Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Haha, đâu gần Cầu Giấy cho e qua với nhé ;)

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

ĂLL : Trưa mai ai rỗi thì off ăn trưa nhé, có khách quý ở xa viếng thăm, ai đi ăn sẽ biết :) , vì là ngày cuối tuần nên ko dám hô hào mạnh, vậy ai đi được cố gắng đi nhé. Xin phép MOD cho confirm luôn ở topic này cho tiện theo dõi. Cám ơn MOD nhiều.

@Ong chúa : Chị adua theo kiểu " Ông nói gà bà nói vịt " ý mà, kệ ai hiểu thế nào thì hiểu hì hì..., chị GV nhà chị về quê , Ngộ thì nghỉ học 2 hôm nay nên mẹ Ngộ thành osin toàn tập rồi, làm gì có thời gian nhòm gió cái ĐT cơ chứ. Lần sau muốn lên thì chui vào đây hẹn nhé. À mai đi học xong có đi ăn trưa luôn ko?

@ Tanh : Tuần sau thì tụi già bọn chị vắt chân lên cổ rồi, làm sao mà off ẹp được hả em. Trưa mai rỗi đi nhé.

@Phụng Hàm : Trưa còn ở HN thì đi ăn trưa với tụi chị nhé , có gì ới SV .

@SV : Ơ chị cũng có phần à? sao chưa già mà lú lẫn nhanh thế nhỉ.

Ai tàu ngầm ý nhiiiiiiiiiii??? Có những 2 người lận
Tiếc quá mai em lại về quê không được tiếp khách quý rồi, chúc cả nhà vui vẻ nhé @};-

813
0
0

coldmoon1990

Em đợi mẹ Ngộ vào quyết định, còn em thì đâu cũng được. Sau 16h30 hôm nay thì nhắn vào ĐT en nha các chị.
Cả nhà nhớ thu xếp đi cho vui nha, ưu tiên người ở xa.
Nhà chị hơi xa nên chị cũng ngại mời. Cả nhà cứ chủ động nhé, nếu ngồi đâu đó mà chị ra được chị sẽ cố gắng, còn không cũng vẫn thu xếp diện kiến khách quý sau vậy he he he.

832
0
0

Phụng Hàm

Trời mai em phải sắp xếp công việc cho thật ổn thôi, hồi hộp quá đi mất. Hé hé Nếu hơi muộn tí các chị đừng mếch lòng em nhá. Tại em muốn thu xếp công việc cho xong để đi cho thả mái tí ạ.

1,492
1
0

songviet09

Nhà chị hơi xa nên chị cũng ngại mời. Cả nhà cứ chủ động nhé, nếu ngồi đâu đó mà chị ra được chị sẽ cố gắng, còn không cũng vẫn thu xếp diện kiến khách quý sau vậy he he he.
Cố gắng nha chị, thôi giờ em mời c ăn bánh ngó Trung thu trái mùa nha, hí...mời chiên gia bánh TT ngó tí. Tại k có hoa khoe nên khoe hoa bánh vậy.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ngon thế, mai mang đi nhé
@mehuungo: chị ơi thông báo địa điểm đi

832
0
0

Phụng Hàm

Oái, chị ơi phần em cái, mai em măm nhá. ngon thế. Nhất là cái hình trái đào kia kìa

250
0
0

tanh

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Ngon quá đi mất, hihi, quên béng mất là vườn mình các chị ngoài khéo trồng còn khéo tay nữa chứ, mai trổ tài đi các chị ơi!!! :x

792
0
0

J.C

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Đúng rồi đó, sáng thay nước trước khi đi làm, chiều vừa về tới nhà là vội vội vàng vàng bê đi thay nước (Ông xã hỏi: Chẻ chi khổ vậy Em, sao không để nguyên củ trồng vô đất). Vậy mà nước vẫn hôi là hôi!
SD ơi, vậy giờ mang lên trồng vào cát ẩm hả Em?
Ủa, e tưởng chị gọt te tua rồi? Giờ chỉ có nở hoa hoặc là chít, chứ trồng xuống đất sao được nữa nhỉ?

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

À, mẹ Ngộ - Quỷ nhỏ và Dâu, đây là CC đó này .

331
1
0

loakenthangmuoimot

Chẹp, tiếc đứt ruột, mai có vụ ọp thế này. Mai em về quê mất rồi, lâu lắm chả gặp mọi người, hic hic...

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Anh trai, thật là em ko biết gì đấy. Em có gửi gì ra đó ko nhỉ, mà gửi cho ai mới dc chứ. Trời, chẳng lẽ trí nhớ em tệ thế sao, làm gì mà cũng ko nhớ à... Hic... ơi các chị ơi, chị nào có nhận được gì từ em ko thì nhắc em với...

G9
Hehe, em gái kín tiếng thế, không cần xù lông nhím đề phòng với anh đâu. Anh chỉ cần thông tin thôi, để giải đáp một số thắc mắc, và để tính tiếp một số phương án khác.
Cũng không cần úp mở, anh muốn hỏi là em đã gửi cho anh Tấn loại nào? Hoặc em chưa kịp gửi, vậy khi gửi sẽ gửi loại nào? Chuyện này nó nằm chình ình nơi blog của em nên anh biết ko có gì lạ đúng không nào.
Còn về củ Huệ trắng, anh đi tìm nó để tặng em mà, tìm được thì hiển nhiên nó là của em, chả lẽ vì em không có thứ anh cần nên anh xù luôn, hi, không cần phải sòng phẳng thế. Chỉ cần em là người thích Huệ, dù không quen biết nhưng em lên dđ nhờ anh kiếm giúp anh vẫn kiếm. OK?!

