Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
250
0
0

tanh

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Tiên ông lên giá bao nhiêu rồi chị Coldmoon?

169
0
0

bầu lào

Mẹ Huungo: DYT bán chơi Tết toàn 100-120k/chậu vươn dài hơn ở vườn ươm tính ra 3 chậu cũng phải bạc triệu mà còn chưa có chậu, đất và giá đỡ nên DYT bạc triệu của em cũng ko phải là đắt trong dịp Tết này, hy vọng thời tiết ấm lên nó sẽ khỏe mạnh hơn và nở hoa đồng loạt, chịu khó chăm sóc nó tươi tốt lên cho cả nhà được nhờ em nhé.

Coldmoon: Chị cũng đã trồng được 3 chậu DYT treo ở ban công rồi nhưng hiện nay hoa ít lắm ngày nào cũng ra săm xoi xem có nụ chưa mà sốt hết cả ruột, rét thế này mà hoa của mọi người vẫn nở đẹp mới thích chứ , em chăm chỉ show hàng lên cho chị ngắm với nhé.

1,284
1
0

small_dracula

e đi động khô, động nước, hang 8 cô vào chưa nhỉ, biết địa danh mà ko ấn tượng gì, hix, e ngoan lắm, kêu cấm bẻ cành là ko có chuyện bẻ đâu :)) mà hồi đó có nhìn thấy cẩm cù thì cũng chỉ tưởng là cây dại thôi:D Vậy nên, để lần khác phục thù :)
Tăng động lực cho em tanh nhé, ở vườn thực vật đó có cái thác

và CC, loại bám đá (cái loại hàng rừng lá mỏng và thường nổi gân, có hoa màu phớt tím đó!)

và một vài dạng trên cây

Chị JC: chị nhá, ở với người QB thì e ở nhiều rồi, nên không phải luyến láy vậy đâu nha. Ý e là đi bất cứ vùng miền nào cũng vậy, nếu ko phải chính những người ở đó giới thiệu về nó, kể về nó thì co như mình chẳng hiểu gì
Hi, vào vườn QG nếu thích thì có thể mang theo lều và túi ngủ, đi đến tối thì hạ trại ngủ lại, hôm sau vòng trở ra. Chuyện ở cùng và nghe kể chuyện dễ ẹt à!!!

1,284
1
0

small_dracula

Chả mấy khi mở tới trang ảnh này, khoe luôn mấy hình nữa, CC trên cây

Vạt này có 1 em CC, 1 em Dương Xỉ và 1 em lan Bắp Ngô

Nhìn kỹ trên cây Rù rì có 1 đoạn CC, những ai muốn đi rừng tìm CC thì ráng nhìn cho thấy nhé!

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

thuyvuong: đây là DYT giâm cành đây, được cỡ 2 tháng rồi đấy ạ, mùa này mát mẻ nên thấy tụi nó cứng cáp lắm, Em đã bấm ngọn 2 lần rồi, nên nó nhảy nhánh nhiều:
đợt trước mình thấy cây héo cũng vội cắt cành giâm nhưng không sống nên lần này càng run vì trời rét quá mà. Thèm đi sài gòn mua cây quá :)

Đây là DYT songviet gieo hạt, cây của songviet ra nhánh cao rồi mà cây nhà chị mãi mới được thế này

Chả mấy khi mở tới trang ảnh này, khoe luôn mấy hình nữa, CC trên cây

Nhìn kỹ trên cây Rù rì có 1 đoạn CC, những ai muốn đi rừng tìm CC thì ráng nhìn cho thấy nhé!
chắc là rừng nào cũng có CC nhỉ, chị đi vườn quốc gia Cát Bà, Ba Vì rồi đấy mà thấy dương xỉ nhiều chứ hồi đấy chưa biết đường tìm CC.
à khoe là hôm nay cái chị hay mang gạo cho nhà ở Điện Biên xuống hỏi ra chị ý bảo nhà có 1 giàn CC, chị ý bảo bông xòe to như hoa thiên lý, thơm và có màu đỏ, hihi tranh thủ xin luôn lại còn dặn cắt nhiều nhiều vào nhé :D

792
0
0

J.C

đợt trước mình thấy cây héo cũng vội cắt cành giâm nhưng không sống nên lần này càng run vì trời rét quá mà. Thèm đi sài gòn mua cây quá :)

chắc là rừng nào cũng có CC nhỉ, chị đi vườn quốc gia Cát Bà, Ba Vì rồi đấy mà thấy dương xỉ nhiều chứ hồi đấy chưa biết đường tìm CC.
à khoe là hôm nay cái chị hay mang gạo cho nhà ở Điện Biên xuống hỏi ra chị ý bảo nhà có 1 giàn CC, chị ý bảo bông xòe to như hoa thiên lý, thơm và có màu đỏ, hihi tranh thủ xin luôn lại còn dặn cắt nhiều nhiều vào nhé :D
Em cũng muốn đi SG quá nè, n mà lần nào đi ctac cũng ko có thời gian lượn lờ. Mà nhà chị đặt gạo Điện biên à? Ngon thía, hôm nào e qua cho e xin số đt cô ý nhá, e đặt với, tiện thể chị bẩu cô ý vặt luôn 1 cành CC cho e mới, hihi, nghe hấp dẫn quá e lại muốn a dua rồi.

