Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Ôi giời ơi, thế thì ngày mai em chạy sang đòi tiền môi giới đây, ít ra thì cũng phải được 1 chậu FOC chứ nhỉ???

Sang năm em trồng DYT bán cho nhà mình nhé, thế mà đang lo thất nghiệp ko biết làm gì.

Ra Tết mời cả nhà đến tắm thân mật tập thể, Iụuđể đi kiếm thùng tắm với lại bếp than đã.
báo cáo 7h tối hôm qua e lọ mọ vào đc vườn ươm, phải dùng đèn của vợt muỗi đi soi cả vườn cả nhà khuân đc tất cả 23 chậu cho e, chị Dung và mẹ chồng ạ.
Hỏi nhà bác ấy sao ko lắp đèn thì bác ấy bảo mỗi cô đi mua cây vào buổi tối chứ có ai đâu.
Khổ quá, đi làm toàn h đấy mới về, đường tắc khắp nơi thì biết đi giờ nào.:)
nhà ấy ki ghê, chả bớt cho e đồng nào, toàn kêu bán cho e rẻ chứ :)

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Đi bằng xe đạp mới mua được rẻ chị ơi. Hoặc đậu xe ngoài ngõ gánh quang gánh vào mua, hehe

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ong ơi Ong, đúng là chỉ có mình chị đi vào vườn ươm buổi tối, Hic 23 chậu cơ à??? Cho em xem chân dung chúng đi ;))

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ong ơi Ong, đúng là chỉ có mình chị đi vào vườn ươm buổi tối, Hic 23 chậu cơ à??? Cho em xem chân dung chúng đi ;))
Hehe, lọ mọ gì sớm thế? Ko đẹp như SG đâu, tẹo chị chụp ảnh nhé :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Đi bằng xe đạp mới mua được rẻ chị ơi. Hoặc đậu xe ngoài ngõ gánh quang gánh vào mua, hehe
Hehe, tại cái bóng nhà mẹ Huungo nó đổ sang đến đấy e ạ. Hội nhà mình lùng sục qua đấy từ hồi các e ấy bé tí cơ :)

792
0
0

J.C

:(, có chị Tuyền nữa à. Huhu, buồn cái thân em. Mấy khi chị Tuyền ra HN chơi mà ko đc gặp chị rồi.
Mà e SD, chị tưởng là e hiểu ý chị, hóa ra em không hiểu. Buồn em thật T_T

96
0
0

Strawberry28488

Cái này phải thêm 1 vế nữa mới đủ anh SD ơi, nhớ ăn mặc luộm thuộm nữa là chuẩn khỏi chỉnh lun... hihihi

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Nhà mình mải mê sắm Tết hết rồi nên ít vào đây nhỉ
Tuần cuối rồi mà cty em công việc ngập đầu + chả có tâm trạng nên cviệc cứ ì ạch mãi => lại phải thêm giờ làm vì lười :D

427
0
0

poppy summer

Nhà mình rộn ràng đón Tết vui thật. Nhìn mấy củ thuỷ tiên mà thèm chết lên được nhưng em ko dám bon chen.
Welcome Tuyền ra Hà Nội hưởng cái rét đậm, rét ngọt của Hà Nội.
@Ong, Coldmoon: cho em hỏi có còn DYT ở vườn ươm ko? Giá rổ thế nào? Có hoa để chơi Tết ko? Em muốn bon chen quá.
Sau 2 ngày cuối tuần đi tham khảo chợ Mơ, em thấy tình hình rất chi là tình hình, giá cả leo thang chóng mặt. Ko có một giò DYT nào cả, Ngọc thảo thì xấu điên, có vài chậu thu hải đường trắng, hồng giá 120k/chậu. Đồng tiền tuần trước mới có 35k/khóm, hôm qua em phải mua 80k/khóm. Cúc và đỗ quyên nhiều vô kể. Chợ họp cả ngày, đông vui nhộn nhịp lắm cả nhà ah.

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Bà chị giâm lâu mau rồi thế. Tình hình là nên gửi vô em trồng, ra năm trả lại cho cây sống, chứ thế này thì mất giống cả nải, hehe.
Mới được 2 tháng.

Chị vẫn chưa cắt hoa phải không? Vậy đừng cắt nữa nhé. Trời này thì đến tết cả 2 cây đều còn hoa, để chưng cho đẹp
Tình hình này thì chị có hoa chơi tết hết tháng Giêng .

TT tiếp, 2 củ ở Huế

Chị không thèm nhìn TT nhưng lại ngó thấy 2 củ huệ rất to ở chậu phía sau, lại tò mò muốn biết nó có màu gì mà có củ to thế ?

