Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

nhất trí luôn hihi, không biết SD có ở nhà canh vườn không ;)
Ong ở nhà hay trực đấy chị gọi điện nhà toàn máy bận, di động ko liênlạc được :p.
hehe, điện thoại kênh máy chị ơi :D

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hehe, lần đó chị có đi Phong Nha không?
Đi PN mà vào được vườn thực vật chơi thì đen gì cũng kiếm được 2-3 loại CC.
Hehe, nhà em bán cây mà, khách vô càng nhiều càng thích, chị đi rủ thêm nhiều nhiều người nhé!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hehe, nhà em bán cây mà, khách vô càng nhiều càng thích, chị đi rủ thêm nhiều nhiều người nhé!
ơ, chị tưởng vườn này phải được bảo vệ chứ sao lại vào kiếm cây được ở đây em ơi?

250
0
0

tanh

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Ồ, thật hả a SD, có vườn thực vật nữa à, hix, e tới phong nha 2 lần rồi đó, lộ trình 2 lần như nhau :(, lần đầu là được toàn người QB hộ tống, lần 2 thì đi theo gia đình nên phải đi lại, hix. Nhưng mà... hồi đó e chưa có bị cây cối bỏ bùa nên chắc cũng ko quan tâm lắm. Mà đi du lịch vùng nào cũng thế, nếu chỉ đi du lịch qua qua (ở khách sạn, ngắm vài địa danh) thì thật chẳng biết cái gì, phải quen người dân ở đó, sống cùng họ, nghe họ nói hàng giờ về quê hương thì mình mới có thể thấy nó có điều gì khiến mình lưu luyến nhỉ:)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chị Dung đâu show hàng đi chứ lấp ló gì ở đó

cả nhà mai em đi Nam Định, mua được gì ở Nam Định ko ạ?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

thôi em đi ngủ đây,mai còn dậy sớm
cả nhà Nam Định có lượn lờ cây cối gì nhắn tin cho em với nhé

1,284
1
0

small_dracula

Hehe, em đi 2 lần mà than vãn chi. A đi lần đầu năm học lớp 6, rất hào hứng nhưng lờ mờ, chỉ mới có động nước và chưa có điện bên trong. Lần 2 là vào khoảng cấp 3, không nhớ rõ, đi cả động khô và động nước, đã có điện vài chổ. Đến khi đi học ĐH đến giờ thì đi hơn chục lần nữa, đi cùng gia đình có, đi với bạn mình có và cả đi với bạn của bạn... Đơn giản là vì nếu mình đi đủ người thì sẽ được bố trí riêng 1 thuyền, không phải ghép đoàn nên chủ động hơn. Cứ có bạn về QB chơi là có dẫn đi PN, có khi đi 2 lần cách nhau chưa đầy 10 ngày cơ.
Thực ra vào vườn thực vật phải mua vé và đương nhiên bẻ cây bị phạt, nhưng bẻ hay không là tùy mình, phạt hay không là tùy họ và bị phạt hay không là lại tùy mình, hè hè

1,284
1
0

small_dracula

@ tanh: em vô đi PN rồi có đi hang 8 cô không? đi thẳng theo con đường chổ dừng xe xuống thuyền. Con đường đó dẫn đi xuyên qua vườn QG, đi ngang qua vườn thực vật. Hi, nói vườn thực vật cho oai chứ thực chất đó là một khoảng rừng được phát thực bì, chỉ để lại cây gỗ lớn. Vào đó thoải mái đi dạo mà không sợ vướng cây bụi. Trước đây vườn được đầu tư trồng bổ sung thêm nhiều cây cho đa dạng nhưng sống không được bao nhiêu.

250
0
0

tanh

e đi động khô, động nước, hang 8 cô vào chưa nhỉ, biết địa danh mà ko ấn tượng gì, hix, e ngoan lắm, kêu cấm bẻ cành là ko có chuyện bẻ đâu :)) mà hồi đó có nhìn thấy cẩm cù thì cũng chỉ tưởng là cây dại thôi:D Vậy nên, để lần khác phục thù :)

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

thôi em đi ngủ đây,mai còn dậy sớm
cả nhà Nam Định có lượn lờ cây cối gì nhắn tin cho em với nhé
Nam Định quê chị đấy, ngày xưa toàn đi qua sông đến làng gì ý trồng cây hoa các loại thích lắm. Giờ chị chẳng biết chỗ nào có cây nữa em gọi tho2006 hỏi xem. A khôn gmua được cây thì mua chuối ngự nhé :D

