Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

huhu, tết đến nơi lu bù chưa biết có đi được ko em ơi, để chị xem rồi báo lại em nhé
tks e

Tuyền ơi, cái vụ bấm ngọn ấy, bấm ở vị trí nào :D
Ok ạ! Còn cái vụ bấm ngọn thì... Hi hi, chị ơi chị thích bấm chỗ nào thì bấm đều được hết nhưng nếu chị thích bấm ở cái chỗ sát mặt đất thì nhở gửi cho em cái phần ngọn nhá nhá...

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hehe, còn tùy quây lưới anh hay quây lưới CC, quây CC thì có VQG lo chứ anh lo gì, đến lúc đó mạnh ai nấy chạy. Còn mà quây lưới anh thì anh càng mừng (hi, mẹ anh còn mừng hơn nữa)!

Đang nói chuyện chi ri? hehe
Hic, là quây cả hai rồi.
Còn nói chuyện chi hiểu chết liền hí hí hí...

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chết mất thôi Tuyền ơi, làm chị mới đọc dòng đầu bèn ngẩn ngơ nghĩ "Quái cái T nó vừa mới tập tọe chơi TT mà đã mò ra cách giữ giống ở đâu thế nhỉ???"

Chị Coldmoon có thích đấm nàng này vì tội làm người khác tưởng bở ko??? Em chỉ điểm cho :)

317
0
0

tuyen-virgo

Chết mất thôi Tuyền ơi, làm chị mới đọc dòng đầu bèn ngẩn ngơ nghĩ "Quái cái T nó vừa mới tập tọe chơi TT mà đã mò ra cách giữ giống ở đâu thế nhỉ???"

Chị Coldmoon có thích đấm nàng này vì tội làm người khác tưởng bở ko??? Em chỉ điểm cho :)
Tha cho Em, Pleaseeeeeeee...

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ong ơi, cứ bấm sát gốc đi chị :))
Hôm trước em đã dặn bấm ngọt rồi mà không bấm à???

250
0
0

tanh

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hehe, còn tùy quây lưới anh hay quây lưới CC, quây CC thì có VQG lo chứ anh lo gì, đến lúc đó mạnh ai nấy chạy. Còn mà quây lưới anh thì anh càng mừng (hi, mẹ anh còn mừng hơn nữa)!

Đang nói chuyện chi ri? hehe
Hơ, thật ra e là người chậm tiêu, người miền Bắc nói 1 có thể hiểu được 10, nhiều khi chị em tung hỏa mù, hổng hiểu mình hiểu đúng ko nữa =)) Anh SD hehe nhiều quá đó

96
0
0

Strawberry28488

Quên! Hôm qua đi đến chổ bị cứa cổ mục đích chính là tìm Huệ trắng, năm nay chổ ông ấy không còn cây lớn, chỉ có 4 cây con con, ổng nhượng lại 2 cây.

Nhắn em Dâu. Cây có rồi đó, loại này chăm tốt thì có thể tết tới có hoa chơi. Ông bán cây này có thể tin được, nhưng tốt nhất là để anh trồng một thời gian kiểm tra xem đúng cây trắng không đã, kẻo gởi cho em đến khi ra hoa không phải trắng thì ngại lắm. Chỉ cần cây lên lá mới là anh biết thôi, chắc không lâu đâu. Đồng thời lúc gửi phải cắt hết lá làm chững cây, nên tốt nhất là để anh cắt gửi cho em vào mùa hoa của nó, tầm tháng 3-4, em nhận trồng lại đến tết có hoa là vừa. Đợi nhé!
Cảm ơn anh nhiều nhưng mà....hic.... chắc em ko dám nhận đâu. Củ huệ anh nhờ em kiếm đấy, nhà bạn em lấp hết rùi nên........:((

