưs cho nhà em hết nhé!!! :)) mỗi loại em xin 1 ít, em nhờ chị mehuungo và cô Bầu Lào làm ng nhận!! :) khi nào thành công em sẽ có báo cáo ạ!!!
Chị Bầu Lào và mẹ Đạt: nhà em còn nguyên hạt vừa rồi Tuyền gửi ra, có Xác pháo xanh - đỏ, DVT, cúc ... ngoài DYT xoắn có ít em đưa hết cho chị Thuytruc gieo ( c ấy gieo 1 thể rồi e xin cây con, hi... ) còn lại chưa có ai lấy . Em làm ở Võ Thị Sáu, nếu tiện chị qua mà lấy về gieo .

Mà nhà chị JC có trồng Huệ không nhỉ?
Hi...từ trước tới giờ mình toàn thấy con gái thiệt thòi, hơn tuổi con trai vẫn phải gọi hắn bằng anh . Ở đây lai....:D

* Quỷ nhỏ: sắp hết năm 2010 rồi nha;)

1,136
0
0

Mẹ Đạt

hị hị thế thì.. ấy tớ nhé :D
Cuối tuần tớ qua chị Hương tớ gửi luôn cho.
Cảm ơn ấy nhiều nhé!!! He he... cùng tuổi tớ cứ thích tôi bà cơ, tớ ấy nó xa lạ làm sao ấy!!! :)

Chị Bầu Lào và mẹ Đạt: nhà em còn nguyên hạt vừa rồi Tuyền gửi ra, có Xác pháo xanh - đỏ, DVT, cúc ... ngoài DYT xoắn có ít em đưa hết cho chị Thuytruc gieo ( c ấy gieo 1 thể rồi e xin cây con, hi... ) còn lại chưa có ai lấy . Em làm ở Võ Thị Sáu, nếu tiện chị qua mà lấy về gieo .
;)
Cho tớ hỏi là hoa đó có trồng được ở xứ lạnh ko??? tớ ở Lai Châu, lúc nào cũng lạnh hơn HN 3-4 độ!! Mùa hè vẫn đắp chăn bông ý!!! :) Nếu được thì cho tớ địa chỉ cụ thể, tớ nhờ ng qua lấy!!! thanks a lot!!!

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Mới có 1 tuần ko vô mà nhớ cả nhà quá. Chúc nhà mình Giáng Sinh an lành và hạnh phúc nhé.

169
0
0

bầu lào

Ui võ Thị Sáu thì xa quá nhỉ, nhà mẹ nó có gần Tây Hồ hơn ko thì mình sẽ đến nhà.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

@ Mẹ Ngộ: CN chị lên lấy cleome nhé. Còn giỏ sen nếu to như của mẹ SV thì chị cũng lên lấy luôn nhé, còn nếu nhỏ quá thì thôi. Ciu mẹ nó nhá.
@all: Nhà mình còn một số DYT con gieo từ hạt xin được của bạn Dung, ai có nhu cầu thì ới nhé.
CN chị qua em nhé, giỏ giống hệt giỏ của SV , chị muốn loại nhỏ cũng ko có đâu ạ hihi...

792
0
0

J.C

e tanh: ừa, nhà chị ở mạn gần đấy, khi nào e qua đc ới chị trước, chị pm đt, địa chỉ nhá

1,492
1
0

songviet09

Cho tớ hỏi là hoa đó có trồng được ở xứ lạnh ko??? tớ ở Lai Châu, lúc nào cũng lạnh hơn HN 3-4 độ!! Mùa hè vẫn đắp chăn bông ý!!! :) Nếu được thì cho tớ địa chỉ cụ thể, tớ nhờ ng qua lấy!!! thanks a lot!!!
Bớ các chiên gia gieo hạt ươm mầm, giúp em giải thích câu trên với .

Ui võ Thị Sáu thì xa quá nhỉ, nhà mẹ nó có gần Tây Hồ hơn ko thì mình sẽ đến nhà.
Nhà em tận Trương Định cơ . Hay CN này chị Thuytruc đến Mehuungo thì e gửi lên đó nhé, rồi chị lên mẹ Ngộ mà lấy .

CN chị qua em nhé, giỏ giống hệt giỏ của SV , chị muốn loại nhỏ cũng ko có đâu ạ hihi...

