TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

216
0
0

mebekevin

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Ông ý là người tạo ra vàng tiền mà cúng ông ấy bằng cái đó ah! Chị cứ cơm rượu no say cho ông ý thôi! Cúng cái gì mà ông ý không có chứ ;)
Sáng mai em sẽ đi chợ sớm để chuẩn bị đồ cúng ông địa :):):). sẽ cúng bằng đồ special food chị HG nhể :):)

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT
Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chào các thành viên,

Xin lỗi vì Admin xen vào topic của các bạn!

Theo Quyết định của BQT diễn đàn, Phụ mục Câu Lạc Bộ đã được mở tại đây:
http://chiasetinhthuong.org/diendan/forumdisplay.php/191-CÂU-LẠC-BỘ

Topic của các bạn, cũng như các tầng trước, sẽ được di chuyển về Phụ mục này cho đúng chủ đề, 1 ngày sau bài post thông báo này của Admin. Admin sẽ dẫn link tại box này trong vòng 1 tháng để các thành viên vẫn có thể về được topic ở box mới từ link cũ.

Chúc Topic - CLB của các bạn ngày càng phát triển, tiết kiệm, đầu tư đúng hướng, hiệu quả @};- !

Thân!
Admin.

44
0
0

buratino_dp

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Tin buồn nhất trong ngày hôm nay của e là: vì ngân hàng nhà nước thay đổi tỷ giá U ---->tỷ giá tính thuế xnk thay đổi---->tờ khai của e đang mở dưới HP phải làm lại. Buồn quá!

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Ông ý là người tạo ra vàng tiền mà cúng ông ấy bằng cái đó ah! Chị cứ cơm rượu no say cho ông ý thôi! Cúng cái gì mà ông ý không có chứ ;)
Em cũng ko sành về mấy chuyện này lắm nên thấy các mẹ bàn như vậy . Em có bao giờ cũng bái gì đâu , thấy các mẹ bên ấy bảo ngày mai là ngày thần tài gì đó nên em lại buôn lại về nhà mình .
Mấy khách hàng của em vui tính hay nói các ông thần tài thích ăn xôi , giò , thịt ....... nói chung là đồ mặn y rằng hôm đấy đông khách lườm lượp . Cứ hôm nào các bác ấy mà cúng bim bim , bánh kẹo thì y rằng hôm đấy các ông cũng cho ăn bim bim:):)

99
0
0

mebutbong

Tin buồn nhất trong ngày hôm nay của e là: vì ngân hàng nhà nước thay đổi tỷ giá U ---->tỷ giá tính thuế xnk thay đổi---->tờ khai của e đang mở dưới HP phải làm lại. Buồn quá!
Bên ấy nhập gì đấy ??? Bên tớ cũng đang có lô hàng dưới HP sang tuần xuống lấy ko biết có phải làm lại tờ khai ko vì mọi thủ tục cũng làm hết trong tết .

216
0
0

mebekevin

Em cũng ko sành về mấy chuyện này lắm nên thấy các mẹ bàn như vậy . Em có bao giờ cũng bái gì đâu , thấy các mẹ bên ấy bảo ngày mai là ngày thần tài gì đó nên em lại buôn lại về nhà mình .
Mấy khách hàng của em vui tính hay nói các ông thần tài thích ăn xôi , giò , thịt ....... nói chung là đồ mặn y rằng hôm đấy đông khách lườm lượp . Cứ hôm nào các bác ấy mà cúng bim bim , bánh kẹo thì y rằng hôm đấy các ông cũng cho ăn bim bim:):)
Hehehe, mình tính cúng seafood nè ::):)< Nói gì thì nói, uống rượu với bim bim và bánh kẹo nghe chừng không hợp lém :):)

44
0
0

buratino_dp

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Bên ấy nhập gì đấy ??? Bên tớ cũng đang có lô hàng dưới HP sang tuần xuống lấy ko biết có phải làm lại tờ khai ko vì mọi thủ tục cũng làm hết trong tết .
Bên e nhập thiết bị, máy móc sửa chữa ô tô chị ạ. Em gửi tờ khai hôm kia, nhưng sau kỳ nghỉ Tết, for nó buzy quá, sáng nay nó mới đi mở tờ khai cho e. Tèo, sáng nay thay đổi tỷ giá. Hàng e về hôm mùng 2 Tết cơ. Sales thì cứ đầu e đòi hàng. Hức!!!.
Nếu bên chị đã mở xong rùi thì lo gì nữa ạ. Nếu chưa mở thì phải làm lại tờ khai vì từ hum nay thay đổi tỷ giá roài.
Bên chị nhập gì đấy ạ?

