Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hôm nay nhà mình buôn cái gì ko hiểu được.

Chị Thúy ơi, họ bảo trên quê có nhiều loại CC, thế chị có bảo họ xin cho mình tất cả các loại ko?
hehe, em là nghi ngờ chị xin mỗi màu đỏ lắm :)

ở Sơn La Mộc Châu có ko cả nhà, nhà em nhiều người trên đó lắm :)

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Khiếp quá, cơn sốt CC lại lên à? Mà SV có CC square leaf từ lúc nào mà ko khoe vậy? XX ở đâu vậy? Chắc ko phải chỗ xúi em Dâu xin chứ?

Ai thích off cuối tuần này giơ tay !

Còn SD thấy ngoài này lạnh ko dám ra à, trời lạnh nhưng lòng người ấm lắm, nhất là mấy em tre trẻ ý, nóng hôi hổi hehe...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
8
0
0

huongduong

xin chào các anh chị. em là người mới, các anh chị tư vấn giúp em. Nhà em là chung cư trên t10, em có cái ban công be bé( 7m2) định làm vài rọ hoa treo luôn ở ngoài ban công đó nhưng em không biết trồng các loại cây, hoa gì.
em ở Hà nội.

các anh chị tư vấn giúp em với.
thanks

250
0
0

tanh

Huongduong: Bắt đầu trồng thì bạn trồng mấy loại cây dễ sống đã nhé: thanh tú, cúc inđô, cúc diễm châu, dạ yến thảo cao, cúc nút áo, hoa hồng, ngọc thảo, trạng nguyên... Thật sự lúc này thì hơi khó trồng vì thời tiết HN lạnh lẽo quá luôn, mấy loại trên giờ ở Mơ mình cũng thấy in ít, chủ yếu là hoa hồng, các loại cúc và các loại cây nhập từ đà lạt hoặc TQ về để trưng Tết, nhưng cứ lê la nhiều ở chợ Bưởi, chợ Mơ nhiều đi, năm trước mấy loại này cận tết nhiều lắm mà. Rọ hoa treo thì bạn kiếm vài giò ngọc thảo, thanh tú hoặc dạ yến thảo là tuyệt nhất đó, sai hoa và rực rỡ sắc màu.
Mehuungo: Chị ơi, tuần sau off đi, tuần sau cuối tuần em mới đc nghỉ, hix

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hôm nay nhà mình buôn cái gì ko hiểu được.

Chị Thúy ơi, họ bảo trên quê có nhiều loại CC, thế chị có bảo họ xin cho mình tất cả các loại ko?
hehe, em là nghi ngờ chị xin mỗi màu đỏ lắm :)

ở Sơn La Mộc Châu có ko cả nhà, nhà em nhiều người trên đó lắm :)
có chứ chị dặn có bao nhiều màu cắt hết, mà bây giờ lại lo nhỡ không phải CC thì bị mừng hụt ý

1,284
1
0

small_dracula

Thử rồi, thử ba năm rồi vẫn vậy.
Hé hé cái dòng in nghiêng trên PH chả hiểu gì cả. Ai bít giải thích dùm đi... hi hi...
Người này hôm nay gây lão quỷ hơi nhiều nghen, người thù dai, có sổ đánh dấu cả đó!!!
Chị PH có muốn xem cái đã được gọt của em đó không? muốn thì để chụp hình cho xem.
Dâu: cẩn thận kẻo rơi xuống hố chông em ơi.
PM cho chị cái số cầm chân nhé, chẳng biết nó tiêu mất trên ĐT của c từ đời nào vì bị thằng con nghịch ĐT suốt ngày.
Có 1 địa chỉ tin cậy đấy, nhưng chị chắc e không dám chơi. Và khó xin được.
Còn lại hoặc là em chịu khó đi săn ở trong đó, hoặc là đợi cây của chị dài chị cắt cho.
Nhìn bông nó đẹp nhờ, tự nhiên mơ ước bao giờ mình có hoa đẹp như thế.
@ Anh SD: anh có thấy chị SV nhắc em gì ko???? em ko thix té hố đâu, người em đầy xẹo rùi
Đáng tiếc! chị songviet nhắc muộn quá, chia buồn em gái đã rơi xuống hố. Giờ thì cho anh biết đó là cây gì đi chớ, anh hỏi em chưa trả lời!
hahaa, a SD mơ cũng khéo dữ, người trong vườn toàn ko xinh thì cao, ko cao thì xinh thôi à ;)
uh, e quên, có "chị em" là vừa xinh vừa cao :)) đính chính không có người kiện, anh SD mơ thoải văn mái nhá, cái vườn thiếu dương khí nên phải có Q phiêu phiêu bay bay mới gần cân bằng được :))
Hic, đang định nhắc em cẩn thận coi chừng phạm húy, câu đó em nói nhỏ chỉ anh em mình nghe với nhau thì được, chứ trong nhà mình anh "bấm tay" thấy cũng có mấy người cao. Cho dù họ không được xinh cho lắm, cơ mà không nên nói thẳng, lỡ họ giận khó xin lỗi lắm, thường xin lỗi là phải tốn cây, phí lắm thay!!!
Đã 16h31 rồi, quá hẳn 1 phút, em xin khiêm tốn chào mọi người em về đây, hihi, hôm nào mọi người có lịch off, nhớ kêu em nhé, E TANH đừng quên gọi chị nhé em, off lần này mà chị không đi là không được ý.... hị hị.
Chào thân ái và quyết thắng.
Hehe, nói ít hiểu nhiều... hị hị
Khiếp quá, cơn sốt CC lại lên à? Mà SV có CC square leaf từ lúc nào mà ko khoe vậy? XX ở đâu vậy? Chắc ko phải chỗ xúi em Dâu xin chứ?
Còn SD thấy ngoài này lạnh ko dám ra à, trời lạnh nhưng lòng người ấm lắm, nhất là mấy em tre trẻ ý, nóng hôi hổi hehe...
Khiếp, chị nói hay ghê, em đoán 99% là chổ đó rùi. Em cũng ko dám xin chổ đó. Chắc đặt gạch chị songviet nữa vậy!!!
Hi, lòng người ấm thì em biết rồi, thỉnh thoảng cóng tay em vẫn luồn vào trong áo đặt chổ bụng cho ấm. Nhưng "nhất là mấy em tre trẻ" thì không hiểu lắm, tưởng ai cũng 37 độ như nhau???!!!

