Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

hehe chị nhờ Mehuungo rồi nên em cũng ko "lanh chanh" gửi hạt hoa cho chị nữa vì Mehuungo là có đầy đủ lắm rồi, em cũng toàn xin của các mẹ hết đấy, giờ vẫn còn nhưng chủ yếu là hạt tóc tiên (mùa hè mới gieo vì mùa hè chúng mới phát triển). À, em có ít hạt cosmos, hạt cúc vạn thọ và hạt hướng dương, chị có lấy ko thì em gửi qua chị Hương luôn (mấy hạt này là em mua theo gói, mỗi gói nhiều lắm, gieo chưa hết, mà phải tội mấy loại này đến giờ em chưa gieo thành công cây nào :D), chị có lấy tóc tiên thì em cũng gửi luôn (em cũng có nhiều vì nhà em cũng có cây tóc tiên đỏ trồng mùa hè vừa rồi, khi cây chết, nó ra vô số hạt hoa; nhưng chị thuanthao gửi cho em cả hoa màu hồng và trắng nữa cơ, hè tới em sẽ gieo hết xem chúng nó có mix được với nhau ko :)) )

Quên, em có hạt cà pháo và hạt cà chua, chị có trồng luôn ko :))

@tanh: nhà chị này ... PM nhá :D
Trùi ui!! Được lời như cởi ... tấm lòng!!! :)) Có bao nhiêu chị xin hết nhé!!! Cả hạt cà chua ấy!! Chứ cà pháo thì chị ứ xin, vì ko thích ăn, cũng ko thích trồng!!! :)

Mà chị xưng chị có đúng ko vậy?? Chị gà Tân Dậu 1981!! ;)

320
0
0

Trùi ui!! Được lời như cởi ... tấm lòng!!! :)) Có bao nhiêu chị xin hết nhé!!! Cả hạt cà chua ấy!! Chứ cà pháo thì chị ứ xin, vì ko thích ăn, cũng ko thích trồng!!! :)

Mà chị xưng chị có đúng ko vậy?? Chị gà Tân Dậu 1981!! ;)
hị hị thế thì.. ấy tớ nhé :D
Cuối tuần tớ qua chị Hương tớ gửi luôn cho.

792
0
0

J.C

Ðề: Re: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Anh SD: Hix, tuyết thanh là hoa trắng đúng rùi a ạ, nhưng nghe chờ lâu quá à, sợ e mất tinh thần mất (huệ sông nile đã fải chờ 2 năm rùi mà), loại gì màu hồng sọc trắng ý nhỉ, hehee, nói chung là gì cũng đc hết á. Bạn e ở... nhớ mỗi địa danh Đồng Hới, chà, nhưng nó ko ở thị xã mà ở vùng cao hơn, ngay gần rừng thông. Hồi em vào là 30/4 hoa sim hoa mua nở tím ngắt, thích ơi là thích luôn :D
Mehuungo: Ồ, chị CSTĐ nhờ chị rùi thì... chị cũng chọn giúp e 2 giò DYT lun nhá. Em nhớ hình như là hết DYT trắng rùi đúng ko, chị chọn cho em 2 màu khác nhau thui, hihi. Hix, đang nghĩ chị vác thế nào, trên chục chậu thế này chắc phải mang ôtô đi chở quá:(
DYT trắng hả? lấy ko chị cho một cây (có mỗi cây :p), chị đang trồng chung chậu với anh túc :D

331
1
0

loakenthangmuoimot

DYT trắng hả? lấy ko chị cho một cây (có mỗi cây :p), chị đang trồng chung chậu với anh túc :D
Em mà viết thế này là bị đến tận nhà tịch thu đấy nhé, tội tàng trữ...
Em kiếm hạt ở đâu thế? Hay cây con? Chị kiếm mãi không ra, cho chị địa chỉ với. Ở Đà Lạt có bán, ghi địa chỉ ngoài này, mà ra ngoài này tìm mỏi mắt...
Chị Coldmoon ơi Mộc Châu thế nào?

792
0
0

J.C

@ chị kèn: chị bảo e kiếm hạt ở đâu là hạt gì cơ?

