Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Mai chị đi làm về qua nhà em luôn nhé. Đang check in mà cũng vào đây được hả giời. Chị phải học hỏi kinh nghiệm em gấp để học hỏi kinh nghiệm tuần này còn vi vu. Chị mê món anh thảo to đùng to đoàng trắng đỏ hồng trong SG ghê. Tại định trồng ban công phải to nó mới lổi he he.

Ong, check pm cái nhé.
em định rinh anh Thảo nhưng nó tận 80K 1 chậu to to, sợ đắt hơn HN nên ko bon chen chị ơi :)

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Đừng gửi lan sậy qua đường bưu điện. Để bao giờ chị qua Huế QB ghé em chơi có gì xin được xin. Đừng mất công quá thế, lo hoàn thành sự nghiệp luận văn và vườn ươm vườn hoa gì đó đi. Có kinh nghiệm chia sẻ cho bọn chị là vui lắm lắm rồi. Có cây tiêu trồng chơi là quá ổn rồi. Có cách rách cũng cố mà xách nhé. Lúc nào em lên tàu nhắn tin chị cái nhé, để chị tách ivy xanh cho em. IVY xanh trắng xanh vàng thì bán đầy chợ, cho em cả chậu luôn nhé.

Lúc nào chị up ảnh lay ơn của chị. Máy ảnh của con gái bị mất dây nên nhiêu khê quá lắm. Lay ơn của chị trồng gần bằng của em (nhưng phải được 3-4 tháng rồi hay sao ấy). Vẫn chưa thấy động tĩnh gì hoa hoét. Chính ra sau Tết có hoa còn vui hơn trước tết nữa ấy.
Hic, để coi đã chị nhé, tình hình càng lúc càng tình hình, coi bộ em không đi được đợt này nữa rồi, mai mốt có tin chính xác em báo lại. Hi, coi bộ phải đóng thùng gửi theo xe ô tô ra thôi, không thôi bả songviet lại nói hẹn năm 2010 thanh toán hết nợ cũ nợ mới mà để sang 2011 thì phiền lắm.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Hic, để coi đã chị nhé, tình hình càng lúc càng tình hình, coi bộ em không đi được đợt này nữa rồi, mai mốt có tin chính xác em báo lại. Hi, coi bộ phải đóng thùng gửi theo xe ô tô ra thôi, không thôi bả songviet lại nói hẹn năm 2010 thanh toán hết nợ cũ nợ mới mà để sang 2011 thì phiền lắm.
em ơi
Tết DL ra ngoài này đi du lịch bụi đi.
Ko bà SV ghê lắm đó, ko thanh toán là 1 Tây bà ấy gọi điện đòi nợ xui cả năm đấy em ạ :D

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Hehe, em đang sắp xếp để đi theo diện thu mẫu, nếu thế sẽ có kinh phí hỗ trợ, đỡ hơn rất nhiều. Khổ cái là đi thế thì sẽ đi cùng 1 người nữa và đợi cô giáo duyệt cho đi. Còn mà đơn thuần đi chơi thì phút mốt, đi lúc nào cũng được.
Tình hình thời tiết này không thuận lợi cho lắm, nhiều khả năng bà cô không cho đi. Hôm CN em nói đi mà cô bảo đợi đã thành ra phải ở nhà đó.
Hè hè, đã mang tiếng là quỷ thì phải chọn cách đi nào quỷ quỷ một tí ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
250
0
0

tanh

Quỷ muôn đời là quỷ, không thành thiên thần được rồi, hix.... Chưa có hoa ngắm tết cũng chẳng có hoa để tháng 4 năm sau được ngắm :((

1,284
1
0

small_dracula

Haha, sori hí, ngắm đỡ hoa khác đi
Mà muốn anh thành thiên thần làm gì???

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Hi, coi bộ phải đóng thùng gửi theo xe ô tô ra thôi, không thôi bả songviet lại nói hẹn năm 2010 thanh toán hết nợ cũ nợ mới mà để sang 2011 thì phiền lắm.
Nè, đừng gieo tiếng ác cho tui à nghe.

Ko bà SV ghê lắm đó, ko thanh toán là 1 Tây bà ấy gọi điện đòi nợ xui cả năm đấy em ạ :D
Hôm nay bận bù đầu, định cai k vào CSTT nhg tự nhiên thấy nóng ruột. He he he...thì ra có người nói xấu mình.;)
Đã vậy cho nàng Ong thèm phát nè.

Ong sâu bọ hàng mới đi càn SG về đi:D

792
0
0

J.C

Chị SongVietttttttttttttttttttttttttt, chị đi chợ gốm Tứ Liên hả chị? E mê mấy cái chậu đỏ đỏ của chị quá nè :X, mê cả cây lan vàng nữa, huhu, thèm quá đi mất, mấy cái chậu và hoa kia cũng mê nốt :(chị Ong chưa chết vì thèm thì đã có em chết lăn ra trước đây này

66
0
0

kunkun717

Nhìn hoa và đọc cmt của các mẹ yêu thích trồng hoa tự nhiên cũng thấy thích thích. Học hỏi các mẹ và cũng cố gắng để từ giờ đến tết kiêm mấy chậu hoa để trồng.