1,284
1
0

small_dracula

@ Nhắn chị coldmoon: Em nhắn tin cho chị không được, chỉ muốn báo cho chị biết là cây đã tới

1,284
1
0

small_dracula

hehe, hấp dẫn nhỉ, cho em đăng kí 20cm chị thuyvuong nhé!

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Em cũng muốn đi SG quá nè, n mà lần nào đi ctac cũng ko có thời gian lượn lờ. Mà nhà chị đặt gạo Điện biên à? Ngon thía, hôm nào e qua cho e xin số đt cô ý nhá, e đặt với, tiện thể chị bẩu cô ý vặt luôn 1 cành CC cho e mới, hihi, nghe hấp dẫn quá e lại muốn a dua rồi.
chị này mang gạo xuống bán cho cả xóm nhà chị mà chị ko có số đt của chị ý đâu, đi tàu xuống ga Gia Lâm chứ sang bên nhà em không biết có đi không. Mà nhà chị ngày ăn có 1 bữa nên có đặt hay hẹn gì đâu, chị ý cứ bán quanh các nhà rồi còn 1 ít lại vào gạ chị và bà ngoại Tin lấy nốt. Gạo xay xong mang xuống luôn nên thơm và không bị ẩm như mua ở hàng gạo đâu, em muốn mua thì hôm nào chị lấy hộ cho rồi sang chở về, hihi ngại nhỉ :D

hehe, hấp dẫn nhỉ, cho em đăng kí 20cm chị thuyvuong nhé!
Chị dặn tuần sau mang gà xuống cho bà ngoại thì cắt cho chị vài vòng rồi, hehe đi xin mà còn dặn là em thích hoa này lắm chị cắt cho em nhiều vào nhé, mấy mét càng tốt:D
Hy vọng tuần sau chị ý nhớ mang xuống chị sẽ chia cho mọi người và gửi cho em luôn :)

250
0
0

tanh

Hấp dẫn quá làm e định out vẫn nán lại comment 1 cái mới đi ngủ nè chị Thuyvuong ơi :D Có dư thì cho e nữa nha, e cũng thích cẩm cù mà mới có mỗi loại odinary (hơ, viét đúng ko ta, e ko nhớ nữa) bình thường nhất trên đời thôi

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Hấp dẫn quá làm e định out vẫn nán lại comment 1 cái mới đi ngủ nè chị Thuyvuong ơi :D Có dư thì cho e nữa nha, e cũng thích cẩm cù mà mới có mỗi loại odinary (hơ, viét đúng ko ta, e ko nhớ nữa) bình thường nhất trên đời thôi
hehe mọi người nhắc nhiều vào cho chị ý sốt ruột và đừng quên cắt CC mang xuống, chị sẽ cắt 20cm rồi chia hết nhé, Ong đang lấp ló kìa :D
Hy vọng chị ý không quên và mang xuống luôn cho hot vì năm ngoái cũng hẹn cho chị 1 cây lộc vừng mà quên đến 5,6 tháng, xong lúc mang xuống thì không gặp thế là bị 1 bà hàng xóm gạ gẫm mất, hôm nay nhắc lại bắt đền thì cười bảo ra giêng ấm sẽ mang lộc vừng cho :p

792
0
0

J.C

ÙI, phải đi chở gạo về à, hihih. Chị có thấy e còi ko? Còi vậy là vì lười đóa, lười ăn lắm, mặc dù thích ăn nhưng thấy khổ khổ một tí là nhụt chí liền. Thôi em đành ăn tạm gạo ở quanh nhà e vậy, chỗ gần nhà e bán gạo VNF Điện Biên, măm cũng được lắm, nhưng nghe chị nói thế e lại ham hố muốn thử đấy mà. Chủ nhật nào em cũng phải lượn lên Lê Thánh Tông, tuần này e sẽ cố gắng đi sớm một tí để mang cho chị cây DYT hồng nhé. Hứa cho chị suốt từ năm ngoái tới giờ chưa làm được, nhì nhằng sang cả năm con mèo thì xui cả năm mất :p

