Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Dạ. Vậy thôi c ạ. Chị qua bưởi lấy củ cho chị Tuyền chưa? Thế nào rồi?
Kết cái đen đen đó, :Laughing:
Báo cáo nhé: Chiều qua tớ xin về sớm, gọi cho OX rủ đi Bưởi chơi, mục đích là kiếm xe ôm vì giờ đó đường rất đông nên đi 1 mình...buồn:D. Về đến Trần Duy Hưng thì được các chú cảnh sát chặn đường bắt đứng ngắm các đoàn xe họp ĐH Đảng mất gừn nửa tiếng:D. Nói chung là mua được cái cần mua nên tinh thần vẫn tốt.
* Tuyền: tớ vừa gửi CPN cho T rồi, làm thủ tục xong thì nhân viên mới nói 1 câu: T2 mới nhận được chị à vì T7 và CN không phát:(, tớ lại gửi ĐC nhà mới chít...vậy T2 T canh lấy hàng nha.

Hi hi, chị thử hỏi lại chị SV xem cụ thể thế nào nhé. Rá rổ chị không phải mặc cả nếu hàng em giới thiệu còn hàng. Em đã gọi điện cho họ nói là lấy cho em 5 củ chị chỉ cần tới đó nói lấy dùm em là họ đưa. Giá là giá giao buôn cho em. (Bí mật nha, em lấy cũng tương đối nhiều nên em toàn nói dối mấy mẹ là em đi buôn thôi đó. Giá cả và kiểu để giữ khách hàng tiềm năng nên vẫn khác ạ). Em còn có nhiều chiêu lắm nhưng các chị đừng có học làm gì. Để cho mấy mẹ còn kiếm ăn ạ. Chị gửi họ 18.500vnđ/1 củ. Nói tóm lại là ko hỏi giá mà nói thanh toán tiền. Nếu họ lấy cao hơn thì hãy nói. Nhưng em đã gọi điện rồi chắc ko có chuyện lấy cao hơn đâu ạ. Ly trưng là 35k/1 chiếc. Con mẹ này hay đóng hàng thiếu lắm nên các chị kiểm luôn nhá. Khỏi phải mất công đi lại. 0983115165. Em ko biết tên chị chủ cửa hàng cũng không nhớ địa chỉ cụ thể nên các chị cứ lên bưởi rồi gọi hỏi. Lúc trước còn có củ 26.500đ em lấy 25 củ nhưng lại ko đẹp và ko ưng bằng lần sau này. vừa rẻ vừa ngon.
Chị có thể chọn củ như sau: Mầm tươi không quá dài, không bầm giập, bóp nhẹ vào củ thấy chắc nịch là ngon. Nhiều mầm trên 1 củ. (bao gồm cả mầm ở củ chính và nhiều củ phụ nữa). Đất còn bám chắc ở đít củ chưa bị long ra.
Nói thì như thế nhưng em không hi vọng các chị tìm đc những củ như thế vì bây giờ đã là cuối vụ bán TT rồi nên chắc không còn nhiều cho chị lựa chọn nữa ạ.
Đúng như e nói, bà c đó rất xởi lởi nhg mà gian:D, đóng vào hộp cho chị có 4 củ thôi, may mà c mở ra kiểm tra. Củ cuối mùa rồi nên c cũng k được ưng lắm, về nhà c bóc hết đất ra rồi mới gửi. Mà c đó cũng nói thách ác phết đấy, chị giả nai hỏi giò Ivy này bao nhiêu tiền, bà làm như c là khách quen rồi mà hỏi: e lại chơi sang cả hoa lá cành hả? giò đó 60K=)):p=)). Chợ Mơcity nhà tui có 30K thui=))

All: Ai muốn mua củ TT nữa thì ĐC đây nhé: 637 Hoàng Hoa Thám - chị Thanh.

Em đã cố gắng làm ngơ rồi đấy chứ :( nhưng mà... thấy cả ở WTT, cả ở CSTT này, ai cũng "gọt gọt" nên lại...nảy lòng tham, dù đã biết "gọt" là gọt cái gì đâu :)) Mọi người có kinh nghiệm chỉ dẫn em đi:p
Giá mà t7 này đến thầy biểu :hôm nay lớp nghỉ học thì... e sẽ a lê hấp tới với các chị ngay, nhưng đó là "giá mà..." à, trời sẽ giá lắm đấy nhé, mấy chị đi off chợ Mơ và hẹn hò chợ Bưởi áo ầm vào nha:D
Tay xinh, tay khéo , gọt chơi đi e. C chỉ giỏi cái động viên mọi người còn mình thì ca mơ run, he he he...Hội off chợ Bưởi cứ off, hội chợ Mơ sáng T7 vẫn tiến hành:)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

hihi, thế ngày mai ọp chở Bưởi hay chợ Mơ.

