Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chị ơi, DYT trong SG nở rộ bung tròn đẹp lăm, mai em chụp rồi up lên nhé. Nhưng sau đó em cắt cành đi khi hoa đã tàn, ít hơn. Nó sẽ ra chồi mới đó chị, chị tưới phân cho nó, dưỡng lại là nở tiếp
híc, cuối tuần chị chụp ảnh lên cho em xem, lá cứ xoăn tít lại chả thấy nụ đâu cả

@Phụng Hàm: híc, bận quá có đi được đâu em ơi, thèm bon chen thủy tiên lắm lắm :)

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hic, phải lùng tiếp rồi, góc độ này thì rõ ràng là ko giống! Kệ, em vẫn xin đấy nhé.
Cây của em ngày trước nếu đụng phải hạt thì rất cay, nhưng gọt phần thịt quả thôi thì cay sơ mà ăn rất thơm, nhà em toàn ăn kiểu đó và tất cả hạt đều ném ra vườn. Thế nên mỗi quả mọc lên 10 cây thôi thì chị nhìn giàn quả đó cũng biết cây con mọc nhiều cỡ nào.

1,284
1
0

small_dracula

Hi, Hồ Điệp các nhà vườn trồng chuyên nghiệp thì có chế độ tưới, quạt gió, phân chao rất ổn định. Hàng năm đều được lên Đà Lạt nghỉ mát nhằm phân hóa mầm hoa... Mình trồng toàn là phó mặc cho trời, sao mà so được. Vạt Hồ điệp nhà em cả năm còn không được tưới phân lần nào, ra hoa được là may.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Hic, phải lùng tiếp rồi, góc độ này thì rõ ràng là ko giống! Kệ, em vẫn xin đấy nhé.
Cây của em ngày trước nếu đụng phải hạt thì rất cay, nhưng gọt phần thịt quả thôi thì cay sơ mà ăn rất thơm, nhà em toàn ăn kiểu đó và tất cả hạt đều ném ra vườn. Thế nên mỗi quả mọc lên 10 cây thôi thì chị nhìn giàn quả đó cũng biết cây con mọc nhiều cỡ nào.
Uhm, để chị phơi hạt, sáng mai ra chỗ bán cây hỏi và dặn nó lấy cho mình ớt tròn he he.

1,284
1
0

small_dracula

Hehe, có đường đấy! có điều hơi nhiều ổ gà. coi chừng sốc

1,284
1
0

small_dracula

@ tặng bà chị songviet hình em Huệ. Ở góc chụp này thấy rõ cái vòi nụ hôm trước em hớt tóc hớt lẹm "da đầu" đã bị lép.

1,517
0
0

Mehuungo

Chị Coldmoon : Tối nay em vừa được tặng mấy cây KK , mang từ Thai về, mai nếu có thời gian em up hình lên cho chị ngó. Cây này nuôi khỏe lắm, chỉ cần nước và khí trời, thỉnh thoảng xịt cho tí phân bón lá là OK, ko lo chất trồng nhé, vì nó treo tòng teng trên dây thép thôi. Em đang treo cửa sổ.

SD và Họa sĩ nghèo : Cây ớt của HSN là cây ớt cảnh nha, ko có ăn được đâu. HN cũng bán nhiều lắm, nhưng đắt lòi.

1,284
1
0

small_dracula

SD và Họa sĩ nghèo : Cây ớt của HSN là cây ớt cảnh nha, ko có ăn được đâu. HN cũng bán nhiều lắm, nhưng đắt lòi.
Hi, thanks chị! Nhìn lá và quả em còn đang nghi nó có độc đó, nhưng em phải trồng lên và nếm thử mới dám nói chắc hơn.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Hi, thanks chị! Nhìn lá và quả em còn đang nghi nó có độc đó, nhưng em phải trồng lên và nếm thử mới dám nói chắc hơn.
Đúng là ớt cảnh mà, người bán cũng bảo không ăn được, nhưng Nghèo thấy con gà nó ăn quả chín mà không chết :)). Thấy nó đẹp nên mùa về trồng. Nó cũng có tí mùi của ớt :p. Đang mò mẫm tìm ớt tròn như của Quỷ hì hì

872
0
0

kelly

@coldmoon: Đi Thái mua hộ chị 1 cây chanh nhé (Kaffir lime), chị trồng để khai thác lá là chính, nếu có quả thì càng tốt :D. Cây nó dư lày

Còn lá thì đây

Kiu, kiu em trước nhiều nhé :-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chị Coldmoon : Tối nay em vừa được tặng mấy cây KK , mang từ Thai về, mai nếu có thời gian em up hình lên cho chị ngó. Cây này nuôi khỏe lắm, chỉ cần nước và khí trời, thỉnh thoảng xịt cho tí phân bón lá là OK, ko lo chất trồng nhé, vì nó treo tòng teng trên dây thép thôi. Em đang treo cửa sổ.

hehe, cho em cái địa chỉ mua cây ở Thái với
hehe, đừng ai bảo em bon chen nhé :D

bác show cả cảnh đào trúng đấu giá cho em chiêm ngưỡng với ạ :)

832
0
0

Phụng Hàm

@ Kem ơi, xé bao TT là định học theo bí kíp của chú Khanh.
Hi, vụ buôn Quất đó hay nhể, đi một chuyến về dư 2 cây tặng ông bà. Có lẽ mấy năm nữa kiếm tiền mua chiếc xe tải thay vì mua xe 4 chổ. Để nghiên cứu thứ gì trong Q buôn ra HN được, đến tết chở 1 xe ra và 1 xe về, coi bộ tiền nhiều hơn đi dạy cả năm.
Hơ hơ vậy hả? Thế không khi nào Q gọt bị xém mất một phần bao hoa à? Có lần bị vậy nên K thấy nó nở sớm từ đó cứ chậm thì dùng mũi dao mà xẻ một đường là xong. Hôm qua coi lại cũng có cây xé bao hoa rồi. Cho vào nhà tắm thắp điện và bật sưởi rồi. Mai mang đi bán thui hi hi...
Ừa buôn đi. Hí hí K theo đi chơi làm chơi hè hè bít đâu ăn thật há há...

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ah, hoa bóng nước hạt sing của em sáng nay bắt đầu nở hoa có màu đỏ và hồng. Cây nó cao khoảng 1m. Sao cao thế nhỉ??? Làm em chờ mãi chờ mãi mới thấy hoa :p

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ah, hoa bóng nước hạt sing của em sáng nay bắt đầu nở hoa có màu đỏ và hồng. Cây nó cao khoảng 1m. Sao cao thế nhỉ??? Làm em chờ mãi chờ mãi mới thấy hoa :p
chụp ảnh đi
của chi vẫn lùn tịt, chả lớn gì cả :(

DYT đẹp thế chứ huhu

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

DYT trắng nhà chị, 1 cây có 3 bông

còn đây là Ly :)

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chị nghèo ơi DYT đẹp quá. Em tính ra tết trồng thử làm ban công bằng hoa DYT nhưng em chưa biết mua hạt giống ở đâu cả.
Nhà mình ai biết HN chỗ nào bán chỉ em với ạ. Em mà làm thành công thì em đi lắp thuê kiếm tiền nhá.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.