Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Gần đến mùa Lan các loại rồi, trên em phổ biến nhất là Lan đùi gà các maù, lan Kiều, lan đuôi chồn, đuôi sóc, lan Vũ nữ... nhưng giờ còn chưa có nụ!!! Khi nào đến mùa em show cho cả nhà xem!!! Thích nhất là 1 loài em ko biết tên, hoa gần giống đuôi chồn mà thơm ko tả nổi!!! À, là Quế Lan Hương!!! :)

1,284
1
0

small_dracula

Tưởng gì , cho trải chăn nằm đất với cu Long . OK?;)
Em hỏi cái này với, nếu em ra giữa tuần thì có gặp các chị được không nhỉ? Có 2 phương án, em ra tới HN sáng CN, gặp mọi người được buổi sáng, chiều em phải đi với bạn, thứ 2 em đi loanh quanh mấy cái hồ lấy mẫu rồi em về luôn, vì mẫu không để được lâu mà xong em về còn ghé Thanh Hóa và Nghệ An nữa, lấy rồi là về luôn; hoặc sáng t3 em ra tới HN,... Hic, đi giữa tuần thì thuận lợi hơn cho em vì trong này em còn chút việc, nhưng ra ngoài đó "bơi" một mình hơi nản, còn CN ra thì em ở chổ bạn em thôi, bạn em t3 nó lại về, đau thế!
Nói thế chứ em vẫn đang cố thực hiện phương án 1, chờ nhé.
Tanh : đồ quỷ thỉnh thoảng nó hay ăn nhầm khoai ngứa lắm á . Em phải tỉnh táo khi nói chuyện với quỷ nha . Không có lúc lại bị tội nghiệp đó:D
Hehe, bà chị sao lại phá chuyện tốt lành của thằng em thế???!!!
Hè, mà qua cstt hình như em chưa giới thiệu nhỉ, phải báo trước là lời lão quỷ nói tuyệt đối không đáng tin (ngay cả câu này cũng thế)!:D ... khi nghe phải cân nhắc, cái gì tin được thì tin còn cái gì không tin được thì thôi :D ... cái gì đã lỡ tin rồi thì cứ kiên nhẫn chờ, 1-2 năm sau là biết có tin lầm hay không liền à!!! :D:D:D.
Đươc. Bán không ? Lũ lít nhít kia là em nuôi 1 năm đó hả Quỷ ?
Hi, năm đâu mà năm, nhổ ra từ cái khay mới chụp hình khoe chị hôm trước đó, gieo cùng đợt với khay của chị, chắc tháng 4 nhể. Củ to chắc bằng đầu ngón tay cái, công nhận em cũng hơi ngạc nhiên. Chị nhớ cái khay em gieo ở Huế hồi cuối năm 2009 bằng hạt cô cho không, cái khay gieo ngay hàng thẳng lối có lần chị hỏi ku phalae đó, đến nay hơn năm rồi mà củ bằng đầu đũa thôi, ý ẹ chịu không nổi. Thế là thấy rõ 1 thằng sau 3 năm có hoa còn 1 thằng phải 4 năm rồi đó!

1,284
1
0

small_dracula

chị Kèn: chị mua hàng nào thế ạ? E có một cây hoa hồng đỏ, e nghe lời ong bán cây mua 1kg ốc sống về đổ xuống đáy chậu đổ đất lên (ông ý bảo rễ cây sẽ chui vào ốc, thế là hoa đỏ chót, đẹp cực kỳ :))), cây vẫn nở lần lượt hêt các nụ nhưng mà rụng trụi lá như cành khô ý. E lên đây khóc lóc mách SD đấy chứ, SD bảo là cứ kệ nó, nó ko chết thì sẽ nở hoa tưng bừng, thế mà bây giờ - sau 3 tháng nó lại nở hoa tưng bừng rồi, @};-
hehe, đừng xui bậy nghen, làm thế nữa cây chết ráng chịu đó!
Bữa đó bảo để yên là vì động vào nó chết tắp lự, chứ không phải làm thế cây sẽ tốt. Chị JC trồng tiếp 3 tháng nữa, đến khi nào cầm gốc cây có thể xách cả bầu đất ra khỏi chậu, lúc đó xách ra lót lớp ốc khác thì ok, rất tốt!