250
0
0

tanh

[/QUOTE]
Hic, đang định nhắc em cẩn thận coi chừng phạm húy, câu đó em nói nhỏ chỉ anh em mình nghe với nhau thì được, chứ trong nhà mình anh "bấm tay" thấy cũng có mấy người cao. Cho dù họ không được xinh cho lắm, cơ mà không nên nói thẳng, lỡ họ giận khó xin lỗi lắm, thường xin lỗi là phải tốn cây, phí lắm thay!!![/QUOTE]
Anh SD "nói nhỏ" thật á ;)), mãi em mới nghe thấy, nhưng mà tai vách mạch rừng đó nghe :))

[/QUOTE]Hi, lòng người ấm thì em biết rồi, thỉnh thoảng cóng tay em vẫn luồn vào trong áo đặt chổ bụng cho ấm. Nhưng "nhất là mấy em tre trẻ" thì không hiểu lắm, tưởng ai cũng 37 độ như nhau???!!![/QUOTE]
=)) Tự dưng muốn đọc thơ: Con nai vàng ngơ ngác... chà đạp lá vàng khô =))

1,284
1
0

small_dracula

Ý em tanh là sao đấy? làm anh tò mò quá, không khéo phải chuột bạch vụ này coi có đúng ko???! Ai dà, vậy là phải mơ thêm mấy em tre trẻ nữa, kiểu này chả trách toàn thấy đi đêm, tại đêm có ngủ được mô vẻ!!! hehe

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hehe, trẻ nói chuyện mà bác H già hiểu đc, siêu quá. Tối nay 7h đi làm về lên cơn nghiện rủ a lái xe vào vườn ươm mua DYT, tìm mãi ko thấy lối vào vì đi xe to ko dám chui vào ngõ nhà chị, gọi cho chị ko dc đành về ko, hôm nay lạnh thế nhỉ

8
0
0

huongduong

tanh: Cảm ơn bạn. Chợ mơ có phải ở cạnh sông Kim ngưu không bạn? lần trước mình có qua đấy xem, có mấy hàng bán nhưng cây không đẹp lắm. Mình nghe nói phải đi vào đúng ngày phiên chợ thì mới có nhiều loại đẹp và rẻ?
Gần đây mình có mua 2 rọ Xác pháo , hoa nhiều và đẹp lắm nhưng cứ ra hết hoa là cây héo và chết. mình thấy bạn đã trồng nó rồi, chia sẻ cho mình kinh nghiệm với.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

[/QUOTE]
=)) Tự dưng muốn đọc thơ: Con nai vàng ngơ ngác... chà đạp lá vàng khô =))[/QUOTE]

hehe bạn Tôm mải xem mr. Bean không chịu ngủ thấy chị cười quay ra hỏi mẹ cũng thích xem Mr.Bean à. Thôi nhường sân khấu chị khò đây :D

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Đáng tiếc! chị songviet nhắc muộn quá, chia buồn em gái đã rơi xuống hố. Giờ thì cho anh biết đó là cây gì đi chớ, anh hỏi em chưa trả lời!
Anh trai, thật là em ko biết gì đấy. Em có gửi gì ra đó ko nhỉ, mà gửi cho ai mới dc chứ. Trời, chẳng lẽ trí nhớ em tệ thế sao, làm gì mà cũng ko nhớ à... Hic... ơi các chị ơi, chị nào có nhận được gì từ em ko thì nhắc em với...