8
0
0

huongduong

small_dracula: Anh dracula ơi cho em hỏi xíu ạ. Hôm qua em về quê em có xin được một củ huệ( được tách từ củ mẹ), khi em mang về thì thấy một vài rễ to bị đứt, củ có 3 lá thì bị gãy nên em cắt luôn :(.
và em trồng nó vào chậu, dùng đất giá thể và tưới nước cho nó. không biết trồng vào thời gian này nó có sống được không anh nhỉ? anh có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Vì em chưa trồng loại này bao h.... với lại hết tuần này em về quê ăn tết 1 tuần nên sợ ko chăm nó nó tèo mất.
sory anh vì em không có thời gian lục lại cái bào cũ, vì cuối năm đi tiệc tùng liên miên ạ.

cảm ơn anh.

p/s: à em ở hà nội ạ.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

báo cáo 7h tối hôm qua e lọ mọ vào đc vườn ươm, phải dùng đèn của vợt muỗi đi soi cả vườn cả nhà khuân đc tất cả 23 chậu cho e, chị Dung và mẹ chồng ạ.
Hỏi nhà bác ấy sao ko lắp đèn thì bác ấy bảo mỗi cô đi mua cây vào buổi tối chứ có ai đâu.
Khổ quá, đi làm toàn h đấy mới về, đường tắc khắp nơi thì biết đi giờ nào.:)
nhà ấy ki ghê, chả bớt cho e đồng nào, toàn kêu bán cho e rẻ chứ :)
Ong làm chị hùi hụp quá, chị lên kế hoạch chơi DYT đến hè rùi. Chị đã chuẩn bị sẵn chăn đệm phòng ốc lò sưởi cho mấy em ấy rồi Ong nhé.

DYT tím nhụy đen này. Chị kô chụp khá hơn được thế này, ở ngoài màu hay lăm nhá.

813
0
0

coldmoon1990

Mai chị sẽ show cả collection DYT nhà chị, giờ show tạm em này có 2 màu hoa: màu đỏ đun và màu tím xanh, đẹp kinh khủng. Không hiểu 2 loại cây hay 1 loại ra hoa đỏ trước rùi chuyển tím, chị chưa có thời gian rình.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Tiên ông lớn nhanh bất ngwof, to gấp đôi hôm thứ 5 tuần trước. Nụ hé rất to. Một lá bị dập nhưng đã được dấu kỹ.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chi ơi ngày mai qua nhà em rinh về nhé, hihi em liệt kê ra là được 7 màu tất cả, nhưng mà màu hồng với màu trắng chị ko thích nên em cho rồi, giờ giữ lại cho chị 5 màu đậm nhé :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Có hai loại sọc như chìm như cái hôm trước em đưa chị, nhưng màu khác với màu đấy chị nhé :)

813
0
0

coldmoon1990

Có hai loại sọc như chìm như cái hôm trước em đưa chị, nhưng màu khác với màu đấy chị nhé :)
Giữ cho chị 1 chậu trắng đi. Chị có thích hoa trắng để trộn lẫn mà. Có điều chưng trên ban công thì phải chọn màu lổi bựt thôi.
OK. Tối mai chị ghé nhé. Độ 7 giờ pm. Thank You Ong nhiều. Mang ivy cho Ong luôn nhé?

872
0
0

kelly

Chị vừa từ chợ hoa Nhật Tân về, trời ơi, trên trời dưới cây. Có anh thảo đủ các màu, cúc ngoại vàng,tím, hồng đẹp ơi là đẹp chỉ mỗi tội giá chát thôi: 150K/chậu, nếu chơi Tết thì cũng tạm ổn nhưng nếu mua cây giống thì hơi phải suy nghĩ. Hôm nay chị chỉ lượn lờ ngắm nghía thôi, thứ 5 đi lại để quyết định mua gì. Có ai đi ngắm chợ hoa đầu mối thứ 5 không?

813
0
0

coldmoon1990

Nhà mình rộn ràng đón Tết vui thật. Nhìn mấy củ thuỷ tiên mà thèm chết lên được nhưng em ko dám bon chen.
Welcome Tuyền ra Hà Nội hưởng cái rét đậm, rét ngọt của Hà Nội.
@Ong, Coldmoon: cho em hỏi có còn DYT ở vườn ươm ko? Giá rổ thế nào? Có hoa để chơi Tết ko? Em muốn bon chen quá.
Sau 2 ngày cuối tuần đi tham khảo chợ Mơ, em thấy tình hình rất chi là tình hình, giá cả leo thang chóng mặt. Ko có một giò DYT nào cả, Ngọc thảo thì xấu điên, có vài chậu thu hải đường trắng, hồng giá 120k/chậu. Đồng tiền tuần trước mới có 35k/khóm, hôm qua em phải mua 80k/khóm. Cúc và đỗ quyên nhiều vô kể. Chợ họp cả ngày, đông vui nhộn nhịp lắm cả nhà ah.
Vườn ươm còn đấy bạn ạ, Ong vừa mua xong mà.

Cả nhà: đồng tiền đơn chợ Bưởi đòi 70k, kép đòi 110k-120k (cách đây 1 tháng rưỡi tớ mua 55-60k). Chợ Bưởi có thược dược chậu nhé, nhưng chỉ có 1 cây 1 nụ, và chỉ có màu hồng. Chẳng ưng ý nên tớ trả 50k 2 khóm không bán tớ thôi luôn.

Tớ vừa mua 2 chậu hướng dương lùn 40-50cm, 50k 1 chậu rẻ dã man luôn, 3 cây có 3-4 bông to bằng cái bát con/1 chậu. Ở Thanh xuân nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.