Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
213
0
0

Phuong Thuan

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

ơ, Tiên Ong là hoa màu tím hả cả nhà ơi, nhìn của chị Dung là màu trắng mà.
hihi, năm nay em ko biết vụ này, năm sau phải bon chen thôi :)
Chị ơi cây này nhiều màu lắm, để nay mai chị Song việt up hình hoa của chị ấy lên là biết mà. Năm sau bon chen chậu này để phòng khách thích lắm chị ạ.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chị ơi cây này nhiều màu lắm, để nay mai chị Song việt up hình hoa của chị ấy lên là biết mà. Năm sau bon chen chậu này để phòng khách thích lắm chị ạ.
hihi, năm nay còn cơ hội bon chen ko? hoa này đắt không em ơi?
người ta có bán sẵn ở ngoài ko?

213
0
0

Phuong Thuan

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

hihi, năm nay còn cơ hội bon chen ko? hoa này đắt không em ơi?
người ta có bán sẵn ở ngoài ko?
Em mua cách đây gần 1 tháng thì phải,hồi nó đang bé tí, lúc đó giá 40k. giờ ngoài chợ vẫn có đó chị, nhưng chắc là đã bung cánh rồi, giá rổ chắc mắc hơn đợt trước đó.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hehe, rá rổ đắt hơn thì bám càng Songviet thôi :)

1,492
1
0

songviet09

Hehe, rá rổ đắt hơn thì bám càng Songviet thôi :)
Á à thì ra có người nhắc tôi là bà đó hả? thảo nào truy nã ghê thế, hi... chợ Mơ vẫn thấy có bán nhé, nàng lên Bưởi cũng có và cứ việc bon chen năm nay đi . Tớ được mẹ Ngộ thách là năm nay làm cho nó nở được thì sang năm chị ấy mua tặng cho tớ 10 ông nên tớ đang cố gắng chăm ông ấy đây .
Chờ tớ up hình báo cáo nha . Giờ xem tạm hình của 1 bác bên DLR do tớ mua giúp gửi vào .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Nhà tớ chắc có cả Tiên... bà màu hồng nhé , ( củ bên tay trái ).

Quỷ nhỏ ơi, có kinh nghiệm thương đau gì về vụ này rồi vào phổ cập kiến thúc đi e ơi .

Chơi tết được không cả nhà ơi ? hoa dạo này đắt quá, e không dám lượn hàng hoa, hic ...

Cây của chị Thuyvuong tới đâu rồi ạ ?

250
0
0

tanh

Eo ôi, sao mà Tiên ông của các chị đã "nhớn" từng này rồi? hình như cây của e chỉ mua sau chị SV 1 tuần thôi thì phải, vậy mà vẫn chưa có màu, hồi hộp, ko biết là tím hay hồng đây, có lẽ lại là tím. Hoa của chị SV còn ko diện Tết được thì của em còn... Cây Tết đắt đỏ thật, đào quất cũng chưa dám mua, sợ quá cơ

1,492
1
0

songviet09

Lại còn bon chen sinh em bé nữa đây .

Hết Tiên rồi thì khoe DYT gieo hạt của chị D nhé . Chị Coldmoon ơi khi nào có hoa thì e được chị thưởng nhờ, he he he...

Ong ơi , bấm ngọn này :D

1,492
1
0

songviet09

Trang này nhà mình hôm nay cũng muốn lên trời hay sao đó mà mất hình lung tung .

813
0
0

coldmoon1990

Nhà tớ chắc có cả Tiên... bà màu hồng nhé , ( củ bên tay trái ).

Quỷ nhỏ ơi, có kinh nghiệm thương đau gì về vụ này rồi vào phổ cập kiến thúc đi e ơi .

[Chơi tết được không cả nhà ơi ? hoa dạo này đắt quá, e không dám lượn hàng hoa, hic ...

Cây của chị Thuyvuong tới đâu rồi ạ ?
Sao cây hyancith của em không lớn hả song viet. Cây của chị hôm nay nụ cao vượt gấp đôi lá rồi - lớn nhanh như Thánh Gióng ấy. Nó không lùn ri rí như cây của em đâu. H nay chị túi bụi quá nên kô kịp chụp ảnh. Mai chị up ảnh, lúc mua cao 4cm, giờ cao 18cm rồi.

Ong: hoa hyancith của chị sẽ màu tím em ạ, tại nó chưa nở đấy.