Chợ Bưởi đi SV ơi, tui có con Ong nó bé quá, tha lôi nó lên chợ Mơ tui sợ nó ốm
với tuần rồi vất vả quá, có mỗi ngày mai là tui được ngủ muộn

Danh sách ọp ngày mai
1) Ong mẹ Ong con
2) J.C
3)...
đăng ký nào
ơ, nhưng mà hẹn nhau mấy giờ, ở đâu?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chị ÚT ơi,
Chị Út chụp toàn cảnh cái sân thượng trồng hoa của chị cho em tham khảo với
em sắp xếp các chậu lộn xộn, trông xấu quá đi mất

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

There are currently 12 users browsing this thread. (9 members and 3 guests)

Ong Chúa,hienvth,Họa sĩ nghèo+,J.C,tanh,thuytruc,thuyvuong,

chị Thúy ơi, Hiền ơi đi ọp chợ Bưởi đi

792
0
0

J.C

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Danh sách ọp ngày mai
1) Ong mẹ Ong con
2) J.C
3)...
đăng ký nào
ơ, nhưng mà hẹn nhau mấy giờ, ở đâu?
8 rưỡi nhá chị? Mà tự nhiên e lại nghi nghi chị làm cùng cơ quan với em, ở cơ quan em cũng có 1 chị con gái tên là Ong đới, hihi. Ở đoạn đầu Dốc Đốc ngữ đi lên chị nhở, xong chị em mình tà tà lượn xuống phía dưới?

Chị ÚT ơi,
Chị Út chụp toàn cảnh cái sân thượng trồng hoa của chị cho em tham khảo với
em sắp xếp các chậu lộn xộn, trông xấu quá đi mất
Em cũng thế, có 2 cái ban công trông phát ớn lên được, cần phải cải tạo lại ngay.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

TÒ mò vụ hoa Thủy tiên quá, nhưng em nghe nói SG không chơi được phải không ạ? Hic, mê vụ gọt tỉa...

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Tui không tham gia off ở chợ , mà ở nhà chờ mọi người đến khoe cây thu hoạch thôi nàng ạ.

Hi...em Hiền cũng nghía vào nhà cây làm gì đới...?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

TÒ mò vụ hoa Thủy tiên quá, nhưng em nghe nói SG không chơi được phải không ạ? Hic, mê vụ gọt tỉa...
ơ, là Nghèo hay Nghèo + đang online thế?
có thích gọt ko chị gửi vào cho?
Tuyền đang gọt thử ở SG đấy

737
0
0

hienvth

There are currently 12 users browsing this thread. (9 members and 3 guests)

Ong Chúa,hienvth,Họa sĩ nghèo+,J.C,tanh,thuytruc,thuyvuong,

chị Thúy ơi, Hiền ơi đi ọp chợ Bưởi đi
He he, hôm qua em mới lên tha đất trên đó về, vào ngó nghiêng nhà mình trồng hoa Tết thế nào :D.
Để em bố trí, lịch off chồng lấn rồi này :p

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

He he, hôm qua em mới lên tha đất trên đó về, vào ngó nghiêng nhà mình trồng hoa Tết thế nào :D.
Để em bố trí, lịch off chồng lấn rồi này :p
Hehe, mai 8h có mặt ở nhà chị nhé
rồi đi ăn sáng đầu chợ Bưởi, rồi đi mua cây
về mình đi ọp chiều luôn nhé :)

250
0
0

tanh

Công phu quá ta ơi, thế này mà vào tay em thì chắc là sẽ đi mất hết hoa đấy :D, có tiếng vụng về rồi, nhưng mà... có cả địa chỉ mua, cả cách làm, tội gì không thử nhỉ, chị JC ơi, mua cho em mấy củ e "luyện tập" rút kinh nghiệm nhá :)) Em còn đang máu me Tiên ông và Tuy lip kìa, chị SV mai đi off mà có thì xách cho 1 một Ông nha

635
0
0

Họa sĩ nghèo

ơ, là Nghèo hay Nghèo + đang online thế?
có thích gọt ko chị gửi vào cho?
Tuyền đang gọt thử ở SG đấy
Em đấy, ;)). Chị gởi cho em với nhé, em bon chen thử, đang thất nghiệp, cho em nó vào phòng lạnh xem sao? Các bác SG ơi, cho em đu đeo theo vụ hoa hoét với, em cô đơn quá. Ít vào vườn nên không nắm được ai với ai.

737
0
0

hienvth

Em đấy, ;)). Chị gởi cho em với nhé, em bon chen thử, đang thất nghiệp, cho em nó vào phòng lạnh xem sao? Các bác SG ơi, cho em đu đeo theo vụ hoa hoét với, em cô đơn quá. Ít vào vườn nên không nắm được ai với ai.
Hihi, chị có cả một lô hạt để "lấp chỗ trống", sao mà cô đơn được :p. Chị còn muốn đu gì nữa ko :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hihi, SG nhiều lắm em ơi, toàn cao thủ
Có chị Út, có Tuyền, Có Dâu này
hihi, ọp cây SG đi

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Em phải theo các cao thủ học hỏi mới được ;)).
@Hiền: chị muốn đu nhiều lắm em, nhưng để từ từ từng thứ một :))

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Nhà mình ơi, ai có kinh nghiệm trồng Môi son cho em xin ít. không hiểu sao cây nhà em nó bị héo dần từng nhánh một.
Em trồng trong chậu có xơ dừa. Cứu em với nhá. em cám ơn thật nhiều

792
0
0

J.C

Công phu quá ta ơi, thế này mà vào tay em thì chắc là sẽ đi mất hết hoa đấy :D, có tiếng vụng về rồi, nhưng mà... có cả địa chỉ mua, cả cách làm, tội gì không thử nhỉ, chị JC ơi, mua cho em mấy củ e "luyện tập" rút kinh nghiệm nhá :)) Em còn đang máu me Tiên ông và Tuy lip kìa, chị SV mai đi off mà có thì xách cho 1 một Ông nha
Mấy củ là mấy củ?
Chị cũng máu mê trồng tulip nhưng hồi tháng 10, 11 ko đi mua được củ nào nên thôi bỏ ý định rồi. :|

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.