311
0
0

yingtiti

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Bạn ơi, tỷ giá trên tk tính theo thời điểm bạn khai báo mà, bạn đã khai báo trước Tết rùi thì cứ lấy hàng vô tư thôi.

275
0
0

Me Hai An

Sáng mai em sẽ đi chợ sớm để chuẩn bị đồ cúng ông địa :):):). sẽ cúng bằng đồ special food chị HG nhể :):)
Đúng thế. Seafood là chuẩn rồi, Tết xong ông nào cũng ngấy ngán thịt bánh, nên chuyển món sang Seafood thì ông nào chắc cũng thích à.
Sáng dạo qua hàng seafood thấy vừa ít lại vừa đắt đỏ ghê cơ. Nhà lại có hai ban thần tài, thôi đành mua về chia đôi vậy.

44
0
0

buratino_dp

Bạn ơi, tỷ giá trên tk tính theo thời điểm bạn khai báo mà, bạn đã khai báo trước Tết rùi thì cứ lấy hàng vô tư thôi.
Nếu khai báo điện tử rùi, trong ngày hôm qua trở về trước thì vẫn sử dụng tỷ giá cũ chị ạ.

275
0
0

Me Hai An

Chị HG ơi, hàng nhà chị đã xong rồi nhá:

Du xuân của 3 tiểu thư và một mama Tổng quản đây: :))

Tiểu thư Hương Giang:

Cùng 2 chị em nữa nè:

Bé này trông rất duyên và cá tính nha:

Kèm theo Mama tổng quản nè:

Xin hết ạ ! :)

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Cúng thần tài có bài nhé! K phải cúng lung tung được đâu. Đồ cúng gồm có : 3 con tôm hoặc 1 con cua, một miếng thịt 3 chỉ và 3 quả trứng. Tôm hay cua gì cũng phải đầy đủ càng và râu ria nhé! Rượu và đồ mã cùng hoa quả nữa. Chị học của người Hoa cúng đấy!

235
0
0

metholau

Nghe cả nhà nói cúng bái, thấy VP hàng xóm cúng bái một bát hương to, đĩa hoa quả với con lợn sữa quay, lát sau cứ thấy chặt bùm bụp =P~. Chắc là họ cúng ông Thần Tài.

Cả nhà cho em hỏi là cúng ông Thần Tài thì nhà nào có ban thờ ông Thần Tài đặt ở góc nhà mới cúng hay nhà nào cũng cúng ạ?

44
0
0

buratino_dp

Du xuân của 3 tiểu thư và một mama Tổng quản đây: :))

Tiểu thư Hương Giang:

Cùng 2 chị em nữa nè:

Bé này trông rất duyên và cá tính nha:

Xin hết ạ ! :)
Mơ ước làn da của mẹ Nhím quá! Nhím nhà chị xinh và giống mama lắm nha.,

66
0
0

kunkun717

Cái này trông 2 mẹ con nhà chị Thuỷ ngộ quá............hihi

104
0
0

capucino_2612

nhưng nhím có vẻ bướng lắm đấy các MC tương lai chú ý nhé

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Nghe cả nhà nói cúng bái, thấy VP hàng xóm cúng bái một bát hương to, đĩa hoa quả với con lợn sữa quay, lát sau cứ thấy chặt bùm bụp =P~. Chắc là họ cúng ông Thần Tài.

Cả nhà cho em hỏi là cúng ông Thần Tài thì nhà nào có ban thờ ông Thần Tài đặt ở góc nhà mới cúng hay nhà nào cũng cúng ạ?
Nhà nào có kinh doanh là cúng hết em ah! K câu nệ phải có ông ý đâu nhưng có thì tốt hơn!

216
0
0

mebekevin

Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Khà khà khà :):).. Bạn nhím quả này " vào tầm ngắm" của Kevin roài :):)

Show hàng để giữ chỗ nhé chị Thủy :)

Kevin nhà em là chuẩn bị sẵn mấy kiêu gạch ( ngoài bắc họ tính 1 kiêu = 200 viên) cứ nhà nào có con gái là em LẲNG tạm một viên ở sân, phòng trừ mai mốt NAM nhiều hơn NỮ :):):)

912
0
0

HƯƠNGGIANG

nhưng nhím có vẻ bướng lắm đấy các MC tương lai chú ý nhé
Bây giờ đã bướng rồi nhé! Tính độc lập rất cao. Hôm mẹ đi off ở nhà ngủ một mình trong phòng mẹ không khóc, còn đuổi nếu ai vào phòng ngủ chung. Nhím bảo : Chị ra ngoài ngủ, khi nào Nhím cần Nhím sẽ gọi. Choáng!

235
0
0

metholau

Nhìn ảnh Nhím trộm vía cá tính doài. Mà ngưỡng mộ cặp tai của Kevin quá đi thôi. :D