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

ÙI, phải đi chở gạo về à, hihih. Chị có thấy e còi ko? Còi vậy là vì lười đóa, lười ăn lắm, mặc dù thích ăn nhưng thấy khổ khổ một tí là nhụt chí liền. Thôi em đành ăn tạm gạo ở quanh nhà e vậy, chỗ gần nhà e bán gạo VNF Điện Biên, măm cũng được lắm, nhưng nghe chị nói thế e lại ham hố muốn thử đấy mà. Chủ nhật nào em cũng phải lượn lên Lê Thánh Tông, tuần này e sẽ cố gắng đi sớm một tí để mang cho chị cây DYT hồng nhé. Hứa cho chị suốt từ năm ngoái tới giờ chưa làm được, nhì nhằng sang cả năm con mèo thì xui cả năm mất :p
chủ nhật này nhà chị về quê chơi rồi, trưa thứ 6 chị hẹn hội bạn nên có gì sẽ alo em đến xin DYT luôn nhé.
Tặng những ai chưa đi ngủ này :)

củ tiên ông em Rùa gửi từ Nhật về

chúc ngủ ngon :)

1,284
1
0

small_dracula

haiza! giờ mới nhận được lời chúc của chị thuyvuong!

250
0
0

tanh

Chà, dạo này chợ cây ở Mơ, Bưởi hoạt động cả ngày đó nha. Hnay e đi tìm tiên ông, hóa ra lại là ngày phiên, tiếc là tìm DYT chẳng thấy, lạ nhỉ, e tìm cả ở Bưởi cũng chỉ có vài cây màu hồng mà chị JC cho rồi. Thấy chợ Mơ đã bán Tuylip rồi đó, 100k/ chậu 3 củ thì phải (ko nhớ là 3 hay 4 nữa, tại đặt hàng chị Coldmoon rùi nên... nếu rẻ mới dám sờ thôi), Thủy tiên giâm cát thì kêu 50k (còn giảm được) và cả chậu, đã gọt thì là 90k nha. E chỉ chú ý mấy món đó thôi, còn chưa thấy có loại hoa gì mới ở Mơ hôm nay nữa.
Bớ chị JC, tiên ông 40k chị mua ko? e vội quá quên ko gọi cho chị lúc mua, nhưng chị mua thì hôm sau e đi chợ sớm lấy cũng được

792
0
0

J.C

Í, cây của chị chợ Bưởi ko bán đâu. Chợ Bưởi bán cây khác, lá to hơn, hoa to hơn, màu nhạt hơn :D.
Big C có tulip đó, nhưng mà chị không thích mua tulip cây sẵn, thích trồng từ củ lên cơ. Tiên ông 40k à, huhu, đắt nhỉ, thôi không mua nữa, đắt quá trời. Để tiền đấy đi mua hoa cúc trồng cho màu mè ban công, :D

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Tăng động lực cho em tanh nhé, ở vườn thực vật đó có cái thác

và CC, loại bám đá (cái loại hàng rừng lá mỏng và thường nổi gân, có hoa màu phớt tím đó!)

và một vài dạng trên cây

Hi, vào vườn QG nếu thích thì có thể mang theo lều và túi ngủ, đi đến tối thì hạ trại ngủ lại, hôm sau vòng trở ra. Chuyện ở cùng và nghe kể chuyện dễ ẹt à!!!
Cái này Q nói được đó Tanh. Làm một mẻ quây lưới đeeeeeeeeeee

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Songviet ơi. Sáng chị đi mua Tiên ông cho người bạn, thằng bạn chở đi nó cũng đua đòi làm 1 củ. Về đến cơ quan để vào cốc thấy hay hay chị trấn của nó luôn. Nhưng giờ không biết cách chăm làm sao : họ bảo rửa sạch rễ nhúng vào cốc nước, hoặc trồng xuống đất. Làm thế nào bây giờ hả em. Nếu khó quá chị lại trả lại cho khổ chủ.
Em thấy cô và mọi người đều trồng vào đất nên em cũng trồng đất chị à. Cây này trồng trong chậu nhỏ thôi, nó thích bị bó rễ và tưới ít thôi chị nhé. Từ hôm e trồng vào làm ẩm chất trồng trước rồi nên e chưa tưới lại lần nào. Chị cứ trồng thử đi, làm chuột bạch cùng em cho vui, hi...

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Cái vụ tiên ông tiên bà này em chửa hiểu gì cả mà sao nhà mình sốt sồn sột thế nhỉ?
Nhắn chị Ong: Chị đi công tác chưa mà chưa thấy chị nhắn cho em nhỉ? Qua em mang về chơi tết đi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.