316
0
0

thuytruc

Bớ các chiên gia gieo hạt ươm mầm, giúp em giải thích câu trên với .
Chị hiểu là mẹ Đạt hỏi các hạt giống của các loại hoa Tuyền gửi có sống được ở xứ lạnh không. Chắc khí hậu ở Lai châu cũng giống Đà lạt nên trồng được cả. Có thể cẩm chướng Ấn độ sống ở xứ nóng thôi. Hạt đấy thì để cho chị he he

792
0
0

J.C

e tinh vi xớn xác trả lời đây: trồng được tốt mẹ Đạt ạ, xác pháo e nhớ ko nhầm thì e cũng nhìn thấy ở sapa rồi, dã yên thảo lại càng có ở sapa, ko những thế, hoa lại còn đẹp và tươi, do khí hậu vùng núi bao giờ cũng tốt hơn.

1,284
1
0

small_dracula

có phạm pháp chứ, bị xử lý hành chính trước, còn tái phạm thì sẽ..... làm j không biêt, he he
Có em, em định tặng quà Tanh tặng luôn cả chị hả :D
Hehe, hỏi chơi vậy thôi, không có gì hết á!
Trồng 1 cây chắc không sao nhưng trồng cả vườn thì không cãi là để chơi hoa được đâu em ơi :p
Hi, mà em nhớ như là chỉ vận động không trồng anh túc chứ đâu có cấm nhỉ, nhỉ cấm sử dụng nhựa quả thôi. Kệ, kiếm được em cứ trồng.
Keke, cái vụ "tặng luôn cả chị" là... vì cái này này...;)) Chuẩn ko a SD?;;)
Hi, không chuẩn lắm, ý anh là anh thích hoa anh túc cơ, tìm nó lâu lắm rồi, đi rừng qua mấy vùng dân tộc lúc nào cũng ngó nghiêng xem có cây nào sót lại không (nghe đồn là thỉnh thoảng vẫn bắt gặp nó mọc dại từng vạt). Còn poppy thì hình như không hợp khí hậu lắm. Để coi, nếu có người trồng được thì kiểu gì cũng có hạt, 10 người trồng không có mình thì đen gì mà 100 người trồng cũng không có mình!!!
Nghe chờ cho nó nhiều tâm trạng cũng thú vị ghê, nhưng mà... thời gian chờ đừng lên tới năm a nhá :(
He, nhà bạn em ở xã Vạn Trạch, cách Đồng Hới cũng hơi xa nhỉ, tại có lần tới Đồng hới đi biển Nhật Lệ nên e lại nhớ nhầm (thế là e tới QB đc 3 lần rồi:) ). Cao su có hay không thì e ko biết vì e chỉ thấy nhà nó mấy anh em toàn đi lấy nhựa thông thui mà:D
Hehe, Huệ mỗi năm ra hoa 1 lần, dưới năm thì không có đâu, đừng mơ! Giờ anh tặng em 1 củ con, trồng tốt thì tháng 4 năm 2012 có hoa, không thì qua 2013 nói chuyện, em lấy thì lấy, không lấy thì có người khác mừng, he, lấy không nào???
Chổ bạn em cách nhà anh chắc khoảng 20km, không gần mà cũng không xa.
Hi...từ trước tới giờ mình toàn thấy con gái thiệt thòi, hơn tuổi con trai vẫn phải gọi hắn bằng anh . Ở đây lai....:D
* Quỷ nhỏ: sắp hết năm 2010 rồi nha;)
Có nhiều vấn đề diễn ra ngoài dự kiến. Kế hoạch ra HN vào cuối tuần hơi khó thực hiện.
Giả dụ tuần tới thằng em ngủ nhờ nhà bà chị 1 đêm được không?

250
0
0

tanh

Hehe, Huệ mỗi năm ra hoa 1 lần, dưới năm thì không có đâu, đừng mơ! Giờ anh tặng em 1 củ con, trồng tốt thì tháng 4 năm 2012 có hoa, không thì qua 2013 nói chuyện, em lấy thì lấy, không lấy thì có người khác mừng, he, lấy không nào???
Chổ bạn em cách nhà anh chắc khoảng 20km, không gần mà cũng không xa.

