Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Màu cam này

Màu đỏ

Em thấy nó lùn lùn mới đẹp chứ nhỉ? thằng này cao quá. Thân cũng mập mạp nhưng vẫn lêu khêu sao đó

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hehe, miền Bắc ra Tết mà gieo hạt thì ko có hoa đâu em ơi, nó ko chịu nổi mùa hè miền Bắc đâu
chị nghe ông vườn ươm bảo ông ấy mua hạt ở Đà Lạt, nhiều lắm
SG cũng có đấy :)

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Em ứ có DYT màu trắng. Hoa trắng đó nhìn cánh dày cứng cáp quá Ong hả..

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Nghèo ơi còn hình cẩm cù nữa up lên cho chị ngắm :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

DYT hồng, mỗi em này là tưng bừng nhất nhà :)

832
0
0

Phụng Hàm

Vậy hả chị Ong. Tính sao giờ? Quỷ bảo e trồng cây con nhưng em lại thích ươm từ hạt. Nhà lại hướng tây. Khổ cái thân em rồi.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

CC ra chồi rất nhanh, tốt tươi lắm ạ! bắt đầu bò lên giàn tre rồi đó Ong ơi!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

ơ, tất cả CC đây hả Nghèo ơi. Cái cây rủ rủ xuống cũng cc à? (ảnh thứ 2 từ dưới lên ấy)

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

ơ, tất cả CC đây hả Nghèo ơi. Cái cây rủ rủ xuống cũng cc à? (ảnh thứ 2 từ dưới lên ấy)
Có mấy loại nữa, treo ở bên trong nên không chụp hè hè!! nhưng đại loại cũng thế mà :)) Lá khác nhau đó chị, không giống đâu

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Vậy hả chị Ong. Tính sao giờ? Quỷ bảo e trồng cây con nhưng em lại thích ươm từ hạt. Nhà lại hướng tây. Khổ cái thân em rồi.
Chờ đến mùa thu sang năm mình trồng lại
chị sẽ nhờ bạn trong ĐL mua hạt gửi ra :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Có mấy loại nữa, treo ở bên trong nên không chụp hè hè!! nhưng đại loại cũng thế mà :)) Lá khác nhau đó chị, không giống đâu
hehe, thế là mình có thêm 4 loại CC mới rồi
thêm nịnh nọt chị Thúy nữa
sướng :D

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chị Coldmoon : Tối nay em vừa được tặng mấy cây KK , mang từ Thai về, mai nếu có thời gian em up hình lên cho chị ngó. Cây này nuôi khỏe lắm, chỉ cần nước và khí trời, thỉnh thoảng xịt cho tí phân bón lá là OK, ko lo chất trồng nhé, vì nó treo tòng teng trên dây thép thôi. Em đang treo cửa sổ.
Cho chị qua tý rá đi em.100% aduaa đua đòi thôi, chị không thích mà cũng không không thích thằng này.
Và mua loại nào nữa em nhé.
@coldmoon: Đi Thái mua hộ chị 1 cây chanh nhé (Kaffir lime), chị trồng để khai thác lá là chính, nếu có quả thì càng tốt :D. Cây nó dư lày

Còn lá thì đây

Kiu, kiu em trước nhiều nhé :-*
OK. Em mà kiếm được thì nhà em cũng có chanh xơi. Nhưng bác ơi, bác có chắc đấy là chanh Thái bán bên Thái không? Chanh Thái bạn em trồng trong SG chả giống thằng chanh sữa chua của bác tẹo nào hi hi. Đấy là chanh Tây mà bác?????

Khoe hoa cúc nhà em
Hôm nào qua Ong cái Ong. Xem nàng nhét hoa vào góc nào mà khủng thế. Mua tiên ông chưa? Hôm nay chị trả chỗ nhà chị 40k nó kô bán, 70k thì mua làm gì?????

10
0
0

Tiktik

Hihi, em có được nghỉ hôm nào mà đi chị ơi (em vào bằng nik của bố Ong ạ)

213
0
0

Phuong Thuan

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hôm nào qua Ong cái Ong. Xem nàng nhét hoa vào góc nào mà khủng thế. Mua tiên ông chưa? Hôm nay chị trả chỗ nhà chị 40k nó kô bán, 70k thì mua làm gì?????
Chị ơi hôm nay e vừa mua ở Mơ có 35k 1 cây đó ạ. e thấy vẫn nhiều hàng lắm.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hơ hơ vậy hả? Thế không khi nào Q gọt bị xém mất một phần bao hoa à? Có lần bị vậy nên K thấy nó nở sớm từ đó cứ chậm thì dùng mũi dao mà xẻ một đường là xong. Hôm qua coi lại cũng có cây xé bao hoa rồi. Cho vào nhà tắm thắp điện và bật sưởi rồi. Mai mang đi bán thui hi hi...
Ừa buôn đi. Hí hí K theo đi chơi làm chơi hè hè bít đâu ăn thật há há...
Hi, mấy cái Q gọt lẹm toàn thấy thui nụ luôn mà!
Mấy củ ở nhà không biết sao rồi, 2 củ trong Huế hôm nay có một vòi nụ xé bao, Q lột bao cho nguyên chậu đó luôn. Ý định là để nó nở sớm hay muộn gì thì cũng nở đều cho đẹp. Chậu kia thì muộn hơn khoảng 2 ngày, tớ cũng xé 1 bao để theo dõi xem nói nở sớm hơn mấy ngày. Thấy trời lạnh nên hôm nay cũng cho vô nhà và mở điện cho ấm rồi, kệ, thà nở sớm!

1,517
0
0

Mehuungo

Ôi giời ơi, làm sao xuống Mơ rinh được vài ông tiên về nhà nhỉ??? Mà nó nở hoa chưa Thuận ơi?

Em ko biết giá mấy cây KK đâu chị D ơi, hình như chừng 2 - 3 USD thôi à, còn dứa Bromeliad thì đắt hơn, chừng 7 - 10 USD/cây đẹp ( loại có sọc và màu đỏ ý) , từ giờ đến M2 em tìm thấy hình thì sẽ post chị xem nhé.

1,492
1
0

songviet09

Hu Hu..cả nhà ơi hôm nay e vẫn phải đi làm .

Mẹ Ngộ và Ong
có nhu cầu mua Tiên nữa không ? để e tranh thủ đi buôn 1 chuyến nào . Nếu có nhu cầu thì ĐT trực tiếp xác nhận nha .

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Ko phải CC đâu, mà chị có cây đó rồi mà nhỉ? em nhớ trước 3 chị em đến vườn cây gần nhà em chị rinh mấy chậu mà;))

1,284
1
0

small_dracula

Thủy tiên đang được chong đèn nè bà con ơi

Hôm nay xé bao, chong đèn, tối 30 nở bông đầu tiên .... hehe, quá đạt!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.