Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Em trao giải 10 củ cơ mà , ok nở hoa là được , nhưng phải nở bung như của bác Cù bên DLR nhé
hu hu hu... chị ăn gian...thừa biết HN mình lạnh, mới đầu đố nở hoa , giờ lại bắt nở giống của bác Cù , hic.....

1,492
1
0

songviet09

Chị thuyvuong: chị, chị bê ngay vào nhà cho nó ấm đi, xem nó có làm Thánh Gióng kịp không ? cái T nó cũng vừa bảo e, đêm qua nó bê vào nhà mà hôm nay lớn lên mấy cm đấy . Chị e mình về thử đi . Tự nhiên chị D nói chợ Mơ có 30K làm e lại nổi máu đây, hay ra mua thêm vài củ về chơi . Hi...chắc nó rẻ vì thiên hạ vãn chưa biết chứ sang năm thì chắc giá lại đắt òm, lúc đó e sẽ có 10 củ của chị H tặng , ha ...ha..

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Chị thuyvuong: chị, chị bê ngay vào nhà cho nó ấm đi, xem nó có làm Thánh Gióng kịp không ? cái T nó cũng vừa bảo e, đêm qua nó bê vào nhà mà hôm nay lớn lên mấy cm đấy . Chị e mình về thử đi . Tự nhiên chị D nói chợ Mơ có 30K làm e lại nổi máu đây, hay ra mua thêm vài củ về chơi . Hi...chắc nó rẻ vì thiên hạ vãn chưa biết chứ sang năm thì chắc giá lại đắt òm, lúc đó e sẽ có 10 củ của chị H tặng , ha ...ha..
chị không sốt ruột lắm nhưng thôi hôm nay về sẽ bê vào nhà cho ông ý lớn nhanh hihi

mãi mới up xong được ảnh chụp hôm về quê, tình hình là thấy nhiều nhà trồng cẩm cù nên mỗi nhà xin 1 cành dù hình như nó giống nhau ( cái chị trên Điện Biên vẫn chưa thấy tăm hơi đâu cả ).
cả nhà mình soi hộ xem có đúng nó giống nhau không và hình như là loại hoa trắng thơm không nhé :

1,492
1
0

songviet09

Theo em thấy thì 3 cây đều có lá khác nhau, hy vọng là đúng .

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Khoe cả nhà mấy ảnh chụp được hôm về quê:
Đây là cây hồng mẹ của cây hồng thơm nhà mình, cành này to đùng cao chắc hơn 1m và đếm được 44 cái nụ

Ở quê loại hồng này được trồng rất nhiều hầu như nhà nào cũng có, cây này chắc phải đến trăm bông hoa ý, đi qua thấy đẹp quá đứng ngoài tường rào chụp vào mà máy ảnh chán không lấy hết được vẻ đẹp của cây

Còn vài cây cải

xem ảnh luống rau xong lại thèm :p

792
0
0

J.C

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chị Thúy ơi, hị hị, chủ nhựt e sang nhà chị nhớ, chị cho em 1 củ tiên ông tí hon chị nhớ :D

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chị Thúy ơi, hị hị, chủ nhựt e sang nhà chị nhớ, chị cho em 1 củ tiên ông tí hon chị nhớ :D
Hihi lại sốt ông tiên rồi, chị chỉ điểm cho này: song việt đang lượn chợ Mơ đấy, alo nhờ đi. Chị đang hy vọng 5 ông tiên của chị có 5 màu tóc khác nhau nên chưa cho được... sang năm giữ được giống sẽ tặng củ có màu giống nhau nhé ;)

792
0
0

J.C

Hii, e ko dám nhờ chị Songviet, vì ko biết có sang lấy được không í. Thôi, em ngắm hoa mọi người trên này cũng được rồi. Mãn nguyện rồi :))

