Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
250
0
0

tanh

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Loại nào cũng thích có được ko anh SD?;)
Cha cha, chính a còn doạ thế thì còn ai muốn nuôi "quỷ" nữa nhỉ? đúng là "vạn lý độc hành" mờ

27
0
0

nicknhang

Em gửi cả nhà ảnh DYT em mới ẵm ở vườn ươm về nhá :D

hik còn đây là 2 em em ẵm về từ cách đây 1 tháng :( chẳng thấy ra hoa hoét gì cả, thân thì cứ dài lêu đêu ra :((

1,284
1
0

small_dracula

@ tanh: Hi, em phải thích cái gì đó đặc biệt thì anh kiếm về tặng em nó mới ý nghĩa chớ, chứ đánh đồng mọi thứ như nhau thế anh ra vườn nhổ đại cho em bụi cỏ thì sao?!
hehe, phải dọa thế thì người nào dám nuôi quỷ người đó mới đáng được trân trọng, phải không nào?
Em dám không???

792
0
0

J.C

;)), hị hị, đề nghị 2 đồng chí pm, loãng diễn đàn quá ;))
@chị nickhang: cây có nắng hok chị?

1,284
1
0

small_dracula

Há há, có người kéo người khác đi hát Karaoke nhưng tới nơi lại không cho người ta luyện giọng kìa!!!

792
0
0

J.C

hì, e Hằng, ý chị là cây DYT nhà em - toàn lá ý - có được để chỗ nhiều nắng ko? DYT nhà chị mùa hè thì nhiều hoa cực kỳ, chi chít luôn, nhưng từ lúc trời lạnh đến giờ hoa chỉ nở một phía có nắng thôi, những phía khác không có. Nên chị mới hỏi e cây có nhiều nắng ko? Nếu e để chỗ ít nắng thì khó có hoa.

250
0
0

tanh

Chị nicknhang: cái này là tại em rùi, hồi xưa e tuyên truyền "loạn" cho chị là DYT ưa chỗ mát nên... khiến cây chị còi cọc thế đúng ko ta, hix hix. Mua nhiều màu quá đi, e thấy màu nào cũng đẹp hết á, thế này biết mua màu gì, tiền thì ko cóa:((
Chị JC: Chị JC đầu têu cơ mà, thế mà lại đuổi anh em ra khỏi diễn đàn là sao, ngta đang bàn chuyện chia hoa sẻ lá là đúng chủ đề quá rùi nè. Thế nè thì, anh SD ơi, anh tính thế nào chứ có người ganh đó nha;)
Anh SD: hoho, tẻn tèn ten, e hổng nhớ vườn a SD có... những kho tàng nào (ngoài lan và huệ ra) nên... hướng dẫn em chơi lan trồng huệ đê, cung ứng nguyên liệu ban đầu và... sau này nhá;))

250
0
0

tanh

Cây cối trong mùa đông HN tàn tạ quá, lại thêm mấy bé chuột hoành hành cắn cụt hết chồi non, cảnh vườn càng thêm hiu quạnh. Ngày mới, tặng cả nhà "đoá hồng nhung" nè nè, hehe;;)

792
0
0

J.C

@e Tanh: không thể đổ tội cho chị thế được chứ T_T, chị có đầu têu khơi mào gì đâu, toàn chỉ đường dẫn lối cho em đến chỗ tốt đẹp cả. E ko thấy là bây SD hứa cho e toàn thứ quý hiếm à, chỉ chăm chăm sợ e thiệt thôi :)). Mai mốt mà "có chuyện gì" thì.... hà hà hà

250
0
0

tanh

Haha, em cũng nghĩ cho chị thui mà, công sức "ma đưa lối, quỷ chỉ đường" là e fải "đòi" ngay cho chị đó chứ;;)

2,501
0
0

Haidang02

Chống chuột cho Bìm Bìm đây

Hồng ri sao mảnh khảnh thế nhỉ, nhà các mẹ có thế không ?

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Cây cối trong mùa đông HN tàn tạ quá, lại thêm mấy bé chuột hoành hành cắn cụt hết chồi non, cảnh vườn càng thêm hiu quạnh. Ngày mới, tặng cả nhà "đoá hồng nhung" nè nè, hehe;;)

Chị ơi, sao cây nhà chị là hoa gì vậy ạ?? Nửa giống hoa Hồng, nửa ko!!! Đẹp quá!!!

nhân tiện cả nhà cho em hỏi có giống hoa gì trồng từ giờ tới Tết cho hoa ko ạ???