Năm đấy bạn Tôm nhà chị còn nhỏ nên chỉ bơi rồi ăn rồi lại bơi bì bọp suốt ngày thôi. Bây giờ mà được đi tiếp nhất định sẽ du lịch khám phá thêm. Nói đến có thể kiếm CC mê quá, hihi ngắt 1,2 cành CC chắc giấu cũng dễ :D

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

À J.C ơi sáng nay chị đã cắt cành DYT giâm thử, xong nhòm xuống đáy chậu thấy rễ cây bò ra ngoài thế là quyết định liều thay đất. Chị cố gắng lắm mà vẫn là đứt 1 ít rễ, hóa ra đất nhìn bên trên tưởng chặt nhưng bên trong khá xốp và rễ cực kỳ nhiều kết 1 búi to dưới đáy chậu rồi. Mong cho em ý khỏe mạnh chị chờ mấy hôm nữa thay nốt chậu kia.

792
0
0

J.C

À J.C ơi sáng nay chị đã cắt cành DYT giâm thử, xong nhòm xuống đáy chậu thấy rễ cây bò ra ngoài thế là quyết định liều thay đất. Chị cố gắng lắm mà vẫn là đứt 1 ít rễ, hóa ra đất nhìn bên trên tưởng chặt nhưng bên trong khá xốp và rễ cực kỳ nhiều kết 1 búi to dưới đáy chậu rồi. Mong cho em ý khỏe mạnh chị chờ mấy hôm nữa thay nốt chậu kia.
Ôi, vụ thay chậu e làm suốt, có sao đâu chị :D, em cắt bớt bao nhiêu rễ đi í, cắt phéng cái đoạn dưới đáy chậu đi, hình như mùa này cây cối nó dễ sống lắm, mùa hè nắng nóng quá mới dễ chết ạ.
Ồ, thật hả a SD, có vườn thực vật nữa à, hix, e tới phong nha 2 lần rồi đó, lộ trình 2 lần như nhau :(, lần đầu là được toàn người QB hộ tống, lần 2 thì đi theo gia đình nên phải đi lại, hix. Nhưng mà... hồi đó e chưa có bị cây cối bỏ bùa nên chắc cũng ko quan tâm lắm. Mà đi du lịch vùng nào cũng thế, nếu chỉ đi du lịch qua qua (ở khách sạn, ngắm vài địa danh) thì thật chẳng biết cái gì, phải quen người dân ở đó, sống cùng họ, nghe họ nói hàng giờ về quê hương thì mình mới có thể thấy nó có điều gì khiến mình lưu luyến nhỉ:)
hihi, quen rùi đó, còn sống cùng hay không thì phải tự quyết định nhanh thôi. ^^

1,492
1
0

songviet09

@ songviet ơi đợt trước cũng giâm cành DYT rồi đúng không, có lưu ý gì không giúp chị với, trời lạnh thế này sợ giâm chẳng lên được mất :(
Em giâm cành lên ngon lành đấy chị, nhưng mấy hôm vừa rồi thấy có nắng em ti toe sang chậu rồi gặp tiếp đợt lạnh chắc nó tèo thôi vì e thấy nó héo đi :(. Đợi ấm ấm chị hãy giâm nhé. Em thấy Tuyền giâm cành DYT lên tốt lắm, chị hỏi bạn ấy xem.

813
0
0

coldmoon1990

Đang viết bị mất, chán chả viết lại nữa.

Phung Hàm: Chậu Ly 5 cây trồng ngoài Bắc, đòi 450k em nhé. Trả 200k chưa bán.

Cả nhà: Tiên ông chợ Mơ nhiều lắm, nhưng giá cũng nhiều chứ kô còn là 30k nữa. Hàng này ngày nào cũng bán chứ kô kể phiên, em nào muốn mua chạy ra đi.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chị Dung ơi show hình hoa DYT sọc đen mà chị bảo là màu lạ ấy đi, cây mua ở vườn ươm gần nhà mẹ Ngộ ấy
hihi, em lại muốn lên đó rồi :)
Sẽ show. 2 cái máy ở nhà đều ko có dây, thẻ thì sao ấy, có lấy được ảnh ra đâu. Phải đi mượn - rùi lại phải canh thứ 7 CN chụp ban ngày, chứ chụp tối xấu hoắc nhụt hết tinh thần ý chí cách mệnh.