250
0
0

tanh

Củ Thủy Tiên sau khi chơi mùa này, nếu mùa sau Em muốn chơi tiếp thì cũng dễ mà. Sau khi hoa tàn, lá cũng tàn luôn rồi, thì Em đem cái củ đó phơi khô thật khô nhé, phải thật khô. Xong rồi Em lấy 1 cái lọ thủy tinh đẹp đẹp để bỏ nó vào, hoặc lấy dây ruy-băng xinh xinh một tí cột nó lên, dán cho nó 1 tờ giấy ghi chú là 01.2012. Tiếp đến đem treo hoặc để hủ thủy tinh ở nơi nào trong nhà mà Em thường nhìn thấy nó nhất, rồi hàng thỉnh thoảng nhìn nó suốt 1 năm, đến đầu tháng 1.2012 thì Em nhớ ra tiệm hoa, tìm mua của Thủy Tiên mới để bắt đầu cuộc chơi mới, lấy củ đã phơi khô kia đem bỏ, vì nó đã hết nhiệm vụ lịch sử là đã nhắc nhở Em nhớ mua hoa mới.
Hì, Em đã cắt xẻ nó thảm thương như thế, rút hết ruột gan ra mà trổ hoa là may mắn lắm rồi, chỉ còn bộ rễ thôi thì làm sao nó sống nổi đến mùa sau chứ?
=)) Đọc mà e ko thể nhịn được cười chị Tuyền ạ, đọc từ từ, thấy đoạn đầu chí lý lắm, em đang định copy để nhớ cách mà trồng, thế mà... lần tới cuối, hixxxx, vậy là nhiệm vụ lịch sử của nó chỉ đến đây thôi ạ? thế người ta nhân giống kiểu gì?

792
0
0

J.C

Chị Tuyền hài hước ghê, e cũng cảnh giác ghê gớm lắm (củ TT gọt te tua làm sao mà sống, chưa kể e nhớ là chị Tuyền mới bắt đầu chơi TT năm nay nữa) thế mà vẫn dán mắt vào đọc từng chữ của chị, báo hại cười hích hích trong giờ làm việc nè.
@e SD: không muốn làm lãng tử độc hành nữa hả cậu? Hay là cậu muốn nhưng mẹ cậu không cho ;))

96
0
0

Strawberry28488

Đây là chậu Nghèo ôm về hôm đi BD.
Em bò này dài 40cm từ đầu đến mông, định trồng hoa nhưng đã bị trưng dụng nuôi cá bảy màu cho hai nhóc con nghịch. Giá 20k

Có rất nhiều chậu đẹp nhưng không chở được nên lấy trước mấy cái này (vì còn chở thêm 2 con gà được sv cho nữa ạ). Mấy ngày tới sẽ khuân về từ từ :p
Chị ơi, bên BD là khúc nào ạ, chị cho em xin cái địa điểm chính xác với, em cũng chết mê chết mệt con trâu này.

Cả nhà ơi, cho em hỏi cái này với, em cần tìm gấp em này để trả nợ, em chạy mấy nơi rùi mà ko thấy, cuối năm rùi em ko muốn nợ nần đâu

và em này là lá nó như vậy hay bị héo ạ. Em thấy bên thành thái, mà ko biết ẻm có bị sao ko nên ko dám mua

Em cảm ơn cả nhà nhiều ạ

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Dâu: Đi thẳng quốc Lộ 13 đến Đài truyền hình Bình Dương trước mặt sẽ có cái bùng binh to. Dâu ôm cái bùng binh đó rẽ trái đường 30/4. Đi thẳng xuống cuối đường sẽ có mấy nhà bán chậu hoa. Hay trên đường đi (Ql 13) đến địa phận Bình Dương - vừa qua khỏi trạm thu phí hai bên đường rất nhiều chỗ bán chậu, đồ dùng bằng gốm, sứ. Bình Dương, Lái thiêu là lò gốm mà. Hay đi hướng đường Nguyễn Oanh thẳng xuống Hoc Môn qua Lái THiêu cũng rất nhiều Lò gốm, vào trực tiếp lò lục lọi rất nhiều cái hay và rẻ :)

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Được hôm em ở nhà thì ngắm được mấy em này, em gửi tặng cả nhà nhé

Catt mới chớm nở

Trình em còn non nên em này hư mất 1 nụ rùi

Và trong lúc dọn dẹp sân thượng thì phát hiện cái nì

317
0
0

tuyen-virgo

vậy là nhiệm vụ lịch sử của nó chỉ đến đây thôi ạ? thế người ta nhân giống kiểu gì?
Thật ra, nếu Em mang cả nguyên củ chưa tỉa gọt, trồng xuống cát ẩm thì sẽ giữ được củ đến mùa sau, Chị tham khảo trên "Flower Expert" họ có chỉ, Chị dịch đại khái thế này:

Daffodils phát triển tốt nhất khi có nhiều ánh sáng mặt trời, tốt nhất là suốt cả ngày. Nó cần tối thiểu là 6 tiếng dưới ánh nắng trực tiếp. Nếu để lâu trong bóng tối, hoa sẽ giảm và nhìn bề ngoài rất tàn tạ.
Daffodils trồng được với rất nhiều loại chất trồng, nhưng nó cần được ở nơi thoát nước thật tốt, tránh nơi ẩm ướt, bùn hoặc lầy lội.
Củ Thủy Tiên tự hồi phục hàng năm thông qua bộ lá. Sau khi hoa tàn, bộ lá sẽ phát triển, trưởng thành rồi chết. Bộ lá ban đầu sẽ rất xanh và xinh, tiếp tục dài ra và sau đó chuyển sang màu vàng, rồi chuyển dần sang nâu vàng, rụng đi và khô dần. Đây là quá trình quyết định rằng củ vẫn đang khỏe mạnh và có khả năng nở hoa, dù rằng trông nó hơi xấu xí.

[FONT=&quot]Nếu bạn cắt bộ lá sớm, củ sẽ yếu đi và giảm hoặc ngừng hẳn khả năng nở hoa. Vì vậy, hãy chờ cho bộ lá hơi vàng phân nửa hoặc nhiều hơn rồi hãy cắt.

Như vậy, theo Chị đoán, là nếu Em không tỉa củ, trồng vào soilessmix, thì sau khi hoa tàn chỉ cần chờ lá vàng rồi vặt, sau đó để nơi thoáng mát, tưới ẩm nhưng không úng thì có khả năng giữ được sang năm.

[/FONT]

96
0
0

Strawberry28488

@ Dâu: Đi thẳng quốc Lộ 13 đến Đài truyền hình Bình Dương trước mặt sẽ có cái bùng binh to. Dâu ôm cái bùng binh đó rẽ trái đường 30/4. Đi thẳng xuống cuối đường sẽ có mấy nhà bán chậu hoa. Hay trên đường đi (Ql 13) đến địa phận Bình Dương - vừa qua khỏi trạm thu phí hai bên đường rất nhiều chỗ bán chậu, đồ dùng bằng gốm, sứ. Bình Dương, Lái thiêu là lò gốm mà. Hay đi hướng đường Nguyễn Oanh thẳng xuống Hoc Môn qua Lái THiêu cũng rất nhiều Lò gốm, vào trực tiếp lò lục lọi rất nhiều cái hay và rẻ :)
Em cảm ơn chị nhiều. Nói ra xấu hổ, nhà em gần ngã 4 Lê Đức Thọ - Nguyễn Oanh nên cũng qua LT mấy lần rùi nhưng...... chỉ biết ăn thui........ hihi

1,284
1
0

small_dracula

Hơ, thật ra e là người chậm tiêu, người miền Bắc nói 1 có thể hiểu được 10, nhiều khi chị em tung hỏa mù, hổng hiểu mình hiểu đúng ko nữa =)) Anh SD hehe nhiều quá đó
Không cho hehe thì để anh cười khửa khửa nhá!
Khửa khửa, nếu mà tiêu hóa kém thì nên ăn đồ chay nhiều vào, ăn đồ mặn ít thôi. Tuy nhiên nếu mà ngủ thì ngủ mặn cũng không sao!
Hiểu đúng đôi khi lại sai, phải hiểu sai mới đúng, éc éc, phải như chị PH ấy, không hiểu mình nói gì vẫn cứ nói, thấy người khác cười mình cũng cười, tối về suy nghĩ lại rồi tính tiếp. nhể?! khửa khửa khửa

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Em cảm ơn chị nhiều. Nói ra xấu hổ, nhà em gần ngã 4 Lê Đức Thọ - Nguyễn Oanh nên cũng qua LT mấy lần rùi nhưng...... chỉ biết ăn thui........ hihi
Vừa đến địa phận Lái Thiêu là vô số lò gốm, ngay đường cái lớn, nhưng chỉ cần vào những con đường hẻm nhỏ là có lò gốm to đùng à. Nhưng phải hỏi người ta xem lò nào làm sản phẩm gì nhé. Có khi mình ngồi nặn đất rồi nhờ họ nung chung với sp của họ, thích lắm, có hàng độc luôn á.
Còn chậu hoa thì nhiều và rẻ lắm, có khi cái hơi xấu xấu, nứt nứt (nứt do lỗi nung chứ không phải bị rơi nứt) nọ cho luôn ;))

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chị Nghèo: chị càng kể em càng khoái. Cái trò nặn nặn em thích lâu lắm rùi mà ko biết ở đâu có..... hihi, vậy là em lại có chỗ mới để quậy rùi. Thanks chị nhiều nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.