1,284
1
0

small_dracula

Hehe, răng em nhìn ra 4 loại lá CC nhể, hình 1 thấy 2 loại lá luôn đó. Chị thuyvuong xin mỗi nhà một đoạn là chính xác rồi, thà thừa chứ không để thiếu. Nhưng cũng có thể toàn bộ chỉ có 2 loại.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Mấy hôm nay e chong đèn sưởi ấm cho TT và Hyancith đấy, nhưng mà phải chong cả sáng cả tối hay thế nào? e cho cây thức suốt đêm hoài sợ nó "không được ngủ lại mệt" nhỉ :D
Bình thường em ăn + ngủ + đi làm, bây giờ đổi lại chỉ có ăn + ngủ, liệu có mệt được chăng???
Nếu chong đèn lâu dài sẽ kéo theo vài vấn đề, nhưng chong khoảng vài tuần cho ra hoa thì không sao, đây là loại cây chơi hoa xong bỏ nên càng không sao!
Quên, chong đèn có 2 tác dụng, tăng thời gian chiếu sáng và sưởi ấm, ban ngày thì chong chỉ còn tác dụng sưởi ấm, em tùy đó mà cân nhắc.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,492
1
0

songviet09

Hii, e ko dám nhờ chị Songviet, vì ko biết có sang lấy được không í. Thôi, em ngắm hoa mọi người trên này cũng được rồi. Mãn nguyện rồi :))
Động viên em J.C lấy tinh thần này. Ông tiên đêm qua đã được cho vào phòng ngủ, ông sướng ông lớn trông thấy:D. Ông thơm lắm cả nhà ơi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

hehe, hình như hai màu tím giống nhau đấy SV ơi :D

813
0
0

coldmoon1990

Em hyancith hôm nay, nở tưng bừng, thơm dã man. Mùi dễ chịu nhẹ nhàng chứ không kinh khủng như hoa ly cả nhà nhýe

813
0
0

coldmoon1990

Động viên em J.C lấy tinh thần này. Ông tiên đêm qua đã được cho vào phòng ngủ, ông sướng ông lớn trông thấy:D
Thêm nước đi songviet ơi. Hôm qua em có mua được thêm với giá 30k không hi hi? Bọn cơ quan chị đang chuẩn bị đi sắm em này đấy. Vui kinh.

813
0
0

coldmoon1990

Ong ơi, cả 4 chậu DYT của chị màu tím tất à? Thế nào cũng được vì chị thích màu tím lắm, nhưng tại hôm nọ Ong nói chị tưởng Ong lấy cho chị 5 màu đậm khác nhau, hì, lấy đâu ra lắm màu đẹp thế nhỉ hi hi.

1,492
1
0

songviet09

Thêm nước đi songviet ơi. Hôm qua em có mua được thêm với giá 30k không hi hi? Bọn cơ quan chị đang chuẩn bị đi sắm em này đấy. Vui kinh.
Em thêm nước rồi chị ạ . Chiều qua e có lượn qua chợ nhg mà nó vẫn đòi bán cho e giá 40K nên e không mua, dỗi vì nó thấy khách quen mà vẫn chém ...Cây của chị đúng là Thánh Gióng rồi, cao lớn quá . Hi ....sau vụ thử nghiệm này sang năm chị e mình chia nhau chỗ giải thưởng kia nhá .

1,492
1
0

songviet09

Em ngắm đi ngắm lại bông của chị D mà vẫn thích, đang tủm tỉm là bà chị mình dạo này mát tay nhỉ , chăm cây lớn vù vù , hoa nở tưng bừng thế mà không nhận được lời thách của ai nhể ?;)

hehe, hình như hai màu tím giống nhau đấy SV ơi :D
Nàng muốn sao ? chợ Mơ thẳng tiến đi, nhiều lắm .

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Em khoe hoa nhá!
Chậu Đỗ Quyên nở rộ vì em tưới nước nhiều

Hải Đường vàng

HĐ đỏ

Chậu này bắt đầu nở to

Em này màu cam ngọt ngào

TỐi mang ra phơi sương, sáng cho đón nắng sớm rồi lại rinh vào nhà

Hồng tỉ muội nhưng rất to và nhiều nụ lắm ạ!

Em này được thằng bạn tặng lâu rồi, từ khi nó còn bé, ra hoa liên tục

Nụ hoa TRà, thích từ hồi bé tí, trồng ra rất nhiều hoa nhưng sợ không nở được vì SG nóng, =((

Hoa ớt

813
0
0

coldmoon1990

Em ngắm đi ngắm lại bông của chị D mà vẫn thích, đang tủm tỉm là bà chị mình dạo này mát tay nhỉ , chăm cây lớn vù vù , hoa nở tưng bừng thế mà không nhận được lời thách của ai nhể ?
Chứng tỏ mehuungo đánh giá trình độ của chị cao nên không dám thách, sướng ghê. Cuối năm nay nhờ có cái thằng hyancith Thánh Gióng này của chị mà ở cơ quan vui hẳn. Tại cây của bạn chị nó mua đấy, cây chị mà mua khéo lại chẳng lớn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.