Lên vườn ươm nữa đi Ong. Bê cho chị nữa - được bao nhiêu cũng được.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
250
0
0

tanh

* Chị Coldmoon: ồ, thật ạ, hàng nào vậy chị? cũng là hàng bán rong à? không hiểu chiều còn không? à, e thông báo là e đã "giải phẫu tùm lum" xong vụ TT, chắc là học phí lấy kinh nghiệm năm sau chứ còn năm nay thì... không trông chờ
* Chị JC: chị nhá, ở với người QB thì e ở nhiều rồi, nên không phải luyến láy vậy đâu nha. Ý e là đi bất cứ vùng miền nào cũng vậy, nếu ko phải chính những người ở đó giới thiệu về nó, kể về nó thì co như mình chẳng hiểu gì

250
0
0

tanh

Sẽ show. 2 cái máy ở nhà đều ko có dây, thẻ thì sao ấy, có lấy được ảnh ra đâu. Phải đi mượn - rùi lại phải canh thứ 7 CN chụp ban ngày, chứ chụp tối xấu hoắc nhụt hết tinh thần ý chí cách mệnh.

Wao, vườn ươm nhà mẹ ngộ nhiều tiềm năng quá, sao mà xa thế, huhu:(( Trời lạnh quá, em không hi vọng DYT của chị JC trưng tết được mất rồi

317
0
0

tuyen-virgo

thuyvuong: đây là DYT giâm cành đây, được cỡ 2 tháng rồi đấy ạ, mùa này mát mẻ nên thấy tụi nó cứng cáp lắm, Em đã bấm ngọn 2 lần rồi, nên nó nhảy nhánh nhiều:

Chậu này thì độ 3 tháng, hoa cũng nhiều nhưng lá có vẻ không khỏe lắm, hoa cũng không nở bung, chắc thiếu phân rồi:

Ơ, Chị định buôn hả Chị? Hihi

Báo cáo công trình điêu khắc Thủy Tiên đây, hôm nay được vào tô canh rồi:

Các cao thủ Thủy Tiên ơi cho mình hỏi tí, như vầy có hi vọng không? Mình tỉa trụi lủi chứ không phải tỉa 1/2 củ, nên thấy hồi hộp lắm!

813
0
0

coldmoon1990

* Chị Coldmoon: ồ, thật ạ, hàng nào vậy chị? cũng là hàng bán rong à? không hiểu chiều còn không? à, e thông báo là e đã "giải phẫu tùm lum" xong vụ TT, chắc là học phí lấy kinh nghiệm năm sau chứ còn năm nay thì... không trông chờ
Hôm nay kô phải phiên, nên có mỗi vài hàng. Em ra tìm thấy ngay, bày cạnh đám củ thủy tiên. Nó bán đến chiều luôn, nhưng chỉ độ 3giừo thôi. Cho em DT nó nè: 0986705481, không biết tên. Gọi hỏi xem nó bán hàng đến mấy giừo chiều.

thuyvuong: đây là DYT giâm cành đây, được cỡ 2 tháng rồi đấy ạ, mùa này mát mẻ nên thấy tụi nó cứng cáp lắm, Em đã bấm ngọn 2 lần rồi, nên nó nhảy nhánh nhiều:
Chậu này thì độ 3 tháng, hoa cũng nhiều nhưng lá có vẻ không khỏe lắm, hoa cũng không nở bung, chắc thiếu phân rồi:

Ơ, Chị định buôn hả Chị? Hihi

Báo cáo công trình điêu khắc Thủy Tiên đây, hôm nay được vào tô canh rồi:
Nể Tuyền ghê, chị giâm cành DYT héo queo quèo quèo. Chị nhìn tô Thủy Tiên của em liên tưởng ngay đến tô bún nhiều hành hoa.

Ơ, Chị định buôn hả Chị? Hihi: Nhà chị còn nhiều chỗ trống và cần thay lắm he he.

813
0
0

coldmoon1990

Songviet ơi. Sáng chị đi mua Tiên ông cho người bạn, thằng bạn chở đi nó cũng đua đòi làm 1 củ. Về đến cơ quan để vào cốc thấy hay hay chị trấn của nó luôn. Nhưng giờ không biết cách chăm làm sao : họ bảo rửa sạch rễ nhúng vào cốc nước, hoặc trồng xuống đất. Làm thế nào bây giờ hả em. Nếu khó quá chị lại trả lại cho khổ chủ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.