Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Hic, khả năng thứ 3 thứ 4 gì đó em mới đi được rùi.
@ Phụng Hàm: Hi, không đi nữa, chính xác là chưa đi

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Re: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

dùng cái đầu thì bị cái nick làm nhiễu, cho small chút thời gian nhé, đang vội

1,284
1
0

small_dracula

SD ghé Thanh Hoá có lâu ko? có ngủ lại ko? Nếu ngủ lại thì ghé nhà chị mà ở, ở nhà chỉ có 2 ông bà thôi. Nếu cần chỗ ở cứ bảo chị nhé, chị gọi điện về nhà một cái là xong thôi. hìhì, có khi vào đó bố chị lại đc bữa nhờ phụ đạo cho món trồng lan :D
Hi, hồi đêm mắt em kèm nhèm sao không thấy cái ni, chắc là có ngủ lại chị à, nhưng cái đứa đi cùng em nhà nó ở Thanh Hóa, về nhà nó ngủ thôi. Lần khác tới TH không có chổ ngủ em gọi chị nhé.

250
0
0

tanh

Ðề: Re: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Eo ui SD ki thía :D. Em tanh đã gợi ý tận nơi rùi mà nhất định không cho. Thế mà còn đòi đến ngủ nhờ nữa chớ:D
Đó đó chị, thế nên anh ý có dám "đòi nữa đâu ;))
Anh SD: Ủa, anh tới giờ vẫn còn online à? Chà chà, ko đi là cắm ở đất vườn này lun nhỉ, tưởng a ra HN đón gió mùa đông bắc, hix, lạnh thấu xương, thế này đi vào mấy vùng ao hồ gió thổi có khi bay cả Quỷ :)) Em đi chơi Noel muộn đây, bibi cả nhà nhé:D

792
0
0

J.C

Mọi người mong SD quá nhỉ? Đúng là hot boy có khác ^^

1,284
1
0

small_dracula

Ai mong không biết chứ lão quỷ chắc chắn có 2 người đang mong mấy củ Huệ và một người nữa đang mong cây Tiêu.

792
0
0

J.C

cây Tiêu là cây gì vậy?
Không phải là cây cho ra hạt tiêu chứ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

Là nó đó, chị coldmoom và mẹ ngộ thích trồng, có điều trồng nó ra trái tiêu hay không còn tùy vào thiên thời địa lợi nhân hòa

1,517
0
0

Mehuungo

Hí hí nhắc đến cây tiêu lại nhớ tới mấy ký lô đất đỏ bay ra HN. Chị Coldmoon có tranh thủ sử dụng trước hay ko hay là vẫn cất kỹ???

Hehe nếu nó có trái tiêu thì chị và chị Coldmoon quyết bỏ việc đi làm chiên ra nông nghiệp, nghe nói giờ kiếm bộn tiền lắm đây. SD cứ chờ đấy nhé.

Vụ em ra HN : ra vào giữa tuần thì các chị sẽ ăn cắp thời giờ vàng bạc của nhà nước ra để được gặp em chứ cuối tuần khó ăn cắp lắm em ạ . Mong gặp hotboy lắm đấy, có gì cứ ới SV là ra hết tụi chị.

792
0
0

J.C

Câu "ăn cắp thì giờ vàng bạc của nhà nước" làm e ko nhịn được cười chị Mẹ Hữu Ngộ ạ ^^, hình như cả nhà mình ai cũng làm NN hay sao ý. Phen này NN vì SD mà mất bao nhiêu thì giờ vàng bạc rồi.

1,284
1
0

small_dracula

hehe, adidaphat!
Có lỗi với nhân gian còn có thể xuống địa ngục chứ có lỗi với địa ngục là không biết đi đâu về đâu!
Lần này ông NN mà có trách tội thì cùng lắm thằng em nghe thêm vài tiếng "đồ quỷ" thôi mà

813
0
0

coldmoon1990

Ai mong không biết chứ lão quỷ chắc chắn có 2 người đang mong mấy củ Huệ và một người nữa đang mong cây Tiêu.
Ra đi. Dập rình ghê quá. Khi nào cầm cây tiêu trong tay thì mới chắc hì hì.

Chỗ ngủ thì trong trường hợp phòng bị có nhà chị vạ vật nhé. Không mời vì nhà chị hơi xa và nhà hơi đông người nhưng phòng bị nhé em nhé. Ở mấy tối cũng được hết, nhé.

Là nó đó, chị coldmoom và mẹ ngộ thích trồng, có điều trồng nó ra trái tiêu hay không còn tùy vào thiên thời địa lợi nhân hòa
Hí hí nhắc đến cây tiêu lại nhớ tới mấy ký lô đất đỏ bay ra HN. Chị Coldmoon có tranh thủ sử dụng trước hay ko hay là vẫn cất kỹ???

Hehe nếu nó có trái tiêu thì chị và chị Coldmoon quyết bỏ việc đi làm chiên ra nông nghiệp, nghe nói giờ kiếm bộn tiền lắm đây. SD cứ chờ đấy nhé.

Vụ em ra HN : ra vào giữa tuần thì các chị sẽ ăn cắp thời giờ vàng bạc của nhà nước ra để được gặp em chứ cuối tuần khó ăn cắp lắm em ạ . Mong gặp hotboy lắm đấy, có gì cứ ới SV là ra hết tụi chị.
Vươnc cất kỹ. Hy vọng còn nguyên vẹn vì đã có 1 lần cô nhà chị đem ra chuẩn bị trộn đất may mà chị túm lại kịp. Chị trồng tiêu rồi hôm nào đi mua trái về gắn, sợ gì.