1,136
0
0

Mẹ Đạt

There are currently 8 users browsing this thread. (4 members and 4 guests)

Mẹ Đạt bầu lào tanh thuytruc

Cô bầu lào đây rồi!!! nhà cháu mới xây 1 bồn hoa trước nhà, cô có giống gì share với cháu với!!! :) Sắp tết rồi mà chưa có hoa gì trồng, cháu định trồng hành với mùi để ăn nhưng lại tiếc công xây cái bồn, rau ở đằng sau nhiều lắm rồi ạ!!! :)

792
0
0

J.C

@chị Mẹ đạt: hoa của em Tanh là thu hải đường cánh kép, mua ở chợ cũng có mà siêu thị cuxgn có chị ạ, nhiều màu nữa

320
0
0

èo, giờ chắc ăn thì cố chờ trước Tết mới đi chợ mua cây hoa, dù chắc là đắt nhưng mà chắc chắn Tết ở nhà có cây đang có hoa, chứ hoa nhà giờ rụng gần hết rồi :)) sự nghiệp trồng hoa của mình vẫn khốn khổ quá :))

Chậu của tanh đúng là đẹp thật, lấy cũng đáng. Hôm chị qua Big C, cũng thấy mấy chậu, nhưng ko đẹp như thế (thích 1 chậu vàng) tiếc tiền lại chả mua, chờ Tết nếu có thì mua vậy :D

320
0
0

@chị Haidang02: Chị ơi, e sợ cái rào của chị như thế cũng k chống được bọn chuột đâu, bọn chuột nhắt chắc nó lách qua tốt đó. Hay chị mua lưới sắt mà quây xung quanh cái chậu.

Nhà em ko bị vấn nạn chuột, nhưng mà đang bị vấn nạn chim. Em trồng bằng SM, bọn chim nó cứ sà xuống mổ đất vì có trấu (vẫn lẫn ít thóc) ở đó. Chả hiểu sao bọn nó đánh hơi giỏi thế, sáng trồng xong, chiều lên đã thấy vung vãi, bực nhất là chim nó mổ cả vào cây con, có khi còn mổ cả vào hạt vừa gieo. Chim với cả chuột.

Hồng ri nhà em gieo cũng còi còi, đổ nghiêng thế đấy chị ạ. Nhà em chúng đang lên rất nhiều nhưng mà ko biết có sống nổi k.

250
0
0

tanh

Chị CSTĐ: Hihi, tại trấu của chị CSTĐ "chất lượng" quá đây mà, èo, thế thì e xin trấu xong kiểu gì cũng có 2 kẻ fá bĩnh là chuột và chim sẻ:))
Nhìn DYT chị Nicknhang mua nhiều màu ghê chị à, thui kệ, hôm nào đi chị cứ chọn đại cho e 2 chậu khác màu nhé, em zẫn còn tiêu xài theo chế độ của sinh ziên nên fải tiết kiệm, tiết kiệm (niệm chú niệm chú cho khắc cốt ghi tâm ko là chết:)) ) Biểu qua nhà chị lấy cây mà lười quá trời lun chị ạ :D
Mẹ Đạt: Trồng từ giờ tới Tết cho hoa chắc là hoa đào, hoa mơ, hoa mận chị à:p keke, có 1 số loại hoa mút mùa như là cẩm chướng, mai tứ quý, kim đồng (mai hoàng yến), thanh tú, các loại cúc (cúc inđô, cúc diễm châu,daisy...)... chị trồng mùa này vẫn có hoa dù ko được rực rỡ bằng hè, được cái mấy em nè dễ trồng. Hoặc là Dạ yến thảo nè, tiểu quỳnh nè... Mua từ giờ thì chỉ lo mình chăm ko tốt nó chít thui chứ nếu ổn thì 1 tháng nữa vẫn toe toét hết ý mà. Mà tới lúc Tết bao nhiêu hoa mới về (tuylip nè, thuỷ tiên nè,...) lúc đó lại máu lên đi mua thôi ấy mà chị, hihi

27
0
0

nicknhang

hì, e Hằng, ý chị là cây DYT nhà em - toàn lá ý - có được để chỗ nhiều nắng ko? DYT nhà chị mùa hè thì nhiều hoa cực kỳ, chi chít luôn, nhưng từ lúc trời lạnh đến giờ hoa chỉ nở một phía có nắng thôi, những phía khác không có. Nên chị mới hỏi e cây có nhiều nắng ko? Nếu e để chỗ ít nắng thì khó có hoa.
oh hoá ra là cây cần nhiều nắng ah :( hik em toàn để cây ở chỗ bóng mát thui ah :( cơ mà lần này là em để ở chỗ có nắng rùi :) hi vọng các cây sống ngoan, sống khoẻ, ra hoa đều đều (trộm vía, trộm vía)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.