1,517
0
0

Mehuungo

Chị Coldmoon ơi, em thì OK ko vấn đề gì, còn đang muốn qua nhà chị ngắm bưởi đây này, nhưng về nhà chị thì chị lại phải chuẩn bị, giờ gần Tết rồi bận lắm. Thôi để ra Tết off nhà chị cho hoàng tráng nhé.

Để chị gọi SV xem ăn uống ở đâu cho tiện rồi loa loa mọi người nhé, chứ lâu lắm rồi ko mấy khi ra ngoài ăn nên "nhà quê" lắm.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

À, mẹ Ngộ - Quỷ nhỏ và Dâu, đây là CC đó này .

Bà chị giâm lâu mau rồi thế. Tình hình là nên gửi vô em trồng, ra năm trả lại cho cây sống, chứ thế này thì mất giống cả nải, hehe.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hi Q, K có chi mà thù dai, có giận ai khi nào đâu hé hé. Có sổ Q cứ đánh dấu đi có sao đâu, Q có giận K cũng không ý kiến gì cả vì K không biết khà khà. (Có nói ra cũng vẫn không biết đâu nhá!) Còn cái dòng đen đen đậm đậm trên kia Q nghĩ sao???[/COLOR]
May quá, mình không cao nhưng lại xinh xinh, xinh cái kiểu xinh của người không thèm cao hé hé nên không lo gì họ nói mình. Tại tai mình thính quá nên họ nói nhỏ mình vẫn nghe thấy. Hí hí, mình nói câu này mình mình nghe thôi. Cơ mà mình cũng phải ghi nhận là vụ này chắc chắn có kẻ phải hối hận vì dám nói xấu sau lưng các chị nhá! Hãy đợi đấy!
Trời Q thấy cái dòng đo đỏ ở trên không? K cứ tưởng... Hóa ra là thế! Như thế có nghĩa là... là la lá la la là là... Mấy hôm trước có chị nào nói cái gì mà "... muốn nhưng mẹ cậu không muốn" ý nhỉ hi hi mình già cả quá không chắc nhớ đúng hay không nữa.

Haha, hôm ni mất điện từ sáng tới chiều, bỏ lỡ một ngày 8888.
K hôm nay giở lại chiêu cũ mà lão quỷ đã dùng, thế nên hay thì có hay nhưng mà cũng thường thôi.
Nói chuyện gì trước nhỉ?! À, tai thính, lạ thật ... mình nói nhỏ thế ... người làm sao nghe được??? hehe
Các chị chắc không giận em đâu nhỉ, em nói thẳng nói thật là đức tính tốt chứ bộ. Có trách là trách những người hay nói vuốt đuôi, đổ thêm dầu vào lửa ý. Rắp tâm chia rẽ nội bộ, thật xấu tính quá cỡ. Đáng giận đáng giận!
Hề hề, đi một mình và làm ấm tay là 2 việc hoàn toàn khác nhau, đâu mắc mớ gì đâu hén. Chuyện cậu thích và mẹ cậu thích cũng là 2 chuyện khác nhau ...

1,284
1
0

small_dracula

Trang này không ai post hình à? e khoe huệ của e lấy tinh thần nhé.

Chị vẫn chưa cắt hoa phải không? Vậy đừng cắt nữa nhé. Trời này thì đến tết cả 2 cây đều còn hoa, để chưng cho đẹp

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Eo ôi, chị Tuyền ơi, hí hí chắc tại SG nóng quá, mà chị lại bận quá. Vụ này chị hỏi Quỷ đi hắn rất rất kinh nghiệm trong cái vụ này đó. He he hắn sẽ cho chị câu trả lời còn chính xác hơn em mà chị đi công tác cũng khỏi lo chi cả. Hí hí Q ơi cứu chị Tuyền với này.
Trời, cũng tranh thủ xỉa nhau
Đúng rồi đó, sáng thay nước trước khi đi làm, chiều vừa về tới nhà là vội vội vàng vàng bê đi thay nước (Ông xã hỏi: Chẻ chi khổ vậy Em, sao không để nguyên củ trồng vô đất). Vậy mà nước vẫn hôi là hôi!
SD ơi, vậy giờ mang lên trồng vào cát ẩm hả Em?
Hihi, đến mức hôi nước thì hơi căng. Chị cố gắng nạo bớt những phần đế đã nhũn. Kiếm cát xây dựng về đãi cho sạch rồi trồng lại tụi này. Chị kiếm cái chậu thoát nước tốt, tùy vào độ dài của rễ đang có để chêm cát vào chậu trước, sau đó một tay giữ củ còn tay kia nhỏ cát lèn từ từ quanh củ (chỉ là để không bị hư đầu rễ).
Giâm vào cát rồi thì rễ sẽ ra rất nhanh, hàng ngày tưới nước là được. Nhưng chị nên chọn chậu cao, vì rễ giâm trong cát mỗi ngày có thể ra 1cm, nếu chậu không đủ sâu thì rễ sẽ bị cuốn khi chạm thành chậu, sau này xả chưng bình không đẹp.
Ủa, e tưởng chị gọt te tua rồi? Giờ chỉ có nở hoa hoặc là chít, chứ trồng xuống đất sao được nữa nhỉ?
Trồng để cứu cái "sự ra hoa" thôi, không phải trồng lâu dài.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.