Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hoa này họ cũng gọi là sim tím. ...Giờ nhìn hoa tím của Tuyền lại tiếc - nhưng đành tự an ủi là ở trong tay Tuyền thì hoa lá cành gì chả đẹp cơ chứ nhỉ. Và cũng rút kinh nghiệm là chả nên săm soi kỹ lưỡng quá bất cứ thứ gì he he.
Chị ơi, hoa tím đó là Em thấy trên Đàlạt, chứ không bưng về vì đi xe khách mấy ngày Tết đông kín người, xách về thì chỉ còn chơi cây thôi chứ hoa lá chắc là bầm dập hết.

Tết ở SG mát mẻ và thanh bình lắm Chị à, vì người người về quê hết rồi, đường phố sạch sẽ vì lô-cốt cũng đã tháo dỡ gần hết, ít xe cộ, nói chung là rất thích. Tuy nhiên, sáng sớm Mùng 3 Em đã đi Đàlạt rồi, bỏ lỡ dịp nhìn thấy Thủy Tiên nhà Em nở, mặc dù chỉ được vài ba bông, nghe bà Chị báo cáo lại là bông thơm thoang thoảng rất thích, tiếc là thời tiết không thuận nên tụi nó bị úng củ thui nụ hết trơn.
Cây mai vàng này Em nhặt năm ngoái, vì fần lớn người ta chơi mai nhỏ đều bỏ hết chứ không dưỡng. Lúc đó Em đang tập tành dưỡng mai nên nhặt được 3 cây nhỏ, cuối cùng chỉ có 1 cây này còn sống, mấy cây kia bị đứt rễ ngay từ vườn nên không thọ. Năm nay cũng đang săm soi nhà nào vứt thì Em lại bê về dưỡng tiếp.

Dạ Yên Thảo nhà em chưa bao giờ Em đếm hoa cả, vì thấy nhiều quá nên kệ, chỉ nhặt hoa tàn bỏ bớt đi thôi. Dạ Yên thảo màu đỏ cờ cũng đẹp quá Chị nhỉ, Em thấy chậu hoa màu đỏ của Lily bên WTT màu đỏ mịn như nhung, hoa nhỏ giống hoaâu của Mẹ Ngộ, cũng đẹp lắm Chị, không phải come fromm Thailand như của Chị.

9
0
0

vanbtx02

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chào các bạn.Già thì công nhận tôi nhận liền.Nhưng già vườn thì nghĩ đi nghĩ lại mình chưa thể làm già vườn được....Phải uy tìn đầy mình,công phu về trồng cây thâm hậu,thế chứ.Đằng này tôi chưa trồng được ậy gì ra hồn,trồng cây nào dia cây đó,thôi thì cho tôi làm sinh viên già nhất trường vậy.Từ từ khi nào tôi phấn đấu tới 8 thành công lực ,trồng cây nào sống cây đó thì khi đó tôi nhận chức-Vì thế nên vội vàng sửa bài kẻo các bạn đọc được thì xí hổ chết....
Tôi sẽ cố gắng đọc cho hết 101 trang của tầng 5 rồi quay lại các tầng kia,học lại bài từ từ đã nhé.Hy vọng tôi sẽ nhận ra bạn.
Chúc các bạn vui vui vui vui......

1,517
0
0

Mehuungo

Chào mừng cô V vào chơi vườn nhà tụi cháu, cô nhớ khoe bộ sưu tập Chu đinh lan cho tụi cháu ngắm ké với nhé.

Cả nhà ơi , Móng cọp vàng nhà mình có hoa rồi, mưng ơi là mừng ý. Giờ phải đi xuống OB nội ăn tết Nguyên tiêu đã, tối về post hình khoe nhé hì hì.

Ai lên tầng mới điiiiiiiiiii...

813
0
0

coldmoon1990

Chị ơi, hoa tím đó là Em thấy trên Đàlạt, chứ không bưng về vì đi xe khách mấy ngày Tết đông kín người, xách về thì chỉ còn chơi cây thôi chứ hoa lá chắc là bầm dập hết.

Tết ở SG mát mẻ và thanh bình lắm Chị à, vì người người về quê hết rồi, đường phố sạch sẽ vì lô-cốt cũng đã tháo dỡ gần hết, ít xe cộ, nói chung là rất thích. Tuy nhiên, sáng sớm Mùng 3 Em đã đi Đàlạt rồi, bỏ lỡ dịp nhìn thấy Thủy Tiên nhà Em nở, mặc dù chỉ được vài ba bông, nghe bà Chị báo cáo lại là bông thơm thoang thoảng rất thích, tiếc là thời tiết không thuận nên tụi nó bị úng củ thui nụ hết trơn.
Cây mai vàng này Em nhặt năm ngoái, vì fần lớn người ta chơi mai nhỏ đều bỏ hết chứ không dưỡng. Lúc đó Em đang tập tành dưỡng mai nên nhặt được 3 cây nhỏ, cuối cùng chỉ có 1 cây này còn sống, mấy cây kia bị đứt rễ ngay từ vườn nên không thọ. Năm nay cũng đang săm soi nhà nào vứt thì Em lại bê về dưỡng tiếp.

Dạ Yên Thảo nhà em chưa bao giờ Em đếm hoa cả, vì thấy nhiều quá nên kệ, chỉ nhặt hoa tàn bỏ bớt đi thôi. Dạ Yên thảo màu đỏ cờ cũng đẹp quá Chị nhỉ, Em thấy chậu hoa màu đỏ của Lily bên WTT màu đỏ mịn như nhung, hoa nhỏ giống hoaâu của Mẹ Ngộ, cũng đẹp lắm Chị, không phải come fromm Thailand như của Chị.
Dạo này chị không có thời gian hóng bài bên kia, tụt phải mấy chục trang rồi. Công nhận hoa của hoaau nhỏ và màu hơi lạ, nhưng chị thấy DYT bên Tây to đùng to đoàng như mấy chậu chị mua bên Thái ấy, ở nước nào cũng to hết, chưa khi nào nhìn thấy hoa bé cả. Hay tại giống đó về VN trồng nó bị biến đổi nhỏ đi em nhỉ? Bạn chị đang bảo chị bên Spain bán DYT rẻ lắm, có 1 Eur 1 chậu, bằng SG thôi Tuyền nhỉ he he.

Chị cũng khoái đi nhặt đào quất người ta vứt đi về trồng lắm. Năm ngoái đi kiếm được mấy gốc đào đẹp lắm lắm, trồng ra lá rồi héo hết rồi cây chết. Nhưng quất thì trồng quất của nhà vứt đi cũng ổn phết đấy, trong năm thừa quất sạch ăn, tính khéo như năm nay (khoe khoang tý) thì Tết có cây chơi luôn. Nhưng đẹp đến mức được như cây mai của em thì chị không dám mơ hi hi.

Nói thật là cái vụ đếm hoa này cũng xí hổ với con gái lắm, nó cười mẹ bị hấp. Nhưng không đừng được, đếm để còn khoe mà.

JC, SD, Tuyền, mehungo, loaken, tanh và các em trẻ xinh mát tay khác nữa lên tầng mới đê.......

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

SOS. chị đèn đừng nhổ cây HĐ lên nghe, để đó cho em. giờ em bận rồi, tối nói

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.