1,517
0
0

Mehuungo

Tình hình là chiều nay qua vườn ươm rồi, còn ít lắm chủ yếu là màu hồng. Mà toàn là màu nhạt thôi : hồng nhạt, tím nhạt, trắng. Vậy mọi người đăng ký đi để mình qua vác về vườn nhà mình luôn ko hết . Huhu ... mình cũng chưa có chậu nào . Thực ra đợi chừng 15 ngày nữa là trên Bưởi có 1 hàng bán DYT màu tím nhung và đỏ đậm, hoa to và đẹp lắm. Năm ngoái mình mua chơi được đến cả 6 tháng ý chứ, nở tưng bừng luôn. Năm nay chắc vẫn phải ra đó vợt về 2 cây.

Chiều nay mình chưa lấy vì ko có ai ở nhà cả, gọi mãi ko được đành đi về.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Thực ra đợi chừng 15 ngày nữa là trên Bưởi có 1 hàng bán DYT màu tím nhung và đỏ đậm, hoa to và đẹp lắm. Năm ngoái mình mua chơi được đến cả 6 tháng ý chứ, nở tưng bừng luôn. Năm nay chắc vẫn phải ra đó vợt về 2 cây.
Chị ơi hàng nào thế ạ?

792
0
0

J.C

poppy ở đây - cstt đó, nhưng chỉ e có thui, he he. tiếc là e cho bạn e hết sạch rồi, ko thì e sẵn sàng share cho chị, chị đỡ phải đi tìm.

331
1
0

loakenthangmuoimot

poppy ở đây - cstt đó, nhưng chỉ e có thui, he he. tiếc là e cho bạn e hết sạch rồi, ko thì e sẵn sàng share cho chị, chị đỡ phải đi tìm.
Hic, sao đợt đặt mua chị có thấy đâu?

1,284
1
0

small_dracula

Trời! đọc thấy chữ anh túc tỉnh cả người, hóa ra là poppy. Em đi tìm anh túc mỏi mắt 5 năm rồi đó, mình chỉ trồng chơi hoa thì không phạm pháp nhỉ, he, em kết cái hoa của thằng này lắm.
Mà nhà chị JC có trồng Huệ không nhỉ?

1,284
1
0

small_dracula

Anh SD: Hix, tuyết thanh là hoa trắng đúng rùi a ạ, nhưng nghe chờ lâu quá à, sợ e mất tinh thần mất (huệ sông nile đã fải chờ 2 năm rùi mà), loại gì màu hồng sọc trắng ý nhỉ, hehee, nói chung là gì cũng đc hết á. Bạn e ở... nhớ mỗi địa danh Đồng Hới, chà, nhưng nó ko ở thị xã mà ở vùng cao hơn, ngay gần rừng thông. Hồi em vào là 30/4 hoa sim hoa mua nở tím ngắt, thích ơi là thích luôn :D
Hi, để a gửi một loại mà không nói tên, cho em trồng và chờ cho nó nhiều tâm trạng!
Ah, Đồng Hới và Bố Trạch là đơn vị tương đương nhé, vậy bạn em chỉ có thể ở 1 trong 2 nơi đó thôi. Vậy ý em là về nhà bạn em có đi ngang qua Đồng Hới? Chắc là ngoài Thông với Sim Mua ra còn phải thấy cả Cao su nữa nhỉ.

320
0
0

@Mehuungo: Chị ơi, cho em đăng kí 1 chậu tím và 1 chậu trắng nhé. Cám ơn chị nhiều nhiều.Chị chỉ giúp em hàng ở Bưởi với, để gần Tết em lại bon chen tiếp (nhưng DYT nó về nhà em, 1 là ko thấy ra hoa, 2 là có hoa thì hoa nó nở bé lắm).