250
0
0

tanh

Chị SV: Ui.... chị SV ơi, chậu đẹp thế, lan đẹp thế!!!!! thèm quá đi mất thôi, dạo này em đi học đi làm bù đầu rùi chẳng được ra chợ phiên, chẳng được đi săn cây nữa:((
Anh SD: hơhơ, a mà mang cây ra cho e thì e ko tôn a làm thiên thần cũng phí:))

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Thôi kiểu này đúng là kô nói trước nữa nhé. Chị cũng hay bị nói trước bước kô qua lắm.

em định rinh anh Thảo nhưng nó tận 80K 1 chậu to to, sợ đắt hơn HN nên ko bon chen chị ơi :)
Chị không biết 80k có đắt hơn HN không, nhưng chắc HN không có Anh Thảo to như thế. Chị không thích nó lắm đâu, chị cần hoa nàog đấy có thể tồn tại lâu lâu tý cho cái ban công thui. Mua đồng tiền cũng đắt lè mà được 2-3 tuần là giỏi, tàn hết. Thay liên tục thế thì đắt quá đắt quá, mỗi lần cũng phải 6-9 cây, xót ruột như xát muối.

@songviet: bao giờ gặp em? Thứ 5 là kịch nhé, sáng thứ sáu chị bay sớm rồi. Chị cũng muốn mấy cái chậu vuông nhé hi hi.

1,284
1
0

small_dracula

@ chị coldmoon: Hì hì, đúng ra là em có 2 lí do nên đi và 4 lí do không nên đi. Cuối cùng quyết định tạm thời chưa đi chị ạ.
Chán chết, tại em cũng muốn gặp mọi người nên mới báo trước, ai dè càng nhiều người biết thì càng nhiều thất vọng, thôi vậy, lần sau cứ "đến trong âm thầm và đi trong lặng lẽ" cho chắc.

1
0
0

Hanayuki

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

2 all,e xin tham gia với ah,e cũng yêu hoa,và mong đc học cách trồng hoa từ mọi ng^^

813
0
0

coldmoon1990

@ chị coldmoon: Hì hì, đúng ra là em có 2 lí do nên đi và 4 lí do không nên đi. Cuối cùng quyết định tạm thời chưa đi chị ạ.
Chán chết, tại em cũng muốn gặp mọi người nên mới báo trước, ai dè càng nhiều người biết thì càng nhiều thất vọng, thôi vậy, lần sau cứ "đến trong âm thầm và đi trong lặng lẽ" cho chắc.
Đừng. Đến trong âm thầm đi trong lặng lẽ thì dễ ợt, chả có gì để mà nói. Vấn đề nó ở chỗ có nhiều người muốn em ra nghĩa là không chán tý nào, than gì nữa hả giời. Còn nhiều nhiều dịp cơ mà. Hôm nay chị đang đau muốn vỡ cái đầu luôn mà còn chả thèm chán nữa là cậu. Em không ra được có muốn chị gửi bưu điện cho em mấy thằng ivy không? Hà nội hè vừa rồi khó chịu thế mà chị chăm được thì Huế chắc cũng chăm được.

SD: sao chị đọc trên mạng thấy bảo ủ phân chỉ 1-2-3 tháng thôi, mà chị ủ phải 6 tháng rồi chưa được???? Tại trước không biết là phải đậy nilon, hôm nọ ra ngoài thấy họ ủ mới về bắt chiếc, lâu quá.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Đã vậy cho nàng Ong thèm phát nè.
Hic, dã man thật. Ở đâu thế em ui?

Nhìn hoa và đọc cmt của các mẹ yêu thích trồng hoa tự nhiên cũng thấy thích thích. Học hỏi các mẹ và cũng cố gắng để từ giờ đến tết kiêm mấy chậu hoa để trồng.
Bạn ơi muốn kiếm hoa tết thì phải săn từ bây giờ đi, để đến tết giá đội lên kinh lắm.

1,492
1
0

songviet09

Chị SongVietttttttttttttttttttttttttt, chị đi chợ gốm Tứ Liên hả chị? E mê mấy cái chậu đỏ đỏ của chị quá nè :X, mê cả cây lan vàng nữa, huhu, thèm quá đi mất, mấy cái chậu và hoa kia cũng mê nốt :(chị Ong chưa chết vì thèm thì đã có em chết lăn ra trước đây này
Không phải chợ Tứ Liên đâu J.C à, chị cũng chưa đến cái chợ gốm TL đó bao giờ.Mấy cái chậu đỏ nhỏ đó họ lấy về trồng Hồ điệp thơm bán Tết đấy.
@songviet: bao giờ gặp em? Thứ 5 là kịch nhé, sáng thứ sáu chị bay sớm rồi. Chị cũng muốn mấy cái chậu vuông nhé hi hi.
Chiều mai em sẽ gặp chị, nếu tên Quỷ không ra thì e sẽ bận từ thứ 5 đến hết CN. Mấy cái chậu vuông vuông kia chị có thích thì nhanh trong ngày nay hoặc mai nhé, e sẽ thu xếp đưa chị đi.

Hic, dã man thật. Ở đâu thế em ui?
He he...ở kho chứa thuốc độc. Khoảng ngày 9/1 tuần sau chị mang súng theo em thì sẽ bắn được nhiều cái dã man hơn;)

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Cả nhà ơi!!! Có ai đặt hàng ăn Tết thì qua topic dưới chữ ký em để ủng hộ em nhé!! Em bán hàng lấy lãi ủng hộ quỹ chung ạ!!! Thanks all!!!!!!

1,517
0
0

Mehuungo

Spam mẹ Đạt tí : Em bán gạo râu ủng hộ quỹ nữa đi, sẽ đắt hàng lắm đó.

Chị sẽ chuyển hạt hoa cho em sớm nhé.

813
0
0

coldmoon1990

Chiều mai em sẽ gặp chị, nếu tên Quỷ không ra thì e sẽ bận từ thứ 5 đến hết CN. Mấy cái chậu vuông vuông kia chị có thích thì nhanh trong ngày nay hoặc mai nhé, e sẽ thu xếp đưa chị đi.
Hi hi thích thôi, đi thì chị đầu hàng. Chị đang kẹt hội thảo. Em muốn chị cầm gì cho em vào SG thì phải đưa trước thứ 6 nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.