792
0
0

J.C

hehe, đừng xui bậy nghen, làm thế nữa cây chết ráng chịu đó!
Bữa đó bảo để yên là vì động vào nó chết tắp lự, chứ không phải làm thế cây sẽ tốt. Chị JC trồng tiếp 3 tháng nữa, đến khi nào cầm gốc cây có thể xách cả bầu đất ra khỏi chậu, lúc đó xách ra lót lớp ốc khác thì ok, rất tốt!
là sao? ý chị là ông ấy xúi dại mà, ăn may làm sao cây nó ko chết. Có lớp ốc đấy rồi thì kệ nó chứ nhỉ? chẳng lẽ vẫn phải thay lớp khác nữa á?

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Bạn ơi. Dừa cạn thường hay dừa cạn rủ mà đẹp quá vậy bạn? Bạn trồng cách nào, bón gì không mà nhiều hoa thế?[/QUOTE]
Đó là hoa bình thường bọn mình trồng ở ban công KTX của trường đó mà. Trồng vào cát và tưới nước lã. Mỗi tội năm nào cũng phải trồng lại mới đẹp.

320
0
0

@J.C, SD: Túm lại là làm sao với đám hồng hả 2 em. Giờ cứ để nguyên vậy hả? Cây nó bị thối nụ (ko nở được nụ nào luôn) thì có phải là cây nó đang chít dần ko, hay là nó vẫn có thể sống hả em? Còn vụ ốc ếch, nó chỉ tốt đối với hoa hồng thôi à? (chỉ sợ mua ốc về lại cho hết vào nồi thôi :)) ), với cả đút ốc dưới đáy chậu, nó có thúi ko :D

813
0
0

coldmoon1990

Em hỏi cái này với, nếu em ra giữa tuần thì có gặp các chị được không nhỉ? Có 2 phương án, em ra tới HN sáng CN, gặp mọi người được buổi sáng, chiều em phải đi với bạn, thứ 2 em đi loanh quanh mấy cái hồ lấy mẫu rồi em về luôn, vì mẫu không để được lâu mà xong em về còn ghé Thanh Hóa và Nghệ An nữa, lấy rồi là về luôn; hoặc sáng t3 em ra tới HN,... Hic, đi giữa tuần thì thuận lợi hơn cho em vì trong này em còn chút việc, nhưng ra ngoài đó "bơi" một mình hơi nản, còn CN ra thì em ở chổ bạn em thôi, bạn em t3 nó lại về, đau thế!
Chị rất muốn diện kiến quỷ xem quỷ cỡ nào he he. Nhắn chị nhé. Songviet xem sao alo chị nhé.

250
0
0

tanh

Hehe, cái tội hồi hôm đang nói chuyện đến độ cao trào lại đi ngủ sớm! Cây đang ở QB, tối qua a cũng ở QB, còn giờ ở Huế rồi, đi HN thì xuất phát từ H, vậy nên có dễ thương dễ ghét gì cũng không có cây. Cái loại này dài lêu đêu, chỉ có thể xách tay chứ không gửi EMS được, vậy chia buồn nhé!
Chờ em vô QB ghé lấy vậy, khửa khửa khửa =))
Hoho, có được e cũng hổng dám, chẳng nhẽ thức muộn 1 chút để bắt a SD đang đêm (hoặc tờ mờ sáng) lục đục mò hoa đào gốc nhổ cây à, ai lại thế, ai lại thế

Hehe, bà chị sao lại phá chuyện tốt lành của thằng em thế???!!!
Hè, mà qua cstt hình như em chưa giới thiệu nhỉ, phải báo trước là lời lão quỷ nói tuyệt đối không đáng tin (ngay cả câu này cũng thế)!:D ... khi nghe phải cân nhắc, cái gì tin được thì tin còn cái gì không tin được thì thôi :D ... cái gì đã lỡ tin rồi thì cứ kiên nhẫn chờ, 1-2 năm sau là biết có tin lầm hay không liền à!!! :D:D:D.
Hix, CN e đi học, hông gặp được a SD đâu, e thì ủng hộ phương án 2 (trốn việc chứ ko trốn học) :)) Mà e hỏi khí không fải, "chuyện vui" của a là cái gì thế? e gái được cái mồm lúc nào cũng vâng dạ còn đầu thì...:">