792
0
0

J.C

hihihi, chỉ mình e có thui mà
Trời! đọc thấy chữ anh túc tỉnh cả người, hóa ra là poppy. Em đi tìm anh túc mỏi mắt 5 năm rồi đó, mình chỉ trồng chơi hoa thì không phạm pháp nhỉ, he, em kết cái hoa của thằng này lắm.
có phạm pháp chứ, bị xử lý hành chính trước, còn tái phạm thì sẽ..... làm j không biêt, he he
Có em, em định tặng quà Tanh tặng luôn cả chị hả :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Trồng 1 cây chắc không sao nhưng trồng cả vườn thì không cãi là để chơi hoa được đâu em ơi :p

J.C được đền bù nên mới có chị à ;)

250
0
0

tanh

hihihi, chỉ mình e có thui mà

có phạm pháp chứ, bị xử lý hành chính trước, còn tái phạm thì sẽ..... làm j không biêt, he he
Có em, em định tặng quà Tanh tặng luôn cả chị hả :D
Keke, cái vụ "tặng luôn cả chị" là... vì cái này này...;)) Chuẩn ko a SD?;;)
Hi, để a gửi một loại mà không nói tên, cho em trồng và chờ cho nó nhiều tâm trạng!
Ah, Đồng Hới và Bố Trạch là đơn vị tương đương nhé, vậy bạn em chỉ có thể ở 1 trong 2 nơi đó thôi. Vậy ý em là về nhà bạn em có đi ngang qua Đồng Hới? Chắc là ngoài Thông với Sim Mua ra còn phải thấy cả Cao su nữa nhỉ.
Nghe chờ cho nó nhiều tâm trạng cũng thú vị ghê, nhưng mà... thời gian chờ đừng lên tới năm a nhá :(
He, nhà bạn em ở xã Vạn Trạch, cách Đồng Hới cũng hơi xa nhỉ, tại có lần tới Đồng hới đi biển Nhật Lệ nên e lại nhớ nhầm (thế là e tới QB đc 3 lần rồi:) ). Cao su có hay không thì e ko biết vì e chỉ thấy nhà nó mấy anh em toàn đi lấy nhựa thông thui mà:D

Hehe, có có...:X e đang định bảo mẹ Ngộ lấy e 1 cây trắng :) Kiểu nè c lấy cho em mà sót vài cây poppy vào đó thì khối người ganh :))

Tình hình là chiều nay qua vườn ươm rồi, còn ít lắm chủ yếu là màu hồng. Mà toàn là màu nhạt thôi : hồng nhạt, tím nhạt, trắng. Vậy mọi người đăng ký đi để mình qua vác về vườn nhà mình luôn ko hết . Huhu ... mình cũng chưa có chậu nào . Thực ra đợi chừng 15 ngày nữa là trên Bưởi có 1 hàng bán DYT màu tím nhung và đỏ đậm, hoa to và đẹp lắm. Năm ngoái mình mua chơi được đến cả 6 tháng ý chứ, nở tưng bừng luôn. Năm nay chắc vẫn phải ra đó vợt về 2 cây.

Chiều nay mình chưa lấy vì ko có ai ở nhà cả, gọi mãi ko được đành đi về.
Hì, lấy cho em 2 chậu tím, hồng nha:D Mẹ Ngộ vất vả quá, hix

316
0
0

thuytruc

@ Mẹ Ngộ: CN chị lên lấy cleome nhé. Còn giỏ sen nếu to như của mẹ SV thì chị cũng lên lấy luôn nhé, còn nếu nhỏ quá thì thôi. Ciu mẹ nó nhá.
@all: Nhà mình còn một số DYT con gieo từ hạt xin được của bạn Dung, ai có nhu cầu thì ới nhé.

792
0
0

J.C

ha ha, ko sót đc đâu e Tanh, poppy nhí chị từng sâu lên đây đố mọi ng đó nhưg ko ai trả lời :)), trồng suốt từ đời nảo đời nào mà ko có hoa, thật là bùn.

250
0
0

tanh

Ồ ồ, có nhiều đôi mắt đang mún nói "Bùn thế thì để tớ trồng hộ cho" kìa :))
Nhà chị JC ở mạn Cầu giấy nhỉ, dạo này cuối tuần e đều fải đi học ở Xuân Thuỷ cả đó, hehe

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.