Lần này ông NN mà có trách tội thì cùng lắm thằng em nghe thêm vài tiếng "đồ quỷ" thôi mà
Nhà nước nhìn chung là dễ trốn việc hơn. Làm công ty tư nhân trốn ngại hơn đấy em nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Bác Dung ơi em rinh được 1 cây dã yên thảo tím cho bác rồi nhé.
Đang check in ở sân bay rùi ạ

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Bác Dung ơi em rinh được 1 cây dã yên thảo tím cho bác rồi nhé.
Đang check in ở sân bay rùi ạ
Mai chị đi làm về qua nhà em luôn nhé. Đang check in mà cũng vào đây được hả giời. Chị phải học hỏi kinh nghiệm em gấp để học hỏi kinh nghiệm tuần này còn vi vu. Chị mê món anh thảo to đùng to đoàng trắng đỏ hồng trong SG ghê. Tại định trồng ban công phải to nó mới lổi he he.

Ong, check pm cái nhé.

1,284
1
0

small_dracula

Chị coldmoon chừng nào đi SG thế? em bị kẹt, hoàn tất thủ tục cho xong đã, mấy bữa chủ quan chưa làm. Em ra cũng chỉ ở được 1 ngày thôi, cái em lo không phải là chổ ngủ mà là làm sao gặp được mọi người, vì em đi cùng 1 người nữa và nhiệm vụ của em là hướng dẫn nó thu mẫu, sợ không có nhiều thời gian.

813
0
0

coldmoon1990

Chị coldmoon chừng nào đi SG thế? em bị kẹt, hoàn tất thủ tục cho xong đã, mấy bữa chủ quan chưa làm. Em ra cũng chỉ ở được 1 ngày thôi, cái em lo không phải là chổ ngủ mà là làm sao gặp được mọi người, vì em đi cùng 1 người nữa và nhiệm vụ của em là hướng dẫn nó thu mẫu, sợ không có nhiều thời gian.
Sáng thứ 6 chị mới đi. Từ thứ 2 đến thứ 5 là OK. Em sẽ lấy mẫu ở hồ HK à? Tinh thần là trong tuần dễ trốn hơn mà em, nên hy vọng nhiều chị nhiều em thu xếp được vụ này. Chị có 2 củ huệ hồng sọc, đang đẻ củ con. Chị thích nó in ít thôi, ai thích nhiều hơn chị tặng nhé.

SD à. Vụ thược dược đổ bể thôi em ạ. Chị mua 1 đám cây con về trồng sống hết nhưng chả phát triển. Đất thì rõ ngon, trộn phân ủ hoai hẳn hoi rồi đấy. Làm sao hy vọng Tết có hoa mà thi thố gì được nữa.

1,284
1
0

small_dracula

Chị có hình không cho em xem với, chị cứ chăm nó bình thường, tết không nở nhưng sau tết nở cũng vui mà.
Còn lay ơn của chị sao rồi, lay ơn nhà em nè, cái hình này mới nhất, chụp hôm t5

Hôm trước khi vào Huế em có tách cây Sậy lan loại nhỏ cho chị, nhưng thấy mấy thân non yếu quá sợ đi đường xa nó gãy nên em trồng lại rồi, lúc nào mấy thân này cứng cáp em gửi chị sau nhé, loại này chỉ cao khoảng 30cm nên vẫn đóng hộp được

792
0
0

J.C

Ui, lay ơn à? huhu, ko biết đường mà xin lay ơn :((

813
0
0

coldmoon1990

Chị có hình không cho em xem với, chị cứ chăm nó bình thường, tết không nở nhưng sau tết nở cũng vui mà.
Còn lay ơn của chị sao rồi, lay ơn nhà em nè, cái hình này mới nhất, chụp hôm t5
Hôm trước khi vào Huế em có tách cây Sậy lan loại nhỏ cho chị, nhưng thấy mấy thân non yếu quá sợ đi đường xa nó gãy nên em trồng lại rồi, lúc nào mấy thân này cứng cáp em gửi chị sau nhé, loại này chỉ cao khoảng 30cm nên vẫn đóng hộp được
Đừng gửi lan sậy qua đường bưu điện. Để bao giờ chị qua Huế QB ghé em chơi có gì xin được xin. Đừng mất công quá thế, lo hoàn thành sự nghiệp luận văn và vườn ươm vườn hoa gì đó đi. Có kinh nghiệm chia sẻ cho bọn chị là vui lắm lắm rồi. Có cây tiêu trồng chơi là quá ổn rồi. Có cách rách cũng cố mà xách nhé. Lúc nào em lên tàu nhắn tin chị cái nhé, để chị tách ivy xanh cho em. IVY xanh trắng xanh vàng thì bán đầy chợ, cho em cả chậu luôn nhé.

Lúc nào chị up ảnh lay ơn của chị. Máy ảnh của con gái bị mất dây nên nhiêu khê quá lắm. Lay ơn của chị trồng gần bằng của em (nhưng phải được 3-4 tháng rồi hay sao ấy). Vẫn chưa thấy động tĩnh gì hoa hoét. Chính ra sau Tết có hoa còn vui hơn trước tết nữa ấy.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

hú hú.... mẹ Ngộ ơi!!! Địa chỉ của em này: Đặng Thị Lý - phòng kinh tế thị xã Lai Châu - Lai Châu ạ!!! Lúc nào chị gửi cho em với nhá!!!!!!!!!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.