Có nhiều vấn đề diễn ra ngoài dự kiến. Kế hoạch ra HN vào cuối tuần hơi khó thực hiện.
Giả dụ tuần tới thằng em ngủ nhờ nhà bà chị 1 đêm được không?
Có ạaaahh... nhưng mờ... giờ lấy hoa gì ngắm đỡ hả a?;;)
20km... vậy nhà a ở chỗ nào vậy ạ? (hỏi cho bít 1 thể, hehe)
Khoản ngủ nhờ nhà chị SV thì... haha, a fải hỏi ông xã của chị ấy trước:))

1,284
1
0

small_dracula

Haha, chẳng phải tanh đã chuẩn bị rất nhiều DYT, ngắm đỡ thứ đó đi!
Anh ở ĐH, em biết chổ Đại học QB hay chổ nhà máy Bia không? Nếu em đã đi Nhật Lệ chắc đã có đi qua rồi.
Khửa khửa, ngủ nhờ một đêm mà nhiêu khê thế cơ á, rứa ngủ nhờ nhà tanh thì cần xin phép ai không???

250
0
0

tanh

Dạ, xin phép bố em ạ! Anh cứ tưởng tượng trước là vừa đến cổng đã có cả người cả pet ra đón chào "ầm ĩ" nhá ;)). Anh SD ở HN mấy hôm vậy? đi tự túc, đơn thương độc mã thôi à?
DYT còn chưa tới tay em cơ mà, tất cả còn trên kế hoạch :( mà kế hoạch thì thành bại là chuyện thường tình. Chỉ có quà của anh SD là còn biết chắc sẽ thành thôi (nam tử hán đại trượng phu, nói 1 là 1 mà) :))

1,284
1
0

small_dracula

hehe, chả lẽ phải học thêm nghề dzụ chó, gay go nhỉ. Rứa em cứ xin phép bố em dùm anh nhé, nếu được chổ em thì khỏi phiền nhà bà chị, ở HN bao lâu là tùy có thể ngủ ké bao nhiêu đêm, nhiều khả năng chuyến này vẫn độc hành đó.
Em hỏi bà chị songviet là biết lời hứa của anh có đáng tin không, hehe, bả này vừa tưởng bở vừa tưởng thật không biết bao nhiêu lần rồi, tội nghệp thế không biết!!!

250
0
0

tanh

Ra thế, chậc chậc, kiểu này vụ anh ra HN dễ a lại làm cho chị SV và 1 cơ số khác "tưởng bở tưởng thật" mất thôi, nghi ngờ lắm. Hehe, vụ book chỗ ngủ thì fải trực tiếp alô nó mới đảm bảo, a ko sợ "tưởng bở tượng thật" à;;)
Mà dạo này diễn đàn của mình im ắng thật, buổi tối mà chỉ có 2 anh em mình tung hoành thôi à, kiểu nè ko khéo bị coi là "cướp sân khấu" mất

1,284
1
0

small_dracula

Vậy phải nghe theo chị JC rồi, chuyển sang chế độ alô hay pm để khỏi cướp sân khấu, em thích thể loại nào hơn?

1,284
1
0

small_dracula

Haha, "There are currently 9 users browsing this thread. (5 members and 4 guests)"
Coi bộ nhiều người thích làm khán giả nhể.

792
0
0

J.C

Hị hị, a e nhà này tán tỉnh nhau công khai quá, sau này kiện cáo gì dễ kiếm nhân chứng đây.
Em SD có củ huệ nào trồng xuống mấy tháng sau nở hoa thât là đẹp ko, tặng chị đi chị kiếm hạt poppy cho :D
Mà poppy ko phải là anh túc sao?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
250
0
0

tanh

Vậy phải nghe theo chị JC rồi, chuyển sang chế độ alô hay pm để khỏi cướp sân khấu, em thích thể loại nào hơn?
Haha, a làm được thể loại nào thì cứ làm:)) có lẽ đã tới lúc rút lui nhường sân khấu thôi, ko là bị ném cà chua mất:))

250
0
0

tanh

Em SD có củ huệ nào trồng xuống mấy tháng sau nở hoa thât là đẹp ko, tặng chị đi chị kiếm hạt poppy cho :D
Mà poppy ko phải là anh túc sao?
E cũng mún hỏi câu đó, e tưởng poppy là anh túc?
Hehe, chị JC còn yêu cầu cao hơn e :D
Thui, chúc các nhân vật chính trên sân khấu và mấy khán giả ngủ ngon nhá, bibi mọi người:X

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.