Hết Tiên rồi thì khoe DYT gieo hạt của chị D nhé . Chị Coldmoon ơi khi nào có hoa thì e được chị thưởng nhờ, he he he...

Ong ơi , bấm ngọn này :D
L]
Đồng ý ngay. Tặng chị 1 cây đi hi hi. Đùa thôi, chị có nhiều lắm rồi.

1,517
0
0

Mehuungo

Ơ cây phải lớn ít nhất như của chị Coldmoon hoặc ít nhất như của chú gì bên DLR thì mới đáng thưởng chứ, ai lại lùn dí thế kia nhỉ???

Chị D ơi chị mát tay trồng Hyacinth rồi, sang năm trồng ké cho em vài củ nhé hì hì...

813
0
0

coldmoon1990

Wao, sao của mọi người nhú nhanh vậy ta, của e vẫn thấp quá, hix, tình hình ko biết màu gì nhỉ, chắc lại tím quá :(
Hình như có nhiều loại hay sao ấy em ạ. Hyancith của chị cao lênh khênh, lớn như Thánh Gióng. Cả cơ quan buồn cười vì nó lớn nhanh như thổi. Hôm sau nó cao gấp đôi hôm trước. Từ sáng đến chiều cao thêm 1-2cm. Không biết có phải tại chị tưới nước không. 2-3 hôm đầu không tưới nó lùn gí chả lớn tý nào. Thứ 2 bắt đầu tưới, thứ ba cao gấp đôi, thứ tư cao gấp ba lần, buồn cười lắm.

ơ, Tiên Ong là hoa màu tím hả cả nhà ơi, nhìn của chị Dung là màu trắng mà.
hihi, năm nay em ko biết vụ này, năm sau phải bon chen thôi :)
Hoa này có nhiều màu mà. Của chị màu tím (nếu đúng theo hình). Hôm nay thèm khoe hyancith lắm vì nó cao lắm rồi, nhưng túi bụi quá. Chị quên DT ở nhà, chả có số của Ong để qua lấy DYT. Không ở cơ quan nên cũng chả vào nhắn tin hoi han gì được. Sỏi Ong nhé. Tối mai chị lại quá tam ba bận vậy.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Ơ cây phải lớn ít nhất như của chị Coldmoon hoặc ít nhất như của chú gì bên DLR thì mới đáng thưởng chứ, ai lại lùn dí thế kia nhỉ???

Chị D ơi chị mát tay trồng Hyacinth rồi, sang năm trồng ké cho em vài củ nhé hì hì...
hihi, cho e đặt gạch với :)

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Cả nhà cho em hỏi câu ngu ngơ một tí nhá ;)): hạt hoa DYT ở đâu trên cây mẹ khi hoa héo ấy? he he vì em thấy khi hoa tàn sẽ có cái quả thì phải, xanh xanh, to to nhưng càng ngày có càng teo đi và đen đen, nâu nâu, vậy có phải đó là hạt không? không lẽ có mỗi một hạt ạ?? Em thấy các chị lấy hạt gieo lên, thèm quá ;))

792
0
0

J.C

@chị Nghèo: ngày càng teo đi á? E thấy nó càng ngày càng bự ra, sau đó già và biến thành màu trắng - kiểu bị khô lại í, rồi nó tách bung ra làm 2 và "văng" ra chi chít hạt bé tí tẹo tèo teo.

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Anh chỉ có cây Trà này thôi đó nghe, không có màu khác, thích cây này thì được. Cây hình đầu vì anh định đưa ra trồng thành cây to ở ngoài vườn nên tụi cành nhỏ lít nhít ở dưới đều là cành dư, không chiết thì cũng cắt bỏ thôi. Như cây này nếu thích trồng chậu thì lại dư mấy cành cao không có nụ ở trên. Có điều chiết thì dễ, ra xuân chiết thì khoảng tháng 4 là có cây, em nghiên cứu phương án mà lấy chứ anh không giữ nổi đâu nghen. Đại khái cây nhà anh bạn bè tới mà thấy cái cành chiết nào đang có rễ là bị lượm liền à. Hay 30/4 ra QB chơi nhể?!!
Thanks anh SD nhiều nhé. Anh chịu khó gửi chung với cụ huệ cho em nhé, mà đến lúc đó ko còn thì thôi anh ạ. Còn vụ đi QB thì em thích lắm nhưng phải để pama em duyệt đã, mà tỉ lệ cho phép thấp lắm, ko cho em đi một mình đâu, nhất là vô mấy ngày tết. Coi hình anh chụp mà thèm, đi động mấy lần rùi mà có lần nào dc di rừng đâu.