250
0
0

tanh

Chúc cả nhà mình 1 giáng sinh an lành và hạnh phúc nhé!!! ui, muốn nghe bài Silend night quá, chúc mọi người ngủ ngon :p

316
0
0

thuytruc

@ chị Thuỷ trúc: Bao giờ chị nổi hứng lên đi mua chậu nhựa ở cái chỗ j gần bến xe Nước Ngầm thì ới em với nhé :D
chậu nhựa ở đấy không đẹp như chậu của Tuyền hay chậu dài mua trên Bưởi đâu. Chỉ là chậu tròn như chậu chị trồng cây trên sân thượng đấy thôi. Chỉ được cái rẻ thôi. Chỗ đấy họ bán buôn mà. Họ bảo có thể đặt được các loại chậu. Nếu em thích thì hôm nào ngày nghỉ ới chị lên mua cũng được

213
0
0

Phuong Thuan

SD ghé Thanh Hoá có lâu ko? có ngủ lại ko? Nếu ngủ lại thì ghé nhà chị mà ở, ở nhà chỉ có 2 ông bà thôi. Nếu cần chỗ ở cứ bảo chị nhé, chị gọi điện về nhà một cái là xong thôi. hìhì, có khi vào đó bố chị lại đc bữa nhờ phụ đạo cho món trồng lan :D

1,284
1
0

small_dracula

Em là chúa ghét nói trước, vì nói rồi toàn bước không qua, nản thế không biết!!!
Cái gì cũng thích làm một mình, đơn giản vì khi không phụ thuộc người khác thì hoàn toàn do mình quyết định. Kế hoạch là chiều đi mà giờ còn không biết đi hay không nè, ... hồi sau sẽ rõ...

1,284
1
0

small_dracula

Hoho, có được e cũng hổng dám, chẳng nhẽ thức muộn 1 chút để bắt a SD đang đêm (hoặc tờ mờ sáng) lục đục mò hoa đào gốc nhổ cây à, ai lại thế, ai lại thế

Hix, CN e đi học, hông gặp được a SD đâu, e thì ủng hộ phương án 2 (trốn việc chứ ko trốn học) :)) Mà e hỏi khí không fải, "chuyện vui" của a là cái gì thế? e gái được cái mồm lúc nào cũng vâng dạ còn đầu thì...:">
Hè hè, anh cũng được cái mồm thôi, nói gì ngay cả anh cũng không biết, lời của lão quỷ đôi lúc tưởng chừng rất thật lại mơ hồ mông lung, đôi lúc xa vời lại rất cặn kẽ, em tự kiểm chứng nhé!
giờ a đi ngủ đã, hẹn lúc trời lại tối...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Ôi thôi chị đang ở SG SD ơi

82
0
0

menhimsu

Ðề: Re: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Hehe, cái tội hồi hôm đang nói chuyện đến độ cao trào lại đi ngủ sớm! Cây đang ở QB, tối qua a cũng ở QB, còn giờ ở Huế rồi, đi HN thì xuất phát từ H, vậy nên có dễ thương dễ ghét gì cũng không có cây. Cái loại này dài lêu đêu, chỉ có thể xách tay chứ không gửi EMS được, vậy chia buồn nhé!
Chờ em vô QB ghé lấy vậy, khửa khửa khửa =))
Eo ui SD ki thía :D. Em tanh đã gợi ý tận nơi rùi mà nhất định không cho. Thế mà còn đòi đến ngủ nhờ nữa chớ:D

1,284
1
0

small_dracula

Trời, chị này ép em thế, em nói rất rõ rồi mà, lúc biết thì người một nơi cây một nẻo rồi, em có là quỷ thật cũng không thể ở Huế mà thò tay về QB lấy cây. Còn vụ ngủ nhờ, chả lẽ có người hẹp hòi đến mức đáng lẽ cho ngủ nhờ rồi mà vì không có cây nên không cho ngủ nữa???

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Re: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

chị Ong đi chừng nào về thế, em đang bị kẹt nè, không biết có đi được không nữa

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Hum nay vẫn phải đi trực, bùn ơi là bùn, múm đi HN quá mà không biết lúc nào đi được.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Re: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Small có đón năm mới trên nóc nhà nữa không đó? Đoán xem ai cái nào. Nhìn cái nick và nhờ cái đầu chút nhá.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.