G9

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Người này hôm nay gây lão quỷ hơi nhiều nghen, người thù dai, có sổ đánh dấu cả đó!!!
Chị có muốn xem em chụp hình.???

Hic, đang định nhắc em cẩn thận coi chừng phạm húy, câu đó em nói nhỏ chỉ anh em mình nghe với nhau thì được, chứ trong nhà mình anh "bấm tay" thấy cũng có mấy người cao. Cho dù họ không được xinh cho lắm, cơ mà không nên nói thẳng, lỡ họ giận khó xin lỗi lắm, thường xin lỗi là phải tốn cây, phí lắm thay!!!

Hi, lòng người ấm thì em biết rồi, thỉnh thoảng cóng tay em vẫn luồn vào bụng mấy em tre trẻ, tưởng ai cũng 37 độ như nhau???!!!

Hi Q, K có chi mà thù dai, có giận ai khi nào đâu hé hé. Có sổ Q cứ đánh dấu đi có sao đâu, Q có giận K cũng không ý kiến gì cả vì K không biết khà khà. (Có nói ra cũng vẫn không biết đâu nhá!) Còn cái dòng đen đen đậm đậm trên kia Q nghĩ sao???

May quá, mình không cao nhưng lại xinh xinh, xinh cái kiểu xinh của người không thèm cao hé hé nên không lo gì họ nói mình. Tại tai mình thính quá nên họ nói nhỏ mình vẫn nghe thấy. Hí hí, mình nói câu này mình mình nghe thôi. Cơ mà mình cũng phải ghi nhận là vụ này chắc chắn có kẻ phải hối hận vì dám nói xấu sau lưng các chị nhá! Hãy đợi đấy!
Trời Q thấy cái dòng đo đỏ ở trên không? K cứ tưởng... Hóa ra là thế! Như thế có nghĩa là... là la lá la la là là... Mấy hôm trước có chị nào nói cái gì mà "... muốn nhưng mẹ cậu không muốn" ý nhỉ hi hi mình già cả quá không chắc nhớ đúng hay không nữa.

832
0
0

Phụng Hàm

Sáng nay lạnh quá em lại phải đi lang thang không có ở phòng làm việc, lát em về sẽ tặng mọi người hình nóng sốt cho cả nhà mình ấm lên chút nhá.

832
0
0

Phụng Hàm

Mai em có việc phải qua Bưởi, nhà mình có chị nào yêu cây hơn chăn ấm đệm êm thì ới em trên đó nhá. Khoảng 9h-9h30 e sẽ có mặt ở đó ạ.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Mai em có việc phải qua Bưởi, nhà mình có chị nào yêu cây hơn chăn ấm đệm êm thì ới em trên đó nhá. Khoảng 9h-9h30 e sẽ có mặt ở đó ạ.
Ôi mai chị phải đi học :)

832
0
0

Phụng Hàm

Hí hí chị Ong phấn đấu nhỉ em thì ngán cái vụ học hành quá cơ. Hẹn chị khi khác vậy.

8
0
0

huongduong

hay quá, mai đến phiên chợ Bưởi. Sáng em lên đấy kiếm mấy cây như Chị TANH nói xem có không :).
các chị cho em hỏi chút: trên chợ bưởi có bán hạt giống các cây ngọc thảo, thanh tú và dạ yến thảo không các chị nhỉ :). vì em thích trồng gieo hạt hơn....nhìn thành quả khi cây ra hoa rất thú vị :)

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Em khoe rồi tại chị không nhớ đó thôi, chị cũng có phần mà chị bảo em cứ giâm rồi cắt cho chị sau rồi còn gì? Chỗ xúi em Dâu thì chỉ có chị mới dám xin thôi:D

Khiếp, chị nói hay ghê, em đoán 99% là chổ đó rùi. Em cũng ko dám xin chổ đó. Chắc đặt gạch chị songviet nữa vậy!!!
Chị em nhà này hiểu ý nhau thật:D, chỗ đó chị cũng k dám xin.

Trên từng cây số thế em ơi. Mang TT gọt rồi lên đó đổ buôn cho hàng chợ à?:p
Nhà mình ai có nhu cầu mua củ TT gọt rồi nhanh nhanh đặt PH đi cả nhà ơi.

1,492
1
0

songviet09

Trang này không ai post hình à? e khoe huệ của e lấy tinh thần nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.