Mà blog của Ong và Dâu là gì để chị vô tham quan học hỏi với.
Chị Út ơi, em mời chị ghé nhà em nhá, mà học hỏi thì em ko dám đâu. Em thích nhà chị lắm lắm lắm
http://my.opera.com/pooh28488/blog/

@ Chị HSN: Chị vẫn chưa ngủ à. Nhìn đám chậu em lại mê nữa rùi. Mà chị ơi, ở đó có nhiều chậu màu hồng ko ạ, em hỏi nhiều chỗ rùi mà ko có. Hôm em mua cái màu hồng nhỏ như cái chậu ng ta trồng sống đời ấy mà 15k, mỏng dính nhưng bị đám mèo làm bể rùi. Rẻ thế này chắc em thay toàn bộ chậu hồng quá.

G9

1,284
1
0

small_dracula

Em chịu chị ơi, hoa xong cây nó yếu dần yếu dần rồi lụi, đào lên cái củ bé tí teo
@Small: em ơi ngó hộ chị 2 cây Thủy tiên này liệu tết có ra hoa đc ko? Chị vùi cát từ 14 âm lịch đến sáng nay nhổ ra cho vào nước rồi, hix, tay vụng quá nên làm gẫy khá nhiều rễ em ạ.
Chị không tỉa thì cây lên sẽ chậm hơn một chút, thời tiết HN đợt này có lẽ phải 25 ngày nó mới nở, vậy là mùng 10 chị ơi.
Nhanh thì có lẽ khoảng mồng 7, muộn mất rồi.
Cây của em thì lại bị sớm chút, mấy hôm nay đêm đều phải để ngoài trời cho lạnh.
Eo ôi, sao mà Tiên ông của các chị đã "nhớn" từng này rồi? hình như cây của e chỉ mua sau chị SV 1 tuần thôi thì phải, vậy mà vẫn chưa có màu, hồi hộp, ko biết là tím hay hồng đây, có lẽ lại là tím. Hoa của chị SV còn ko diện Tết được thì của em còn... Cây Tết đắt đỏ thật, đào quất cũng chưa dám mua, sợ quá cơ
Hehe, mua sau 1 tuần thì chịu khó nở sau 1 tuần nhá, không khéo trúng tết chứ đùa à?!!

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Thanks anh SD nhiều nhé. Anh chịu khó gửi chung với cụ huệ cho em nhé, mà đến lúc đó ko còn thì thôi anh ạ.
Hi, đùa em vậy thôi, cây anh chiết để trồng thì mới thế vì nó là hàng vô chủ!
Vụ gửi để sau tính, chứ cây chiết mà đóng hộp gửi đi coi bộ không ổn. Mà biết thế đã, anh chọn cành nhỏ nhỏ cho chắc, hehe, chứ cành to chết cước.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

@chị Nghèo: ngày càng teo đi á? E thấy nó càng ngày càng bự ra, sau đó già và biến thành màu trắng - kiểu bị khô lại í, rồi nó tách bung ra làm 2 và "văng" ra chi chít hạt bé tí tẹo tèo teo.
Cả nhà cho em hỏi câu ngu ngơ một tí nhá ;)): hạt hoa DYT ở đâu trên cây mẹ khi hoa héo ấy? he he vì em thấy khi hoa tàn sẽ có cái quả thì phải, xanh xanh, to to nhưng càng ngày có càng teo đi và đen đen, nâu nâu, vậy có phải đó là hạt không? không lẽ có mỗi một hạt ạ?? Em thấy các chị lấy hạt gieo lên, thèm quá ;))
ơ chị chung hoàn cảnh với Nghèo này, chị để ý mà chả thấy cái hạt nó đâu cả.
Nghèo ơi, trong gói đồ gửi Vy có hạt hoa DYT của Nhật đấy, em gieo thử xem

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

JC ơi, Sapa thì mua hoa + hạt hoa ở đâu?
tối 2 Tết chị đi Sapa này, rét quá ko biết có cho Ong con đi được không, thấy run run :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.